Tuache siasa uzalishaji wa makaa ya mawe ni tani elfu 35 na mahitaji ni zaidi ya elfu 71 kwa mwezi

  • Thread starter Return Of Undertaker
  • Start date

Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,520
Likes
16,347
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,520 16,347 280
Data hizo sasa tujadiliane nini kifanyike?

1. Yawezekana kampuni za uchimbaji zimepewa mgodi kirafiki hawana vifaa vya uchimbaji.
2. Hatuna wataalamu wa kuendesha sekta ya madini.
3. Gharama kubwa ya uchimbaji
img_20161212_051305-jpg.445180
 
ezedabext

ezedabext

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2016
Messages
378
Likes
118
Points
60
Age
28
ezedabext

ezedabext

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2016
378 118 60
Kwahyo hakuna au uchimbaj ndo tatizo?
 
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
6,490
Likes
5,846
Points
280
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
6,490 5,846 280
Kama vp Ngote apewe huo mgodi awe anachimba mwenyewe..
 
J

Jozi 1

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2015
Messages
5,921
Likes
3,044
Points
280
J

Jozi 1

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2015
5,921 3,044 280
Data hizo sasa tujadiliane nini kifanyike?

1. Yawezekana kampuni za uchimbaji zimepewa mgodi kirafiki hawana vifaa vya uchimbaji.
2. Hatuna wataalamu wa kuendesha sekta ya madini.
3. Gharama kubwa ya uchimbaji View attachment 445180
Sasa hapo hatutakiwi kulialia.
Kwa style hii undertaker hutapata maendeleo kamwe...hata ya binafsi.
Hii ni changamoto yenye fursa kibao.
Umepata soko zaidi wa uwezo wako lakini raslimali ipo.
Ongeza uzalishaji...
ongeza raslimali fedha na raslimali watu,
funga mitambo ya kisasa, weka mikakati ya muda mfupi na mrefu ya kuongeza kiwango na ubora wa uzalishaji.
Fungua ajira,
Kuza uchumi.

Sasa Mungu akupe nini. Gunia la chawa...yaani unapata soko la bidhaa yako afu unabweteka na kulialia????
Unataka kuacha??
Changamoto ni fursa....tena fursa kubwa.
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,842
Likes
13,877
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,842 13,877 280
Nilitegemea useme kiasi tulicho nacho cha makaa ya mawe ni kidogo kuliko mahitaji !!?
Magazeti mengine ni yakupita wima tu
Uandishi wa kupinga,kubeza na kuzusha wao ndio kazi yao.

Nisuala la kuongeza uzalishaji kulingana na ongezeko la mahitaji
 
J

Jozi 1

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2015
Messages
5,921
Likes
3,044
Points
280
J

Jozi 1

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2015
5,921 3,044 280
Hiyo ishu bado haijawa solved
I solve....
Hicho ndo kinatakiwa sio kuchulia tu na kubeza....
Ndo nyie mnapewa mkate unabeza, unapewa ugali unabeza, unapewa pilau unatukana matusi...
Hakuna kitu kinafit kila kitu...
Toa jasho, chemsha bongo, tunisha msuli...tatua changamoto...piga mzigo wa ukweli...
akili kama za dizaini hii ndo hukimbia hata familia wakati wa shida.
Yaani wakishindwa kuongeza uzalishaji kukidhi mahitaji ya hiki kiwanda kimoja nitawananihii....
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,249
Likes
48,275
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,249 48,275 280
Kuna umbali mkubwa kutoka sehemu makaa ya mawe yanapochimbwa na yanapopakiwa.
Kampuni haina vifaa vya kisasa vya kusafirisha hayo makaa ya mawe kutoka sehemu yanapochimbwa mpaka yanapopakiwa.
 
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,520
Likes
16,347
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,520 16,347 280
Sijakataa shida aluyepewa mgodi hana uwezo na hataki kukubali kuwa uwezo mdogo
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Hivi yule mzee alishanyanganywa ule mgodi wa makaa ya mawe yeye na mkewe?

Tanzania ya viwanda haitawezekana kamwe,sasa ni wazi kwamba hata wakuu wameshindwa kulitolea maamuzi ya haraka suala la nishati,nilitaraji mkuu mwenyewe atoe wiki moja au mwezi dangote awe kafikishiwa gesi kwenye kiwanda chake ambacho kiko kilomita mbili tu kutoka gesi inapozalishwa.

Kasi iliyotumika kwenye mambo mengine kama utumbuaji mbona haionekani huku?
mbona jambo dogo tu kuagiza gesi ipelekwe? au ule.mgodi wa makaa ni wa nani?
 
R

rongai

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
462
Likes
281
Points
80
R

rongai

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2014
462 281 80
Nilisikia shida ya mgodi wa makaa ya mawe ni wawekezaji waliopo production yao ni ndogo sana na unakuta maroli yameenda kuchukua makaa ya mawe km ya dangote maroli kumi kwa wiki nzima yanarudi 3 na kiwanda kinaitaji tani za kutosha kwa siku ndio maana dangote aliamua aanze kuagiza makaa ya mawe kwa madiba.ila magu alichunguze na hili huyu mwekezaji wa huu mgodi mahitaji yamekuwa makubwa je ataweza km awezi asepe wapewe wanaoweza kuchimba zaidi ya tani laki moja kwa mwezi na tuuze nje ya nchi.
 
L

likikima

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2016
Messages
871
Likes
402
Points
80
Age
30
L

likikima

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2016
871 402 80
Hivi Kelele hizi zoote ni dangote Tu ?anatekeleza nchi ya viwanda! Jifunze zoez la nyani kulinda shamba!mkigeuka huku wamemaliza
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,437
Likes
4,053
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,437 4,053 280
Nilitegemea useme kiasi tulicho nacho cha makaa ya mawe ni kidogo kuliko mahitaji !!?
Magazeti mengine ni yakupita wima tu
Uandishi wa kupinga,kubeza na kuzusha wao ndio kazi yao.

Nisuala la kuongeza uzalishaji kulingana na ongezeko la mahitaji
Nini mantiki ya kuzuia uagizaji makaa Africa Kusini kabla uzalishaji kuongezeka? A case of putting the cart before the horse.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Kuna umbali mkubwa kutoka sehemu makaa ya mawe yanapochimbwa na yanapopakiwa.
Kampuni haina vifaa vya kisasa vya kusafirisha hayo makaa ya mawe kutoka sehemu yanapochimbwa mpaka yanapopakiwa.
cha ajabu gesi iko kilometa mbili tu kutoka kiwanda cha dangote!
ingeweza kusogezwa tu ndani ya mwezi mmoja!

nani mmiliki wa mgodi wa makaa?
 
R

rongai

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
462
Likes
281
Points
80
R

rongai

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2014
462 281 80
Hv nani wamemilikishwa huu mgodi inawezekan. Kuna maslai binafsi ya watu kuna lile sakata la kiwira liliishia wapi kuhusu watu flani kujimilikisha huo mgodi wa makaa ya mawe...........
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,842
Likes
13,877
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,842 13,877 280
Nini mantiki ya kuzuia uagizaji makaa Africa Kusini kabla uzalishaji kuongezeka? A case of putting the cart before the horse.
Kumbe bado unang'ang'ania Uzushi uleee!!!
Kwaheri
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
7,223
Likes
5,247
Points
280
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
7,223 5,247 280
Wachimbaji wasingeweza kuendelea kuchimba makaa mengi bila ya kuwa na wateja wa uhakika,uwezo upo na vifaa vipo,tatizo lilikuwa ni wateja wa uhakika.Si unajua maswala ya operating costs!Sasa zimekuja gari 600 kwa ajili ya kusomba ndio utagundua kuwa uwezo upo.
 

Forum statistics

Threads 1,273,251
Members 490,339
Posts 30,475,240