Tume yatangaza uchaguzi mdogo wa Madiwani;Sombetini Arusha ndani!


M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) imetangaza kuwa uchaguzi mdogo wa kujaza viti vilivyo wazi vya madiwani katika kata 27 zilizoko katika halmashauri 23, utafanyika Februari 9, mwakani.

Mkurugenzi wa Uchaguzi wa NEC, Julius Mallaba, alisema jana kuwa viti hivyo vimekuwa katika kata hizo, kutokana na baadhi ya madiwani kufariki dunia na wengine kupoteza sifa.

Kata hizo na halmashauri zake kwenye mabano ni Segela na Mpwayungu (Chamwino),Ukumbi na Ibumu (Kilolo), Nduli (Iringa), Malindo (Rungwe), Santilya (Mbeya), Tungi (Morogoro), Mkwiti (Tandahimba) na Mkongolo (Kigoma).

Nyingine ni Sombetini (Arusha), Mrijo (Chemba), Magomeni na Kibindu (Bagamoyo), Mtae (Lushoto), Ubagwe (Ushetu), Namikago (Nachingwea), Partimbo na Loolera (Kiteto), Kiwalala (Lindi), Kilelema (Buhigwe), Kiomoni (Tanga), Kasanga (Kalambo), Rudewa (Kilosa), Kiborloni (Moshi), Njombe Mjini (Njombe) na Nyasura (Bunda).

Alisema uteuzi wa wagombea udiwani utafanyika Januari 15, wakati kampeni za uchaguzi zitaanza Januari 16 hadi Februari 8 na siku ya kupiga kura itakuwa Februari 9, mwakani.

Alisema zoezi la uwekaji wazi Daftari la Kudumu la Wapigakura litafanyika kuanzia Februari mosi, mwakani katika vituo walivyojiandikisha wapiga kura wakati wa Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010 na kwamba, zoezi hilo litafanyika kwa siku saba.

Mallaba alisema wagombea wa udiwani watachukua fomu za uteuzi kwa msimamizi wa uchaguzi kuanzia Januari 2 kabla ya saa 10,00 alasiri.

Alisema wagombea wanatakiwa kuwasilisha fomu za uteuzi kwa msimamizi wa uchaguzi siku ya uteuzi katika muda muda usiozidi saa 10.00 alasiri.

Source:Nipashe
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,447
Likes
5,643
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,447 5,643 280
!
!
Dah!aiseeee
 
M

mpk

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
3,120
Likes
2,320
Points
280
M

mpk

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
3,120 2,320 280
Naibu katibu mkuu wetu, uanaweza kushinda kata za Kigoma?
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
392
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 392 180
Only in TZ
 
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
3,372
Likes
1,681
Points
280
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2013
3,372 1,681 280
kumekucha tena
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,230
Likes
358
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,230 358 180
Yaani kilichokuwa kinasubiriwa ni dispute ya cdm, ndo watangaze!
Na hawaambulii kitu hata kata moja!
 
KOMBAJR

KOMBAJR

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2011
Messages
5,848
Likes
9
Points
135
Age
49
KOMBAJR

KOMBAJR

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2011
5,848 9 135
Twende tukamilishe 5-0 :shocked:
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
15,040
Likes
5,752
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
15,040 5,752 280
Tatizo la hii tume ni kugoma kabisa kuborehsa daftari la wapiga kura, toka 2010 watu wamekufa, wamepoteza vipande, wamehama, wamehamia na wale waliokuwa na miaka 15 sasa wamefikia umri wa kupiga kura - mbona tunanyimana haki hivi hivi jamani?
 
ntemi masali

ntemi masali

Senior Member
Joined
May 20, 2013
Messages
136
Likes
0
Points
0
ntemi masali

ntemi masali

Senior Member
Joined May 20, 2013
136 0 0
Kimenu!!! kimenukakakaa!!!
 
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2013
Messages
5,661
Likes
246
Points
160
Chabruma

Chabruma

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2013
5,661 246 160
Yaani kilichokuwa kinasubiriwa ni dispute ya cdm, ndo watangaze!
Na hawaambulii kitu hata kata moja!
kwani dispute ya cdm inahusiana vipi na ratiba ya tume ya uchaguzi?
 
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Likes
46
Points
145
Age
39
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 46 145
Zote ccm itashinda kwa ushindi wa kimbunga
 
W

wikolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
801
Likes
9
Points
35
W

wikolo

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
801 9 35
kwani dispute ya cdm inahusiana vipi na ratiba ya tume ya uchaguzi?
Mkuu, kwani ni kwa nini kata ya Sombetini haikufanya uchaguzi wake kwenye uchaguzi mdogo uliopita?
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
649
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 649 280
1.overal cdm win 1.12
2.overal cdm lose 49.68
NEC--bet
chagua 1 or 2 na weka offer yako kuanzia 1000 kwa kutabiri matokeo
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,081
Likes
16,612
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,081 16,612 280
Chadema hapo watapata mmoja au kukosa kabisa.
 

Forum statistics

Threads 1,273,551
Members 490,428
Posts 30,484,754