Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani.


Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,113
Likes
28,698
Points
280

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,113 28,698 280
Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani.


DAR ES SALAAM
Tume ya taifa ya uchaguzi nchini Tanzania imelikataa dai la chama cha upinzani kuhesabu upya kura, kwa sababu wanadai kumekuwa na udanganyifu. Mwenyekiti wa tume hiyo Lewis Makame amesema huenda kuna hitilafu ya idadi katika kujumuishwa kwa kura, lakini hilo haliwezi kubadilisha matokeo ya mwisho. Makame ametangaza matokeo zaidi ambayo yanaonyesha rais aliye madarakani Jakaya Kikwete wa chama tawala cha Mapinduzi CCM atashinda muhula wake wa pili na wa mwisho. Dkt Wilbroad Slaa, mgombea wa urais wa chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA alikuwa ameitaka tume ya uchaguzi kusitisha kutangaza matokeo ya urais kwa sababu kulikuwa na makosa mengi.
Waangalizi wa Kimataifa ikiwemo wale kutoka Umoja wa Ulaya wameelezea wasiwasi wao kuhusiana na utaratibu wa kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi, wakisema walikuwa na shaka na uwazi wa shughuli nzima ya kujumuishwa kwa kura. Uchaguzi mkuu nchini Tanzania ulifanyika Jumapili iliopita na matokeo kamili ya rais yanatarajiwa kutolewa hapo kesho.]
source:http://www.dw-world.de/dw/function/0,,82228_cid_6188110,00.html
 

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,113
Likes
28,698
Points
280

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,113 28,698 280
Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani.


DAR ES SALAAM
Tume ya taifa ya uchaguzi nchini Tanzania imelikataa dai la chama cha upinzani kuhesabu upya kura, kwa sababu wanadai kumekuwa na udanganyifu. Mwenyekiti wa tume hiyo Lewis Makame amesema huenda kuna hitilafu ya idadi katika kujumuishwa kwa kura, lakini hilo haliwezi kubadilisha matokeo ya mwisho. Makame ametangaza matokeo zaidi ambayo yanaonyesha rais aliye madarakani Jakaya Kikwete wa chama tawala cha Mapinduzi CCM atashinda muhula wake wa pili na wa mwisho. Dkt Wilbroad Slaa, mgombea wa urais wa chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA alikuwa ameitaka tume ya uchaguzi kusitisha kutangaza matokeo ya urais kwa sababu kulikuwa na makosa mengi.
Waangalizi wa Kimataifa ikiwemo wale kutoka Umoja wa Ulaya wameelezea wasiwasi wao kuhusiana na utaratibu wa kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi, wakisema walikuwa na shaka na uwazi wa shughuli nzima ya kujumuishwa kwa kura.[/COLOR] Uchaguzi mkuu nchini Tanzania ulifanyika Jumapili iliopita na matokeo kamili ya rais yanatarajiwa kutolewa hapo kesho.]
source:Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani. | Matukio Duniani | Deutsche Welle | 04.11.2010


hapa haihitaji uwe na phd kuelewa kinachoendelea
 

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined
Jul 20, 2010
Messages
4,528
Likes
46
Points
0

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined Jul 20, 2010
4,528 46 0
CCm wakikataa matokeo ni sawa na hakuna anayepinga, ila upinzani wakikataa matokeo yaliyopikwa wazi wazi inakuwa ni uchochezi. Jamani nchii hii ni yetu sote, sio ya akina flani tu! Makame! Tutaonana wabaya.
 
Joined
Nov 4, 2010
Messages
2
Likes
0
Points
0

Mashakamasudi

New Member
Joined Nov 4, 2010
2 0 0
Ni sahihi Tume kukataa dai la upinzani kuwa kura zihesabiwe tena. Ni kweli pia hata kama zitakuwepo kura za zitakazoongezeka kwa Slaa, bado hazitamuwezesha kuwa rais. Hayo si matokeo ya mtihani ambayo wanafunzi waliofaulu wote kwa ujumla wao wanasonga mbele, bali matokeo ya kura ni kumtafuta mshindi mmoja tu kuwa rais na tayari hilo liko wazi. Kama kweli Slaa hana uchu na madaraka, akapiganie maslahi ya taifa, si kuleta ukorofi.
 

Jatropha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2009
Messages
1,152
Likes
144
Points
160

Jatropha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2009
1,152 144 160
ni sahihi tume kukataa dai la upinzani kuwa kura zihesabiwe tena. ni kweli pia hata kama zitakuwepo kura za zitakazoongezeka kwa slaa, bado hazitamuwezesha kuwa rais. Hayo si matokeo ya mtihani ambayo wanafunzi waliofaulu wote kwa ujumla wao wanasonga mbele, bali matokeo ya kura ni kumtafuta mshindi mmoja tu kuwa rais na tayari hilo liko wazi. kama kweli slaa hana uchu na madaraka, akapiganie maslahi ya taifa, si kuleta ukorofi.
tusipotoshane hakuna mtu aliyetaka kura zihesabiwe tena. Dr slaa anapinga matokeo yanayotangazwa na tume ya uchaguzi kuwa hayako sawa na matokeo halisi kama ilivyohesabiwa vituoni na kujazwa katika fomu za matokeo na kusainiwa na wasimamizi wa uchaguzi na mawakala wa vyama.

kama inekuwa ni kumtafuta mshindi kiholela kama unavytaka tuamini basi ingetosha watu kuonyesha vidole. Ili mradi tumeamua kuingia katika uchaguzi ni lazima kura zihesabiwe,na matokeo kujazwa katika fomu za matokeo kazi iliyofanyika kwa ufanisi mkubwa.

matokeo hayo ndio yanapaswa kutangazwa na tume ya uchaguzi na sio tume kutangaza utashi wa watu wachache.
 

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,378
Likes
2,432
Points
280

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,378 2,432 280
Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani.


DAR ES SALAAM
Tume ya taifa ya uchaguzi nchini Tanzania imelikataa dai la chama cha upinzani kuhesabu upya kura, kwa sababu wanadai kumekuwa na udanganyifu. Mwenyekiti wa tume hiyo Lewis Makame amesema huenda kuna hitilafu ya idadi katika kujumuishwa kwa kura, lakini hilo haliwezi kubadilisha matokeo ya mwisho. Makame ametangaza matokeo zaidi ambayo yanaonyesha rais aliye madarakani Jakaya Kikwete wa chama tawala cha Mapinduzi CCM atashinda muhula wake wa pili na wa mwisho. Dkt Wilbroad Slaa, mgombea wa urais wa chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA alikuwa ameitaka tume ya uchaguzi kusitisha kutangaza matokeo ya urais kwa sababu kulikuwa na makosa mengi.
Waangalizi wa Kimataifa ikiwemo wale kutoka Umoja wa Ulaya wameelezea wasiwasi wao kuhusiana na utaratibu wa kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi, wakisema walikuwa na shaka na uwazi wa shughuli nzima ya kujumuishwa kwa kura. Uchaguzi mkuu nchini Tanzania ulifanyika Jumapili iliopita na matokeo kamili ya rais yanatarajiwa kutolewa hapo kesho.]
source:Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani. | Matukio Duniani | Deutsche Welle | 04.11.2010
Kwenye red sio kuhesabu upya bali kurudiwa.
 

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2008
Messages
2,534
Likes
25
Points
135

mmaroroi

JF-Expert Member
Joined May 8, 2008
2,534 25 135
Jamani hakuna matokeo haya zaidi ya maigizo ya familia ya JK.Tupate utaratibu wa maandamano ya amani yasiyo na mwisho hadi kieleweke.
 

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,052
Likes
84
Points
145

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,052 84 145
Unapokataa Matokeo mheshimiwa Slaa unamaanisha kwamba wale vijana na wazee waliokuwa wanakesha kulinda kura zako wanaumwa na mbu njaa je nao walihusika kuchakachua? Au walipewa hongo?

Mheshimiwa Slaa naomba uwe muungwana kidogo!
 

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
887
Points
280

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 887 280
Unapokataa Matokeo mheshimiwa Slaa unamaanisha kwamba wale vijana na wazee waliokuwa wanakesha kulinda kura zako wanaumwa na mbu njaa je nao walihusika kuchakachua? Au walipewa hongo?

Mheshimiwa Slaa naomba uwe muungwana kidogo!
Acha ujinga na kulopoka tu kama kama ujinga wenu makamba... unajua madai ya Dr Slaa na unajua wanacho kifanya NEC au imradi uumechangia kaa kimya kama hujui....
 

Sisimizi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2009
Messages
490
Likes
14
Points
35

Sisimizi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2009
490 14 35
Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani.


DAR ES SALAAM
Tume ya taifa ya uchaguzi nchini Tanzania imelikataa dai la chama cha upinzani kuhesabu upya kura, kwa sababu wanadai kumekuwa na udanganyifu. Mwenyekiti wa tume hiyo Lewis Makame amesema huenda kuna hitilafu ya idadi katika kujumuishwa kwa kura, lakini hilo haliwezi kubadilisha matokeo ya mwisho. Makame ametangaza matokeo zaidi ambayo yanaonyesha rais aliye madarakani Jakaya Kikwete wa chama tawala cha Mapinduzi CCM atashinda muhula wake wa pili na wa mwisho. Dkt Wilbroad Slaa, mgombea wa urais wa chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA alikuwa ameitaka tume ya uchaguzi kusitisha kutangaza matokeo ya urais kwa sababu kulikuwa na makosa mengi.
Waangalizi wa Kimataifa ikiwemo wale kutoka Umoja wa Ulaya wameelezea wasiwasi wao kuhusiana na utaratibu wa kutangazwa kwa matokeo ya uchaguzi, wakisema walikuwa na shaka na uwazi wa shughuli nzima ya kujumuishwa kwa kura. Uchaguzi mkuu nchini Tanzania ulifanyika Jumapili iliopita na matokeo kamili ya rais yanatarajiwa kutolewa hapo kesho.]
source:Tume ya uchaguzi Tanzania yakataa dai la upinzani. | Matukio Duniani | Deutsche Welle | 04.11.2010
Yetu macho
 

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,332
Likes
28,220
Points
280

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,332 28,220 280
Unapokataa Matokeo mheshimiwa Slaa unamaanisha kwamba wale vijana na wazee waliokuwa wanakesha kulinda kura zako wanaumwa na mbu njaa je nao walihusika kuchakachua? Au walipewa hongo?

Mheshimiwa Slaa naomba uwe muungwana kidogo!
Hivi unaelewa kinachobishaniwa? kama hujui ni bora kunyamaza sio kila kitu unataka kuchangia wakati kichwani uko mtupu.
Slaa analobishania ni jambo ambalo kama tume wangemkubalia lisingechukua hata siku nzima. Kujumlisha hesabu kama ilivyo sainiwa kutoka vituoni na mawakala maana hesabu hiyo kila chama wanayo na sii hesabu inayosomwa na Makame. Hapo la ajabu nini? Mtu kashinda n'gombe halafu mtangazaji anasema kashinda kuku halafu ndio basi yaishe? tulisimama foleni siku ile za nini kama Makame na NEC yake wanamamlaka ya kupanga idadi ya kura wao wenyewe? HATUKUBALI
 

Forum statistics

Threads 1,203,786
Members 456,939
Posts 28,129,407