• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Tumsaidieje mhindi huyu?

L

laurent Msembeyu

Senior Member
Joined
Oct 5, 2015
Messages
121
Points
225
L

laurent Msembeyu

Senior Member
Joined Oct 5, 2015
121 225
Anatoka India, Yuko Mtwara , alikuja mwaka 2009 akaomba kibali mali ya asili cha kukamata nyoka aina zote,akapewa kibali mali ya asili akamate manyoka idadi yoyote anayotaka maeneo ya kijiji cha Imekuwa na vijiji vya jilani muda kidogo tu alijaza mzigo akaondoka.

Kaja tena kakuta mambo yamebadilika maafisa mali ya asili wanamwogopa hata kuzungumza nae wanamwambia afuate taratibu zilizopo, taratibu hizo hazijui.

Anasema kwao India hakuna nyoka anayezubaa kila nyoka ni mwa mtu labda wale wa national park.

Wanawatumia nyoka hao kutengeneza dawa mbali mbali kwenye viwanda vya dawa.

Safari hii anatafuta zaidi Koboko, anasema koboko na ukali wake anamkamata kama vile anachuma mchicha, tatizo ni kibali tu.

Mytake.

Sasa ivi tukataza mtu asichukue manyoka tutayafanyia nini? Hao mali ya asili wanaomkwepe mhindi kawaomba kibali wao manyoka watayafanyia kazi gani?

Tumsaidieje mhindi huyu atupunguzie manyoka hasa makoboko ya sikonge Tabora?
 
kijana wa leo

kijana wa leo

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2011
Messages
2,766
Points
2,000
kijana wa leo

kijana wa leo

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2011
2,766 2,000
Wacha yazaliane, sa hivi tuna serikali ya viwanda, tutaenda kuiba teknolojia yao hiyo hayo madawa tutengeneze wenyewe. Ila wangesema wanatumia kama mboga hapo tungewapa tu mana sisi kula yametushinda.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,047
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,047 2,000
Kibali cha kwanza aliombaje akapata mpaka sasa ishindikane kwa kisingizio cha kutojua taratibu?
Ni hivi nyakati zile shortcut zilikuwa nyingi na formalities nyingi hazikufuatwa watu walichepuka mno
Sasa kwa hali ilivyo hakidhi vigezo ajiondokee tu aende hata Congo kuna mijoka concord huko atayapata kwa matani
 
T

Thegame

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
2,104
Points
2,000
T

Thegame

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
2,104 2,000
Wewe jamaa kichwa chako kinafikiri kwa njia gani??
Yaani aachiwe abebe tu hayo majoka kwasababu wewe hujui yanakazi gani??
Hivi wale tumbiri waliokamatwa airport unadhani wana kazi gani???
Wewe unadhani huyo Mhindi anawachukua kwasababu gani???
Yeye kaambiwa afuate taratibu zilizopo wewe unataka umsaidieje zaidi ya hapo??
 
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2010
Messages
4,554
Points
1,500
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2010
4,554 1,500
Tunaweza kuanzisha viwanda vya minofu ya nyoka. Kumbuka kuna kiwanda cha nyama ya punda kule Dodoma kwa ajili ya soko la China!
 
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2015
Messages
9,130
Points
2,000
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2015
9,130 2,000
Sasa hv anakimbiwa!!! inabidi tufatilie kiIe cha kwanza alipataje!
 
strong ruler

strong ruler

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2013
Messages
4,799
Points
2,000
strong ruler

strong ruler

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2013
4,799 2,000
Mwambie akamuombe magufuli
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
28,705
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
28,705 2,000
Nyoka wana kazi ya kuua panya na ndege wanaoharibu mazao, hivyo nyoka wakipungua sana porini madhara yake ni makubwa kwenye ecosystem
 
K

KARANJA 007

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
6,016
Points
2,000
K

KARANJA 007

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
6,016 2,000
Kibali cha kwanza aliombaje akapata mpaka sasa ishindikane kwa kisingizio cha kutojua taratibu?
Ni hivi nyakati zile shortcut zilikuwa nyingi na formalities nyingi hazikufuatwa watu walichepuka mno
Sasa kwa hali ilivyo hakidhi vigezo ajiondokee tu aende hata Congo kuna mijoka concord huko atayapata kwa matani
Umesema kweli yaani kuntu.
 
Nchi Kavu

Nchi Kavu

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
3,771
Points
2,000
Nchi Kavu

Nchi Kavu

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2010
3,771 2,000
Nilishangaa Pia Wale Waliomkamata Sijui Mzungu Au Mwarabu, Alikuwa Kajibebea Ngedere Wake Kuwapeleka Nje. Hawa Ngedere Tunaofukuzana Nao Njiani
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
12,547
Points
2,000
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
12,547 2,000
Duu umenikumbusha kile kiwanda nimekaa pale miezi miwili tukila ile nyama milo mitatu kwa siku
Halafu watu wanasema inaenda China yote wakati mabaki kama makongoro, vichwa na matumbo watu wanachemsha supu hapo hapo Dom na kuinywa vizuri tu na wateja kibao!
 

Forum statistics

Threads 1,402,929
Members 531,021
Posts 34,409,847
Top