Tujifunze nini kutoka wa Wachaga?


Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
3,051
Likes
94
Points
145
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
3,051 94 145
Hakuna asiyefahamu kuwa kuna Kabila Moja Nchini Tanzania ambalo linajulikana sana kwa mihangaiko ya maisha maana karibu kila sehemu unapokwenda hata vijijini lazima utasikia kwa MANGI kama si kwa jina hilo basi utakuta wanatumia jina jingine kama yanavyojulikana majina ya Kichaga, Mushi,Kessy,Assey,Marando,Tarimo nk.

Lakini hili Kabila inipofika mwezi wa 12 kama sasa huanza mihangaiko ya kwenda kwao kwaajili ya kusherekea sikukuu ya X-Mass. Je tujifunze nini kutoka kwa kwa Kabila hili? Maana kuna baadhi ya watu husema kuwa wengi wa Wachaga huenda kwaajili ya kufanya matambiko Mbalimbali je ni kweli?
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,139
Likes
733
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,139 733 280
wenzetu wanakumbuka wazee wao na ndugu zao wanaoendeleza miji.....sio mimi kwetu singida kurudi mpaka baad ya miaka 5, then siendelezi kwetu hata kidogo kazi ni kuporomosha mijengo tu daslam hali wazee wanfu wapo nadani ya tembe...na mvua ikinyesha ni balaaa.....usafiri tabu wakati nimewekeza daladala dar.....zahanati hazina madawa wakati ni bingwa wa kuchangia madawa katika zahanati za dar ili niimbwe na baadhi ya bendi.....nawasaidia ada watoto wa rafiki yangu wakati binamu zangu kule iramba wanakosa ada elfu 40,000 "SHAME ON ME MAHESABU" BIG UP WACHAGA...BIG UP ....NADHANI NITAJIFUNZA KWENU....."MUNSAMELE ANTUA AANE....IYALALIA SANA...KUKAILIKE KATE"
 
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2009
Messages
1,649
Likes
19
Points
135
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2009
1,649 19 135
wenzetu wanakumbuka wazee wao na ndugu zao wanaoendeleza miji.....sio mimi kwetu singida kurudi mpaka baad ya miaka 5, then siendelezi kwetu hata kidogo kazi ni kuporomosha mijengo tu daslam hali wazee wanfu wapo nadani ya tembe...na mvua ikinyesha ni balaaa.....usafiri tabu wakati nimewekeza daladala dar.....zahanati hazina madawa wakati ni bingwa wa kuchangia madawa katika zahanati za dar ili niimbwe na baadhi ya bendi.....nawasaidia ada watoto wa rafiki yangu wakati binamu zangu kule iramba wanakosa ada elfu 40,000 "SHAME ON ME MAHESABU" BIG UP WACHAGA...BIG UP ....NADHANI NITAJIFUNZA KWENU....."MUNSAMELE ANTUA AANE....IYALALIA SANA...KUKAILIKE KATE"
kuna mengi ya kujifunza pamoja na kujenga kwetu,kuendeleza kwetu,kuiba...,kuishi kimara...elimu,utafutaji wa pesa ( ujasiriamali hata kwa vijana wadogo ), umoja, kusali well na kichaga chenyewe! Chamecha meku!
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
tujifunze mazuri tu kama umoja na ujasiriamali etc, matambiko mmmmmh,hapana!:eek:
 
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
3,051
Likes
94
Points
145
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
3,051 94 145
wenzetu wanakumbuka wazee wao na ndugu zao wanaoendeleza miji.....sio mimi kwetu singida kurudi mpaka baad ya miaka 5, then siendelezi kwetu hata kidogo kazi ni kuporomosha mijengo tu daslam hali wazee wanfu wapo nadani ya tembe...na mvua ikinyesha ni balaaa.....usafiri tabu wakati nimewekeza daladala dar.....zahanati hazina madawa wakati ni bingwa wa kuchangia madawa katika zahanati za dar ili niimbwe na baadhi ya bendi.....nawasaidia ada watoto wa rafiki yangu wakati binamu zangu kule iramba wanakosa ada elfu 40,000 "SHAME ON ME MAHESABU" BIG UP WACHAGA...BIG UP ....NADHANI NITAJIFUNZA KWENU....."MUNSAMELE ANTUA AANE....IYALALIA SANA...KUKAILIKE KATE"
Kama wote tungekuwa tunajua kuwa tumewasahau Wazazi wetu kijijini ingekuwa bora sana na nakubaliana na wewe Watu tunajisahau na kushindwa hata kwenda kwetu kisa hatukujenga tunaporomosha majengo ya maana wakati kwetu wazazi wanalala kwenye nyumba za nyasi.
Kama kweli tupo wengi wa namna hii basi tuige hii ya Wachaga kwani kwenda likizo kujumuika na ndugu na jamaa ni jambo muhimu sana, na hili pia huweza hata kuchochea maendeleo kwani unapowapeleka watoto kwa Bibi yao kwenye nyumba ya nyasi kesho watakuuliza baba au Mama leo tunalala wapi basi kwa kufanya hivyo unaweza jenga hata kibanda cha kufiki.
 
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
3,051
Likes
94
Points
145
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
3,051 94 145
Hilo la kuiba nalo tujifunze?
kuna mengi ya kujifunza pamoja na kujenga kwetu,kuendeleza kwetu,kuiba...,kuishi kimara...elimu,utafutaji wa pesa ( ujasiriamali hata kwa vijana wadogo ), umoja, kusali well na kichaga chenyewe! Chamecha meku!
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
292
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 292 180
Jifunzeni kupenda na kujali kwenu pamoja na ndugu zenu.....kujenga na kusomeshana hapo!!
kujumuika kifamilia, kua pamoja familia nzima ni raha nyie hamjui tu.....
Kua wajasirimali...kujiajiri na kuajiriana na wakwenu.....!!
 
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
652
Likes
101
Points
60
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
652 101 60
Mimi niko Mwanza,dada yangu yuko Dodoma,mdogo wetu yuko Iringa,mzee ndio hivyo yeye na Arusha......aah! Dogo mwingine yuko Tanga. Mtoto wa shangazi anapata Kipaimara mwezi huu. Kusema kweli hiki ndio cha kukutana familia nzima. Pia ndio kipindi cha kwenda kujenga kwetu,hapa mjini nitapanga tu! Nimewahi kuona nyumba za tembe na nyasi, Bukobd, mwanza,shy,manyara,arusha,dsm,nk.ila Moshi........sikumbuki.
 
Tausi Mzalendo

Tausi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2010
Messages
1,471
Likes
8
Points
0
Tausi Mzalendo

Tausi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2010
1,471 8 0
Hilo la kuiba nalo tujifunze?
We naye! Jifunze mema kataa mabaya. Kwamba wachagga ni wezi huu nimtazamo wa kizamani sana.Nenda magereza au mahakamani uone wezi ni wakina nani. chukua gazeti lenye taarifa za wizi uone ni akina nani.. angalia vibaka wanaochomwa moto uone ni nani. Wizi ni uhalifu na hauna kabila.
 
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2009
Messages
1,649
Likes
19
Points
135
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2009
1,649 19 135
i thought this is a thread for jokes , utani etc ? au this is jamii intelligence ?
 
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Likes
36
Points
145
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 36 145
Tujifunze kuwa si lazima kusubiri serikali ijenge shule kwenye kila kijiji. Na tusiwaogope kama Nyerere alivyokuwa anawaogopa eti wasipewe uongozi wa nchi ........... tungekuwa mbali sana???
 
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2010
Messages
463
Likes
4
Points
35
Quinty

Quinty

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2010
463 4 35
Wachaga wana mengi ya kuiga kwanza hilo la kijenga kwao kwanza pili kujali zaidi wazazi waliopo kijijini. Watu kipindi cha nyuma walikuwa wanawakebehi Wachaga wanapenda sana Mali ile syle ya kwenda kuoa unaulizwa una kabati ya mbio-friji,kabati ya fioo-tv, nyumba ya dari-ghorofa na pickup ya kubeba majani...haya sasa ukweli ni kwamba kila kabila wanatamani kupata hivyo vitu. Mchaga kijijini hawezi oa hajajenga maana akioa anaenda kwake...c cku hizi unaoa unaishi kwenu au kwa dada Ama kakayo.
Ni ukweli usiofichika pia Moshi ndo mji msafi Tanzania nalo pia la kuigwa toka kwa Wachaga
 
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
652
Likes
101
Points
60
Isaac

Isaac

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
652 101 60
Wachaga wana mengi ya kuiga kwanza hilo la kijenga kwao kwanza pili kujali zaidi wazazi waliopo kijijini. Watu kipindi cha nyuma walikuwa wanawakebehi Wachaga wanapenda sana Mali ile syle ya kwenda kuoa unaulizwa una kabati ya mbio-friji,kabati ya fioo-tv, nyumba ya dari-ghorofa na pickup ya kubeba majani...haya sasa ukweli ni kwamba kila kabila wanatamani kupata hivyo vitu. Mchaga kijijini hawezi oa hajajenga maana akioa anaenda kwake...c cku hizi unaoa unaishi kwenu au kwa dada Ama kakayo.
Ni ukweli usiofichika pia Moshi ndo mji msafi Tanzania nalo pia la kuigwa toka kwa Wachaga
SAHIHISHO: Mji msafi zaidi Afrika.
 
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2008
Messages
3,180
Likes
10
Points
135
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2008
3,180 10 135
Karibuni kwetu. na mjapo kipindi hiki msiteme mate hadharani, usitupe karatasi au kichungi cha sigara. Ukionekanika faini ni shs 50,000. Tunataka kuongeza kiwango cha usafi zaidi maana tunaona usafi huu hautoshi. Jihadharini na muwe makini.
 
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
554
Likes
2
Points
0
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
554 2 0
Mi nadhani tujifunze kutafuta pesa kama wachaga na inapofika Disemba ni mwezi wa kwenda kwetu kuwasalimu wazazi,mabibi, mababu, mashangazi,wajomba, kusafisha makaburi ya wapendwa wetu, kukutana na ndugu, kunywa na kula mpaka basi.................jamaa wanaienzi mbege si mchezo, ni kama ujerumani ikifika i think september kuna siku watu wanakunywaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa kama one week mpaka viwanda vinaishiwa bia.
 
chokambayaa

chokambayaa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
529
Likes
8
Points
35
chokambayaa

chokambayaa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
529 8 35
Tunajifunza kupendana kama ndugu maana ukoo mzima mnakutana
Tunakwenda kula na ndugu zetu tulichokusanya huko mjini

Tunahamasishana kutafuta maisha kwa bidii maana ukienda umechoka utajitahidi
next year uende ukiwa vizuri

Tunakwenda kupeana mbinu na fursa mpya za kutafuta maisha katika maeneo yenye
green pasture
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
34
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 34 135
tujifunze kuthamini vya kwetu,si lazima kuwe na supermarket fungua zako genge nje ya nyumba na duka,si wooote waliosoma wanamaendeleo sana lakini tusome kiasi japo tufute ujinga,darasa la 7 au form form then maisha ni kutafuta tena popote.
 

Forum statistics

Threads 1,205,814
Members 458,099
Posts 28,206,737