Tumetoka mbali - kuna ngoma za zamani ni kama vile vocal imerekodiwa kwa simu ikadondosjwa juu ya beat

Nafaka

JF-Expert Member
Feb 17, 2015
6,056
2,000

Hii ngoma ya mapacha - 50 50 ni kati ya ngoma nilizokuwa napenda wayback hiyo miakaya 2006 hivi. Kilichokuwa kinamivutia hasa ni beat zao, hata ile tunabang ina beat kali.

Sema leo nimeisikiliza nikagundua production hasa kwenye mixing ilikuwa chini sana.

Imenibidi nisikilize ngoma nyingi zaidi nikagundua ni maproducer wachache kama Pfunk na Master Jay ndiyo walikuwa wanafanya mixing nzuri.

Wengi ilikuwa ni kutengeneza beat ukatupia vocals tu na mziki unaenda.

Teknolojia imeenda kasi, zamani kurekodi ilikuwa kazi ila ukisharekodi umetoka. Leo kurekodi rahisi ila kutoka ndiyo kazi.

Maproducer walikuwa Mungu watu, nimemsikiliza Nikki Mbishi anasema prod kameta aliwahi wamwagia bia kisa tu wamekaa nje ya studio wanasubiri walau wazungumze naye.

Nikakumbuka miaka hiyo niliwah wapeleka wanangu kwa Kidbway - tetemesha records akatukalisha nje kuanzia saa moja asubuhi mpaka saa moja usiku mpaka Hussein Machozi alipoenda kumbembeleza walau atoke aongee nasi.

Ila kwa sasa teknolojia imebadili kila kitu studio nyingi, msanii anaweza rekodi sehemu yoyote na ngoma ikawa nzuri, shida ngoma ni nyingi na kupigwa redion ni majaliwa.
 

Ramaan

Senior Member
Aug 7, 2020
106
250
hicho kipindi, Mwanza kulikuwa na radio station kama 4 hivi, lakini wajinga walikuwa hawapigi nyimbo za wasanii wa Mwanza kabisa, unless utoe hela. Na hata ukitoa, watapiga siku mbili au tatu. Kidbway mmoja wao. achilia mbali producers kuwa miungu watu, Radio presenters ndio usiseme.
 

Nafaka

JF-Expert Member
Feb 17, 2015
6,056
2,000
hicho kipindi, Mwanza kulikuwa na radio station kama 4 hivi, lakini wajinga walikuwa hawapigi nyimbo za wasanii wa Mwanza kabisa, unless utoe hela. Na hata ukitoa, watapiga siku mbili au tatu. Kidbway mmoja wao. achilia mbali producers kuwa miungu watu, Radio presenters ndio usiseme.
Kid kwenye kipindi cha showtime akawa anagonga ngoma za tetemesha.
Siku mimi na hao hao wanangu tukaenda kwa Q the don, jamaa alikuwa mlevi tumefika asubuhi kalala mpaka saa nane na pesa tushalipa.
Sema alikuwa mwana sana.
 

Ramaan

Senior Member
Aug 7, 2020
106
250
Kid kwenye kipindi cha showtime akawa anagonga ngoma za tetemesha.
Siku mimi na hao hao wanangu tukaenda kwa Q the don, jamaa alikuwa mlevi tumefika asubuhi kalala mpaka saa nane na pesa tushalipa.
Sema alikuwa mwana sana.
Q, alikuwa hana noma kabisa. Sema ili mwende sawa nenda na chupa ya konyagi tu. :D
 

Nafaka

JF-Expert Member
Feb 17, 2015
6,056
2,000
Q, alikuwa hana noma kabisa. Sema ili mwende sawa nenda na chupa ya konyagi tu. :D
Yah kaamka kaagza bapa πŸ˜…πŸ˜…πŸ˜… anatusikilizisha ngoma ya tunda neila remix alikuwa kaitengenezaa yeye.
Yani nilikosa kosa kuwa manager, maana mm nlikiwa naamini wanangu wasanii wakali nawachangia ela wakatoe ngoma halafu hawakuwahi kutoka pumbavu zaoo πŸ˜…πŸ˜…
 

Stephen Chelu

JF-Expert Member
Oct 31, 2017
6,704
2,000
Yah kaamka kaagza bapa πŸ˜…πŸ˜…πŸ˜… anatusikilizisha ngoma ya tunda neila remix alikuwa kaitengenezaa yeye.
Yani nilikosa kosa kuwa manager, maana mm nlikiwa naamini wanangu wasanii wakali nawachangia ela wakatoe ngoma halafu hawakuwahi kutoka pumbavu zaoo πŸ˜…πŸ˜…
Huoni kutokutoka kwao ni kosa lako mzee wa connectionπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
 

Nafaka

JF-Expert Member
Feb 17, 2015
6,056
2,000
Huoni kutokutoka kwao ni kosa lako mzee wa connectionπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚
Hahaha mkuu hawakuwa serious, waliharibu pesa yangu maana q aliwatengenezea beat hawakurudi kuingiza vocal wakati tulilipa full. Wajinga walikuwa wananijaza eti wananiita manager, badala ela ya kutumia boarding nitumie najichanga kuwapeleka studio πŸ˜…πŸ˜…πŸ˜…
 

Stephen Chelu

JF-Expert Member
Oct 31, 2017
6,704
2,000
Hahaha mkuu hawakuwa serious, waliharibu pesa yangu maana q aliwatengenezea beat hawakurudi kuingiza vocal wakati tulilipa full. Wajinga walikuwa wananijaza eti wananiita manager, badala ela ya kutumia boarding nitumie najichanga kuwapeleka studio πŸ˜…πŸ˜…πŸ˜…
πŸ˜‚ πŸ˜‚ πŸ˜‚ πŸ˜‚
Inabidi wakurudishie pesa yako aisee....

Back to the topic, mziki siku hizi umekuwa siyo gharama sana. Kwa mfano mimi hapa nishatengeneza mabeat kibao nataka nijichange niagize vifaa vichache nijaribu kufanya ngoma mbili tatu. πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚

Zama za kusimangwa na maproducer zimepitwa na wakati.
 

Nafaka

JF-Expert Member
Feb 17, 2015
6,056
2,000
πŸ˜‚ πŸ˜‚ πŸ˜‚ πŸ˜‚
Inabidi wakurudishie pesa yako aisee....

Back to the topic, mziki siku hizi umekuwa siyo gharama sana. Kwa mfano mimi hapa nishatengeneza mabeat kibao nataka nijichange niagize vifaa vichache nijaribu kufanya ngoma mbili tatu. πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚

Zama za kusimangwa na maproducer zimepitwa na wakati.
Kweli kabsa mimi nina sound card na condensor sema ni kwa ajili ya voice over na vyote nilivinunua pesa ya madafu πŸ˜…πŸ˜…πŸ˜…. Back then vitu vilikuwa adimu sana pc zenyewe ram 500mb
 

Stephen Chelu

JF-Expert Member
Oct 31, 2017
6,704
2,000
Kweli kabsa mimi nina sound card na condensor sema ni kwa ajili ya voice over na vyote nilivinunua pesa ya madafu πŸ˜…πŸ˜…πŸ˜…. Back then vitu vilikuwa adimu sana pc zenyewe ram 500mb
Hivi mkuu hapa kibongobongo kuna duka la kuminika la vifaa vya muziki kama headphone, soundcard...nk. Maana bongo haiaminiki, fake nyingi...
 

Nafaka

JF-Expert Member
Feb 17, 2015
6,056
2,000
Hivi mkuu hapa kibongobongo kuna duka la kuminika la vifaa vya muziki kama headphone, soundcard...nk. Maana bongo haiaminiki, fake nyingi...
Lipo mkuu, sema mimi nlinunua kwa jamaa flan anauza vifaa insta vingine used vingine vpya
 

kalagabaho

JF-Expert Member
Nov 4, 2010
5,446
2,000
Hiyo 50/ 50 bonge la ngoma waifanyie remix kwenye studio ya kisasa.. ongeza fid pale kati.na Lord eyez, .. itakuwa na fleva tofauti na itawarudisha kwenye gem.. hata ile mikwara ya GK ingefiti humo ila tatizo kile kigugumizi !
 

ze-dudu

JF-Expert Member
Jul 26, 2014
14,636
2,000

Hii ngoma ya mapacha - 50 50 ni kati ya ngoma nilizokuwa napenda wayback hiyo miakaya 2006 hivi. Kilichokuwa kinamivutia hasa ni beat zao, hata ile tunabang ina beat kali.

Sema leo nimeisikiliza nikagundua production hasa kwenye mixing ilikuwa chini sana.

Imenibidi nisikilize ngoma nyingi zaidi nikagundua ni maproducer wachache kama Pfunk na Master Jay ndiyo walikuwa wanafanya mixing nzuri.

Wengi ilikuwa ni kutengeneza beat ukatupia vocals tu na mziki unaenda.

Teknolojia imeenda kasi, zamani kurekodi ilikuwa kazi ila ukisharekodi umetoka. Leo kurekodi rahisi ila kutoka ndiyo kazi.

Maproducer walikuwa Mungu watu, nimemsikiliza Nikki Mbishi anasema prod kameta aliwahi wamwagia bia kisa tu wamekaa nje ya studio wanasubiri walau wazungumze naye.

Nikakumbuka miaka hiyo niliwah wapeleka wanangu kwa Kidbway - tetemesha records akatukalisha nje kuanzia saa moja asubuhi mpaka saa moja usiku mpaka Hussein Machozi alipoenda kumbembeleza walau atoke aongee nasi.

Ila kwa sasa teknolojia imebadili kila kitu studio nyingi, msanii anaweza rekodi sehemu yoyote na ngoma ikawa nzuri, shida ngoma ni nyingi na kupigwa redion ni majaliwa.
Weka tunabang niipakue aisee ile biti ni balaa


Magenge ya mwenge
 

ze-dudu

JF-Expert Member
Jul 26, 2014
14,636
2,000
Hahaha mkuu hawakuwa serious, waliharibu pesa yangu maana q aliwatengenezea beat hawakurudi kuingiza vocal wakati tulilipa full. Wajinga walikuwa wananijaza eti wananiita manager, badala ela ya kutumia boarding nitumie najichanga kuwapeleka studio πŸ˜…πŸ˜…πŸ˜…
Hao jamaa zako kwa sasa wapo wapi??
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom