Tumia hekima na busara kwenye makosa ya wenzio


aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2015
Messages
4,126
Likes
6,433
Points
280
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2015
4,126 6,433 280
Hakuna kitu kisichofaa kama kuwa "mbogo" pale mwenzio anapokosea ama kukukosea. Tambua binadamu hajakamilika ila muumba pekee, kukosea ni sehemu ya maisha yetu, kuna kukosea kwa bahati mbaya na kuna makusudi.

Sasa naongelea unapokosewa, tumia hekima na busara katika kulitambua kosa ulotendewa sio kukurupuka tu kuhukumu.

Kuna baadhi ya watu wako very harsh wanapokosewa. Mke akiunguza chakula bahati mbaya unamwasha kofi au kachelewa kurudi nyumbani basi unatoa kipigo alikua kwa hawara wake, anajitetea humsikilizi.

Housegirl kapasua sahani bahati mbaya wala huulizi, unamparamia na makonde na unamkata mshahara kabisa, lakini hebu jiulize we hufanyi makosa?

Kosa alolifanya mwenzio hata we utakuta umewahi kulifanya. Je, response yako ilikuaje?
au sababu huyo alofanya kosa leo yupo chini yako we hukuwa chini ya mtu?

Ni rahisi "kuitazama" sura ya mwenzio lakini ni vigumu "kuuona" uso wako.
Ni rahisi "kuliona" kosa la mwenzio lakini ni vigumu "kulitambua" kosa lako
Ni rahisi kumuhukumu mwenzio na kuona mapungufu yake lakini ni vigumu kujikosoa mwenyewe na kutambua mapungufu yako..

Unapokosea. Hukumu kwa haki hekima na busara vikikuongoza. Sababu hata we pia una yako..jiulize "nnachomfanyia huyu mtu nikgekuwa mie nafanyiwa ningejiskiaje?

Siku njema!

Aggy
 
Fekifeki

Fekifeki

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2011
Messages
1,207
Likes
191
Points
160
Fekifeki

Fekifeki

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2011
1,207 191 160
Tatizo la baadhi ya wanawake ni kwamba wanapokuwa wamekosea hawapo tayari kukiri kosa na kuwa wapole! Na hii hupelekea kukutana na wakati mgumu ikiwa ni pamoja na kuchezea kichapo kidogo ili mambo yakwende sambamba!
 
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2015
Messages
4,126
Likes
6,433
Points
280
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2015
4,126 6,433 280
Tatizo la baadhi ya wanawake ni kwamba wanapokuwa wamekosea hawapo tayari kukiri kosa na kuwa wapole! Na hii hupelekea kukutana na wakati mgumu ikiwa ni pamoja na kuchezea kichapo kidogo ili mambo yakwende sambamba!
ila kuna wengine wakp humble

kwahyo dawa ya kutuliza huo mdomo ni mkong'oto?
 
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2015
Messages
4,126
Likes
6,433
Points
280
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2015
4,126 6,433 280
Mwingine akikosewa kidogo tu atatukana ukoo mzima tena siku nzima anatolea povu kosa lile lile,,,,,,,,
kweli..haipendezi kabisa
ni rahis kuona kosa la mwenzie kuliko kosa lake ndo mana hivo
 
Hajar

Hajar

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
25,498
Likes
65,986
Points
280
Hajar

Hajar

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
25,498 65,986 280
Ujumbe mzuri sana my dada. Ila kiukweli haka kaugonjwa kwa asilimia kubwa kapo sana kwetu wanawake ni wachache wenye kufanya maamuzi baada ya kufikiria kwanza, tulio wengi huwa tunafanya maamuzi papo kwa hapo na hiyo inasababisha saa nyingine tuwe ni wenye kujuta na hata kupoteza vitu ambavyo vilikuwa na msaada mkubwa kutokana na maamuzi ya pasi kufikiria mara mbili.

Cha muhimu tuwe na tabia yakufikiria kabla ya kufanya maamuzi nadhani huenda ikawa ndio suluhu ya yote hayo najua ni ngumu ila tujitahidi kwa kweli.
 
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2015
Messages
4,126
Likes
6,433
Points
280
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2015
4,126 6,433 280
Ujumbe mzuri sana my dada. Ila kiukweli haka kaugonjwa kwa asilimia kubwa kapo sana kwetu wanawake ni wachache wenye kufanya maamuzi baada ya kufikiria kwanza, tulio wengi huwa tunafanya papo kwa hapo na hiyo inasababisha saa nyingine tuwe ni wenye kujuta na hata kupoteza vitu ambavyo vilikuwa na msaada mkubwa kutokana na maamuzi ya pasi kufikiria mara mbili.

Cha muhimu tuwe na tabia yakufikiria kabla ya kufanya maamuzi nadhani huenda ikawa ndio suluhu ya yote hayo najua ni ngumu ila tujitahidi kwa kweli.
asante kwa kiongezea emmy
tufikiri ksbla ya kutenda
 
Hajar

Hajar

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2014
Messages
25,498
Likes
65,986
Points
280
Hajar

Hajar

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2014
25,498 65,986 280
asante kwa kiongezea emmy
tufikiri ksbla ya kutenda
Haswaaaa. Mie nina mifano hai kwa jirani yangu yeye akiwa na msichana wa kazi hamalizi mwezi yaani kama ulivyosema asiunguze maharage, asivunje chombo yaani inapotokea hivyo kwake ni kipigo na masimango juu. Hii imesababisha hadumu na wasichana hata kama unamuona anamwelekeo kiasi gani basi kwake akikaa sana miezi miwili sababu anavumilia hadi anaona cha kufia nini bora niondoke.

Saa nyingine najisemea angekuwa anawaza kwamba kuna bahati mbaya nadhani angedumu nao ila ndio hivyo tena.
 
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2015
Messages
4,126
Likes
6,433
Points
280
aggyjay

aggyjay

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2015
4,126 6,433 280
Haswaaaa. Mie nina mifano hai nina jirani yangu yeye akiwa na msichana wa kazi hamalizi mwezi yaani kama ulivyosema asiunguze maharage, asivunje chombo yaani inapotokea hivyo kwake ni kipigo na masimango juu. Hii imesababisha hadumu na wasichana hata kama unamuona anamwelekeo kiasi gani basi kwake akikaa sana miezi miwili sababu anavumilia hadi anaona cha kufia nini bora niondoke.

Saa nyingine najisemea angekuwa anawaza kwamba kuna bahati mbaya nadhani angedumu nao ila ndio hivyo tena.
aisee..
 
No Escape

No Escape

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2016
Messages
5,108
Likes
5,094
Points
280
No Escape

No Escape

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2016
5,108 5,094 280
Mimi huwa nina hekima na busara sana! ila akipitiwa na shetani sijui hizo hekima na busara zinaendaga wapi nakuwa km vampire..
 
T

Taamuli

Member
Joined
Dec 2, 2015
Messages
33
Likes
12
Points
15
T

Taamuli

Member
Joined Dec 2, 2015
33 12 15
Ni vyema hekima na busara hiyo hiyo ikatumika kwa Wanawake dhiti ya makosa ya wanaume...
 
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2017
Messages
264
Likes
300
Points
80
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2017
264 300 80
Mm nimekuelewa zaid mtoa mada, ume gusa mambo mengi na watu wa kila aina hasa umemgusa huyu boss wng huku ambae jana alinikalipia na kunilima barua kwa sababu ya kutosimama nikiwa nimenyoka kama mti wkt wimbo wa taifa ukiimbwa, mm nilikua nawaza maisha yng huku mshahara uchwara umeisha kabla tar 15! Boss kichefu chefu
 

Forum statistics

Threads 1,238,846
Members 476,196
Posts 29,333,843