Tume zisizo na matokeo


N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2013
Messages
2,602
Likes
10
Points
0
N

Nikukumbushe

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2013
2,602 10 0
Katika hali ya kushangaza na kusikitisha kumekuwepo na matukio ya utesaji,mauaji,uonevu,uumizaji wa watu,mandamano(mfano mtwara) na kero mbalimbali.
Matukio amabayo kwa namna moja ama nyingine,serikali imekuwa ikihusishwa kwa mfano kuteswa kwa Dr.Ulimboka,mauaji ya Daud mwangosi,migogoro ya ardhi n.k.
serikali imekuwa ikiunda tume au kamati maalumu kupitia vyombo vya usalama au bunge,lakini tume hizi zimekuwa hazina majibu.Tumeshuhudia tume nyingi juu ya matukio haya,lakini serikali imekuwa ikiunda tume kama sehemu ya kufichia maovu na kuzuia watu kuhoji juu ya tukio husika kwa kisingizio cha jambo liko mahakamani au tume iko inaendelea na uchunguzi.
Pamoja na uvumilivu wa wananchi,tume zimekuwa hazina majibu na kuwafanya wananchi kutokuwa na imani na serikali.
Kwa mfano uchunguzi wa tume juu ya mwangosi,kibanda na ulimboka n.k. Hakuna majibu ya kuridhisha yaliyotolewa na serikali.Kwa kuongezea tukio la ulimboka,mtu aliye kamatwa,kesi yake inasuasua.Inawezekana hili limefanyika kuziba midomo ya wanaohoji juu ya tukio hili.
Kwa hiyo serikali imekuwa ikiunda tume kwa kisingizio cha kuziba watu midomo,au kufikisha mahakamani watu fulani,na kushindwa kuendesha kesi kwa wakati juu ya tukio husika.ukihoji suala liko mahakamani.maoni yangu,nawasilisha.
 
Mgumu04

Mgumu04

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2011
Messages
1,539
Likes
458
Points
180
Age
32
Mgumu04

Mgumu04

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2011
1,539 458 180
ngumu kumeza
 

Forum statistics

Threads 1,272,606
Members 490,036
Posts 30,454,959