Tuitafakari kauli hii katika mazingira ya Kisiasa Tanzania


IsangulaKG

IsangulaKG

Verified Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
707
Likes
149
Points
60
IsangulaKG

IsangulaKG

Verified Member
Joined Oct 14, 2010
707 149 60
Mojawapo ya jambo ambalo limekuwa likizungumzwa katika wakati wote wa Msiba wa Mandela ni muono kwamba, Mandela alitambua kuwa uhuru wa watu wa Africa Kusini hautapatikana kwa njia za kisiasa pekee katika mazingira ya serikali ya kidhalimu, hivyo akalazimika kuangalia njia mbadala ikiwa ni pamoja na chama chake kuanzisha jeshi na yeye kupita nchi tofauti ambako alitafuta uungwaji mkono pamoja na kupata mafunzo ya kijeshi. Suala hili aidha 'limepotezewa' baada ya kuzungumzwa au limezungimzwa kinafiki.

Tafakari hapa ni kwamba katika mazingira ya Tanzania chini ya uongozi wa CCM, itawezekana kuiondoa CCM madarakani kwa njia za kura pekee au kuna njia mbadala zinahitajika? Najua wavivu wa kufikiri watakuja na negativity zao but tunaposema 'njia mbadala' si lazima vita!
Nawasilisha!
 
Last edited by a moderator:
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,896
Likes
10,107
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,896 10,107 280
hapo mvivu wa kufikiria ni wewe mkuu,what is democracy?njia mbadala ni ipi kama sio vita?
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
CCM ni walaini kama ice cream... kwa "kulambwa" tu wataisha, haina haja ya uma. Kwa kura CCM wataondoka.
 
T

Tozeshai Kiagha

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
210
Likes
0
Points
33
T

Tozeshai Kiagha

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
210 0 33
Tupiganie Tume Huru ya Uchaguzi na Katiba inayotokana na Wanainchi wenyewe na si Vyama vya Siasa hapo tutaweza kuiondoa CCM kwa njia ya KUPIGA KURA TU.
Zaidi ya hapo mbadala utakuwa ni VITA jambo ambalo siliafiki na tuombe Mungu tusifike huko.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
647
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 647 280
Njia mbadala ni kuwaacha waendelee kutawala ama sivyo kwa heri au kwa shari ni kitu kimoja, they have to go.
 
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
3,333
Likes
1,654
Points
280
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2013
3,333 1,654 280
mojawapo ya jambo ambalo limekuwa likizungumzwa katika wakati wote wa msiba wa mandela ni muono kwamba, mandela alitambua kuwa uhuru wa watu wa africa kusini hautapatikana kwa njia za kisiasa pekee katika mazingira ya serikali ya kidhalimu, hivyo akalazimika kuangalia njia mbadala ikiwa ni pamoja na chama chake kuanzisha jeshi na yeye kupita nchi tofauti ambako alitafuta uungwaji mkono pamoja na kupata mafunzo ya kijeshi. Suala hili aidha 'limepotezewa' baada ya kuzungumzwa au limezungimzwa kinafiki.

Tafakari hapa ni kwamba katika mazingira ya tanzania chini ya uongozi wa ccm, itawezekana kuiondoa ccm madarakani kwa njia za kura pekee au kuna njia mbadala zinahitajika? Najua wavivu wa kufikiri watakuja na negativity zao but tunaposema 'njia mbadala' si lazima vita!
Nawasilisha!
hapana mkuu bado tunaweza kutumia sanduku la kura kuwaondoa kikubwa hapa ni kuendelea kutoa elimu ya uraia kwa wananchi wetu
 
HUNIJUI

HUNIJUI

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
1,440
Likes
12
Points
135
HUNIJUI

HUNIJUI

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2012
1,440 12 135
Mojawapo ya jambo ambalo limekuwa likizungumzwa katika wakati wote wa Msiba wa Mandela ni muono kwamba, Mandela alitambua kuwa uhuru wa watu wa Africa Kusini hautapatikana kwa njia za kisiasa pekee katika mazingira ya serikali ya kidhalimu, hivyo akalazimika kuangalia njia mbadala ikiwa ni pamoja na chama chake kuanzisha jeshi na yeye kupita nchi tofauti ambako alitafuta uungwaji mkono pamoja na kupata mafunzo ya kijeshi. Suala hili aidha 'limepotezewa' baada ya kuzungumzwa au limezungimzwa kinafiki.

Tafakari hapa ni kwamba katika mazingira ya Tanzania chini ya uongozi wa CCM, itawezekana kuiondoa CCM madarakani kwa njia za kura pekee au kuna njia mbadala zinahitajika? Najua wavivu wa kufikiri watakuja na negativity zao but tunaposema 'njia mbadala' si lazima vita!
Nawasilisha!
Mkuu yawezekana uko Sahihi kabisa, lakini Je hapa kwetu ni nani anaestahili kusimama na kuhakikisha nchi inakwenda vizuri? Je hao watakaokuja watakuwa na Moyo wa Utaifa kuliko waliopo au ni Sera tu wanazozitumia kutudanganya tuungane nao na wakiingia hali itakuwa ileile. Nimesema hivyo kwa sababu kuna wagombea wenye madudu kabla hata hawajaingia madarakani. Je wakiingia si tutasema bora aliyepita? Mgonjwa anayekufa kwa Malaria Leo huwa anatamani angekuwa mgonjwa atakaekufa kwa UKIMWI mwezi ujao kwa kuupenda uhai, lakini je Yupi anataabika zaidi?
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
14,545
Likes
5,049
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
14,545 5,049 280
Tafakari hapa ni kwamba katika mazingira ya Tanzania chini ya uongozi wa CCM, itawezekana kuiondoa CCM madarakani kwa njia za kura pekee au kuna njia mbadala zinahitajika? Najua wavivu wa kufikiri watakuja na negativity zao but tunaposema 'njia mbadala' si lazima vita!
Nawasilisha!
Hapa Tanzania ni tofauti, sidhani CCM wanahitajika kuondoka kwa mbinu za ziada yaani zile za Medani au zinazofanana na hizo, No.

As of now CCM tayari wameshalainika kabisa; kilichobakia tu ni kuendeleza elimu ya uraia zaidi hasa kwa wananchi wa vijijini ambao hununuliwa kwa pilau, furana na siketi za CCM wakati wa uchaguzi.

Mtazamo wangu ni kwamba hawa wataondoka kwa njia ya kura tu - sasa tatizo endapo WAKIGOMA kutoka madarakani - hilo sasa ni jambo jingine na hatutaki tufikie huko.

Kwa hiyo mleta maada usiwe na wasiwawasi kwani uchaguzi wa 2010 CCM waliondolewa madarakani kwenye miji mikubwa mingi tu kwa zaidi ya 75% - sasa tunaongelea 2015 ni balaa.
 

Forum statistics

Threads 1,251,558
Members 481,767
Posts 29,775,953