Tundu Lissu: Edward Lowassa ndiye mgombea urais wa CHADEMA na UKAWA | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu: Edward Lowassa ndiye mgombea urais wa CHADEMA na UKAWA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by DxR, Jul 27, 2015.

  1. D

    DxR Member

    #1
    Jul 27, 2015
    Joined: Jun 5, 2015
    Messages: 71
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Edward Lowassa anajiunga na CHADEMA na atakuwa mgombea urais wa CHADEMA na wa UKAWA. Lowassa is perhaps the most controversial and divisive political figure in the country right now. Na amekuwa hivyo kwa muda mrefu.

    Sisi CHADEMA tulimweka kwenye Orodha ya Mafisadi kutokana na kuhusika kwake na Kashfa ya Richmond mwaka 2007. Kwa hiyo swali halali kabisa ambalo lazima tulijibu kwa ufasaha ni hili: kwa nini tumekubali, sio tu kumpokea kama mwanachama, bali kumpa heshima ya kuwa mgombea wetu wa urais. Na kwa nini washirika wetu wa UKAWA nao wamemkubali kuwa mgombea wao wa urais?

    Jibu ni kwamba tupo katika kipindi na mazingira ya kipekee ya kisiasa katika nchi yetu. Kwa mara ya kwanza katika historia yetu kama taifa, tunaona mfumo tawala ukipasuka vipande vipande. Kwa mara ya kwanza tunaona CCM ikipasuka katikati. Na mtu aliyeipasua CCM na mfumo tawala ni Edward Lowassa. Sisi CHADEMA tumefanya kazi kubwa ya kujenga chama tangu 2010. Tuna wagombea wengi na bora katika majimbo mengi ya uchaguzi na ngazi ya madiwani kuliko ambavyo tumewahi kuwa nao kwa miaka yote ya nyuma.

    Hata hivyo, ni ukweli pia kwamba kuna maeneo mengi ya nchi ambako tuko dhaifu sana. Kwa kuingia kwake CHADEMA na UKAWA, Lowassa anayaingiza maeneo hayo kwenye ulingo wa kisiasa and very much within our reach. Na Lowassa ataiporomosha CCM kwa sababu ana nguvu kubwa ndani ya chama hicho kuliko mwanasiasa mwingine yeyote.

    Katika mazingira ya sasa ya kipekee, tunahitaji kuamua nani ni adui mkubwa zaidi wa nchi yetu na ustawi wake: Edward Lowassa mtuhumiwa wa ufisadi au CCM na mfumo tawala ambao unajenga mazingira yanayostawisha na kulinda ufisadi.

    Sisi Chadema na UKAWA tumeamua kuwa adui yetu mkubwa wa sasa na siku zote ni CCM na mfumo tawala.

    Tumemkaribisha Edward Lowassa kwa sababu kuwepo kwake kutaharakisha kuiangamiza CCM na mfumo tawala.

    Tunaomba wananchi mtuelewe na kutuunga mkono.
     
  2. pakaywatek

    pakaywatek JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2015
    Joined: Dec 28, 2014
    Messages: 3,265
    Likes Received: 2,538
    Trophy Points: 280
    Twende na Edo.
     
  3. DuppyConqueror

    DuppyConqueror JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2015
    Joined: Mar 30, 2014
    Messages: 9,157
    Likes Received: 4,379
    Trophy Points: 280
    Lissu katika uborawake wa kukurupuka na kuropoka....
    Mmemdhalilisha sana Dr Slaa amepambana na mafisadi hata kuweka maishayake hatarini..leo manasema mtu aliyemtaja kama fisadi anafaa zaidiyake...
    Lowassa ataishia kuwa rais wa UKAWA
     
  4. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2015
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 9,443
    Likes Received: 3,693
    Trophy Points: 280
    fisadi lowassa hana jipya, CHADEMA nilikuwa naona wanaakili nao wameingia kwenye mtego. Mbowe sijui kahongwa tshs ngapi
     
  5. sasala

    sasala JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2015
    Joined: Oct 22, 2013
    Messages: 371
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    Mungu amekupa ujumbe na reference?
     
  6. h

    honoget JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2015
    Joined: Aug 16, 2013
    Messages: 1,720
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa ccm ianguke kwanza,baadae tutajua tunaelekea wapi?God bless Ukawa and El
     
  7. B

    Busarautu Senior Member

    #7
    Jul 27, 2015
    Joined: Oct 22, 2013
    Messages: 173
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Haya kuhusu,go Edo
     
  8. U

    Utatu JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2015
    Joined: Dec 31, 2008
    Messages: 436
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60

    Hiyo ndio sababu ya muhimu kabisa kwa wenye matumaini ya mabadiliko. Ndugu zangu tusiipoteze hii nafasi adimu.

    CCM kuwa chama pinzani, na UKAWA kushirikiana kushika nchi ndio uelekeo tunaouhitaji.
     
  9. h

    honoget JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2015
    Joined: Aug 16, 2013
    Messages: 1,720
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mafuriko na kimbunga vinakuja kufunua nyeti za mkwere kimbia
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2015
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,250
    Likes Received: 4,692
    Trophy Points: 280
    Wanaukumbi.
    https://www.facebook.com/pages/Tundu-Antiphas-Lissu/510837455738370?fref=nf

    Edward Lowassa anajiunga na CHADEMA na atakuwa mgombea urais wa CHADEMA na wa UKAWA. Lowassa is perhaps the most controversial and divisive political figure in the country right now. Na amekuwa hivyo kwa muda mrefu. Sisi CHADEMA tulimweka kwenye Orodha ya Mafisadi kutokana na kuhusika kwake na Kashfa ya Richmond mwaka 2007. Kwa hiyo swali halali kabisa ambalo lazima tulijibu kwa ufasaha ni hili: kwa nini tumekubali, sio tu kumpokea kama mwanachama, bali kumpa heshima ya kuwa mgombea wetu wa urais.

    Na kwa nini washirika wetu wa UKAWA nao wamemkubali kuwa mgombea wao wa urais??? Jibu ni kwamba tupo katika kipindi na mazingira ya kipekee ya kisiasa katika nchi yetu. Kwa mara ya kwanza katika historia yetu kama taifa, tunaona mfumo tawala ukipasuka vipande vipande. Kwa mara ya kwanza tunaona CCM ikipasuka katikati. Na mtu aliyeipasua CCM na mfumo tawala ni Edward Lowassa. Sisi CHADEMA tumefanya kazi kubwa ya kujenga chama tangu 2010.

    Tuna wagombea wengi na bora katika majimbo mengi ya uchaguzi na ngazi ya madiwani kuliko ambavyo tumewahi kuwa nao kwa miaka yote ya nyuma. Hata hivyo, ni ukweli pia kwamba kuna maeneo mengi ya nchi ambako tuko dhaifu sana. Kwa kuingia kwake CHADEMA na UKAWA, Lowassa anayaingiza maeneo hayo kwenye ulingo wa kisiasa and very much within our reach. Na Lowassa ataiporomosha CCM kwa sababu ana nguvu kubwa ndani ya chama hicho kuliko mwanasiasa mwingine yeyote.

    Katika mazingira ya sasa ya kipekee, tunahitaji kuamua nani ni adui mkubwa zaidi wa nchi yetu na ustawi wake: Edward Lowassa mtuhumiwa wa ufisadi au CCM na mfumo tawala ambao unajenga mazingira yanayostawisha na kulinda ufisadi. Sisi Chadema na UKAWA tumeamua kuwa adui yetu mkubwa wa sasa na siku zote ni CCM na mfumo tawala. Tumemkaribisha Edward Lowassa kwa sababu kuwepo kwake kutaharakisha kuiangamiza CCM na mfumo tawala. Tunaomba wananchi mtuelewe na kutuunga mkono.
     
  11. g

    golota JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2015
    Joined: Mar 28, 2014
    Messages: 541
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 35
    ccm wanaumia sana pole zao
     
  12. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2015
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,923
    Likes Received: 3,005
    Trophy Points: 280
    Loading.....................tutasikia mengi
     
  13. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2015
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 27,715
    Likes Received: 47,114
    Trophy Points: 280
    Maneno ya baba wa Taifa yanaenda kutimia.
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2015
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,250
    Likes Received: 4,692
    Trophy Points: 280
    Yapi hayo mkuu?
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2015
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,250
    Likes Received: 4,692
    Trophy Points: 280
    Makamanda kumekucha tena.
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2015
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,250
    Likes Received: 4,692
    Trophy Points: 280
    Kamanda umekuwa mkiwa sana aisee sijui itakuaje nilivyokuwa nakusoma unavyomshambilia Lowassa.

    Pole sana utafanye na wenye chama ndiyo wameishaamua.

    Mtu asiyesimamia chochote basi ataanguka kwa chochote.
     
  17. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2015
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,192
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Nilidhani huyu ana msimamo kumbe wale wale njaa yangu jazz band. . . . .
     
  18. nopygun

    nopygun Member

    #18
    Jul 28, 2015
    Joined: Jul 27, 2015
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunakuunga mkono sisi wote wana ukawa kaz nzur
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2015
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,860
    Likes Received: 22,911
    Trophy Points: 280
    So far Lowassa anastahili credit
    anayoyafanya kwa CHADEMA ni sawa na mtu kufanikiwa kumuoa mwanamke uliewahi kumbaka na kumuulia mumewe zamani
    halafu mwanamke huyo sasa yuko in love na wewe na unapeleka posa na inakubaliwa kwa vigelegele
    few people can....
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Jul 28, 2015
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,860
    Likes Received: 22,911
    Trophy Points: 280
    Politics na prostitution ...hakuna tofauti..
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...