Uchaguzi 2020 Tundu Lissu achambua mifuko ya Jamii na fao la kujitoa, CCM jibuni hoja hizi

Pangamalasy

Member
Jun 5, 2020
81
125
Chadema hawajawahi pata mgombea mkali kama mbweha aliepoteza watoto,mgombea bora kwa hoja,kuudhi mpinzani wake na kuchokonoa mambo kama Lisu, hoja zake ni nzito mno akili ndogo haiwezi kujibu.
 

IQup

JF-Expert Member
Jul 3, 2018
482
500
nikikumbuka ka milioni 3 kangu kamepotelea nssf huko..hasira zilipanda zikashuka nikatulia. Lisu amenikumbusha kidonda cha uchungu...ccm wameng'ang'ania pesa yangu tangu 2016....wakidai bado nachangia alafu hakuna mchango unaoingia tangu mwaka huo. CCM nikiwafikiriaga naona Lucifa pure, hasa nikitembea mabarabarani nikiona mabandiko yake huwa naona kama nimeingia kuzimu Lucifa anajinadi kila kona...natembea full kukemea kwa Jina la Yesu.tokaa!
 

Gwallo

JF-Expert Member
Oct 15, 2010
2,716
2,000
Tatizo la wafanykazi wa Tanzania ni midabwada, watu hopeless and stupid ! Kuna wale ambao wana ka upenyo ka kupata bakishishi/marupurupu kazini, haya ya mifuko hayawahusu, "wanafidia" huku wanakochota. Kundi la walimu (siyo wote tafadhali, ila wengi wao wako hivyo) ni kundi la academic failures ambao walipata Div 4 na hivyo kujiona "afadhali" wanapata hata hicho kidogo! WAMEGAWANYIKA katika makundi ya imani/itifaki mbali mbali. Mapolisi/wanajeshi ni academic failures, wao wanaona kama wamekuwa favoured na hiyo wanashukuru hata kidogo hicho wanachokipata, wanapata virushwa rushwa, wanaona ahueni. Kuwaunganisha siyo kazi rahisi! Wanahitaji mental liberation!
Duu!! Mkuu hapa kuna ukweli mchungu
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
4,985
2,000
Wakakope.
Hizo fedha hazipo zilishapigwa kitambo,wanaokoteza michango ndipo wawalipe kwa mafungu.Ndiyo maana waliunganisha mifuko bila kuwashirikisha wenye mifuko(wafanyakazi) wa umma na binafsi.
Kiukweli hii mifuko ya hifadhi ya jamii ilishafilisika.
 

LadyRed

JF-Expert Member
Mar 19, 2016
9,062
2,000
Ila Magufuli na serikali yake mmewadhulumu watumishi wasio na hatia. Mtu afanye kazi miaka kadhaa na baada ya hapo apoteze ajira na huku ana michango yake NSSF anateseka na njaa na watoto Wake, halafu unamwambia eti asubiri atimize miaka 55.!?
Huu ni unyama, ni uporaji na unyonyaji.
Viongozi hawaoni hili kwa kua wanalishwa na kuhudumiwa na kodi za wavuja jasho lakini huu ni ukatili mkubwa sana kwa watumishi walipoteza ajira zao ili hali akiba zao waliojiwekea zibazuiluwa NSSF kuwanufaisha wakubwa.
Wao wanajilipa baada ya miaka 5 tu!
 

maiyanga1

JF-Expert Member
Mar 1, 2017
889
1,000
Wewe na T 2020 JMP wapumbavuu tu k**** ke zenu.
Mkuu post iliyopita ulimshauri mwenzako asitukane, ila Kuna majitu majinga sana, mtu anakwambia ana ushahidi kwamba kuna mstaafu hajalipwa mafao yake zaidi ya mwaka toka amestaafu halafu linatokea lijinga linasema sio kweli, motherfvcker.
 

sweettablet

JF-Expert Member
Nov 16, 2014
5,771
2,000
Huu ni msumari wa moto.
CCM hawatajibu lolote la maana, sana sana watasema kuweni wazalendo kwa nchi yenu.
Ukoo wa panya!
Hawawezi kujibu kwasababu hakuna hoja yoyote aliyotoa. Kwa taarifa yako, HAKUNA FAO LA KUJITOA kwenye Mifuko ya Hifadhi ya Jamii dunia nzima isipokuwa Tanzania. Na Tanzania iliwezekana kwasababu ya Sera Nzuri ya Chama cha Mapinduzi. Kwahiyo namshukuru sana Tundu Lissu kwa kutetea Sera Nzuri za CCM!!!
 

stakehigh

JF-Expert Member
Aug 9, 2019
2,001
2,000
Huu ni msumari wa moto.
CCM hawatajibu lolote la maana, sana sana watasema kuweni wazalendo kwa nchi yenu.
Ukoo wa panya!

hahaha sasa cha ajab nn apo, kwan ulidhan pesa zinachukuliwa ili zitunzwe? hio ni financial service means they can do anything about your money, ni sawa na benki tu wanavokopesha watu pesa na bado waliokopa wanashindwa kurudisha! ni kitu cha kawaida
 

Ngorunde

JF-Expert Member
Nov 17, 2006
2,030
2,000
hahaha sasa cha ajab nn apo, kwan ulidhan pesa zinachukuliwa ili zitunzwe? hio ni financial service means they can do anything about your money, ni sawa na benki tu wanavokopesha watu pesa na bado waliokopa wanashindwa kurudisha! ni kitu cha kawaida
Acha kurukaruka kama maharage kwenye sufuria...jibu hii hoja ya mdau hapo chini.
Wabunge wakimaliza kipindi chao wanalipwa pesa yao yote haraka kabisa bila kuzungushwa na pia bila kuambiwa wasubiri wafikishe miaka sitini.

Kwanini huo utaratibu wao maalum wa kupata mafao usitumike kwa wafanyakazi wote?

Suala ni tuache siasa za aina gani. Hawa wanasiasa wanaojivika uzalendo uchwara kuhusu hela za wafanyakazi wao wenyewe wametengenezewa utaratibu maalum ambapo wanakatwa na NSSF halafu baada ya kumaliza ubunge wanarudishiwa pesa zao.
 

eddy

JF-Expert Member
Dec 26, 2007
13,545
2,000
Na: Mh Tundu Lissu

Pesa za mifuko ya hifadhi ya jamii hazitajenga kiwanda chochote. Ni siasa tu. Pesa za mifuko ya hifadhi ya umma sio pesa za serikali, ni pesa za wafanyakazi. Zinatokana na makato yao ya mishahara. Serikali imekuwa inatumia pesa hizi kama zake, wakati sio zake.

Pesa hizo zimetumika kujenga UDOM kwa makubaliano kwamba serikali hii ingerudisha pesa hizo kwa mifuko hiyo. Haijarudisha hata senti moja. Pesa hizo zimejenga jengo la Usalama wa Taifa OysterBay Dar. Serikali haijarudisha hata senti moja kwa mifuko ilikochota pesa hizo. Pesa za mifuko zimejenga jengo la Machinga Complex Ilala Dar na nyumba za polisi Kurasini Dar. Serikali haijarudisha hata senti moja.

Ndizo zilizojenga Daraja la Mwalimu Nyerere Kigamboni. You can rest assured haitarudi hata senti moja. Ukweli, kama alivyosema CAG kwenye mojawapo ya taarifa zake za mwaka, mifuko ya hifadhi ya jamii ina hali mbaya ya kifedha. Hii ndio sababu wenye mamlaka wanataka kuondoa fao la kujitoa. Wameigeuza mifuko ya hifadhi ya jamii kuwa shamba la bibi mpaka mifuko inakaribia kufilisika

Sasa wanataka kuficha uchafu huu kwa blangeti la uzalendo uchwara. Wafanyakazi wa Tanzania wakikubali udanganyifu huu wataliwa kama ambavyo pesa zao zimeliwa kwenye miradi niliyoitaja. Suala sio tuache siasa. Hatuwezi kuacha siasa. Suala ni tuache siasa za aina gani. Hawa wanasiasa wanaojivika uzalendo uchwara kuhusu hela za wafanyakazi wao wenyewe wametengenezewa utaratibu maalum ambapo wanakatwa na NSSF halafu baada ya kumaliza ubunge wanarudishiwa pesa zao.

Hawasubiri wafikishe miaka sitini ndipo wapate mafao yao ya kujitoa. Halafu wanawahubiria wafanyakazi wasubiri miaka sitini ndipo wapate mafao yao. Wana ndimi mbili kama za nyoka. Wafanyakazi wa Tanzania amkeni, hamna chochote cha kupoteza isipokuwa minyororo yenu.
Nadhani hii nadharia ya fao la kujitoa inaficha tatizo la msingi lililopo kwenye nguvu kazi ya taifa, watu wafukuzwe kazi hovyo kwa sera mbovu ukimbilie kuwalipa fao la kujitoa, nani kakwambia nssf ni tigopesa muda wowote unarusha?

Hebu tujiulize nchi zingine wanafanyaje? Ujerumani na Uingereza fedha za NSSF ndizo hutumika kusomesha watoto wa wafanyakazi, sisi watoto wanaenda kukopeshwa fedha kwenye saccos ya serikali inayoitwa bodi ya mikopo.

Ujerumani hamna mfanyakazi anayejenga nyumba ya kuishi, ukipata ajira na kupata namba ya NSSF unaenda kukopa nyumba na dhamana yako ni hiyohiyo nssf yako. sisi kila mtu ni civil engineer, kila mtu anamiliki kampuni ya ujenzi, kila mfanyakazi ukimuuliza mfuko mmoja wa simenti unatoa tofali ngapi wote watakupa jibu sahihi si daktari wala mwalimu wa history, leo hii kila mfanyakazi angekopa nyumba nhc kwa kutumia nssf yake hakuna mtu angehangaika na fao la kujitoa.

Leo kila mfanyakazi anamiliki kamkweche kalikoshindikana japan na uarabuni, zote hizi wananunua kwa cash, japan wanakotengeneza magari hamna mfanyakazi anaenunua gari kwa cash wote wanakopeshwa kwa kutumia namba zao za NSSF.

Hivi huyu kijana tunayemhangaikia kupewa fao la kujitoa angekuwa na nyumba ya mkopo kutoka nssf angekuwa na gari la mkopo wa nssf angekuwa anasomeshewa mtoto na nssf angehangaika na fao la kujitoa kweli?
 

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Aug 14, 2012
5,492
2,000
Na: Mh Tundu Lissu

Pesa za mifuko ya hifadhi ya jamii hazitajenga kiwanda chochote. Ni siasa tu. Pesa za mifuko ya hifadhi ya umma sio pesa za serikali, ni pesa za wafanyakazi. Zinatokana na makato yao ya mishahara. Serikali imekuwa inatumia pesa hizi kama zake, wakati sio zake.

Pesa hizo zimetumika kujenga UDOM kwa makubaliano kwamba serikali hii ingerudisha pesa hizo kwa mifuko hiyo. Haijarudisha hata senti moja. Pesa hizo zimejenga jengo la Usalama wa Taifa OysterBay Dar. Serikali haijarudisha hata senti moja kwa mifuko ilikochota pesa hizo. Pesa za mifuko zimejenga jengo la Machinga Complex Ilala Dar na nyumba za polisi Kurasini Dar. Serikali haijarudisha hata senti moja.

Ndizo zilizojenga Daraja la Mwalimu Nyerere Kigamboni. You can rest assured haitarudi hata senti moja. Ukweli, kama alivyosema CAG kwenye mojawapo ya taarifa zake za mwaka, mifuko ya hifadhi ya jamii ina hali mbaya ya kifedha. Hii ndio sababu wenye mamlaka wanataka kuondoa fao la kujitoa. Wameigeuza mifuko ya hifadhi ya jamii kuwa shamba la bibi mpaka mifuko inakaribia kufilisika

Sasa wanataka kuficha uchafu huu kwa blangeti la uzalendo uchwara. Wafanyakazi wa Tanzania wakikubali udanganyifu huu wataliwa kama ambavyo pesa zao zimeliwa kwenye miradi niliyoitaja. Suala sio tuache siasa. Hatuwezi kuacha siasa. Suala ni tuache siasa za aina gani. Hawa wanasiasa wanaojivika uzalendo uchwara kuhusu hela za wafanyakazi wao wenyewe wametengenezewa utaratibu maalum ambapo wanakatwa na NSSF halafu baada ya kumaliza ubunge wanarudishiwa pesa zao.

Hawasubiri wafikishe miaka sitini ndipo wapate mafao yao ya kujitoa. Halafu wanawahubiria wafanyakazi wasubiri miaka sitini ndipo wapate mafao yao. Wana ndimi mbili kama za nyoka. Wafanyakazi wa Tanzania amkeni, hamna chochote cha kupoteza isipokuwa minyororo yenu.
Huyu kweli ndiye Rais atakayeifaa Tanzania na Watz.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom