Tuache utani,sera ya kodi si rafiki kwa mfanyabiashara wa Tanzania wala mfanyakazi


3

365

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
1,295
Likes
1,232
Points
280
3

365

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
1,295 1,232 280
Wakuu ukitembelea nchi kama Namibia,Senegal,Botiswana,zambia utagundua kua kufanya biashara Tanzania ni kupoteza muda mana sera ya kodi Tanzania ni mbaya sana,yaani tanzania unalipa kodi ambayo inakata mpaka mtaji,kwa upande wa watumishi nchi za wenzetu ajira ni huduma ya jamii siyo kazi,kwahiyo kodi iko chini sana..

Ukiwa zambia gari ni bei rahisi kuliko tanzania,wakati magari ya zambia yanapita bandari ya tanzania,..hili ni ajabu.

Tanzania ni vyema sasa ifanye mabadiliko ya kodi vinginevyo itajikuta ni nchi zwazwa.
 
Jindal Singh

Jindal Singh

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2015
Messages
1,856
Likes
1,357
Points
280
Jindal Singh

Jindal Singh

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2015
1,856 1,357 280
''Mwanzo wa serikali kodi huwa chini mapato huwa juu , mwisho wa serikali kodi huwa juu mapato huwa chini'' by ibn Khalidun 27 May 1332 – 17 March 1406) was an Arab historiographer and historian.
 
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2014
Messages
1,307
Likes
1,823
Points
280
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2014
1,307 1,823 280
Ni hatari aiseee inabidi wakiangalie kwa kweli...
 
D

denis fourplux

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2017
Messages
389
Likes
284
Points
80
D

denis fourplux

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2017
389 284 80
Sawa
 
Dragoon

Dragoon

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2013
Messages
6,952
Likes
7,234
Points
280
Dragoon

Dragoon

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2013
6,952 7,234 280
Nyuzi zingine huwa zinakuwa na mashiko na Msaada kwa wengi na taifa kwa ujumla. Tatizo linakuja kwenye uwasilishaji. Katika uzi kama huu mtaalamu wa kodi angeweza kudadavua hadi tungependa wote.

Kwa kifupi uzi haujitoshelezi, labda tuuchukulie uko kisiasa na majibu yaje kisiasa tu.
 
M

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
5,737
Likes
2,102
Points
280
Age
48
M

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
5,737 2,102 280
Wakuu ukitembelea nchi kama Namibia,Senegal,Botiswana,zambia utagundua kua kufanya biashara Tanzania ni kupoteza muda mana sera ya kodi Tanzania ni mbaya sana,yaani tanzania unalipa kodi ambayo inakata mpaka mtaji,kwa upande wa watumishi nchi za wenzetu ajira ni huduma ya jamii siyo kazi,kwahiyo kodi iko chini sana..

Ukiwa zambia gari ni bei rahisi kuliko tanzania,wakati magari ya zambia yanapita bandari ya tanzania,..hili ni ajabu.

Tanzania ni vyema sasa ifanye mabadiliko ya kodi vinginevyo itajikuta ni nchi zwazwa.
Naunga mkono hoja.
Import duty ni kero na ni kama adhabu!
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
9,679
Likes
8,400
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
9,679 8,400 280
Nyuzi zingine huwa zinakuwa na mashiko na Msaada kwa wengi na taifa kwa ujumla. Tatizo linakuja kwenye uwasilishaji. Katika uzi kama huu mtaalamu wa kodi angeweza kudadavua hadi tungependa wote.

Kwa kifupi uzi haujitoshelezi, labda tuuchukulie uko kisiasa na majibu yaje kisiasa tu.
Malyenge anaweza kutusaidia hapa.
 
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
4,088
Likes
2,876
Points
280
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
4,088 2,876 280
Wakuu ukitembelea nchi kama Namibia,Senegal,Botiswana,zambia utagundua kua kufanya biashara Tanzania ni kupoteza muda mana sera ya kodi Tanzania ni mbaya sana,yaani tanzania unalipa kodi ambayo inakata mpaka mtaji,kwa upande wa watumishi nchi za wenzetu ajira ni huduma ya jamii siyo kazi,kwahiyo kodi iko chini sana..

Ukiwa zambia gari ni bei rahisi kuliko tanzania,wakati magari ya zambia yanapita bandari ya tanzania,..hili ni ajabu.

Tanzania ni vyema sasa ifanye mabadiliko ya kodi vinginevyo itajikuta ni nchi zwazwa.
Asante kwa kuliona hilo.
Only in Tanzania, mwajiri utatozwa kodi kwa kuajiri mtu, heri uweke mitambo kuliko ajira
Only in Tz, ukiwekeza nchi hii utalaaniwa kwa kukatwa kodibkatika mtaji waki. Utawindwa na NEMC, FIRE,TRA, TFDA TBS moaka usalimu amri.
Only in Tz, kuna kodi zaidi ya 56 za kodi, ukithubutu kufanya biashara. Ukisalimu amri salama yako.
Only in Tz, kama kuna kodi hukilipa hadi miaka kumi iliyopita utawindwa na TRA hadi ufunge biashara, na utatozwa fine na riba kubwa zaidi hata mtaji wa biashara yenyewe.
Hata ukiwa na wazo la kiujasiria mali, utakatwa kodi ipasavyo kupitia vyombo nilivyotaja hapo juu, ilhali wenyewe hata frame ya kuuza nyanya hawana.
Hapo ni komoa komoa hadi urudi kulima mboga mboga ili usurvive.

Ukitaka usibugudhiwe nchi hii na kodi lukuki inabidi uhusudu umasikini na kuililia kila siku serikali kwa ruzuku kutunza watoto wako.

Kwa hiyo msimamo ni kuwa karibisha wawekezaji ili tuwapige kodi kisawasawa tupate kuishi.
 
JembePoli

JembePoli

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2015
Messages
1,306
Likes
813
Points
280
JembePoli

JembePoli

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2015
1,306 813 280
Nilete maoni yangu japo najua hayatakuwa na tija kwa wahusika waliopewa jukumu la kukusanya mapato.
1-Ni muhimu sana kujua unaetaka alipe kodi anauelewa kiasi gani (vinginevyo atakuona mnyang'anyi tu)
Lkn hata chombo husika TRA ni muhimu wajue Mauzo sio faida, na hapa ndio fujo hutokea kati ya afsa wa TRA na mfanyabiashara Kwani kwenye mauzo kuna mtaji wao TRA hilo huwa hawataki kulijua.

2-Ni vema wakaweka kodi zooote kwenye mwamvuli mmoja hii pia itaondoa mizunguko isiyo na maana lakini pia itatoa ubabaishaji wa njoo kesho.
Na ili iwe kodi kivutio na sio kero ilifaa kuwe na kiwango mahususi kwa wafanyabiashara wa chini,kati,na Juu. Kwa nini?
A)mfanyabiashara anapokwenda kujumua mzigo kiwandani ama kwa agent Anakatwa kodi akija kuuza inabidi auze juu kwa kuwa atakatwa kodi pia.
B)itarahisisha hata bei kwenda kwa walaji ambao ni wananchi wa chini kabisa kunufaika.
 
K

kidodosi

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2013
Messages
1,861
Likes
755
Points
280
Age
44
K

kidodosi

JF-Expert Member
Joined May 1, 2013
1,861 755 280
Wakuu ukitembelea nchi kama Namibia,Senegal,Botiswana,zambia utagundua kua kufanya biashara Tanzania ni kupoteza muda mana sera ya kodi Tanzania ni mbaya sana,yaani tanzania unalipa kodi ambayo inakata mpaka mtaji,kwa upande wa watumishi nchi za wenzetu ajira ni huduma ya jamii siyo kazi,kwahiyo kodi iko chini sana..

Ukiwa zambia gari ni bei rahisi kuliko tanzania,wakati magari ya zambia yanapita bandari ya tanzania,..hili ni ajabu.

Tanzania ni vyema sasa ifanye mabadiliko ya kodi vinginevyo itajikuta ni nchi zwazwa.
NAKUBALIANA !!!!
 
P

peterwapeter

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2013
Messages
531
Likes
253
Points
80
P

peterwapeter

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2013
531 253 80
Naunga mkono hoja.
Import duty ni kero na ni kama adhabu!
Hiyo ni kwa mpango maalumu
Hebu safirisha kitu nje ya nchi halafu nunua cha aina hiyo hiyo kutoka nje uone utofauti wake wa kodi
Mnaona hela yetu inaporomoka kila siku na wewe ndio huwenda mlalamikaji mkuu wakati nyinyi ndio mnasababisha
Mbuni vitu vya ndani mpunguze hali hii
 

Forum statistics

Threads 1,215,644
Members 463,325
Posts 28,555,451