Tunahitaji sheria ya kudhibiti Safari za rais,Tumeongea sana humu javini, sasa ni vitendo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tunahitaji sheria ya kudhibiti Safari za rais,Tumeongea sana humu javini, sasa ni vitendo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by NtakuwaSikuchukui, Feb 23, 2012.

  1. NtakuwaSikuchukui

    NtakuwaSikuchukui Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama kuongea jamani tumesema sana juu ya safari za rais huyu,ni kweli safari nyingi ni wazi ni kukwepa majukumu yake ya kushughulikia kero za watanzani, kwa kuogopa kugombana nao waliomweka madarakani.Safari nyingi zisizo na msingi ni upotevu mkubwa wa kodi za watanzania,inafika mahali ndege inachukuliwa kama boda boda,umelala umeamka unasema unaomba ufikishwe maramoja Uk au Marekani wakati tangu ameingia madarakani amezidi kuwaweka kwenye umaskini mkubwa watanzania hadi sasa navyo ongea hali ni mbaya ya uchumi.

    Sina mengi ila ni waombe wana JF na hasa sana wale wabunge na viongozi wengine kuna haja ya kuwa na sheria itakayosimamia safari zote za rais au waziri wa mambo ya nje ili kuokoa upotevu usio wa lazima wa kodi za watanzania.Sheria hiyo ibainishe:
    • Safari za msingi kwa viongozi kupanda ndege kulingana na vigezo mbalimbali vitakavyowekwa kama vile hali ya uchumi,matatizo ya ndani ya nchi yanaitaji utatuzi wa haraka n.k
    • Idadi maalumu ya watu watakaopata zali kupanda ndege kulingana na majukumu yao husika kwa taifa,ambayo itazingatia hali halisi ya uchumi na mambo mengine.Hapa sio kuwapa watu zawadi ya kupanda ndege kiolelaolela kama ilivyo sasa hata kama hausiki.
    • Rais hanabudi kugeuza haraka sana tena sana pale matatizo yanapotokea nchini na hakuna mtu wa kutatua ila yeye rais.mfano mgomo wa madaktari,rais alikuwa bubu na kuchelewa kutatua tatizo ilo.
    • TUENDELEZE MENGINE HAPA.............
    Sheria ni mwisho ya yote pasipo sheria mambo yatakwenda kiolelaolela na kuleta hasara kwa Taifa
    MNAONAJE WANA JF?
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,474
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Sasa tunaye rais kilaza ambaye anafikiria kuonekana kwenye majukwaa ya kimataifa ndiko kunakotuwekea chakula mezani what do you expect. Next time tuhakikishe tunachagua mtu makini. Hakuna sababu za kuweka sheria.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 145
    There is a need for presidential trip to be moderated somehow, planned and ad hoc as well

    He is too much sasa, can you imagine?
     
  4. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,074
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Hatuhitaji sheria kama hiyo.
    Tunahitaji kuchagua mtu mwenye uwezo wa kushika madaraka ya Urais na mwenye upeo wa kuongoza nchi na ndoto za kulikomboa Taifa kutoka katika lindi la umasikini.
    Kwa kipindi cha zaidi ya miaka 6 sasa pale Ikulu tuna Gharasha lenye umbo la JMK.
     
  5. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 39,204
    Likes Received: 3,995
    Trophy Points: 280
    Sasa si Mngojee wakati wa Uchaguzi? mumchague Rais mnayemtaka? Unaweza kumuhukumu Hakim akiwa yupo kazini kwake Mahakamani?
     
  6. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,659
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mkuu hukumsomaga mtu mmoja hapa jamvini anaitwa "Hutaki Unaacha"
    ana masilizi yake kwenye barua anazomwandikia JK!
    Huko juu kwa wafuma mfumo hamna kitu kama hicho eti chaguo la wananchi, mabadiliko hayaletwi na sanduku la kura!
    Hivyo kama pia hamna uwezekano wa kuingiza sheria za kujitetea japo hata kidogo basi tuendelee kulala tu sababu hatutaamini kitakachotokea 2015.
     
  7. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,149
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Ziwe zinaidhinishwa na bunge
     
  8. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ingekuwa nchi yetu iko Afrika Magharibi ambako wenzetu wana wanajeshi walioamka huyu JK angekuwa kishapinduliwa
     
  9. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,150
    Likes Received: 1,590
    Trophy Points: 280
    mlimchagua wenyewe hakuanza leo kuzuzura ktk hawamu ya pili.
     
  10. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    I agree with you Jasusi that our country needs a leader who thinks using his head and nothing else!!
     
  11. k

    kilolambwani JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 395
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sheria hiyo nchi hii haitakuja kutokea. Nafasi hiyo ni ya ulaji, si unaona wenzako wanavyopigana vikumbo kwa ajili ya 2015!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,391
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Nyie pigeni kelele mwisho wa siku nani wa kutunga hiyo sharia !? kama hao ndugu zenu magamba ! kina tundu lisu walimsifia Rais bungeni na kuwasihi wenzake kupitisha muswada wa sharia ! leo nani wa kutunga na kupitisha kanuni hizo za katiba! mwacheni mheshimiwa Rais ajinafasi ! ponda mali kufa kwaja RAis wetu mstahiki!
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Feb 23, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,039
    Likes Received: 3,798
    Trophy Points: 280
    Kwa jinsi tunavyofilisiwa na safari za rais zisizoisha sheria ya kudhibiti safari zake za nje inahitajika.
     
  14. M

    Makunga JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 771
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 80
    Nadhan ktk dunia nzima watz ndo tuna rais kilaza mchumia tumbo.Hili linchi mi limeshanichosha nataman ht vita itokee tuvuruge kl kitu hlf tuanze upya.
     
  15. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 7,272
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    arooo.. yaani unareta maneno ya uchochezi.. yaani unariambia geshi ripindue nchi..? majenerali ni makada ya magambaa.. harafu nayo yanaiba hayo.. arooo hayapindui haya maji2..
     
  16. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,391
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    RAIS Jakaya Kikwete leo ataungana na viongozi wakuu wa Serikali na nchi 50 pamoja
    na mashirika ya kimataifa, katika mkutano wenye lengo la kupata suluhisho la kimataifa katika mgogoro wa Somalia yenye uongozi wa mpito chini ya Sheikh Sharif Ahmed.

    Mkutano huo umeitishwa na Uingereza kuzungumzia hali ya nchi hiyo ya Pembe ya Afrika ambayo haina Serikali kwa zaidi ya miongo miwili na kwa sasa imegeuka kuwa maficho ya
    ugaidi na uharamia.

    Rais Mwai Kibaki wa Kenya, Yoweri Museveni wa Uganda na Waziri Mkuu wa Ethiopia, Meles Zenawi wamekubali kushiriki katika mkutano huo unaotarajiwa pia kuhudhuriwa na
    Waziri wa Mambo ya Nje wa Marekani, Hilary Clinton na Katibu Mkuu wa Umoja wa Matifa, Ban Kimoon.

    Khabari ndio hiyo , na source Habari Leo!
     
  17. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 27,765
    Likes Received: 6,568
    Trophy Points: 280
    Tuombe Mungu 2015 ifike mapema pamoja na mchakato mzima wa katiba uende salama....
     
Loading...