Tufanye Nini Ili Serikali Itekeleze Majukumu Yake Ipasavyo?


T

TANURU

Senior Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
162
Likes
0
Points
0
T

TANURU

Senior Member
Joined Jan 13, 2010
162 0 0
Wakuu,

Habari za leo?

Katika HOJA mbalimbali hapa tumejadili kwa kina kuhusu matatizo mbalimbali yanayoikabili nchi yetu bila kusahau ufisadi uliovuka mipaka.

Kama ni kweli kuwa CCM itaendelea kushinda katika uchaguzi wa mwaka huu na kuunda Serikali, Nini hasa Wananchi wa nchi hii tunatakiwa tufanye ili kuhakikisha Serikali ijayo ya CCM inawajibika ipasavyo kwa Wananchi watakaokuwa wameiweka madarakani na kuhakikisha kuwa nchi hii na watu wake wanapata maendeleo kadri ya mategemeo na matarajio yao.
 
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2009
Messages
242
Likes
6
Points
35
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2009
242 6 35
Nguvu tuliyonayo ni kwenye kupiga kura tu!
Inatakiwa watu wahamasishwe wasichague serikali dhalimu tena, hapo ndo tunaweza kuiamrisha serikali na ikafanya vile tunavyotaka sisi wananchi!

Wanasiasa wakishaona kuna uwezekano wa kutochaguliwa, watafanya yale yanayopaswa kufanyika kwa manufaa ya nchi.

Tofauti na kujitokeza kwa wingi kujiandikisha na kupiga kura hatuwezi kuiamrisha serikali kwa lolote.
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Binafsi naona hata msipoipigia kura CCM bado chama hicho kitashinda tu, kumbuka uchaguzi wa Zanzibar wa mwaka 1995.

Kitu pekee kinachoweza kuilazimisha serikali kufanya kazi yake ipasavyo (as per public interest) ni KUGOMA KULIPA KODI. Kila mmoja wetu akigoma kulipa kodi iwe individuals or corporates iwe PAYE or VAT or Customs duty or import duty....Hapo wana wa nchi tunaweza kufaidi matunda ya nchi yetu, tukigoma kwa muda wa miezi 3 tu, basi wakuu watanyooka tu.

Hapo kuanzia mh. rais mpaka afisa wa chini wote watakuwa ni watumishi wetu!!
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
1. Mhakikishe mnapata wabunge wengi wa Upinzani
2. Mawaziri wasiwe wabunge
3. Ma CEO wa makampuni ya umma wapatikane kwa ushindani
4. Elimu kwa uraia... mtendaji wa kila siku wa Serikali ni Waziri Mkuu sio Raisi
5. Mtenganishe siasa na proffesional kama uhandisi etc...
6. Punguzeni kuongoza nchi kisiasa...
7. Kimbizeni Serikali kuhakikisha makampuni ya miundo mbinu yanakuwa imara mfano, TANESCO, TRL, TTCL, TPA, ATCL, etc... haya yakishakuwa njema biashara/kaz zitafanyika kodi zitakusanywa... na huduma kama maji, afya, elimu zitapatikana kwa urahisi zaidi...
8. Fumua mfumo ya employment compensation wa serikali, kuhakikisha wafanyakazi wajuu wa serikali wasikae kutengeneza safari na seminar... pay them well, but no gain in seminar & travels.
9.
10.
 
T

TANURU

Senior Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
162
Likes
0
Points
0
T

TANURU

Senior Member
Joined Jan 13, 2010
162 0 0
Binafsi naona hata msipoipigia kura CCM bado chama hicho kitashinda tu, kumbuka uchaguzi wa Zanzibar wa mwaka 1995.

Kitu pekee kinachoweza kuilazimisha serikali kufanya kazi yake ipasavyo (as per public interest) ni KUGOMA KULIPA KODI. Kila mmoja wetu akigoma kulipa kodi iwe individuals or corporates iwe PAYE or VAT or Customs duty or import duty....Hapo wana wa nchi tunaweza kufaidi matunda ya nchi yetu, tukigoma kwa muda wa miezi 3 tu, basi wakuu watanyooka tu.

Hapo kuanzia mh. rais mpaka afisa wa chini wote watakuwa ni watumishi wetu!!
Brooklyn,

Nakubaliana na wewe kuhusu huo mkakati.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,219
Likes
879
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,219 879 280
1. Mhakikishe mnapata wabunge wengi wa Upinzani
2. Mawaziri wasiwe wabunge
3. Ma CEO wa makampuni ya umma wapatikane kwa ushindani
4. Elimu kwa uraia... mtendaji wa kila siku wa Serikali ni Waziri Mkuu sio Raisi
5. Mtenganishe siasa na proffesional kama uhandisi etc...
6. Punguzeni kuongoza nchi kisiasa...
7. Kimbizeni Serikali kuhakikisha makampuni ya miundo mbinu yanakuwa imara mfano, TANESCO, TRL, TTCL, TPA, ATCL, etc... haya yakishakuwa njema biashara/kaz zitafanyika kodi zitakusanywa... na huduma kama maji, afya, elimu zitapatikana kwa urahisi zaidi...
8. Fumua mfumo ya employment compensation wa serikali, kuhakikisha wafanyakazi wajuu wa serikali wasikae kutengeneza safari na seminar... pay them well, but no gain in seminar & travels.
9.
10.

Kasheshe upo sahihi kabisa, hilo la wabunge wa upinzani kuwa wengi ni dhahiri kabisa, umeona hapo akina slaa na Zito walivyoliendesha puta bunge sasa kukiwa na wengine wengi mahihri wa upinzani nadhani haya mambo ya kulindana ya CCM yatakwisha
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,219
Likes
879
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,219 879 280
1. Mhakikishe mnapata wabunge wengi wa Upinzani
2. Mawaziri wasiwe wabunge
3. Ma CEO wa makampuni ya umma wapatikane kwa ushindani
4. Elimu kwa uraia... mtendaji wa kila siku wa Serikali ni Waziri Mkuu sio Raisi
5. Mtenganishe siasa na proffesional kama uhandisi etc...
6. Punguzeni kuongoza nchi kisiasa...
7. Kimbizeni Serikali kuhakikisha makampuni ya miundo mbinu yanakuwa imara mfano, TANESCO, TRL, TTCL, TPA, ATCL, etc... haya yakishakuwa njema biashara/kaz zitafanyika kodi zitakusanywa... na huduma kama maji, afya, elimu zitapatikana kwa urahisi zaidi...
8. Fumua mfumo ya employment compensation wa serikali, kuhakikisha wafanyakazi wajuu wa serikali wasikae kutengeneza safari na seminar... pay them well, but no gain in seminar & travels.
9.
10.

Kasheshe upo sahihi kabisa, hilo la wabunge wa upinzani kuwa wengi ni dhahiri kabisa, umeona hapo akina slaa na Zito walivyoliendesha puta bunge sasa kukiwa na wengine wengi mahiri wa upinzani nadhani haya mambo ya kulindana ya CCM yatakwisha
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,513
Likes
203
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,513 203 160
Wakuu,

Habari za leo?

Katika HOJA mbalimbali hapa tumejadili kwa kina kuhusu matatizo mbalimbali yanayoikabili nchi yetu bila kusahau ufisadi uliovuka mipaka.

Kama ni kweli kuwa CCM itaendelea kushinda katika uchaguzi wa mwaka huu na kuunda Serikali, Nini hasa Wananchi wa nchi hii tunatakiwa tufanye ili kuhakikisha Serikali ijayo ya CCM inawajibika ipasavyo kwa Wananchi watakaokuwa wameiweka madarakani na kuhakikisha kuwa nchi hii na watu wake wanapata maendeleo kadri ya mategemeo na matarajio yao.
Unauliza swali kana kwamba mfumo wa sasa wa kiuongozi ni impecacable flani hivi. which is NOT.

As long as tunaendelea kuuabudu, kuutukuza na kuukumbatia mfumo wa sasa wa kujitawala (including the so called uchaguzi), I can tell now, and even if I would be reincarnated 1000 years later I will tell the same thing, kwamba this system is bound to fail and it will continue to do so. Huezi kupanda chelewa ukachipua mnazi.

Hivo bana, solution ni kutafuta mfumo mpya wa kujitawala ambao utakuwa free from siasa, opinions and subjectivity.
 
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
3,866
Likes
308
Points
180
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
3,866 308 180
1. Mhakikishe mnapata wabunge wengi wa Upinzani
2. Mawaziri wasiwe wabunge
3. Ma CEO wa makampuni ya umma wapatikane kwa ushindani
4. Elimu kwa uraia... mtendaji wa kila siku wa Serikali ni Waziri Mkuu sio Raisi
5. Mtenganishe siasa na proffesional kama uhandisi etc...
6. Punguzeni kuongoza nchi kisiasa...
7. Kimbizeni Serikali kuhakikisha makampuni ya miundo mbinu yanakuwa imara mfano, TANESCO, TRL, TTCL, TPA, ATCL, etc... haya yakishakuwa njema biashara/kaz zitafanyika kodi zitakusanywa... na huduma kama maji, afya, elimu zitapatikana kwa urahisi zaidi...
8. Fumua mfumo ya employment compensation wa serikali, kuhakikisha wafanyakazi wajuu wa serikali wasikae kutengeneza safari na seminar... pay them well, but no gain in seminar & travels.
9.
10.
Mkuu haya yatakuwa magumu kuyatekeleza - yanahitaji muda kidogo (tatizo la kimfumo) ila hili la huyu mdau Brooklyn - nafikiri ni la kuanza nalo kuonyesha kuwa tushachoka kulipa kodi watu wanazichezea chezea tu pesa zetu.
 

Forum statistics

Threads 1,237,176
Members 475,465
Posts 29,280,346