Tundu Lissu: Edward Lowassa ndiye mgombea urais wa CHADEMA na UKAWA | Page 10 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu: Edward Lowassa ndiye mgombea urais wa CHADEMA na UKAWA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by DxR, Jul 27, 2015.

  1. D

    DxR Member

    #1
    Jul 27, 2015
    Joined: Jun 5, 2015
    Messages: 71
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Edward Lowassa anajiunga na CHADEMA na atakuwa mgombea urais wa CHADEMA na wa UKAWA. Lowassa is perhaps the most controversial and divisive political figure in the country right now. Na amekuwa hivyo kwa muda mrefu.

    Sisi CHADEMA tulimweka kwenye Orodha ya Mafisadi kutokana na kuhusika kwake na Kashfa ya Richmond mwaka 2007. Kwa hiyo swali halali kabisa ambalo lazima tulijibu kwa ufasaha ni hili: kwa nini tumekubali, sio tu kumpokea kama mwanachama, bali kumpa heshima ya kuwa mgombea wetu wa urais. Na kwa nini washirika wetu wa UKAWA nao wamemkubali kuwa mgombea wao wa urais?

    Jibu ni kwamba tupo katika kipindi na mazingira ya kipekee ya kisiasa katika nchi yetu. Kwa mara ya kwanza katika historia yetu kama taifa, tunaona mfumo tawala ukipasuka vipande vipande. Kwa mara ya kwanza tunaona CCM ikipasuka katikati. Na mtu aliyeipasua CCM na mfumo tawala ni Edward Lowassa. Sisi CHADEMA tumefanya kazi kubwa ya kujenga chama tangu 2010. Tuna wagombea wengi na bora katika majimbo mengi ya uchaguzi na ngazi ya madiwani kuliko ambavyo tumewahi kuwa nao kwa miaka yote ya nyuma.

    Hata hivyo, ni ukweli pia kwamba kuna maeneo mengi ya nchi ambako tuko dhaifu sana. Kwa kuingia kwake CHADEMA na UKAWA, Lowassa anayaingiza maeneo hayo kwenye ulingo wa kisiasa and very much within our reach. Na Lowassa ataiporomosha CCM kwa sababu ana nguvu kubwa ndani ya chama hicho kuliko mwanasiasa mwingine yeyote.

    Katika mazingira ya sasa ya kipekee, tunahitaji kuamua nani ni adui mkubwa zaidi wa nchi yetu na ustawi wake: Edward Lowassa mtuhumiwa wa ufisadi au CCM na mfumo tawala ambao unajenga mazingira yanayostawisha na kulinda ufisadi.

    Sisi Chadema na UKAWA tumeamua kuwa adui yetu mkubwa wa sasa na siku zote ni CCM na mfumo tawala.

    Tumemkaribisha Edward Lowassa kwa sababu kuwepo kwake kutaharakisha kuiangamiza CCM na mfumo tawala.

    Tunaomba wananchi mtuelewe na kutuunga mkono.
     
  2. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #181
    Jul 30, 2015
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 4,942
    Likes Received: 2,422
    Trophy Points: 280
    They don't call you "Learned Brother" for nothing! Thank you, my learned brother, Lissu!
     
  3. Jumaki50

    Jumaki50 Member

    #182
    Jul 30, 2015
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 15
    huo ndiyo ukweli kwa mtu aliyo zunguka tanzania hii
     
  4. k

    kayumba JF-Expert Member

    #183
    Jul 30, 2015
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 654
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu kwa kukumbusha tu kuhusu Iraq pia; Marekani anashirikiana na Iran kwa sasa kupambana na ISIS. Ni ajabu na kweli labda ndiyo ule usemi maarufu wa "Enemy of your Enemy is a Friend"!

    Nilijiuliza maswali kama yako wakati wa uchaguzi uliopelekea kuondolewa KANU madakarani kwani akina Prof. Saitoti ambao walikuwa watuhumiwa wakuu katika kashifa ya Goldenberg walikaribishwa kwenye NARC but later i came to realise it was for the best though morally I still question the idea.

    Lowassa may not be able to clinch the top sit coming October but his supporters might alter the ratio of ruling party MPs Vs opposition MPs, and to our nation, this will be a positive step. You are not alone in questioning CDM's decisions on this and i did too! If doing so will come with positive changes in our politics for the better nation then we will say the end justifies the mean as usual!

    With that in mind i will give CDM and UKAWA the benefit of doubt for the time being!
     
  5. n

    nkikiki Senior Member

    #184
    Jul 30, 2015
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hata muuaji aliyekamatwa kwenye tukio kama alitumwa na mtu mwingine huyo ndiye atakuwa muuaji mkuu!
     
  6. yaramazlik

    yaramazlik Senior Member

    #185
    Jul 30, 2015
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Huwezi jadili mfumo bila kuwajadili waliouharibu huo mfumo
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #186
    Jul 30, 2015
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,534
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    CCM wanajikanyaga sana ..yaani mwaka huu sijui kama kuna rangi wataacha kuona
     
  8. gwakipanga

    gwakipanga JF-Expert Member

    #187
    Jul 30, 2015
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    Kwa technique hii chedema wasahau kishika Dora, wamesahau usemi usemao "mwendo kasi unaua" watakachokipata October hawato amini hii inadhiilisha kwamba tunasafari ndefu sana kuelekea kwenye mageuzi ya kweli.
     
  9. yaramazlik

    yaramazlik Senior Member

    #188
    Jul 30, 2015
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 136
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Naona UKAWA wameamua kuuondoa Ufisadi from List ya Maadui wa Nchi yetu so tumebakia na Maadui walewale wa enzi za kupigania Uhuru(Magonjwa,Umasikini na Ujinga)
     
  10. kson m

    kson m JF-Expert Member

    #189
    Jul 30, 2015
    Joined: Jan 24, 2014
    Messages: 5,511
    Likes Received: 1,696
    Trophy Points: 280
    Ni Lowasa.sasa nyie mnayemwona fisadi miaka yote mmemlinda sasa ndio mpaaze sauti? Mtakoma
     
  11. d

    damn JF-Expert Member

    #190
    Jul 30, 2015
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mafisadi wa CCM utawajua tu....unachowazo ni kuhongwa tu
     
  12. J

    Jonathantindwa Member

    #191
    Jul 30, 2015
    Joined: Jul 29, 2015
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wao walimtumia Mzito Kabwela kuisambaratisha CDM. Nao wanamtumia El kuisambatisha COM. Ngoma inogile, fainali 25/10/15
     
  13. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #192
    Jul 30, 2015
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 37,389
    Likes Received: 16,353
    Trophy Points: 280
    Msimamo ni upi? Kuwa mpinzani wa kudumu?
    Hizi ni feelings za kimmu haziapply kwenye politics.

    Tujifunze kwa Taifa kama Marekeni linavyoendesha mambo yake ni maslahi ya kudumu ndio yanaangaliwa.
     
  14. m

    muembeni Member

    #193
    Jul 30, 2015
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ccm wacha ianguke kwanza for any cost halafu tutakamatana wenyewe kwa wenyewe
     
  15. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #194
    Jul 30, 2015
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 58,141
    Likes Received: 22,410
    Trophy Points: 280
    Naona wewe umeandika upo usingizini.
     
  16. Rapha

    Rapha Tanzanite Member

    #195
    Jul 31, 2015
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 633
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Hivi kuna democracy kweli? How comes mtu anachukua form mnatangaza kwamba ndiye mgombea!? Tena sio kwa chama kimoja, bali kwa vyama vyote?
     
  17. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #196
    Jul 31, 2015
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,462
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145

    Bora useme wewe mkuu...
     
  18. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #197
    Jan 10, 2018
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 23,660
    Likes Received: 14,687
    Trophy Points: 280
    Napita tu
     
  19. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #198
    Jan 10, 2018
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 23,660
    Likes Received: 14,687
    Trophy Points: 280
    Mkuu umekuwa kimya sana
     
  20. NAHUJA

    NAHUJA JF-Expert Member

    #199
    Jan 10, 2018
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 18,790
    Likes Received: 21,184
    Trophy Points: 280
    Nani tena huyu kafukua huku hahahahahah
     
  21. Tajirimsomi

    Tajirimsomi JF-Expert Member

    #200
    Jan 10, 2018
    Joined: Jan 12, 2017
    Messages: 4,646
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    Kumbe nawe unafatiliaga aya mambo
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...