Tume ya Wilson Mkama ndio ilianzisha "chokochoko" kwa JamiiForums baada ya Uchaguzi 2010


barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,393
Likes
27,425
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,393 27,425 280
Baada ya "Chokochoko" ya 2008 ya kuhama toka JamboForums mpaka JamiiForums.Mtandao huu ulikuwa machoni pa watawala na wote wenye mamlaka.Hakuna mwanasiasa wa chama kilichokuwa madarakani angependa uendelee kama ulivyo ktk harakati za uchaguzi wa 2010.Walitishika,waliuogopa na walihamaki...

Wale "wanunuzi" wa Wahariri wa Magazeti na vyombo vingine vya mawasiliano waliumiza kichwa juu ya JF kuelekea 2010,wangetamani "wainunue" iwe upande wao lakini "haikununulika".Hii ilikuwa ni vita ya ndani kwa ndani.Walisumbuka,walihangaika na wakajibiidisha bila mafanikio.

Vyombo vingi vya habari vilichagua "upande",humu ndani kukabaki "Neutral".Watu walijimwaga na kuelezea hisia zao na kile wanachokiamini.Hatimaye October 2010 ikawadia,wakatikiswa na kutikisika.Hawakumini yaliyotokea,yaliyomo yamo na ambayo hayakuwamo yakawemo.Wakastuka,wakatafakari na kuunda tume ya kufanya tathmini ya Uchaguzi wa 2010.Wakajiuliza,kwanini tumeshindwa na kudondoka kuliko ilivyokuwa 2005?

Tume ya Chama Kikuu ya kufanya tathmini ya kupungua kwa kura za mwaka 2010 ikilinganishwa na 2005 iliwekwa chini ya Ndugu Wilson Mkama.Mkama alipewa kazi ya kuangalia na kuchunguza sababu zilizofanya kura za chama chake kupungua kwa asilimia nyingi toka mwaka 2005 hadi 2010.Na majibu pamoja na mapendekezo yake ndio yatachukuliwa kama "dira" ya kuelekea 2015.

Mambo makubwa mawili yalitawala ripoti ile;kwanza ilikuwa ni mtandao wa Jamii Forum na pili ikawa kashfa ya Ufisadi kwa baadhi ya makada wa Chama tawala.

Tume ile ilikuja na suala la "Jamii Forum";kwamba kura nyingi za chama zimepungua sababu upinzani umewekeza sana kwa vijana kwa njia ya mitandao na hasa JF,kiasi kuwa habari nyingi na "publicity" ya upinzani inapata nafasi kubwa kuliko chama tawala.Vijana wengi ambao ni watumiaji wa mitandao wanashawishika na upinzani na kupata habari chanya za upinzani na hasi za chama tawala kupitia JF.

Wakati huo ndani ya JF kulikuwa na "verified member" wenye "profile" kubwa ktk vyama vyao kama Dr Slaa,Zitto Kabwe,Freeman Mbowe,Prof Kitila Mkumbo na John John Mnyika.Hawa walitoa maandiko,ufafanuzi na mijadala mikali juu ya chama chao na kujipambanua.

Dr Slaa,Katibu Mkuu wa CHADEMA alijibu maswali na kuahiriki mijadala,Zitto Kabwe alitoa mada na kujadili kwa mapana;JJ Mnyika hakuwa mbali na jukwaa hili,wote walipatikana hapa na kuupa upinzani nguvu za "siasa za mitandaoni".Hili lilikuwa ni "tishio" la Chama Tawala na kuifanya JF kuwa moja ya ajenda ktk tathmini yao ya kupungua kwa kura katika uchaguzi wa Rais na Wabunge 2010.

Siasa za mtandao ziliibeba Chadema,makada wake ni miongoni mwa member wengi waliotaradadi JF kwa hoja na mantiki.Ukawa mpambano wa ulimwengu mpya wa digitari na analojia.Hapa ndipo JF ilipotazamwa kama sehemu nyingine yenye ushawishi katika siasa za vyama vingi za Tanzania.

Maazimio ya Tume ya Mkama ilikuwa na wao kama chama kikubwa kuingia kwenye mitandao na kundesha "E-Politics".Watafutwe vijana makada watakaokuwa na wajibu wa kukisemea chama mitandaoni na hasa JF.

Vijana hawa wawezeshwe na vifaa na muda wa "bundle".Na hapa ndipo lilipoasisiwa jina la "JF Buku 7" toka Lumumba.Kwanini waliitwa "buku saba?";sababu walikuwa na bajeti ya shilingi elfu moja kwa siku kwa ajili ya bundle ambayo buku saba kwa juma.Huko Ufipa nako vijana hawakulala,hapa ndipo mnyukano wa kiitikadi ulipoanzia,na upande unaonekana kuelemewa ndio huo unaotaka kutia mpira kwapani.Sasa huwezi kuweka mpira kwapani kwa kuiadhibu JF.

Haikuwa siri tena,kuwa moja ya maazimio yale ya Mkama,yalifanya sasa JF kuwa sehemu ya "mvurugano" wa pande mbili za itikadi tofauti.Na baada ya Ripoti ya Tume ile,hatimaye April 2011,Ndugu Wilson Mkama akapewa Ukatibu Mkuu wa CCM ili kuhakikisha zile sababu zilizopunguza kura za 2010 zinafanyiwa ufumbuzi.Hizi zilizkuwa ni "E-Politics" na "Vua gamba".

Buku saba na Vua gamba zikawa ndio ajenda;Nape akishadadia watu wajivue magamba kwa tuhuma za ufisadi.Hapa waliandamwa watu kama Lowassa na wale wa aina yake.Hali hii ikamfanya Mbunge wa Igunga wakati huo kuachia ngazi.Hii ndio ilikuwa kazi ya Wilson Mkama mara baada ya ripoti yake na yeye kupewa nafasi ya Ukatibu Mkuu.

Hapa ndio moto wa kuifuatilia JF kwa ajili ya ushawishi wake wa "E-Politics" ukashika hatamu.Habari motomoto na mijadala iliyosababisha serikali na chama kubabaika.Kashfa nyingi zilianzia hapa,na mambo mengi yaliyoshindakana huko,hapa yaliwezekana.JF ikawa kwenye jicho la "wakubwa" wakiwa na hofu na taharuki.

Wengine walivumilia mpaka wakatoka madarakani;japo walijitahidi kuizima na kuipoteza.Wengine walioingia tu;wakaomba malaika wao waje "waizime" mitandao.Inawezekana ilichukuliwa kama ni kauli ya "kuchomekea",lkn hakika ilitoka moyoni.

Tumesikia tena kauli nyingine,kwamba kama watu wanataka kufanya mkutano sehemu ya jumba jeupe,basi ajenda zao inabidi zihakikiwe na kuidhinishwa.Hili nalo linaweza bebwa juu juu na kupita,lkn usishangae baadae tukaambiwa vyama fulani kabla ya kuitisha vikao vyao,basi ajenda za mikutano yao inabidi zichunguzwe.Tunaweza kufika huko...na haitakuwa ajabu,sababu haya tu yanatokea yameshakuwa na ajabu.
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,766
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,766 280
Tanzania imeingia kwenye wingu zito la mvua inayonyesha bila Kukatika .......

Watu hawataliona tena jua mchana ni kama usiku usiku ni kama mchana........

Kuna kitu Mungu tulimukosea si bure......
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,425
Likes
5,842
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,425 5,842 280
Hata wakiifunga itaanzishwa ingine ambapo wata host nje nchi tuone wataenda wapi kuwaamata!! Dunia ya cloud computing mnaenda kuvamia ofisi na kuchukua ma computer eti mmekamata data zote!! Hao malaika washuke tu lakini kukosolewa lazima akosolewe yeye Mungu? Hata Mungu anakosolewa!
 
Ngaliba Dume

Ngaliba Dume

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,663
Likes
2,449
Points
280
Ngaliba Dume

Ngaliba Dume

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,663 2,449 280
Duuh!!sasa nimeelewa!!Huyu ndio barafu wa JF
Kweli wanaotaka kuisakama JF watatukosesha mengi,hasa watu kama huyu jamaa
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,262
Likes
55,155
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,262 55,155 280
Wilson Mukama alikuwa na hekima lakini huu utawala nina mashaka nao
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,458
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,458 14,170 280
Ni hapa JF ambapo kwa mara ya kwanza sera za serikali ya awamu ya tano zinakosolewa kwa hoja nzito kiasi wanashindwa hata kuzijibu!

magazeti na Tv stations,kwa woga,walibaki wanashangilia kila wanachoambiwa
 
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2013
Messages
13,687
Likes
18,435
Points
280
General Mangi

General Mangi

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2013
13,687 18,435 280
Ni wakati wa upinzani kuwa na mikakati mipyaa.

Ni wakati wa upinzani kujiandaa kisaijolojia kuwa, hali ya kisiasa imebadilika na wao wanapaswa kubadilikaa.

Haya yanayo tokea yataleta matokeo hasi mbeleni.
Watanzania tumekaa kimya kwa uoga tukishuhudia hayaa.
Na haya yote yanafichwa kwa kichaka cha kuwa eti anapambana na ufisadi na kuleta maendeleo.

Siasa yetu inaelekea pabaya.
 
Makoo

Makoo

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2012
Messages
390
Likes
345
Points
80
Age
47
Makoo

Makoo

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2012
390 345 80
We love JF,We live JF and JF never DIE! VIVA JF!!
 
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
14,477
Likes
6,784
Points
280
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
14,477 6,784 280
ID yako nyingine ni ipi? ambayo ilikuwepo tangu 2008.
 
Freyzem

Freyzem

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
7,482
Likes
17,645
Points
280
Freyzem

Freyzem

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2013
7,482 17,645 280
Jf inalindwa na Malaika wenye nguvu kuliko kawaida...
Haizimwi ng'o!
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,458
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,458 14,170 280
haya yanatokea kipindi ambacho vyombo vya habari vimejaa uoga.

waandishi wanacheza ngoma ya watawala,wengine kama sam mapesa wanatamani hata wakate viuno wakati wa kuripoti habari,wamejaaa mbwembwe ili waonekane na wakubwa
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,122
Likes
13,036
Points
280
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,122 13,036 280
Wanaota mapembe
Waongezee mkia
Na ukinibeep tu nakupigia
Let me make one thing clear
Bla bla sitaki kusikia .......

Maisha na muziki
Wacha maneno weka muzikii ......
Uwiiiiiiii

Tutafanyaje sasa wacha tuimbe muziki tu maana ukisema wale Mamba wa mto Ruvu watazidi kunenepa
Au upewe kisa kama cha Faru John cha kupenda mademu then ulambwe shaba
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,019
Likes
5,336
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,019 5,336 280
Ukosefu wa maarifa unawaumiza sana watawala
 
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,561
Likes
2,502
Points
280
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,561 2,502 280
Duuh!!sasa nimeelewa!!Huyu ndio barafu wa JF
Kweli wanaotaka kuisakama JF watatukosesha mengi,hasa watu kama huyu jamaa

Mkuu Huyu Jamaa huwa namwelewa sana ingaweje kuna wakati sikukubaliana naye hasa hasa kile kipindi cha ununuzi wa bombardier.

Kuna siku nilimuuliza barafu ni mtu mmoja au ni kikundi cha watu wenye mtizamo na maono yanayofanana...hakunijibu ila naye aliniuliza swali

Kweli Kabisa jf ikizimwa tutakosa sana threads za huyu bwana..
 
Patience123

Patience123

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2013
Messages
4,968
Likes
8,183
Points
280
Patience123

Patience123

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2013
4,968 8,183 280
Hapa wanataka watulishe unga wa ndele,tuseme "ndiyo mzee"kwa kila walitakao.

Tutasema tu.
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,520
Likes
10,511
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,520 10,511 280
Mungu atupe rehema na neema.
 
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2015
Messages
2,561
Likes
2,502
Points
280
nkwarisambu

nkwarisambu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2015
2,561 2,502 280
Utawala wa awamu hii unatia kinyaa

Njooni mnikamate basi..
 
O

Omerta

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2016
Messages
3,731
Likes
2,996
Points
280
O

Omerta

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2016
3,731 2,996 280
Kuna tofauti ya kuwa kiongozi na mtawala na siku zote mtu dhaifu hapendi kukosolewa au kushauriwa kwa hofu ya madhaifu yake kuwekwa bayana.
 

Forum statistics

Threads 1,273,088
Members 490,268
Posts 30,470,878