Tuige BOT ya Nairobi Express Road yenye Toll Fee ili kuondoa foleni za magari

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
6,019
Points
2,000

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
6,019 2,000
Nimesikiliza sasa hivi KBC-Kenya Broadcasting Corporation ambapo wajumbe wa jiji la Nairobi walikuwa wakipokea ripoti ya ujenzi wa Nairobi Expressway, barabara ya kwenda Mombasa kutoa magari nje ya Jiji la Nairobi.

Barabara hii inajengwa na mkandarasi mchina aliyetafuta mwenyewe fedha za ujenzi. Na akimaliza ujenzi watumiaji wa barabara hutakiwa kuilipia kila wapitapo, yaani road toll.

Mkandarasi na financier wanalipwa road toll kwa miaka saba kabla ya mradi kurudishwa Serikalini. Katika muda huo mkandarasi mchina atafanya matengenezo yote yahitajiwapo. Hii ni Build Operate and Transfer(BOT) ambayo hata hapa Tanzania imezungumziwa sana. Kuna miradi inafaa kuigwa.

Tag: Kamwelwe, Mfugale

The Nairobi Expressway is ready for construction with all hurdles on existing infrastructure having been dealt with.
Transport Principal Secretary Paul Maringa has assured that the 27-kilometer expressway will not interfere with Uhuru Park.

Motorists using the road to be completed in the next three years will part with 300 shillings paid directly to the project financier.

After the public debt rose to more than 5.8 trillion shillings, the government has been keen to leverage on the Public-Private Partnerships to construct major infrastructural projects including key roads.

Ref: KBC web page
 

Stuxnet

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
2,430
Points
2,000

Stuxnet

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
2,430 2,000
Haya mawazo mazuri sana. Nimeshuhudia Malaysia na Singapore mfumo wa barabara hizi. Nadhani kwetu hapa kama sijakosea ina apply kwa daraja la Nyerere lile Kigamboni ambalo mwekezaji ni NSSF.

Hii mifumo inaiwezesha nchi kuepukana na mikopo kutoka mabenki ya nje, hivyo basi kujielekeza vyanzo vyake cha fedha katika kuimarisha huduma za jamii zingine kama afya, elimu nk
 

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
6,019
Points
2,000

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
6,019 2,000
Hatuwezi kumuuzia Nchi mchina sisi


Serkali itajenga barabara hiyo na itatoza kodi

Ni upumbavu wa hali ya juu kuruhusu beberu kukusanya kodi kwenye Nchi huru
Mkuu hizo sehemu si za kusukuma guta au kupanga nyanya na mitumba.

Sehemu yako ya mtaa wa Kongo bado itakuwepo.
 

Alexander The Great

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2018
Messages
2,790
Points
2,000

Alexander The Great

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2018
2,790 2,000
Ondoa upuuzi wako, nchi ilivyo na kodi kama vile sisi sio raia, halafu bado waongeze mengine ya kutozana "TOLL" kupita barabarani. Nyie ndio wale itafikia hatua mtaomba hata mtu akijamba atozwe ushuru.

Waambie washushe kwanza bei ya "SUKARI" kama wanaweza.

Usitutafutie ban.
 

Ole

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2006
Messages
1,530
Points
2,000

Ole

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2006
1,530 2,000
Hizi toll road payments ni nzuri kama usumbufu unatokana na kuwa na miundo mbinu ya kisasa ambayo haikidhi mahitaji ya jamii. Kwa hivi sasa Tanzania hatujafika hapo, tujipe muda. Ukiangalia kwaa undani zaidi utaona miundo mbinu yetu bado sio kivile, tunahitaji kuangalia zaidi standards kwa wenzetu hususan UK. Nimeona Tanzania tunafuata standards nyingi kutoka Japan kama sikosei na nimegundua mapungufu makubwa. Bado tuna muda wa kurekebisha sehemu ndogo ndogo.

Huwezi kuanzisha tu road toll payments bila kufanya utafiti kiutaalam. Mfano cost benefit analysis na mambo mengineyo.
 

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
13,875
Points
2,000

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
13,875 2,000
Haya mawazo mazuri sana. Nimeshuhudia Malaysia na Singapore mfumo wa barabara hizi. Nadhani kwetu hapa kama sijakosea ina apply kwa daraja la Nyerere lile Kigamboni ambalo mwekezaji ni NSSF.

Hii mifumo inaiwezesha nchi kuepukana na mikopo kutoka mabenki ya nje, hivyo basi kujielekeza vyanzo vyake cha fedha katika kuimarisha huduma za jamii zingine kama afya, elimu nk
China Japan Indonesia German America South Africa hizo barabara za zipo nyingi na wanatengeneza pesa nyingi sana kwani watumiaji wa barabara za haraka wapo wengi sana, mfano kama Goungzhou na Hongkong hizo barabara zipo juu flyover ndefu za km kibao ukitoka ukalipia unakwenda mpaka Airport pasipo kusimama popote
 

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
6,019
Points
2,000

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
6,019 2,000
Ondoa upuuzi wako, nchi ilivyo na kodi kama vile sisi sio raia, halafu bado waongeze mengine ya kutozana "TOLL" kupita barabarani. Nyie ndio wale itafikia hatua mtaomba hata mtu akijamba atozwe ushuru.

Waambie washushe kwanza bei ya "SUKARI" kama wanaweza.

Usitutafutie ban.
Acha ushamba!
Barabara za TOLL siyo lazima uzitumie, zile za foleni tosha sana kwako.
 

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2010
Messages
9,279
Points
2,000

SHERRIF ARPAIO

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2010
9,279 2,000
Haya mawazo mazuri sana. Nimeshuhudia Malaysia na Singapore mfumo wa barabara hizi. Nadhani kwetu hapa kama sijakosea ina apply kwa daraja la Nyerere lile Kigamboni ambalo mwekezaji ni NSSF.

Hii mifumo inaiwezesha nchi kuepukana na mikopo kutoka mabenki ya nje, hivyo basi kujielekeza vyanzo vyake cha fedha katika kuimarisha huduma za jamii zingine kama afya, elimu nk
Tatizo hela ya road toll mtakusanya na itaenda kununua helicopters badala ya kuboresha barabara
 

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
8,955
Points
2,000

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
8,955 2,000
Mkuu wengi humu ambao hawana exposure ya kusafiri nje wanafikiri hii kitu hakuna duniani.

Nchi zinazotaka kuondoa road traffic huu ni utaratibu wa kawaida kabisa.
Wewe unachokitaka ni hiyo toll au ni barabara? Sababu ushamba mwingine niliojua unao ni ile hali ya kutaka ulichokiona mahali kifanyike Tanzania bila mantiki

Kwani serikali imekuambia imekosa pesa ya kujenga barabara, iwe kwa kukopa yenyewe au kwa pesa za ndani?

Hiyo barabarani unayoisifia Nairobi, ungejua wakenya wanataka kuandamana ili sijengwe sababu ni ufisadi mtupu, ni barabara fupi sana haizi kilometres 22 lakini imegharimu pesa ambazo zinatosha kujenga SGR kutoka Dar mpaka Moro na change ikabaki na mchina ataimiliki hiyo barabara mpaka 2055
 

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
8,955
Points
2,000

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
8,955 2,000
Mkuu wengi humu ambao hawana exposure ya kusafiri nje wanafikiri hii kitu hakuna duniani.

Nchi zinazotaka kuondoa road traffic huu ni utaratibu wa kawaida kabisa.
Wewe unachokitaka ni hiyo toll au ni barabara? Sababu ushamba mwingine niliojua unao ni ile hali ya kutaka ulichokiona mahali kifanyike Tanzania bila mantiki

Kwani serikali imekuambia imekosa pesa ya kujenga barabara, iwe kwa kukopa yenyewe au kwa pesa za ndani?

Hiyo barabarani unayoisifia Nairobi, ungejua wakenya wanataka kuandamana ili sijengwe sababu ni ufisadi mtupu, ni barabara fupi sana haizi kilometres 22 lakini imegharimu pesa ambazo zinatosha kujenga SGR kutoka Dar mpaka Moro na change ikabaki na mchina ataimiliki hiyo barabara mpaka 2055
 

Forum statistics

Threads 1,390,598
Members 528,215
Posts 34,055,694
Top