Tume ya Katiba Mpya yaongezewa muda


Informer

Informer

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2006
Messages
1,332
Likes
3,317
Points
280
Informer

Informer

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2006
1,332 3,317 280
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete ameiongezea Tume ya Mabadiliko ya Katiba siku 14 zaidi kuanzia Desemba 16, mwaka huu, 2013, ili kuiwezesha kukamilisha kazi yake.

Rais Kikwete ameiongeza Tume hiyo muda zaidi kufuatia maombi ya Tume yenyewe na kwa mamlaka aliyonayo chini ya Kifungu cha 8(3) cha Sheria ya Mabadiliko ya Katiba ameongeza muda wa Tume hiyo kufanya kazi kuanzia Desemba 16 hadi Desemba 30, 2013.

Hii ni mara ya pili kwa Rais Kikwete kuiongezea Tume hiyo muda wa kufanya kazi yake. Kufuatia maombi ya kwanza, Rais Kikwete aliiongezea Tume hiyo muda wa siku 45 kuanzia Novemba Mosi hadi Desemba 15, mwaka huu, 2013.

Chini ya Sheria ya Mabadiliko ya Katiba, Tume hiyo inatakiwa kufanya kazi kwa miezi 18. Aidha, sheria hiyo inampa Rais mamlaka ya kuiongezea Tume hiyo muda wa kufanya kazi usiozidi siku 60.

Kwa uamuzi wake wa kuiongezea Tume hiyo siku nyingine 14, Rais Kikwete atakuwa ameiongezea Tume hiyo muda wa kufanya kazi wa jumla ya siku 59 kati ya 60 ambazo anaruhusiwa kisheria kuiongezea Tume hiyo.

Imetolewa na:
Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu. Dar es Salaam.
27 Novemba, 2013
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,445
Likes
5,642
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,445 5,642 280
!
!
watu katika mambo muhimu kama haya akuuu huwakuti, utawakuta wamekazana mara kapuya, mara zitto, mara chadema mara sijui nini agrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
 
Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
903
Likes
99
Points
45
Profesa

Profesa

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
903 99 45
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete ameiongezea Tume ya Mabadiliko ya Katiba siku 14 zaidi kuanzia Desemba 16, mwaka huu, 2013, ili kuiwezesha kukamilisha kazi yake.

Rais Kikwete ameiongeza Tume hiyo muda zaidi kufuatia maombi ya Tume yenyewe na kwa mamlaka aliyonayo chini ya Kifungu cha 8(3) cha Sheria ya Mabadiliko ya Katiba ameongeza muda wa Tume hiyo kufanya kazi kuanzia Desemba 16 hadi Desemba 30, 2013.

Hii ni mara ya pili kwa Rais Kikwete kuiongezea Tume hiyo muda wa kufanya kazi yake. Kufuatia maombi ya kwanza, Rais Kikwete aliiongezea Tume hiyo muda wa siku 45 kuanzia Novemba Mosi hadi Desemba 15, mwaka huu, 2013.

Chini ya Sheria ya Mabadiliko ya Katiba, Tume hiyo inatakiwa kufanya kazi kwa miezi 18. Aidha, sheria hiyo inampa Rais mamlaka ya kuiongezea Tume hiyo muda wa kufanya kazi usiozidi siku 60.

Kwa uamuzi wake wa kuiongezea Tume hiyo siku nyingine 14, Rais Kikwete atakuwa ameiongezea Tume hiyo muda wa kufanya kazi wa jumla ya siku 59 kati ya 60 ambazo anaruhusiwa kisheria kuiongezea Tume hiyo.

Imetolewa na:
Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu. Dar es Salaam.
27 Novemba, 2013
Tutegemee tusiyo yategemea ila kwa nia njema. Kwakuwa wengi wako busy na harakati za uongozi wa juu wavyama vyao na nafasi za uraisi na ubunge, nadhani tume itapata pumzi na nafasi ya kutosha kumaliza muda wake. Wasiwasi wangu ni kama sheria hii ya mabadiliko ya katiba itakidhi haja ya kazi za tume na mchakato mzima wa kufikia katiba ya mwisho. Ninawatakia wajumbe wa tume afya njema na waweze kumaliza kazi yao kwa hekima ileile. Pia Rais wa JMT kuweza kuimarisha hekima zilezile na busara katika kipindi hiki kigumu cha mpito. Mungu ibariki Tanzania bara na visiwani.
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,235
Likes
87
Points
135
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,235 87 135
Rais amebakiwa na siku 1 tu ya kuongeza tena kati ya 60 anzoweza kuziongeza. Tunaomba hao wanatume wafanye kazi isijetokea wakaongezewa siku 1 tena.
 
KIRANGWA

KIRANGWA

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2013
Messages
208
Likes
2
Points
33
KIRANGWA

KIRANGWA

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2013
208 2 33
HAPO MH. RAIS AMEFANYA LA MAANA SANA!
HUENDA BAADA YA MKUU HUYU NCHI IKAWA NZURI KWA KUPITISHA KATIBA INAYOJALI MASLAHI YA WANYONGE TULIOWENGI AU IKIWA BALAA KWA KUPITISHA KATIBA INAYO ENDELEA KUWANYANYASA WAKULIMA NA WANANCHI WENGINE! Hivyo ndg mkuu usiangalie maslahi ya chama wala watu fulani angalau nasi tukukumbuke kwa hili na mengine mengi umesha fanya!
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,031
Likes
10,394
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,031 10,394 280
Hapo sawa,na wahafidhina wa ccm ,wapinga katiba mpya washindwe!!
 
bulama

bulama

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
575
Likes
38
Points
45
bulama

bulama

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
575 38 45
Mchakato ufanywe haraka asije uawa mwingine.
 

Forum statistics

Threads 1,273,089
Members 490,268
Posts 30,470,941