Tujikumbushe Viwanda/Mashirika alivyoacha Nyerere lakini kwa sasa nimarehemu


YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
1. General Tyre
2. NDC
3. STAMICO
Nawasilisha!
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
4.shirika la reli na mahoteli yake
5.ATC
6.NMC
7.NASACO
8.THB
9.POSTA NA SIMU
10.KILTEX
11.NAFCO
12.TPH, endelda.
 
Limbani

Limbani

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
1,440
Likes
101
Points
160
Limbani

Limbani

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
1,440 101 160
Sungurate, Mang'ula,
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,876
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,876 1,712 280
4.shirika la reli na mahoteli yake
5.ATC
6.NMC
7.NASACO
8.THB
9.POSTA NA SIMU
10.KILTEX
11.NAFCO
12.TPH, endelda.
13. Machine tools. 14. Chakula barafu. 15. Elimu supply. 16. Mtava. 17. Tanganyika packers, 18, narco. 19. Dafco. 19. Tpc. 20. Tpdc. 21. Bush treaker hotels. 22.kamata 23 nmc. 24. Rtc,. 25. Tanesco, 26. Meco. 27. Tameco..... ........................
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
28. Mwatex 29. Kibaha Cashewnut Factory na vingine vyote vya korosho. 30. Hotels kama Embassy, Agip n.k.
 
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2008
Messages
1,227
Likes
141
Points
160
J

Jibaba Bonge

JF-Expert Member
Joined May 6, 2008
1,227 141 160
31. National bank of Commerce (NBC)
 
ThinkPad

ThinkPad

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
1,851
Likes
22
Points
135
ThinkPad

ThinkPad

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
1,851 22 135
kauma
Bora
Pamba injinia
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Mashirika, mashamba, mabenki na vyanzo vya uchumi aliyoacha na au kutaifisha Nyerere havikuendelea/ havitoendelea kwa sabau tu, havikuwa, havina waendeshaji wenye kina cha muono wa kibiashara, kiviwanda, kijamii bunifu.

Taaluma haipatikani tu kwenye kuta nne za madarasa, yawe ya elimu za mwanzo au alimu za juu.

Taaluma nzuri na endelevu hupatikana kwa kurithishana maarifa, ujuzi, utawala na uendeshaji.

Kwa mfano, mtu katoka kijijini, hakuna barabara, vyoo, wala maisha yake na ya wazee wake wote, hakuna aliyewahi kuwa na kiwanda wala biashara, nae huyo mtu amekwenda shule mpaka vyuo vikuu na ana mpaka Phd. Haiyumkiniki akatoka kwenye madarasa yake aende akapewe kiwanda kipya, hakina historia, akianzishe na akiendeleze. Kitakufa tu.

Lakini, umchukuwe mtu aliyetoka kwenye jamii ya wenye viwanda, waliokwisha staarabika muda mrefu, awe ana kisomo cha sekondari tu. Apewe kiwanda chenye historia kukiendesha, basi huyu atakiendesha na kitakuwa na kitastawi kuliko cha yule msomi.

Taaluma ndio muhimu kuliko kisomo katika uongozi.
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,876
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,876 1,712 280
Mashirika, mashamba, mabenki na vyanzo vya uchumi aliyoacha na au kutaifisha Nyerere havikuendelea/ havitoendelea kwa sabau tu, havikuwa, havina waendeshaji wenye kina cha muono wa kibiashara, kiviwanda, kijamii bunifu.

Taaluma haipatikani tu kwenye kuta nne za madarasa, yawe ya elimu za mwanzo au alimu za juu.

Taaluma nzuri na endelevu hupatikana kwa kurithishana maarifa, ujuzi, utawala na uendeshaji.

Kwa mfano, mtu katoka kijijini, hakuna barabara, vyoo, wala maisha yake na ya wazee wake wote, hakuna aliyewahi kuwa na kiwanda wala biashara, nae huyo mtu amekwenda shule mpaka vyuo vikuu na ana mpaka Phd. Haiyumkiniki akatoka kwenye madarasa yake aende akapewe kiwanda kipya, hakina historia, akianzishe na akiendeleze. Kitakufa tu.

Lakini, umchukuwe mtu aliyetoka kwenye jamii ya wenye viwanda, waliokwisha staarabika muda mrefu, awe ana kisomo cha sekondari tu. Apewe kiwanda chenye historia kukiendesha, basi huyu atakiendesha na kitakuwa na kitastawi kuliko cha yule msomi.

Taaluma ndio muhimu kuliko kisomo katika uongozi.
dsm, wewe ungepewa shirika gani?, ulitaka matabaka yaendelee?, unajua maana ya shule?. Kwa hiyo tungeacha wakurya na wazanaki wawe jeshi, wachaga- viwanda vya kahawa, na wayao je?.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,637
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,637 280
Dar Es Salaam;Mashirika, mashamba, mabenki na vyanzo vya uchumi aliyoacha na au kutaifisha Nyerere havikuendelea/ havitoendelea kwa sabau tu, havikuwa, havina waendeshaji wenye kina cha muono wa kibiashara, kiviwanda, kijamii bunifu.

Taaluma haipatikani tu kwenye kuta nne za madarasa, yawe ya elimu za mwanzo au alimu za juu.

Taaluma nzuri na endelevu hupatikana kwa kurithishana maarifa, ujuzi, utawala na uendeshaji.

Kwa mfano, mtu katoka kijijini, hakuna barabara, vyoo, wala maisha yake na ya wazee wake wote, hakuna aliyewahi kuwa na kiwanda wala biashara, nae huyo mtu amekwenda shule mpaka vyuo vikuu na ana mpaka Phd. Haiyumkiniki akatoka kwenye madarasa yake aende akapewe kiwanda kipya, hakina historia, akianzishe na akiendeleze. Kitakufa tu.

Lakini, umchukuwe mtu aliyetoka kwenye jamii ya wenye viwanda, waliokwisha staarabika muda mrefu, awe ana kisomo cha sekondari tu. Apewe kiwanda chenye historia kukiendesha, basi huyu atakiendesha na kitakuwa na kitastawi kuliko cha yule msomi.

Taaluma ndio muhimu kuliko kisomo katika uongozi.

Huyo ndo Malaria Sugu at his/her best. Kwa mantiki yako pengine ndo maana mkwere anashindwa kuiongoza nchi mana hajatoka kwenye familia ya rais. Huyu MS anataka mambo ya kifalme na kisultani. Don't be a DUMBASS wewe MS unaejiita DSM. Bill Gates hakua na background yoyote kwny mambo ya computer software,alisomea kidogo,akakimbia umande,then sasa ni DON kwny mambo hayo. The same goes for Steve Jobs and the like. Kwaiyo taaluma na kisomo ni viungo tu,jambo la msingi ni kua visionary na mzalendo. Hao wasomi wetu walioua viwanda vyetu hawakua VISIONARY wala WAZALENDO.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,222
Likes
883
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,222 883 280
RTC (Regional Trading Company)
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,222
Likes
883
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,222 883 280
Hii NMC watu waliiibia sana mpaka ikaitwa National Millionaire Company hahahahahahahhaha, Vyama vya Ushirika watu waliiba mpaka vikafirisika
 
KIMICHIO

KIMICHIO

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
1,184
Likes
3
Points
135
KIMICHIO

KIMICHIO

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
1,184 3 135
mashirika, mashamba, mabenki na vyanzo vya uchumi aliyoacha na au kutaifisha nyerere havikuendelea/ havitoendelea kwa sabau tu, havikuwa, havina waendeshaji wenye kina cha muono wa kibiashara, kiviwanda, kijamii bunifu.

Taaluma haipatikani tu kwenye kuta nne za madarasa, yawe ya elimu za mwanzo au alimu za juu.

Taaluma nzuri na endelevu hupatikana kwa kurithishana maarifa, ujuzi, utawala na uendeshaji.

Kwa mfano, mtu katoka kijijini, hakuna barabara, vyoo, wala maisha yake na ya wazee wake wote, hakuna aliyewahi kuwa na kiwanda wala biashara, nae huyo mtu amekwenda shule mpaka vyuo vikuu na ana mpaka phd. Haiyumkiniki akatoka kwenye madarasa yake aende akapewe kiwanda kipya, hakina historia, akianzishe na akiendeleze. Kitakufa tu.

Lakini, umchukuwe mtu aliyetoka kwenye jamii ya wenye viwanda, waliokwisha staarabika muda mrefu, awe ana kisomo cha sekondari tu. Apewe kiwanda chenye historia kukiendesha, basi huyu atakiendesha na kitakuwa na kitastawi kuliko cha yule msomi.

Taaluma ndio muhimu kuliko kisomo katika uongozi.
i dont get any constructive idea hapa ina maana hata kama hatukuwa na nature hiyo pia hatukupaswa kujiendesha wenyewe?are you another malaria komavu?
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Mkuu i dont get at all, wat iz dat means? Are u trying 2 tell that we're sapose 2 employe wazungu 2 run this coz 4 time being ndio kwanza tumepata uhuru,
Not only wazungu, kuna wengi walio na vigezo ambavyo hatuna. Mfano leo hii tunataka kuwekeza na kufundisha watu kwenye kilimo cha umwagiliaji, tutazame historia na uzoefu wa hili unapatikana wapi? Choice yangu ya kwanza itakuwa Egypt. Kigezo: wana mtoto mmoja tu, Nile, wanalisha nchi nzima kutoka kando ya mto huo na kutumia kilimo cha umwagiliaji na mpaka wanauza mazao ya ziada. Kwa nini tusiwachukuwe waje kutufundisha? Kutushauri? Kutusimamia? Mpaka hapo tutapoona sasa tutaweza bila ya wasiwasi.

Hali kadhalika kwa viwanda, viwanda vya vitambaa vya nguo, India ni maarufu sana, hata europe vitambaa vya nguo zao nyingi hutokea huko.

Viwanda vya kusindika vyakula, nadhani kuna nchi zilizo na uzoefu wa hili, tutafute wataalam waje kutufundisha, kutusimamia, kutushauri.

Si lazima wawe wazungu.
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,876
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,876 1,712 280
Not only wazungu, kuna wengi walio na vigezo ambavyo hatuna. Mfano leo hii tunataka kuwekeza na kufundisha watu kwenye kilimo cha umwagiliaji, tutazame historia na uzoefu wa hili unapatikana wapi? Choice yangu ya kwanza itakuwa Egypt. Kigezo: wana mtoto mmoja tu, Nile, wanalisha nchi nzima kutoka kando ya mto huo na kutumia kilimo cha umwagiliaji na mpaka wanauza mazao ya ziada. Kwa nini tusiwachukuwe waje kutufundisha? Kutushauri? Kutusimamia? Mpaka hapo tutapoona sasa tutaweza bila ya wasiwasi.

Hali kadhalika kwa viwanda, viwanda vya vitambaa vya nguo, India ni maarufu sana, hata europe vitambaa vya nguo zao nyingi hutokea huko.

Viwanda vya kusindika vyakula, nadhani kuna nchi zilizo na uzoefu wa hili, tutafute wataalam waje kutufundisha, kutusimamia, kutushauri.

Si lazima wawe wazungu.
your upstairs remains under colonialism.
 
Gudboy

Gudboy

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
868
Likes
49
Points
45
Gudboy

Gudboy

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
868 49 45
Ufi
iringa retco
mbeya retco
rtc
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
RETCO kila mkoa
RTC
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
National Cold Chain Operations (NCCO) au Chakula Barafu...funny
 
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
@MS and DSM,
msichafue uzi tafadhali! Soma heading na kama una issue tofauti please anzisha uzi wako.
Jamani hebu tuwa ignore hawa top pumba makers na tuendelee na mada.

@safari,
sijawahi kulisikia hilo shirika/kiwanda. Ni cha nini hasa?
 

Forum statistics

Threads 1,237,717
Members 475,675
Posts 29,298,378