Tukutane hapa wapenda music wenye asili ya Congo | Page 14 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tukutane hapa wapenda music wenye asili ya Congo

Discussion in 'Entertainment' started by Adolph hitler jr, Dec 22, 2016.

  1. Adolph hitler jr

    Adolph hitler jr JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2016
    Joined: Nov 5, 2016
    Messages: 1,788
    Likes Received: 1,522
    Trophy Points: 280
    Ni muda mwingine tena tukutane hapa wale wapenda Muziki (Music) wenye asili ya Ki-kongo unaojumuisha:-
    1:- Bolingo.
    2:- Zouk.
    3:- Sukuos.
    4:- Kiringala.
    5:- Kikasai.
    6:- n.k
    Kwa malengo ya kupeana taarifa na burudani mbalimbali kuhusiana na Music huu kama vile :-
    - Taarifa za wasanii mbalimbali wanaoimba aina hii ya Muziki..
    - Kubadilishana Videos,Audio na Image za miziki mbalimbali...
    - Kutaarifiana kuhusu wana-mziki wapya na wa kale...
    - Kupeana tafsiri Congo to Swahili..
    - N.k
    NOTE
    - Lugha yeyote inaruhusiwa ikiwemo Kikongo,Kifaransa na Kiswahili..
    - Music wa kizazi chochote tajwa hapo juu ruksa kuzungumzia na kuweka Video, Audio au picture yake. ..

    KARIBUNI SANA (WELCOME).
     
  2. Masiya

    Masiya JF-Expert Member

    #261
    Jan 2, 2017
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 2,972
    Likes Received: 1,575
    Trophy Points: 280
    Kuna jina limetajwa mara moja au mbili kwenye michango iliyotangulia. Mimi nasema hawavumi lakini wapo. Simaro Masiya Lutumba hii ni ngome ya TP OK Jazz (1961-1993) na Bana OK (1994 hadi leo). Virtuoso wa rythm guitar-Micra Jazz 1958, Congo Jazz 1959-60 kabla ya kualikwa na Franco 1961 kumreplace Bholen alyekwenda Negro Success (1961). Huenda akawa mtunzi bora wa nyimbo aliyewahi kutokea DRC (Mabele, Ebale ya Zaire, Mbongo, Maya, nk) ameimbisha waimbaji wengi wakuu wa DRC-karibu wote wa OK Jazz, Papa Wemba, Pepe Kale, Koffi Olomide, Mbilia Bell, Fere Gola etc). Kwa wapenzi wa OK Jazz Luambo (Franco) na Lutumba (Simaro) ni kama pande mbili za shillingi (baada ya kuondoka kwa Vicky Longomba around 1970 aliyeanzisha Lovy du Zaire). Simaro ni poet na philosopher. Ni Mzee ameshapiga miaka 78- na kila mwaka kwa miaka isiyopungua 5 sasa ikifika mwezi March hufanyiwa Birthday Party-na nyimbo zake hutawala akipiga yeye au nguli wengine wakishiriki. Familia ya Luambo ilipomsimamisha kuwa President wa OK Jazz (1993/94)-ndio ulikuwa mwisho wa TP OK Jazz ile tunayoifahamu kwani wanamuziki karibu wote waliondoka na Papa Lutumba na kuanzisha Bana OK (Madilu alikwenda solo).
     
  3. JipuKubwa

    JipuKubwa JF-Expert Member

    #262
    Jan 2, 2017
    Joined: Jun 1, 2013
    Messages: 1,732
    Likes Received: 1,135
    Trophy Points: 280
    Nipo ofisini kwangu hapa mwanzo mwisho nakula bolingo tu.
     
  4. Roga Roga

    Roga Roga JF-Expert Member

    #263
    Jan 4, 2017
    Joined: Dec 20, 2013
    Messages: 376
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Nashukuru kuvutwa huku............akiwa WMMM au akiwa solo?
     
  5. m

    mtoto wa mjin JF-Expert Member

    #264
    Jan 4, 2017
    Joined: Oct 15, 2016
    Messages: 289
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 60
    Wakuu mwenye audio ya probleme sur probleme ya extra musica aiweke...yaan hawa jamaa hawatopiga rumbha kali kama hii...labda kidogoo panique tottalle
     
  6. Roga Roga

    Roga Roga JF-Expert Member

    #265
    Jan 4, 2017
    Joined: Dec 20, 2013
    Messages: 376
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    composer roga roga ni shiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiida
     
  7. h

    ho chi minh JF-Expert Member

    #266
    Jan 5, 2017
    Joined: Sep 27, 2016
    Messages: 9,240
    Likes Received: 55,784
    Trophy Points: 280
    Sijawahi kupenda bongo fleva hata siku moja,
    Sijajua ni umri ama kitu gani.
    Kuna watu kama Soki Vangu hazungumzwi,
    Michelino mavatiku Vusi ni hatari kwenye solo,
    Lengi Lenga, Dindo Yogo, Djo Mpoy, Carlito Lassa, Josk Kiambukuta, Yollou Mabiala, Ya Ntesa Dalients, Mangwana na wengineo wengi tu.
    Orch Kiam, Viva makale, Zaiko langalanga, Orch Veve, Wana sosoliso, Tp ok jazz, African sukisa, mangelepa, shamashama, afrisa international, Sokous stars, soukous master, empire Bakuba, Wenge musica bcbg, extra musica, Loketo, Matchatcha!
    Jamaa wameanzia mbali sana, wana ushindani wa kweli, wanaipenda kazi yao,
    Jamaa waliburudisha, wanaburudisha na wataburudisha.
     
  8. Mulama

    Mulama JF-Expert Member

    #267
    Jan 6, 2017
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 2,149
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Super Mazembe, Lipua Lipua
     
  9. homboyz

    homboyz Senior Member

    #268
    Jan 6, 2017
    Joined: Oct 19, 2016
    Messages: 114
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 60
    YouTube
     
  10. milangomitatu

    milangomitatu JF-Expert Member

    #269
    Jan 6, 2017
    Joined: Nov 30, 2016
    Messages: 249
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    Jamaa upo vizuri Big up
     
  11. milangomitatu

    milangomitatu JF-Expert Member

    #270
    Jan 6, 2017
    Joined: Nov 30, 2016
    Messages: 249
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    Napenda Sana kizazi cha 3 ila cha 5 ndo cha mwisho katika vizazi vyote ulivyotaja katika muziki mzuri
     
  12. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #271
    Jan 6, 2017
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 739
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 60
    Sikiliza shughuli nzito ya Nguli the Best ATALAKU the BEST ANIMATOR kwetu huku tunasemaga Rapper au M-ghani jina lake ROBERTO WUNDA EKOKOTA bahati mbaya sana ilibidi asitishe CAREER yake ya muziki baada ya kufanyiwa operesheni ya koo.

    Alikuwa ni MBISHI ananata na BITI balaaa. Msikilize hapa jinsi alivyokuwa anakomaa na Gitaa la Solo la Prince Makaba. Tuianze weekend na kibao hichi murua cha DJINO chao WENGE MUSICA maana hapa ilikuwa ni DREAM TEAM haijawahi kutokea na haitakuja kutokea ndani ya CONGO DRC na Ukanda huu wa Maziwa Makuu humu ndani vilikuwa vimesimama vichwa haswaaa Kuanzia JB MPIANA MUKULU SOUVERAIN PREMIER PAPA NA CHERRY PAPA DAIDA MZEE WA WENGE BCBG SIKU HIZI; NGIAMA MAKANDA WERRASON LE ROI DE LA FORRET PAPA NA EXAUCEE IGWEEEEE! MZEE WA WENGE MUSICA MAISON MERE SIKU HIZI; PRINCE ALLAIN MAKABA (SOLO); BLAISE BULA ENGINEER WENYEWE WAFARANSA WANASEMA INGENIEUR; DIDIER MASELA (BASS GUITAR);ADOLPHE DOMINGUEZ MZEE WA WENGE TONYA TONYA SIKU HIZI.

     
  13. Masiya

    Masiya JF-Expert Member

    #272
    Jan 6, 2017
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 2,972
    Likes Received: 1,575
    Trophy Points: 280
    Hapo penye nyekundu. Mkuu ilikuwa ni timu nzuri na bora lakini kusema haijawahi na wala haitatokea naamini hayo ni mahaba. Mimi nikiangalia kutoka generation ya kwanza hadi hii ya tano (kiuhalisia hawa ni extension ya generation ya 4) sifa ya bendi bora naipa TP OK Jazz ambayo ilisheheni the best of the best katika kila idara (haya ndio mahaba yangu). Wenge Musica 4X4 nawakubali sana lakini TP OK Jazz ni habari tofauti kabisa.
     
  14. h

    ho chi minh JF-Expert Member

    #273
    Jan 6, 2017
    Joined: Sep 27, 2016
    Messages: 9,240
    Likes Received: 55,784
    Trophy Points: 280
    Umesema kweli kabisa!
    Upande wangu pia Tp ok jazz haitatokea tena!
    Ilikuwa na vichwa vikali tupu,
    Naamini ilikuwa ni bendi bora ya karne iliyopita ktk Afrika.

    Congo wana hazina na historia iliyotukuka ktk mziki.
    Kwa sasa nadhani bendi kongwe ni zaiko langalanga.
     
  15. Blaque

    Blaque Senior Member

    #274
    Jan 6, 2017
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Mwenye historia ya huyu mtu tafadhari
     

    Attached Files:

  16. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #275
    Jan 6, 2017
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 739
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 60
    Yap kabisa nakubali TP OK JAZZ ilikuwa imekamilika na bora kila idara kwa wakati wake. Lakini kuna tofauti kidogo na Wenge Musica. Maana TP OK Jazz iliichukua muda na ilikuwa ikisajili wale bora kabisa muda baada ya muda. Lakini Wenge Musica ilikuwa kama "EVOLUTION" vijana wapya kabisaa wachanga na wasomi wa ngazi ya Chuo Kikuu wakiwa kabendi kao cha burudani wakati wa likizo wanapewa ushauri wanapewa moyo wanaambiwa acheni ndoto za kazi za kuajiriwa ifanyeni hii Wenge Musica ndiyo awe mwajiri wenu wanahamasika na wanakubali.
    Wanaishtua CONGO na DUNIA na kibao MULOLO wanakuja na generique mpya ya muziki unaochezeka siyo wa mchakamchaka kama Soukouss na pale mbele wanashambulia Jukwaa vijana wa Kiume Tu.Hama kwa hakika walikuwa ni wapya kila kitu kipya walikuwa kama wanatokea sayari nyingine. Huo ndiyo utofauti na upekee unaowatenganisha na wengine.
     
  17. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #276
    Jan 6, 2017
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    Lassie passer
     
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #277
    Jan 6, 2017
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,709
    Likes Received: 8,506
    Trophy Points: 280
    Pipina ya Jean bendeli mpiana.
     
  19. Masiya

    Masiya JF-Expert Member

    #278
    Jan 6, 2017
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 2,972
    Likes Received: 1,575
    Trophy Points: 280
    Mkuu kwako OK Jazz ndiyo ime Evolve na Wenge ni Revolution. Walikuja na mapigo tofauti kabisa na ndiyo maana wao ndio waanzilishi ya generation ya 4. Lakini kama wewe ni wazamani OK Jazz iliingia ulingoni 1956-vijana 6 na Franco akiwa about 18 nao magoma yao yalibadilisha mziki wa kongo ingawa wote walikuwa wanamuziki wa Studio Loningisa ya Mgriki Papa Demitrou. Mwanamuziki aliyeanzia kujifunza band music ndani ya OK Jazz nafikiri ni Prince Youlou Mabiala pekee 1964 au 66 (aliletwa kwa sauti yake). Wengine nafikiri wote waliobaki wameingia OK Jazz wakiwa wanamuziki wa muda. Nikitaka kusikiliza mziki wa vijana basi natua the wenge clan na nikitaka kusikiliza mziki uliotukuka basi nawasilikiza TP OK Jazz (Bana OK) clan.
     
  20. n

    ngajone JF-Expert Member

    #279
    Jan 6, 2017
    Joined: Jan 9, 2015
    Messages: 448
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 60
    Me mkuu bado nina ukakasi wa kujua mwanamuziki GATHO kama alikufa au alifungwa maana kipindi kile taarifa zilikuwa zinakanganya sana mala wengine waseme alikufa mara wengine waseme alifungwa kwa ukweli natamani kujua GATHO alipoteaje kwenye Muziki ghafla
     
  21. Vitaimana

    Vitaimana JF-Expert Member

    #280
    Jan 6, 2017
    Joined: Nov 2, 2013
    Messages: 3,563
    Likes Received: 781
    Trophy Points: 280
    Umeisahau Beya
     
Loading...