Tume Huru ya Uchaguzi Iko wapi?


Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
68
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 68 145
Katika hali ya kawaida,Wakati mchakato wa kubadilisha katiba ya Jamhuri ya Muungano Tanzania ukiwa ukingoni mwake,Watu wengi bado hawajangamua ni kwa namna gani Chaguzi huru zitafanyika, "(""Rasimu ya katiba inasema kutakuwepo na Tume huru ya uchaguzi,) Lakini rasimu hii hii haisemi ni kwa namna gani tume hii itaundwa, Hivyo kuna uwezekano wa kuja kulia 2015, wapenda demekrasia Ni lazma Tufanye kazi ya Ziada kuhakikisha Tume huru ya Uchaguzi inakuwepo.

Vinginevyo Demokrasia haitatendewa haki , Demokrasia kama inavyofahamika na utekelezaji wake unaanza na Tume Ritz MSALANI Mungi Molemo Mhamedi Mtoi@PISTO LERO Ben Saa nane.
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
68
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 68 145
Tume ya uchaguzi iwe huru
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Likes
19
Points
135
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 19 135
Mkuu, tume huru ya uchaguzi tusikae na kubweteka bali tuipiganie kwa vyovyote vile watawala hawana haja nayo. Kati ya mambo nyeti yanayopaswa kupewa kipaumbele katika bunge la katiba ni hili suala la Tume Huru Ya Uchaguzi.Ni wakati muafaka kwa sasa kuwashinikiza wawakilishi wetu kuhakikisha jambo hili linajadiliwa kwa upana wake katika bunge la katiba bila kusahau maoni ya wadau wa demokrasia nchini.
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
14,545
Likes
5,049
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
14,545 5,049 280
ukitaka kuwachokoza CCM wewe ongelea Tume huru ya uchaguzi.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Bila katiba mpya tume huru ya uchaguzi ni usanii tu. Bila ccm kuondoka madarakani katiba mpya ni ndoto tu.

CHADEMA wakiingia madarakani 2015 jambo la kwanza katiba mpya, baadaye tume huru ya uchaguzi
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
487
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 487 180
Hivi lini daftari la kudumu la wapiga kura litaboreshwa ili VIJANA waliofikisha UMRI wa kupiga kura 18+ years waweze kupata haki yao ya kupiga kura kwanza uchaguzi wa serikali za mitaa 2014, pili katiba mpya 2015, na fainali uchaguzi mkuu 2015.
 
HASSAN SHEN

HASSAN SHEN

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
428
Likes
0
Points
33
HASSAN SHEN

HASSAN SHEN

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
428 0 33
Walipo muua Dk. Mvungi ulidhani ni wajinga?
 
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
4,918
Likes
373
Points
180
M

Mutakyamirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
4,918 373 180
Bila katiba mpya tume huru ya uchaguzi ni usanii tu. Bila ccm kuondoka madarakani katiba mpya ni ndoto tu.

CHADEMA wakiingia madarakani 2015 jambo la kwanza katiba mpya, baadaye tume huru ya uchaguzi
Mkuu Mungi,

Mleta mada anajua bila tume huru kutaendelea kuwapa magamba mwanya wa kuiba kura zaidi hasa kwa ubabe wa wakurugenzi kutangaza kibabe matoke feki huku wakiachia mahama hukumu.

Wewe unaamini tume huru kupatikana baada ya cdm kuchukua madara. Tunaitaji mkakati hapa wa nini kifanyike.
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
68
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 68 145
Mkuu, tume huru ya uchaguzi tusikae na kubweteka bali tuipiganie kwa vyovyote vile watawala hawana haja nayo. Kati ya mambo nyeti yanayopaswa kupewa kipaumbele katika bunge la katiba ni hili suala la Tume Huru Ya Uchaguzi.Ni wakati muafaka kwa sasa kuwashinikiza wawakilishi wetu kuhakikisha jambo hili linajadiliwa kwa upana wake katika bunge la katiba bila kusahau maoni ya wadau wa demokrasia nchini.
Sawa kabisa.
Ikumbukwe hii ndio siri pekee ambayo watawala hawataki igusiwe,Maana Tume huru ndio itakayoibua Serikali mpya, Kwa maana ya Sera za Chama.
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
68
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 68 145
Bila katiba mpya tume huru ya uchaguzi ni usanii tu. Bila ccm kuondoka madarakani katiba mpya ni ndoto tu.

CHADEMA wakiingia madarakani 2015 jambo la kwanza katiba mpya, baadaye tume huru ya uchaguzi

Mungi usiseme hivo.
Maana bila tume Huru Chadema haitaweza kushika Dola, Tume huru ndio njia pekee iliyobaki kuleta Sura Mpya katiks Tanzania.
Kwa Mantiki hii isichukuliwe tu kirahisi bali kwa kulitia msizitizo ili tuweze kufikia Mabadiliko
 
Last edited by a moderator:
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Mkuu Mungi,

Mleta mada anajua bila tume huru kutaendelea kuwapa magamba mwanya wa kuiba kura zaidi hasa kwa ubabe wa wakurugenzi kutangaza kibabe matoke feki huku wakiachia mahama hukumu.

Wewe unaamini tume huru kupatikana baada ya cdm kuchukua madara. Tunaitaji mkakati hapa wa nini kifanyike.
kwa sasa tutafanya utaratibu wa nguvu ya umma kulinda kura. Hakuna ujanja mwingine
 
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
4,726
Likes
68
Points
145
Apolinary

Apolinary

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
4,726 68 145
kwa sasa tutafanya utaratibu wa nguvu ya umma kulinda kura. Hakuna ujanja mwingine
kwa namna hatutaweza ukizingatia ccm wanna njia nyingi za kuiba
 

Forum statistics

Threads 1,251,600
Members 481,811
Posts 29,777,620