Tuanze kutabiri "visingizio" vya kushindwa kwa sera ya viwanda ifikapo 2020


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,410
Likes
73,799
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,410 73,799 280
Binafsi hupenda kutabiri au kueleza mtazamo wangu juu ya nini kinaweza kutokea hapo baadae based on what is happening now.

Kwa msingi huo huo,naona kuna viashiria vyote vya sera hii kufeli kwasababu ya siasa kutawala badala ya taalumu za watu kuachwa zifanye kazi na wanataalumu/wasomi kugeuka wanasiasa na kuweka kando taaluma zao.

Kabla ya mtu kuamua kuwekeza katika nchi yoyote ni lazima kwanza ajiridhishe kuwa akiwekeza katika nchi husika hata pata hasara na zaidi atarudisha hela aliyowekeza na pia atapata faida na pia biashara au uwekezaji wake utakuwa sustanaible.

Kwa kawaida mambo ya kuzingatia ni kama hali ya uchumi wa nchi husika, political stability, viwango vya kodi katika nchi husika,hali ya hewa, upatikanaji wa malighafi,soko la ndani na la nje,n.k kutegemeana na aina ya uwekezaji mtu anaotaka kuufanya. Wataalamu wanaelewa zaidi na wanaweza kutusaidia hapa.

Kwa nchi yetu factors nyingi ziko under control iwapo tutaacha siasa na tutakuwa serious na isitoshe nchi yetu imejaliwa kila kitu kuanzia hali nzuri ya hewa(hatuna extreme weather,n.k) ,maliasili mbalimbali na hata mito,mabonde na maziwa yanayofaa kwa kilimo cha umwagiliaji.

Pamoja na yote haya, sera hii ya viwanda bado inaweza kufeli tu kama tulivyofeli katika maeneo mengine ila wanasiasa wetu huwa hawakosa sababu za kujitetea wanaporudi kwa wananchi kuomba kura.

Kwa msingi huu,tutarajie sababu gani kutoka kwa wanasiasa iwapo kweli sera hii itatenda kufeli?

Mimi nataraji kusikia yafutayo:

1.Ukame
2.Mtikisiko wa uchumi duniani
3.Upotoshaji wa vyombo vya habari kuhusu hali ya uchumi wa nchi.
4.Tunahitaji muda zaidi hivyo tunaomba mtupe miaka mingene 5.

Unaweza kuoongeza kwenye hii list.
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
9,021
Likes
11,669
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
9,021 11,669 280
Huna haja ya kutabiri wakati magufuli kwa mdomo wake alisema kuwa wapinzani ndio wanakwamisha ujenzi wa viwanda. Hayo aliyasema magufuli kipindi yupo mwanza.
 
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,098
Likes
1,067
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,098 1,067 280
Ndiyo maana UNATABILI, umekuwa TB Joshua?
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
57,912
Likes
54,829
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
57,912 54,829 280
Hilo ndilo muwezalo,, kuiombea Serikali ishindwe!!!
Too low!!!
Mjomba mwaka umekatika hakuna hata kiwanda cha kufunga maji ya kandoro , sasa hilo nalo ni sisi tuliombea ?

Mipango ya kuleta viwanda si mdebwedo , kwa serikali kama hii inayofikiria kudhibiti chadema kila asubuhi haitoweza lolote , endelea kuwepo hapa na tutakukumbusha tena baada ya miaka hii mitano kwisha , kumbuka kwamba huyu aliyekuwepo sasa ndiye rais wa mwisho kabisa wa Tanzania kutokea ccm , na amebakisha miaka minne tu na si vinginevyo .
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
91,256
Likes
844,388
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
91,256 844,388 280
Hilo ndilo muwezalo,, kuiombea Serikali ishindwe!!!
Too low!!!
Ukisoma zaburi ya 109....kwa sababu umependa kulaani kuliko kubariki basi mabaya hayata kutoka kamwe . ..INATISHA HEBU TUANZE KUBARIKI ILI NA SISI TUBARIKIWE NA VIZAZI VYETU . .
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,410
Likes
73,799
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,410 73,799 280
Mjomba mwaka umekatika hakuna hata kiwanda cha kufunga maji ya kandoro , sasa hilo nalo ni sisi tuliombea ?

Mipango ya kuleta viwanda si mdebwedo , kwa serikali kama hii inayofikiria kudhibiti chadema kila asubuhi haitoweza lolote , endelea kuwepo hapa na tutakukumbusha tena baada ya miaka hii mitano kwisha , kumbuka kwamba huyu aliyekuwepo sasa ndiye rais wa mwisho kabisa wa Tanzania kutokea ccm , na amebakisha miaka minne tu na si vinginevyo .
Mwaka unaishi nguvu wamezielekeza kwenye uhakiki,kutumbua majipu na ku-deal na wapinzani alafu wanaimba sera ya viwanda.
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
57,912
Likes
54,829
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
57,912 54,829 280
Mwaka unaishi nguvu wamezielekeza kwenye uhakiki,kutumbua majipu na ku-deal na wapinzani alafu wanaimba sera ya viwanda.
Mshangao ni pale ambapo wafanyakazi laki 6 tu wanahakikiwa mwaka mzima !
 
RUKUKU BOY

RUKUKU BOY

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2015
Messages
1,292
Likes
1,285
Points
280
RUKUKU BOY

RUKUKU BOY

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2015
1,292 1,285 280
mtakufa kwa presha. pitia wipkedia u-google air tanzania, tiyari magu kasha-order BOEING737 next gen. mtanyooka tu.
 
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,416
Likes
2,725
Points
280
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,416 2,725 280
Wewe unapenda ishindwe au ifanikiwe?
 
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2016
Messages
6,002
Likes
9,402
Points
280
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2016
6,002 9,402 280
Mtoa Maada ni mchambuzi mzuri WA siasa zetu hasa mambo to kiuchumi aliyosema yupo sahihi japo Kuna WATU wanaona kama a Nafurahi SERIKALI kushindwa Ila wenye akili tunajua
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,410
Likes
73,799
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,410 73,799 280
mtakufa kwa presha. pitia wipkedia u-google air tanzania, tiyari magu kasha-order BOEING737 next gen. mtanyooka tu.
Kazi ni kununua ndege au kuendesha biashara ya ndege?Kwa madaraka aliyonayo kuna ugumu gani wa yeye kuagiza ndege kwa kodi zetu?Umsesikia Fast Jet wanafuta baadhi ya route?Jiulize ni kwanini.

Kununua ndege kwa kodi za wananchi sio sifa bali sifa ni kuendesha hiyo biashara kwa faida otherwise mwisho wa siku utaambulia aibu tu.
 
Izc

Izc

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2015
Messages
548
Likes
364
Points
80
Izc

Izc

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2015
548 364 80
Tumeanza na michakato ya kuweka mazingira wezeshi na tumetafuta wawekezaji wenye mitaji mikubwa ambao wamesema wako tayari. Tumeshapima viwanja vyote ambapo uwekezaji utafanyika. Lakini pia tumefanyia marekebisho baadhi ya sheria. Kwa hiyo kazi iliyobaki ni ndogo. Tupeni kura tumalizie ujenzi
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,410
Likes
73,799
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,410 73,799 280
Tumeanza na michakato ya kuweka mazingira wezeshi na tumetafuta wawekezaji wenye mitaji mikubwa ambao wamesema wako tayari. Tumeshapima viwanja vyote ambapo uwekezaji utafanyika. Lakini pia tumefanyia marekebisho baadhi ya sheria. Kwa hiyo kazi iliyobaki ni ndogo. Tupeni kura tumalizie ujenzi
Na mpaka sasa tunakwenda vizuri alafu wanamalizia na ule msemo wao wa..........oyeeee!!!
 

Forum statistics

Threads 1,272,346
Members 489,924
Posts 30,448,179