Tume ya Katiba au Tume ya Muungano-Warioba atia aibu Tanzania


K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,351
Likes
816
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,351 816 280
Heshima niliyoweka kwa Warioba imetoka kabisa baada ya kusoma maoni ya katiba kwani Warioba ameweka zaidi mawazo yake badala ya Tanzania mbele.

1. Muungano: Warioba alikuwa mwenyekiti wa tume ya muungano 1995 tume hiyo ilipendekeza muundo wa serikali tatu kitu ambacho ametumia katiba kuhakikisha agenda yake pekee ndiyo inakuwepo kwenye katiba hakuna kitu kingine cha maana kinachobadilika.
2. Land: Pamoja na kuwa na matatizo mengi ya viwanja ambako vibali vinachukua hadi miaka mitano tume ya katiba haijaweka wala kuongelea kuhusu hili. Uchumi wote wa Tanzania unategemea Land sasa tutakuwaje na katiba ambayo haiongelei haki ya land wakati sasa sio wakati wa mkoloni.
3. Uraia: Kuna Watanzania wengi sana wapo na watakwenda nchi mbalimbali kutafuta maisha nchi za jirani na mabara mengine. Hakuna kipengele chochote kinachowaongelea hawa. Kenya kwa mfano wameweka kwenye katiba yao kwamba Kama mtu amezaliwa Kenya au ni Mkenya hawazi kuchukuliwa uraia wake kwasababu ya kuchukua uraia wa nchi nyingine. Watanzania wana mila kama wakenya swala la uraia linahusisha urithi, vifo na maziko tutakuwa watu wa ajabu kumzuia Matanzania kwenda kuangalia Makaburi ya ndugu zao kwasababu ya uraia na pasipo faida yeyote ya maana.
4. Uwekezaji: Hakuna sehemu yeyote ya uwekezaji kwenye katiba mfano katiba ingeweza kusema mikataba yote ya serikali ni lazima itangazwe kwa bunge na wananchi wote waione. Hii ingepunguza mikataba ya siri ya rushwa. Hizo kampuni zinazokuja kuwekeza mfano za ulaya ma marekani mikataba kwao iko wazi sasa ni kwanini mikataba kwetu ni ya siri.

Katiba vilevile ingetakiwa kusema kwa uhakiki kwamba Tanzania sio nchi ya kijamaa kwani bila kusema ukweli kwamba nchi yetu kwasasa ni nchi ya namna gani hatutapata maendeleo.
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,875
Likes
4,895
Points
280
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,875 4,895 280
mkuu una hoja nzur, lakni hil la kutia aibu... halna msing, ungelifuta kaka.... sasa hilo la serkal tatu naona limekuuma xana..... we ulitakaje? muda bado upo!
 
A

afwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
4,087
Likes
111
Points
160
A

afwe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
4,087 111 160
Pole Mtanzania, ni maoni yako ingawa title ya thread ipo kama jamaa kaongoza tume ambayo imeleta rasimu isiyo na maana kabisa. Kumbe ni vipengele na mtazamo tofauti kwa wanaoguswa ndio katia aibu! We may need to be careful not to personalize when addressing issues that we also have a room to reverse their direction.
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,985
Likes
4,046
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,985 4,046 280
Hiyo ni rasimu tuu sio katiba bado hatua tatu muhimu ili iwe katiba kwanza kujadiliwa na mabaraza ya katiba, kujadiliwa na bunge la katiba na kupigiwa kura ya maoni, hayo mambo yaliyosahaulika bado yana nafasi ya kuingizwa pia vitu kama madaraka makubwa ya rais yanahitaji kupunguzwa zaidi!hii ni hatua ya awali tuu!!
 
Dr.Mo

Dr.Mo

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2012
Messages
3,814
Likes
36
Points
145
Dr.Mo

Dr.Mo

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2012
3,814 36 145
Ile rasimu kaka...bado inahitaji nyama na marekebisho mengi tuu.....kama kwenye madraka ya raisi pia ...wakuu wa mikoa wilaya..vyeo kama katibu kata..tarafa..shina nk....haijaongelea pia mambo ya tume ya kupambana na rushwa itaundajwe ili iweze kuwa na meno(mm naona ni muhimu)...bado inahitaji kufanyiwa kazi ili iwe katiba nzuri
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Hiyo ni rasimu tuu sio katiba bado hatua tatu muhimu ili iwe katiba kwanza kujadiliwa na mabaraza ya katiba, kujadiliwa na bunge la katiba na kupigiwa kura ya maoni, hayo mambo yaliyosahaulika bado yana nafasi ya kuingizwa pia vitu kama madaraka makubwa ya rais yanahitaji kupunguzwa zaidi!hii ni hatua ya awali tuu!!
Ni rasimu sawa. Lakini wasiwasi wangu ni kwamba kama the majority ya hao wanaopiga kura ni wa cham kimoja tutapata katiba kweli? Tunategemea rasimu ngapi kabla ya kupata the real thing?


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
A

ANC-KWA ZULU NATAL

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
325
Likes
0
Points
0
Age
48
A

ANC-KWA ZULU NATAL

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
325 0 0
tumekupata la land na mikataba ni la kuweka waz kwa kweli
 
Ndoa

Ndoa

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2011
Messages
997
Likes
23
Points
35
Ndoa

Ndoa

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2011
997 23 35
Hivi ile tume ya 1995 ilikuwa ya warioba au ya nyalali?
 
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
3,097
Likes
10
Points
135
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
3,097 10 135
Heshima niliyoweka kwa Warioba imetoka kabisa baada ya kusoma maoni ya katiba kwani Warioba ameweka zaidi mawazo yake badala ya Tanzania mbele.

1. Muungano: Warioba alikuwa mwenyekiti wa tume ya muungano 1995 tume hiyo ilipendekeza muundo wa serikali tatu kitu ambacho ametumia katiba kuhakikisha agenda yake pekee ndiyo inakuwepo kwenye katiba hakuna kitu kingine cha maana kinachobadilika.
2. Land: Pamoja na kuwa na matatizo mengi ya viwanja ambako vibali vinachukua hadi miaka mitano tume ya katiba haijaweka wala kuongelea kuhusu hili. Uchumi wote wa Tanzania unategemea Land sasa tutakuwaje na katiba ambayo haiongelei haki ya land wakati sasa sio wakati wa mkoloni.
3. Uraia: Kuna Watanzania wengi sana wapo na watakwenda nchi mbalimbali kutafuta maisha nchi za jirani na mabara mengine. Hakuna kipengele chochote kinachowaongelea hawa. Kenya kwa mfano wameweka kwenye katiba yao kwamba Kama mtu amezaliwa Kenya au ni Mkenya hawazi kuchukuliwa uraia wake kwasababu ya kuchukua uraia wa nchi nyingine. Watanzania wana mila kama wakenya swala la uraia linahusisha urithi, vifo na maziko tutakuwa watu wa ajabu kumzuia Matanzania kwenda kuangalia Makaburi ya ndugu zao kwasababu ya uraia na pasipo faida yeyote ya maana.
4. Uwekezaji: Hakuna sehemu yeyote ya uwekezaji kwenye katiba mfano katiba ingeweza kusema mikataba yote ya serikali ni lazima itangazwe kwa bunge na wananchi wote waione. Hii ingepunguza mikataba ya siri ya rushwa. Hizo kampuni zinazokuja kuwekeza mfano za ulaya ma marekani mikataba kwao iko wazi sasa ni kwanini mikataba kwetu ni ya siri.

Katiba vilevile ingetakiwa kusema kwa uhakiki kwamba Tanzania sio nchi ya kijamaa kwani bila kusema ukweli kwamba nchi yetu kwasasa ni nchi ya namna gani hatutapata maendeleo.
Duo citizenship? No thank you! You are either a citizen of Tanganyika or something else.... no schizophrenic citizenship.
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,985
Likes
4,046
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,985 4,046 280
Ni rasimu sawa. Lakini wasiwasi wangu ni kwamba kama the majority ya hao wanaopiga kura ni wa cham kimoja tutapata katiba kweli? Tunategemea rasimu ngapi kabla ya kupata the real thing?


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
Baada ya mjadala wa mabaraza ya katiba tume ya Warioba itaandika rasimu nyingine itakayoegemea mawazo ya mabaraza ya katiba na hiyo ndio itaenda kwenye bunge la katiba! Baada ya mjadala wa Bunge la katiba Tume ya Warioba itaandika rasimu nyingine itokanayo na mjadala wa bunge la katiba itakayoenda kupigiwa kura ya maoni kama ikikubalika na zaidi ya 50% ya watanzania then inakuwa katiba!!Watanzania kwenye hili tuweke vyama kando ni swala la kitaifa linagusa maisha yetu bila kujali ccm chadema Libreral au DP tuige majirani zetu walivosuka katiba yao bila itikadi za vyama!!
 
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
4,559
Likes
8
Points
0
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
4,559 8 0
1. Muungano: Warioba alikuwa mwenyekiti wa tume ya muungano 1995 tume hiyo ilipendekeza muundo wa serikali tatu kitu ambacho ametumia katiba kuhakikisha agenda yake pekee ndiyo inakuwepo kwenye katiba hakuna kitu kingine cha maana kinachobadilika.
Hapa nakumbuka awali tuliambiwa tusiujadili muungano. Ila maoni ya rasimu yamewakilisha mawazo ya msingi ya baadhi yetu kuhusu hili la muungano.

2. Land: Pamoja na kuwa na matatizo mengi ya viwanja ambako vibali vinachukua hadi miaka mitano tume ya katiba haijaweka wala kuongelea kuhusu hili. Uchumi wote wa Tanzania unategemea Land sasa tutakuwaje na katiba ambayo haiongelei haki ya land wakati sasa sio wakati wa mkoloni.
Ardhi ilizungumziwa sana kwenye maoni ya katiba inashangaza kuwa haipo kwenye rasmu hii. Kwa kweli mimi na wengine tungependa iwepo. Pamoja na kuwepo suala la Ardhi naamini ni pamoja na rasilimali zilizopo kwenye ardhi hiyo. Kinachonikera ni rais kuwa na madaraka ya kuwasogeza watu kwenye ardhi yao bila makubaliano; kwa kisingizio cha uwekezaji.

3. Uraia: Kuna Watanzania wengi sana wapo na watakwenda nchi mbalimbali kutafuta maisha nchi za jirani na mabara mengine. Hakuna kipengele chochote kinachowaongelea hawa. Kenya kwa mfano wameweka kwenye katiba yao kwamba Kama mtu amezaliwa Kenya au ni Mkenya hawazi kuchukuliwa uraia wake kwasababu ya kuchukua uraia wa nchi nyingine. Watanzania wana mila kama wakenya swala la uraia linahusisha urithi, vifo na maziko tutakuwa watu wa ajabu kumzuia Matanzania kwenda kuangalia Makaburi ya ndugu zao kwasababu ya uraia na pasipo faida yeyote ya maana.
Hii ni kero kiasi cha kutumiiwa vilivyo na wapora uraia dunia nzima kutumia pasipoti ya Tanzania (Wasomali). Sasa hivi majirani zetu wanajipachika uraia kwa udhaifu wa viongozi na serikali iliyoko madarakani.

4. Uwekezaji: Hakuna sehemu yeyote ya uwekezaji kwenye katiba mfano katiba ingeweza kusema mikataba yote ya serikali ni lazima itangazwe kwa bunge na wananchi wote waione. Hii ingepunguza mikataba ya siri ya rushwa. Hizo kampuni zinazokuja kuwekeza mfano za ulaya ma marekani mikataba kwao iko wazi sasa ni kwanini mikataba kwetu ni ya siri.
Hili neno uwekezaji ni la watawala tu, na kandamizi kwa wananchi wanyonge. Ni kwa sababu ya udhaifu wa katiba kuhusu uchumi kuwanufaisha wananchi.

Katiba vilevile ingetakiwa kusema kwa uhakiki kwamba Tanzania sio nchi ya kijamaa kwani bila kusema ukweli kwamba nchi yetu kwasasa ni nchi ya namna gani hatutapata maendeleo.
Nadhani wamefanya makusudi kutojiainisha na milengo ya kisiasa za uchumi za kimataifa. Mimi ningefurahi wangeingiza suala la Taifa kujitegemea. Ujamaa haupo, umepari unaonewa aibu lakini unafantwa kwa vitendo
 
Gamlemilwe

Gamlemilwe

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
265
Likes
151
Points
60
Gamlemilwe

Gamlemilwe

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
265 151 60
Huo ni mtazamo wako,kila binadamu anamapungufu lakini katika hili Warioba kajitahidi sana na anastahili pongezi,kadri mchakato huu unavyoendelea nadhani tutapata katiba nzuri.
 
M

masalikwa

Senior Member
Joined
Feb 23, 2013
Messages
106
Likes
0
Points
33
M

masalikwa

Senior Member
Joined Feb 23, 2013
106 0 33
Mtoa uzi umenisikitisha kwa title yako inayomlenga na kumshambulia mzee warioba.Huyu ni Mwenyekiti wa Tume inayoratibu mabadiliko ya katiba,Ametangaza rasimu ya mapendekezo ya katiba na si katiba tayari.Wamefanya kazi nzuri ni mwanzo tu.'Big up' Tume ! Tutafika tu.IWE TANGANYIKA,ZANZIBAR AU IBAKI TANZANIA.Lakini bila remote ya mwl.Nyerere wakuu.
 
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
5,989
Likes
1,994
Points
280
Mzizi wa Mbuyu

Mzizi wa Mbuyu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
5,989 1,994 280
Heshima niliyoweka kwa Warioba imetoka kabisa baada ya kusoma maoni ya katiba kwani Warioba ameweka zaidi mawazo yake badala ya Tanzania mbele.

1. Muungano: Warioba alikuwa mwenyekiti wa tume ya muungano 1995 tume hiyo ilipendekeza muundo wa serikali tatu kitu ambacho ametumia katiba kuhakikisha agenda yake pekee ndiyo inakuwepo kwenye katiba hakuna kitu kingine cha maana kinachobadilika.
2. Land: Pamoja na kuwa na matatizo mengi ya viwanja ambako vibali vinachukua hadi miaka mitano tume ya katiba haijaweka wala kuongelea kuhusu hili. Uchumi wote wa Tanzania unategemea Land sasa tutakuwaje na katiba ambayo haiongelei haki ya land wakati sasa sio wakati wa mkoloni.
3. Uraia: Kuna Watanzania wengi sana wapo na watakwenda nchi mbalimbali kutafuta maisha nchi za jirani na mabara mengine. Hakuna kipengele chochote kinachowaongelea hawa. Kenya kwa mfano wameweka kwenye katiba yao kwamba Kama mtu amezaliwa Kenya au ni Mkenya hawazi kuchukuliwa uraia wake kwasababu ya kuchukua uraia wa nchi nyingine. Watanzania wana mila kama wakenya swala la uraia linahusisha urithi, vifo na maziko tutakuwa watu wa ajabu kumzuia Matanzania kwenda kuangalia Makaburi ya ndugu zao kwasababu ya uraia na pasipo faida yeyote ya maana.
4. Uwekezaji: Hakuna sehemu yeyote ya uwekezaji kwenye katiba mfano katiba ingeweza kusema mikataba yote ya serikali ni lazima itangazwe kwa bunge na wananchi wote waione. Hii ingepunguza mikataba ya siri ya rushwa. Hizo kampuni zinazokuja kuwekeza mfano za ulaya ma marekani mikataba kwao iko wazi sasa ni kwanini mikataba kwetu ni ya siri.

Katiba vilevile ingetakiwa kusema kwa uhakiki kwamba Tanzania sio nchi ya kijamaa kwani bila kusema ukweli kwamba nchi yetu kwasasa ni nchi ya namna gani hatutapata maendeleo.
Kwa mzee kama yeye, na anavyopenda kulazimisha mambo! Aibu!
 
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
2,732
Likes
12
Points
0
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2011
2,732 12 0
Suala la Mikataba limezungumziwa kwenye kazi za Bunge,pitia vizuri
 
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
2,234
Likes
9
Points
135
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2013
2,234 9 135
Katika ngazi za vijiji, sheria ziko wazi ukitaka hata kulima / kununua eneo linalozidi eka 10 / 50 (sikumbuki figure) kwa nia ya kuwekeza mkutano mkuu wa kijiji ndio wenye uwezo wa kupitisha hayo, Pia sheria zinasisitiza uwazi na ukweli kwa kila kinachofanyika kijiji na ripoti itolewe katika mikutano ya vijiji kila miezi mitatu. Hata kama una kiwanja chako ukataka kubadilisha matumizi mathalani kujenga shule n.k sheria zinalazimisha kutoa tangazo na wananchi wakubaliane na azma hiyo.
Ninashangaa inapofika huko juu wanadai kila kitu kinakuwa siri!!.
 
N

ngengenge

New Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
4
Likes
0
Points
0
N

ngengenge

New Member
Joined Jun 5, 2013
4 0 0
nadhani kuna haja ya kufafanua maana halisi ya rasimu ya katiba ndipo watu wje na hoja kama hizi
 
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,351
Likes
816
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,351 816 280
Jaji Warioba umefanikiwa kuweka agenda yako ya muungano lakini haujasaidia Tanzania kwenye katiba. Katiba ingetakiwa kulenga vitu vikuu vifuatavyo

1. Haki za kibinadamu: Dini, jinsia isiwe kikwazo cha maendeleo na mtu
2. Mfumo wa siasa unaoeleweka.
3. Mundo wa serikali Muungano, mikoa,bunge, madaraka.
4. Haki ya Land: Miaka mitano kwa vibali hatutaendelea
5. Uwekezaji: Kuongeza uwazi kama mikataba kuwa wazi.
6. Haki ya uraia: Mtanzania ni nani?,Permanent residence status.

Sasa tumebakia kuzungumzia muungano tu na jinsi ya kufanya serikali kuwa kubwa zaidi.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
650
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 650 280
I can not imagine a useless man like warioba at his full age.
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
10,195
Likes
8,961
Points
280
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
10,195 8,961 280
Duo citizenship? No thank you! You are either a citizen of Tanganyika or something else.... no schizophrenic citizenship.
Duo citizenship? Napita tu...
 

Forum statistics

Threads 1,275,064
Members 490,894
Posts 30,531,911