Tujiunge na kuanzisha JAMII FARM


Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
613
Likes
10
Points
0
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
613 10 0
Wana JF!

Katika kuonyesha KILIMO KWANZA kwa vitendo, nimekuwa na wazo kwamba wana JF tunaweza kuunganisha nguvu zetu na kuwa na shamba la kisasa litakaloitwa JAMII FARM. Shamba hili liwe kumbwa sana na linapaswa kuwa la mfano. Shamba hili liwe na mifugo mbalimbali (kuku wa aina zote, ng'ombe (maziwa na nyama), mbuzi, bata mzinga na wengineo; pamoja na bustani za mboga mbalimbali. Hili ni wazo, nakaribisha mawazo ya wengine. Tuwaweza kutumia mfumo wa kuwa na hisa na watu kununua hisa.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,665
Likes
5,640
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,665 5,640 280
Kilimo Kwanza ni nini? Nini misingi na malengo yake? Wakulima wadogo na wa kati wamefikiriwaje? Ukijibu maswali haya,ndio uje tupange huo mpango wako.
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,432
Likes
4,115
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,432 4,115 280
Wana JF!

Katika kuonyesha KILIMO KWANZA kwa vitendo, nimekuwa na wazo kwamba wana JF tunaweza kuunganisha nguvu zetu na kuwa na shamba la kisasa litakaloitwa JAMII FARM. Shamba hili liwe kumbwa sana na linapaswa kuwa la mfano. Shamba hili liwe na mifugo mbalimbali (kuku wa aina zote, ng'ombe (maziwa na nyama), mbuzi, bata mzinga na wengineo; pamoja na bustani za mboga mbalimbali. Hili ni wazo, nakaribisha mawazo ya wengine. Tuwaweza kutumia mfumo wa kuwa na hisa na watu kununua hisa.
Mkuu mbona umemsahau Mbuzi Katoliki !.
 
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
613
Likes
10
Points
0
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
613 10 0
Kilimo Kwanza ni nini? Nini misingi na malengo yake? Wakulima wadogo na wa kati wamefikiriwaje? Ukijibu maswali haya,ndio uje tupange huo mpango wako.
Inawezekana nisieleweke sana kwa kutumia kauli mbiu ya Kilimo Kwanza; lakini wazo langu linatokana na jinsi ninavyoona wana JF wengi wakitaka msaada wa kuanza kilimo na ufugaji. Hivyo badala ya kila mmoja kutafuta uwekezaji wa peke yake, nafikiri inaweza kuwa nafuu zaidi kwa kuunganisha nguvu. Haswa unapoangalia suala la kuajiri waatala, pembejeo za kilimo (kama tractors) n.k
 
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
5
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 5 135
Ni wazo, mdau na linaitaji uongozi wa JF ili kutuonganisha vizuri
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,665
Likes
5,640
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,665 5,640 280
QUOTE=Mgombezi:Inawezekana nisieleweke sana kwa kutumia kauli mbiu ya Kilimo Kwanza; lakini wazo langu linatokana na jinsi ninavyoona wana JF wengi wakitaka msaada wa kuanza kilimo na ufugaji. Hivyo badala ya kila mmoja kutafuta uwekezaji wa peke yake, nafikiri inaweza kuwa nafuu zaidi kwa kuunganisha nguvu. Haswa unapoangalia suala la kuajiri waatalam, pembejeo za kilimo (kama tractors) n.k

Kama ni ivyo,umeeleweka. Nadhani wadau watakupa mawazo mazuri zaidi ya namna gani ya kuimplement mpango huo. Ingawa kama mtoa wazo,ungekuja na mpango mkakati ulio kamili,then sisi wadau wengine tuujadili kwa kina.
 
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
613
Likes
10
Points
0
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
613 10 0
QUOTE=Mgombezi:Inawezekana nisieleweke sana kwa kutumia kauli mbiu ya Kilimo Kwanza; lakini wazo langu linatokana na jinsi ninavyoona wana JF wengi wakitaka msaada wa kuanza kilimo na ufugaji. Hivyo badala ya kila mmoja kutafuta uwekezaji wa peke yake, nafikiri inaweza kuwa nafuu zaidi kwa kuunganisha nguvu. Haswa unapoangalia suala la kuajiri waatalam, pembejeo za kilimo (kama tractors) n.k

Kama ni ivyo,umeeleweka. Nadhani wadau watakupa mawazo mazuri zaidi ya namna gani ya kuimplement mpango huo. Ingawa kama mtoa wazo,ungekuja na mpango mkakati ulio kamili,then sisi wadau wengine tuujadili kwa kina.
Asante Sana Nyandaigobeko kwa kunielewa maana nilihisi wazo linaweza kuleta mgongano wa kisiasa. Nafikiri hapa JF tuna wataalamu mbalimbali; hivyo basi kwa kutumia taaluma tulizonazo ninaamini tunaweza kufanya jambo la kihistoria kwa vizazi vyetu vijavyo.

Kwa mawazo yangu nafikiri tungeanza na upatikanaji wa ardhi isiyopungua hekari 1000; hivyo wadau tungeanza kuchangia hapa na kutoa mapendkezo ya eneo husika ambalo linaweza kufaa kwa mradi huu mkubwa.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,418
Likes
38,603
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,418 38,603 280
Ujamaa uliwashinda Warusi, je sisi tutauweza?
 
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,809
Likes
251
Points
180
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,809 251 180
Tukimwingiza hapa tunaweza tukaleta mtafaruku wa kidini; wantasema JF ni wakristu. Tusielekee huko!
Sasa huo ndo mfugo unaolipa zaidi So kama hautakuwepo hapo shambani mi naenda kwenye biashara zingine........ kwaheri shamba halina dili hilo halina pokoloko............
 
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
613
Likes
10
Points
0
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
613 10 0
Hivi shamba la ekari zaidi ya 1000 linaweza kupatikana wapi na utaratibu unaweza kuwa vipi katika kupata hati na gharama za umiliki.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,492
Likes
935
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,492 935 280
Wana JF!

Katika kuonyesha KILIMO KWANZA kwa vitendo, nimekuwa na wazo kwamba wana JF tunaweza kuunganisha nguvu zetu na kuwa na shamba la kisasa litakaloitwa JAMII FARM. Shamba hili liwe kumbwa sana na linapaswa kuwa la mfano. Shamba hili liwe na mifugo mbalimbali (kuku wa aina zote, ng'ombe (maziwa na nyama), mbuzi, bata mzinga na wengineo; pamoja na bustani za mboga mbalimbali. Hili ni wazo, nakaribisha mawazo ya wengine. Tuwaweza kutumia mfumo wa kuwa na hisa na watu kununua hisa.
Huko nyuma kuna mtu alitoa wazo hilo na tukaunga mkono sana, na baadhi tumeanza tayari kkwa vitendo wazo hili,kwa hiyo mzee inawezekana kwa gharama kidogo zaidi. Sisi tunakwenda kwa mfumo wa estate kubwa.

Eka 1000 ni ndogo mno na hata saa hizi naweza kukwambia ziko wapi kanunue/tukanunue.
 
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
613
Likes
10
Points
0
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
613 10 0
Huko nyuma kuna mtu alitoa wazo hilo na tukaunga mkono sana, na baadhi tumeanza tayari kkwa vitendo wazo hili,kwa hiyo mzee inawezekana kwa gharama kidogo zaidi. Sisi tunakwenda kwa mfumo wa estate kubwa.

Eka 1000 ni ndogo mno na hata saa hizi naweza kukwambia ziko wapi kanunue/tukanunue.
Malila nakushukuru kwa mchango wako; inaonekana tayari nyinyi mmeshajiunga na kuanzisha hiyo estate. Naweza kupata details za hicho kikundi ili nami niweze kujiunga.
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,370
Likes
89
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,370 89 145
Wazo zuri ,utekelezaji huwa mgumu.sisi waswahili huwa tunaunga mkono wa maneno matamu tu,then vitendo hatutekelezi hata chembe.mtafute malila and Co,watashauri ardhi kubwa ipo wapi Tz.
all the best,kwa sasa nimeamua kuanza na subsistence farming (eka 30tu) kilimo cha heka 1000Plus kitahitaji pesa nyingi,Tractors,Excavators na Combine Harvesters.
hapo ubia ndo utatakiwa
 
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
613
Likes
10
Points
0
Mgombezi

Mgombezi

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
613 10 0
Wazo zuri ,utekelezaji huwa mgumu.sisi waswahili huwa tunaunga mkono wa maneno matamu tu,then vitendo hatutekelezi hata chembe.mtafute malila and Co,watashauri ardhi kubwa ipo wapi Tz.
all the best,kwa sasa nimeamua kuanza na subsistence farming (eka 30tu) kilimo cha heka 1000Plus kitahitaji pesa nyingi,Tractors,Excavators na Combine Harvesters.
hapo ubia ndo utatakiwa
Ni kweli, lakini sasa ndio tunataka tuondoke kwenye maneno mengi vitendo vichache. Nimeleta wazo hili nikitegemea hapa JF kuna hazina za wataalamu hivyo tunaweza kushirikiana katika kujitengenezea huo mchakato na hatimaye kuweka katika utekelezaji.

Badala ya kutafuta wabia toka nje, hili tungeweza kuunganisha nguvu zetu sisi wenyewe.

Hivi maeneo ya Morogoro tunaweza kupata ardhi ya kutosha, vipi wadau wenye uzoefu na maeneo hayo. Kumbuka tunaangali hekari zaidi ya 1000.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Wana JF!

Katika kuonyesha KILIMO KWANZA kwa vitendo, nimekuwa na wazo kwamba wana JF tunaweza kuunganisha nguvu zetu na kuwa na shamba la kisasa litakaloitwa JAMII FARM. Shamba hili liwe kumbwa sana na linapaswa kuwa la mfano. Shamba hili liwe na mifugo mbalimbali (kuku wa aina zote, ng'ombe (maziwa na nyama), mbuzi, bata mzinga na wengineo; pamoja na bustani za mboga mbalimbali. Hili ni wazo, nakaribisha mawazo ya wengine. Tuwaweza kutumia mfumo wa kuwa na hisa na watu kununua hisa.
Halafu iwe kama ile hadithi ya Animal Farm; ubabe wa moderators uendelee, ushabiki wa members pale pale, halafu na hizi ID za a.k.a. zibakie lakini members waruhusiwe kuvaa kininja ili wasijulikane.

attachment.php?attachmentid=18388&d=1292255742
 

Forum statistics

Threads 1,239,109
Members 476,369
Posts 29,342,429