Tulichoambiwa Kuhusu Michango ya Shule ni Changa la Macho


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,518
Likes
27,451
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,518 27,451 280
Katika mwendelezo wa kuambiwa hakuna michango kwa watoto wetu kwanzia darasa la kwanza mpaka form four haviendani na uwalisia jione mwenyewe barua hii ya michango mbaya zaidi usishangae siku ya mitiani wanafunzi kuandikiwa ubaoni pia
 

Attachments:

King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,710
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,710 280
Ndio kusoma namba hiyo kimya kimya. Naona kila mahali ambapo kuna kiplonga kuna vikao vya kijiji kuhusu kuchangia madawati. Haina tofauti na hadithi ya vat, kuwa anaeilipa sio mteja ni mtoa huduma.
 
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2016
Messages
2,920
Likes
2,200
Points
280
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2016
2,920 2,200 280
Hivi Mwanahabari huru unalala saa ngapi muda wote uko JF
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Hicho kiwango mbona kidogo sana
 
Stockman

Stockman

Member
Joined
Sep 24, 2014
Messages
52
Likes
11
Points
15
Age
33
Stockman

Stockman

Member
Joined Sep 24, 2014
52 11 15
Jamani embu tubadilikieni watanzania wenzangu. Kuchangia tu gharama ndogo kwa ajili ya elimu ya watoto wetu nayo ni shida. Hii ndio moja ya misingi ya elimu ya kujitegemea. Tusikae na kungoja kila kitu kifanywe na Serikali yetu. Nafikiri tungekaa na kujiuliza gharama ambazo huwa mara nyingi tunazipoteza katika mambo ambayo hayana msingi na si kwenye suala la elimu.
Wazee wa busara waliwahi sema: Kama unafikiria elimu ni ghali sana basi jaribu ujinga.

Nawatakia siku njema ndugu zangu.
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,477
Likes
4,334
Points
280
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,477 4,334 280
Tatizo sio kuchangia tatizo ni kutofanana kwa maagizo ya viongozi yaan instruction of X in one hand and implementatio of Y basis in other hand. Tunashauri wawe wazi kuwa elimu ni ya kuchangia!!
 
F

f2rk

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
403
Likes
175
Points
60
F

f2rk

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
403 175 60
Tuweke wazi basi kwamba ni lazima kuchangia siyo majukwaani tunahubiri elimu bure wakati uhalisia hauko hivyo! Mitihani ya watoto Msingi inaandikwa ubaoni siku hizi
 
G

Godfrey-K

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2016
Messages
1,459
Likes
1,928
Points
280
Age
48
G

Godfrey-K

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2016
1,459 1,928 280
Jamani embu tubadilikieni watanzania wenzangu. Kuchangia tu gharama ndogo kwa ajili ya elimu ya watoto wetu nayo ni shida. Hii ndio moja ya misingi ya elimu ya kujitegemea. Tusikae na kungoja kila kitu kifanywe na Serikali yetu. Nafikiri tungekaa na kujiuliza gharama ambazo huwa mara nyingi tunazipoteza katika mambo ambayo hayana msingi na si kwenye suala la elimu.
Wazee wa busara waliwahi sema: Kama unafikiria elimu ni ghali sana basi jaribu ujinga.

Nawatakia siku njema ndugu zangu.
Tatizo si kuchangia, tatizo ni kuaminushwa kuwa serikali itafanya kila kitu, ilipo ingia awamu ya 5 tulitangaziwa kuwa serikali itabeba gharama zote, hivyo itangaze kuwa imeshindwa kubeba gharama hizo na wananchi tuanze kuchangia.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
21,602
Likes
63,405
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
21,602 63,405 280
OMG!!!!!!

So watu wasitoe hata senti tano wakati na school fees hawalipi, be serious kwa kweli.
 
Nyamtalakyono

Nyamtalakyono

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2015
Messages
708
Likes
421
Points
80
Nyamtalakyono

Nyamtalakyono

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2015
708 421 80
Ndio kusoma namba hiyo kimya kimya. Naona kila mahali ambapo kuna kiplonga kuna vikao vya kijiji kuhusu kuchangia madawati. Haina tofauti na hadithi ya vat, kuwa anaeilipa sio mteja ni mtoa huduma.
Hizo fedha hazitoki kwa mzazi. Hizo ni fedha zinatoka kwenye ruzuku ya uendeshaji (capitation grand) kifungu cha mitihani. We kwa akili zako unadhani anachangishwa mzazi? Pole sana, acha makelele kila kitu mtaisoma namba. Mnawaza uchochezi tu.
 
K

KMANGA

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2014
Messages
675
Likes
192
Points
60
K

KMANGA

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2014
675 192 60
Jamani embu tubadilikieni watanzania wenzangu. Kuchangia tu gharama ndogo kwa ajili ya elimu ya watoto wetu nayo ni shida. Hii ndio moja ya misingi ya elimu ya kujitegemea. Tusikae na kungoja kila kitu kifanywe na Serikali yetu. Nafikiri tungekaa na kujiuliza gharama ambazo huwa mara nyingi tunazipoteza katika mambo ambayo hayana msingi na si kwenye suala la elimu.
Wazee wa busara waliwahi sema: Kama unafikiria elimu ni ghali sana basi jaribu ujinga.

Nawatakia siku njema ndugu zangu.
Tatizo sio kuchangia ila maagizo na taarifa zinazotolewa na Serikali yenyewe zinakinzana na kuwachanganya wananchi. Serikali inasema kila mwezi inatenga shilingi bilioni 18.77 kwa ajili ya kugharamia elimu. Hizo fedha zinakwenda wapi na zinatumika kugharamia nini. Ni lazima wananchi wahoji mambo kama hayo vinginevyo kila jambo litakuwa linafanywa ndivyo sivyo.
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,727
Likes
2,226
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,727 2,226 280
Government policy is clear; no michango ya elimu, period. If there is any violation it should be treated as isolated case unlike what the thread is trying to imply.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,706
Likes
47,404
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,706 47,404 280
Kuna watu walijidanganya elimu ni bure.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,706
Likes
47,404
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,706 47,404 280
Jamani embu tubadilikieni watanzania wenzangu. Kuchangia tu gharama ndogo kwa ajili ya elimu ya watoto wetu nayo ni shida. Hii ndio moja ya misingi ya elimu ya kujitegemea. Tusikae na kungoja kila kitu kifanywe na Serikali yetu. Nafikiri tungekaa na kujiuliza gharama ambazo huwa mara nyingi tunazipoteza katika mambo ambayo hayana msingi na si kwenye suala la elimu.
Wazee wa busara waliwahi sema: Kama unafikiria elimu ni ghali sana basi jaribu ujinga.

Nawatakia siku njema ndugu zangu.
Sio shida kabisa, cha msingi tusitangaziwa kuwa elimu ni bure.
 
M

Mbadala sahihi

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
281
Likes
138
Points
60
Age
36
M

Mbadala sahihi

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
281 138 60
Jamani embu tubadilikieni watanzania wenzangu. Kuchangia tu gharama ndogo kwa ajili ya elimu ya watoto wetu nayo ni shida. Hii ndio moja ya misingi ya elimu ya kujitegemea. Tusikae na kungoja kila kitu kifanywe na Serikali yetu. Nafikiri tungekaa na kujiuliza gharama ambazo huwa mara nyingi tunazipoteza katika mambo ambayo hayana msingi na si kwenye suala la elimu.
Wazee wa busara waliwahi sema: Kama unafikiria elimu ni ghali sana basi jaribu ujinga.

Nawatakia siku njema ndugu zangu.
kwan hujaelewa hoja yake au? yeye anajarbu kulinganisha wanacho kisema watalawa na uhalisia wa mambo
 
Ng'egera

Ng'egera

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
767
Likes
372
Points
80
Age
41
Ng'egera

Ng'egera

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
767 372 80
Jamani embu tubadilikieni watanzania wenzangu. Kuchangia tu gharama ndogo kwa ajili ya elimu ya watoto wetu nayo ni shida. Hii ndio moja ya misingi ya elimu ya kujitegemea. Tusikae na kungoja kila kitu kifanywe na Serikali yetu. Nafikiri tungekaa na kujiuliza gharama ambazo huwa mara nyingi tunazipoteza katika mambo ambayo hayana msingi na si kwenye suala la elimu.
Wazee wa busara waliwahi sema: Kama unafikiria elimu ni ghali sana basi jaribu ujinga.

Nawatakia siku njema ndugu zangu.
 
mndorwe

mndorwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
2,478
Likes
815
Points
280
mndorwe

mndorwe

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
2,478 815 280
OMG!!!!!!

So watu wasitoe hata senti tano wakati na school fees hawalipi, be serious kwa kweli.
Mtukufu alisema alivyo sema bure ni bure kwelkwel.....sasa hiki ni nin?
 
Ilankunda1234

Ilankunda1234

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
3,901
Likes
3,102
Points
280
Age
48
Ilankunda1234

Ilankunda1234

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
3,901 3,102 280
Jamani embu tubadilikieni watanzania wenzangu. Kuchangia tu gharama ndogo kwa ajili ya elimu ya watoto wetu nayo ni shida. Hii ndio moja ya misingi ya elimu ya kujitegemea. Tusikae na kungoja kila kitu kifanywe na Serikali yetu. Nafikiri tungekaa na kujiuliza gharama ambazo huwa mara nyingi tunazipoteza katika mambo ambayo hayana msingi na si kwenye suala la elimu.
Wazee wa busara waliwahi sema: Kama unafikiria elimu ni ghali sana basi jaribu ujinga.

Nawatakia siku njema ndugu zangu.
Wewe unapinga agizo oa rais sasa
 
Stockman

Stockman

Member
Joined
Sep 24, 2014
Messages
52
Likes
11
Points
15
Age
33
Stockman

Stockman

Member
Joined Sep 24, 2014
52 11 15
Sio napinga agizo la Rais bali naliunga mkono. Na linapokuja suala la jamii kushirikishwa katika kuchangia kwa hiari gharama ndogo katika kuboresha huduma za msingi za kijamii ikiwa pamoja na elimu basi hatuna budi kufanya hivyo. Ndio maana kuna michango ya hiari kwa ajili ya ununuzi wa madawati kwa ajili ya shule zetu. Nalo utasema ni jukumu la serikali peke yake? Ebu tubadilikieni tuache lawama na tujenge nchi yetu kwa pamoja.
 

Forum statistics

Threads 1,237,587
Members 475,561
Posts 29,294,135