Tumbo kuunguruma, nini tatizo


M

Misosi

Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
85
Likes
3
Points
13
M

Misosi

Member
Joined Sep 17, 2010
85 3 13
Wadau naomba msaada wenu, tumbo langu linaunguruma sana hadi nakosa amani, halafu nikienda haja sipati kitu na pia shemu ya chini ya tumbo na kiuno nahisi maumivu,na tumbo linakuwa kama limejaa gesi. ni nini tatizo?? na nini dawa yake? ahsanteni wandugu.
 
C

CLAY KITUMBOY

Senior Member
Joined
Sep 8, 2009
Messages
111
Likes
0
Points
0
C

CLAY KITUMBOY

Senior Member
Joined Sep 8, 2009
111 0 0
wewe ni mwanamke au mwanamme?
 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
94
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 94 145
minyoo hiyo kula dawa ya minyoo
 
L

lily

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
229
Likes
1
Points
0
L

lily

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
229 1 0
njaaaaaaa tafuta ugali wa nguvu
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,988
Likes
5,383
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,988 5,383 280
Wadau naomba msaada wenu, tumbo langu linaunguruma sana hadi nakosa amani, halafu nikienda haja sipati kitu na pia shemu ya chini ya tumbo na kiuno nahisi maumivu,na tumbo linakuwa kama limejaa gesi. ni nini tatizo?? na nini dawa yake? ahsanteni wandugu.
Tumbo kuunguruma ni gesi ipo tumboni inaonyesha unakaa muda mrefu bila ya kula ndio maana tumbo lako linakuwa lianunguruma kwa mshindo. lakini sio madhara basi hiyo inakukera wee. Jambo la pili ni kwa kutopata haja kubwa inategemea ulaji wako wa chakula jaribu kubadilisha

mlo wako wa kila siku usipendele kula chakula cha aina moja kila siku. Jambo la tatu ni kuwa hiyo sehemu ya chini ya tumbo na kiuno unasikia maumivu hiyo ni dalili ya ugonjwa aidha Bawasiri kwa kiingereza inaitwa Hemorrhoids ( Hemorrhoids (bawasir) -
HulChul.NET
) Nakushauri nenda kamuone Daktari atakupa dawa itakayo weza kukusaidia .



angalia unapokwenda haja kubwa ukimaliza jiangalie kwa kutumia kioo weka chini unaweza kuona kinyama kimetokeza sehemu yako ya siri,ujuwe kuwa una maradhi hayo ya Bawasiri au kwa jina lingine Futuru kikundu ( ( Hemorrhoids ) ukikiona hicho kikundu nenda upesi kamuone Daktari akufanyie Oparesheni ya kukiondowa hicho kikundu asante.
 
M

Misosi

Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
85
Likes
3
Points
13
M

Misosi

Member
Joined Sep 17, 2010
85 3 13
tumbo kuunguruma ni gesi ipo tumboni inaonyesha unakuwa muda mrefu bila ya kula ndio maanatumbo lako linakuwa lianunguruma kwa mshindo. Lakini sio madhara basi hiyo inakukera wee. Jambo la pili ni kuwa kutopata haja inategemea ulaji wako wa chakula jaribu kubadilisha

mlo wako wa kila siku usipendele kula chakula cha aina moja kila siku. Jambo la tatu ni kuwa hiyo sehemu ya chini ya tumbo na kiuno unasikia maumivu hiyo ni dalili ya ugonjwa aidha bawasiri kwa kiingereza inaitwa hemorrhoids ( hemorrhoids (bawasir) -
hulchul.net) nakushauri nenda kamuone daktari atakupa dawa itakayo weza kukusaidia .

angalia unapokwenda haja kubwa ukimaliza jiangalie kwa kutumia kioo weka chini unaweza kuona kinyama kimetokeza sehemu yako ya siri,ujuwe kuwa una maradhi hayo ya bawasiri au kwa jina lingine futuru kikundu ( ( hemorrhoids ) ukikiona hicho kikundu nenda upesi kamuone daktari akufanyie oparesheni ya kukiondowa hicho kikundu asante.
nashukuru sana mkuu. Ntafanyia kazi ushauri wako. Ahsante
 
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2009
Messages
255
Likes
10
Points
35
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2009
255 10 35
Mkuu, Kwa nchi zetu hizi hasa matatizo ya tumbo yanatokana na vitu tunavyokula na maji tunayokunywa. Mimi nataka nikushauri tu ndugu yangu. Dalili zako ni tumbo kujaa gesi, kuunguruma na kwenda haja kidogo tena yenye vitu kama makamasi, kama ni hivyo bila shaka utakuwa na Amoeba. Ameoba watu wengi sana wanaishi nao na kufikiri kuwa ni tatizo la kawaida, huwa tunawapata kutoka kwa maji tunayokunjwa. Sasa kama unaweza kamuone Daktari lakini pia kama huna uwezo tafuta dawa ya amoeba na utapona kabisa. natambua kuwa hali hii inakosesha raha sana, unaweza kuwa na hamu ya kula na ukitaka kula unakuta tumbo limejaa gesi. Fanya hivyo hali itarejea safi.Asante
 
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2009
Messages
255
Likes
10
Points
35
K

kasyabone tall

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2009
255 10 35
Mkuu, utakuwa na tatizo la kuvamiwa na amoeba. Dalili zake ni tumbo kujaa gesi na kuunguruma, kutoa haja kidogo inayoambatana na vitu kama makamasi na hewa. Kwa huku katika tropical hili ni tatizo sana. Sasa kama utaweza muone daktari lakini unaweza kutafuta dawa ya amoeba na ukatumia na kuwa shwari kabisa. Hali hii najua kuwa inakosesha raha sana, kwani unaweza kutamani kula na unapotaka kula unakuta tumbo limejaa gesi.

Amoebiasis is an infection in the bowel, particularly the colon, characterized by diarrhea. This infection can be fatal in infant and to older people with low resistance. The main risk is due to dehydration from the loss of fluid.
Symptoms of Amoebiasis :

  • Abdominal pain with an urge to go to the bathroom frequently.
  • Fever and diarrhea which frequently accompanied with blood and/or mucous discharge.
  • Sometimes diarrhea alternates with bouts of constipation, with one occurring for several days, followed by the other.
  • When diarrhea becomes yellow containing neither mucous nor blood but is foamy, this is known as Giardia, an illness brought on by different type of microscopic parasite. When you have fever and bloody diarrhea, the infection is not caused by amoebas, but by bacteria and it is called Shigella.
Causes of Amoebiasis :

  • Both the bacterial and amoebic form of dysentery are usually spread by food or water that is contaminated with fecal matter of infected individual.
  • Tropical climate favors the spread of disease because of the abundance of insects that act as carriers of the disease causing organisms.


Recommended Treatment for Amoebiasis :

  • Take generous amount of Garlic and Bee propolis for 10 to 15 days, or more if necessary. Garlic and Bee propolis are both potent natural antibiotic.
  • Drink lots of fluid or hydrating liquid.
If you suffer from Shigella and other bacterial infections, the same treatment is recommended.
Sometimes amoebas can pass into the liver and cause hepatic abscesses(forming pockets of pus), which manifest themselves through pain on the right side of the stomach or chest. It also causes pain when walking.
Nakushauri upate dawa za kutibu Amoeba. Kama utapenda nikuambie dawa yake nitumie private message nitakujibu haraka sana bila malipo.
 
M

Misosi

Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
85
Likes
3
Points
13
M

Misosi

Member
Joined Sep 17, 2010
85 3 13
Mkuu, utakuwa na tatizo la kuvamiwa na amoeba. Dalili zake ni tumbo kujaa gesi na kuunguruma, kutoa haja kidogo inayoambatana na vitu kama makamasi na hewa. Kwa huku katika tropical hili ni tatizo sana. Sasa kama utaweza muone daktari lakini unaweza kutafuta dawa ya amoeba na ukatumia na kuwa shwari kabisa. Hali hii najua kuwa inakosesha raha sana, kwani unaweza kutamani kula na unapotaka kula unakuta tumbo limejaa gesi.

Amoebiasis is an infection in the bowel, particularly the colon, characterized by diarrhea. This infection can be fatal in infant and to older people with low resistance. The main risk is due to dehydration from the loss of fluid.
Symptoms of Amoebiasis :

  • Abdominal pain with an urge to go to the bathroom frequently.
  • Fever and diarrhea which frequently accompanied with blood and/or mucous discharge.
  • Sometimes diarrhea alternates with bouts of constipation, with one occurring for several days, followed by the other.
  • When diarrhea becomes yellow containing neither mucous nor blood but is foamy, this is known as Giardia, an illness brought on by different type of microscopic parasite. When you have fever and bloody diarrhea, the infection is not caused by amoebas, but by bacteria and it is called Shigella.
Causes of Amoebiasis :

  • Both the bacterial and amoebic form of dysentery are usually spread by food or water that is contaminated with fecal matter of infected individual.
  • Tropical climate favors the spread of disease because of the abundance of insects that act as carriers of the disease causing organisms.


Recommended Treatment for Amoebiasis :

  • Take generous amount of Garlic and Bee propolis for 10 to 15 days, or more if necessary. Garlic and Bee propolis are both potent natural antibiotic.
  • Drink lots of fluid or hydrating liquid.
If you suffer from Shigella and other bacterial infections, the same treatment is recommended.
Sometimes amoebas can pass into the liver and cause hepatic abscesses(forming pockets of pus), which manifest themselves through pain on the right side of the stomach or chest. It also causes pain when walking.
Nakushauri upate dawa za kutibu Amoeba. Kama utapenda nikuambie dawa yake nitumie private message nitakujibu haraka sana bila malipo.
NASHUKURU MKUU, NIMESHAKUTUMIA PM. Ahsante sana kwa ushauri.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,759
Likes
2,746
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,759 2,746 280
Ngiri au nguruwe!!
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,800
Likes
982
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,800 982 280
labda una kula bila kupangilia muda yaani huna muda maalum wa kula au unakula huku unakunwa maji muda huo huo. hata mimi nilikuwa natatizo hilo mkuu ila sasa hivi limekacha. embujaribu kuweka time ya kula , kama ni saa saba usiwe unapitiliza paka saa kumi na usinywe maji hadi nusu saa ipite baada ya kupiga msosi.
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,166
Likes
2,484
Points
280
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,166 2,484 280
labda una kula bila kupangilia muda yaani huna muda maalum wa kula au unakula huku unakunwa maji muda huo huo. hata mimi nilikuwa natatizo hilo mkuu ila sasa hivi limekacha. embujaribu kuweka time ya kula , kama ni saa saba usiwe unapitiliza paka saa kumi na usinywe maji hadi nusu saa ipite baada ya kupiga msosi.
oooohhh realy.. mimi sina matatizo ya tumbo lakini muda wa kula siupangiliagi kabisa.. kuanzia asubuhi mpaka kwenye saa tisa nakula nikipata muda.. lakini jioni lazima nikae chini nipumzike nile vizuri.... :smile:
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,800
Likes
982
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,800 982 280
oooohhh realy.. mimi sina matatizo ya tumbo lakini muda wa kula siupangiliagi kabisa.. kuanzia asubuhi mpaka kwenye saa tisa nakula nikipata muda.. lakini jioni lazima nikae chini nipumzike nile vizuri.... :smile:


fanyia kazi alafu uangalie kama tatizo litaendelea
 
M

Misosi

Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
85
Likes
3
Points
13
M

Misosi

Member
Joined Sep 17, 2010
85 3 13
fanyia kazi alafu uangalie kama tatizo litaendelea
Nashukuru Mkuu ntafanyia kazi hasa hili la maji ila kwa upande wa muda wa ula kwa kweli muda wangu upo fixed sana sbb kila siku saa sita kamili nakula lunch saa kumi na mbili kamili napata dinner na hunywa maji immediately baada ya kula labda hapa ndipo nakosea. Thanks
 
M

massawe7

Member
Joined
Oct 28, 2011
Messages
10
Likes
0
Points
0
M

massawe7

Member
Joined Oct 28, 2011
10 0 0
Nina tatizo sugu la tumbo kunguruma na kujisikia haja kubwa kila mara, je kuna anayejua tiba ama tiba mbadala sababu nimetumia dawa nyingi za hospital bila mafanikio
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
31,991
Likes
13,628
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
31,991 13,628 280
Dalili za Amoeba na upungufu wa nguvu za kiume,tiba subiri mzizimkavu
 
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2008
Messages
7,080
Likes
20
Points
0
Mwanajamii

Mwanajamii

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2008
7,080 20 0
umekunywa maji ya moshi ambayo tumezoea kukinga tu kwenye bomba na kuendelea,pia pale moshi zile mboga mboga zinazouzwa mjini pale wanatumia ngao (dawa ya kupuliza mbu) ktk kukuzia mboga2 mashambani.acha kabisa kula ovyo

kwa sasa wewe unasumbuliwa na gesi nyingi sana tumboni.

CHA KUFANYA............nenda kapime choo ktk hospitali zinazoeleweka, usitumie dawa za gesi,kwani gesi ni matokeo ya constipation

..................................nenda pale mombasa stoo mjini moshi karibu na NMB mandela.au watafute wamasai

huna tatizo la nguvu za kiume kama huyo kiungo cha kujisaidia alivo comment hapo juu...nin hiyo gesi tu labda yeye ndio chakula/shoga.
 
rifwima

rifwima

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2010
Messages
484
Likes
52
Points
45
rifwima

rifwima

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2010
484 52 45
Dawa yake ni kunya tu. Mara tano kwa kutwa kwa mda wa mwezi mzima tatizo lako litakoma kabisa. Huna tatizo ila umejaza haja kubwa tumboni. Acha uzembe wa kutokwenda toilet.
 
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2010
Messages
4,563
Likes
370
Points
180
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2010
4,563 370 180
Dawa yake ni kunya tu. Mara tano kwa kutwa kwa mda wa mwezi mzima tatizo lako litakoma kabisa. Huna tatizo ila umejaza haja kubwa tumboni. Acha uzembe wa kutokwenda toilet.
Hivi uwezi kumjibu kwa busara ? Waswahili wanasema Mungu siyo Athumani. Nawe unaweza ukapatwa na gonjwa baya zaidi kuliko huyu unayemdhihaki. Chunga ulimi wako!
 

Forum statistics

Threads 1,252,262
Members 482,061
Posts 29,802,004