TTCL hii chance mkiizembea hamtoboi tena, fanyeni hivi mpige hela mpaka vichwa viwaume

C.T.U

JF-Expert Member
Jun 1, 2011
5,043
3,613
Wasalaam

Ni mimi C.T.U nimekuja tena kwa mara ya pili leo nimeota ndoto ambayo nafikiri ni ndoto fulani ambayo nimeamua nije kuzungumza na nyinyi ndugu zangu TTCL

Ndoto yenyewe ni kuwa TTCL inatakiwa kutengeneza mabilioni ya fedha kutoka kwa watanzania na nafikiri ndio dhima kubwa ya Rais , Mkurugenzi mkuu wa ttcl na wafanyakazi wa ttcl

Ndoto yenyewe ilianza kuwa iwapo kuwa mkurugenzi mkuu wa TTCL ameniteua kuwa Mkurugenzi wa kitengo cha TTCL Internet?

ukiangalia TTCL ni ya chini kwenye market share kwa customers ukilinganisha na Vodacom, Airtel, Tigo na wengine na ni ukweli mchungu kuwa kwenye customers huwezi kuwapata hao giants so what TTCL should do ni

kutengeneza league of their own

League of their own inakuwaje ? how do they create a league of their own?

ni kupitia Data za Internet

TTCL Internet najua wana vision yao ila sasa ni vyema TTCL ikawa ina market yao ambayo ni
Majumbani na Ofisini

kwamba kwa kuanza ni kutengeneza miundombinu ambayo itawezesha watu wa majumbani na maofisini wakatumia TTCL Internet

How?

Miundo mbinu ya internet inatakiwa kusambazwa kwenye majumba na kufanya internet installations kwamba mtu akiwa nyumbani atumie internet ya ttcl sasa basi tufanye hii idea inasambazwa kwenye kaya

lets assume kufanya installation ya internet kwenye kaya na kufanya installation ni bure na kulipia kwa package ni TZS 90,000 ambapo unapata unlimited internet mwezi mzima na mnakuwa na router zenu zinazoweza kutoa service hadi kwa watu sita ni bonge moja la biashara

sasa basi mkiweza kufanikisha hii kwa kaya 1,000,000 maana yake mtakuwa mnaingiza Tsh 90,000,000,000 kwa mwezi yes Billioni tisini kwa mwezi ambapo kwa mwaka mzima mtapiga hesabu wenyewe

same applies kwa maofisini iwapo mkaamua kuuza kwenye maofisi ambapo maofisini kwa maana kwa wafanyabiashara wakubwa na wa kati mnaaza lets say installation ni tsh 90,000 kwa watu sita ila inaweza kuongezeka iwapo ofisi ina watu kumi na mbili ni 180,000 iwapo ofisi ina watu kumi na nane ni 270,000 na iwapo ofisi ina watu 100 ni 900,000 kwa mwezi

Value mnayo create ni kwamba hii ni unlimited na inakuwa ni fast internet

Ni bonge moja la biashara ambayo mtapiga hela mpaka watu waseme hiki ni nini

Nawasilisha



======== MWAKA JANA KUNA MEMBER HUMU ANAITWA instagram ALIPOST UJUMBE MURUA KABISA HUMU NDANI KUHUSIANA NA HII ISSUE NAOMBA NIUWEKE HAPA CHINI KWA WATU KUWEZA KUUSOMA ZAIDI

INFORMATION IS POWER

Miaka yote mkoloni ametumia udhaifu wa information kuwatawala waafrika na viongozi wa kiafrika bila kujua wameingia kwenye mtego wa mabeberu kwa kuwaminya wananchi wao taarifa.

Tangu Uhuru africa tumebaki nyuma kwa kukosa vitabu vyenye ubora kulinganisha na wenzetu wazungu ambapo shule zetu zimekuwa zikitumia vitabu vilivyopitwa na wakati na visivyoendana na Research and Development updates zinazotolewa na kufadhiliwa kwa mabillioni ya pesa na makampuni makubwa na vyuo vikuu na taasisi mbali mbali zinazofadhiliwa na serikali na mabilionea kwenye nyanja mbalimbali.

Tangu kuingia kwa internet waafrika tumekuwa na nafasi ya ku leverage ukosefu wa vitabu vya kisasa, na machapisho ya R&D ya gunduzi mbalimbali za kisasa na tutorials za kisasa ambazo zinapatikana kwa urahisi zaidi online kwa vijana wenye nia na uwezo wa kupambana katika nyanja mbalimbali za maendeleo ya kidunia kama wenzao katika nchi za mabeberu.

Leo hii serikali za kiafrika zinaona internet kama vyombo vya ngono, wapinzani na wanaharakati kiasi kwamba serikali zetu ziko busy kubana matumizi ya internet kwa wananchi wao na kupelekea wananchi hao kubakia kuwa watumiaji wa apps tu za mabeberu za TikTok na Instagram na Facebook na kuwaingizia faida mabebeberu na wananchi kuendelea kuwa mambumbumbu wa information za faida kupitia internet.

Hapo mwanzo internet ilikuwa unalipia kwa mwezi kupitia ISP (internet service providers) unapata unlimited internet ya kuweza kufanya mambo yako yote kupitia ISP kama TTCL broadband ambayo ulikuwa unalipia elfu 50 nazani kwa mwezi unapata unlimited internet.

Mabeberu baada ya kuona walitunyima vitabu na machapisho yenye ubora na sasa tunayapata kupitia internet, wakashawishi serikali zetu zije na internet bundles ili mwafrika asiwe na unlimited internet aishie tu kuwa mtumiaji wa apps za mabeberu za WhatsApp, Instagram, na Facebook na TikTok na kuwaingizia mabeberu faida na siyo kuwa na unlimited internet ambayo vijana wetu wangeshinda online mda wote kujifunza programming, na ku access video tutorials za engineering, Astronomy, na kufanya mambo mengi ya e-commerce na online business.

Mabeberu walijua kwamba ukimpa mwafrika bundles ataishia kuangalia apps za mabeberu basi hatokuwa na nafasi ya kufanya mambo makubwa ya maendeleo online.

Leo hii unampa mtanzania bundle la MB 100 kwa shilling 500 unategemea kijana ataingia YouTube atafute tutorials za phyton au C++?. Ataishia tu kuingia instagram na kuangalia page za jumalokole na dr kumbuka basi bundle limeisha.

Na siyo kwamba vijana wanatumia hizi bundle vibaya bali ni hulka ya binadamu unavyompa limited access ya internet atakuwa na shauku ya kujua umbea kwanza unaendeleaje mjini kabla hajaanza kutumia internet kujifunza mambo mengine ya maendeleo na ndiyo maana hata Leon Musk yupo Twitter ana Tweet na ana tengeneza maroketi ya kwenda angani.

Sasa unavyompa kijana wa kitanzania bundle la GB 1 kwa elfu 2. Lazima ataangalia umbea wa mjini na akimaliza ataingia tutorials kujifunza mambo ya kujenga maroketi na bando litaisha kabla hajaanza.

Kwaiyo vijana wetu wamekuwa hawana option Bali kuwa watumiaji tu wa internet apps za mabeberu na siyo kwenye kujifunza mambo ya kuwaongezea ufahamu sawa na vijana wengine nchi za ulaya na zingine ambazo vijana wana unlimited internet access ambako wanashinda na kutumia ubongo wao kuchambua na kujifunza mambo mbalimbali na kuleta maendeleo katika nchi zao na sisi tunabakia kuwa watumiaji wa gunduzi mbalimbali zinazotokana na maarifa kwa taarifa wanazozipata vijana wa kwenye nchi ambazo wanakuwa na unlimited internet.

Cha kushangaza serikali yetu ilikuwa na mradi wa mkongo wa broadband wenye lengo la kuboresha upatikinaji wa internet kwa wananchi tofauti yake internet ndiyo imezidi kuwa ghali na speed imezidi kudhoofika kila siku zinapozidi kwenda na kusababisha vijana wa kitanzania kuzidi kuwa watumwa kwenye swala la maarifa(mental slavery).

Na cha kushangaza zaidi ukienda maeneo ya mjini ambako wakazi wake kwa asilimia kubwa siyo watanzania wenye asili ya kiafrika kuna unlimited internet kutoka kwa makampuni binafsi mbalimbali kwa gharama nafuu zaidi kama Simbanet, Zuku internet, ambazo wanalipia elfu 60 kwa mwezi na wanapata unlimited internet yenye speed kubwa sana kwa wakazi wa maeneo ya masaki, upanga, kariakoo basi ukija huku kajamba nani ambako watanzania wenye asili ya afrika wanaishi hakuna coverage ya hizi kampuni. Tunaishia tu kupata internet za Tigo, Voda, halotel nk kwa MB 100 kwa shilling 500 ili tuka like picha mbilitatu kwenye apps za mabeberu alafu inatosha tusiende zaidi ya matumizi hayo ili tusipate maarifa zaidi ya tubaki kuwa watumiaji tu wa bidhaa za mabeberu.

Cha ajabu serikali yetu inacheza wimbo wa mabeberu kwa kuwanyima wananchi wake internet kwa kuzani kuwa internet ni ya wapinzani na wanaharakati wanaopinga na kukosoa serikali bila kujua kwamba kwenye internet kuna maarifa mengi sana ambayo tulikuwa hatuyapati enzi za vitabu, badala ya kupambana kuthibiti sites za ngono serikali iangalie mbali zaidi kwani internet ina faida nyingi zaidi ya kuangalia ngono.

Hata benki kuu yetu bado inacheza wimbo wa mabeberu kwa kushindwa kuruhusu swala la malipo kwa internet kwani kuna vijana wangeweza kufanya kupitia malipo ya online benki kuu ingewezesha mfumo wa malipo ya online na watanzania wengi wangekuwa na unlimited internet access biashara za mtandao zingekuwa kubwa sana na ajira za vijana zingekuwa kwa kasi, kwani vijana wengi wangeshinda mitandaoni kujifunza na kugundua mbinu mbali mbali za kuboresha maisha kwa namna ya kufanya malipo na manunuzi online tofauti na sasa ambapo vijana hawana access ya kutosha ya internet wanaishia kucheki umbea insta na kubeti kwenye apps za mabeberu.

Vijana kama walivyo mashuleni siyo wote wanafanana akili useme kwamba wote watacheki ngono tu ndiyo mana hata shule kuna vichwa hadi chuo kuna wenye GPA ya 4.7 na wenye Disko, ukiwatupa online mda wote kuna vijana watatoka na madini ya kutosha kwa maendeleo ya taifa na hatutawapata vijana hao kwa bundle za MB 100 kwa shilling 500.
 

C.T.U

JF-Expert Member
Jun 1, 2011
5,043
3,613
Unasoma mpaka mwili unasisimuka, Africa nani katuroga?mbona mawazo haya viongozi awayachukui nakuyafanyia kazi??

Ni bonge moja la idea ambayo ikisimamiwa vyema itakuwa ni game changer ya TTCL
 

HIMARS

JF-Expert Member
Jan 23, 2012
47,374
50,022
ZUKU keshawapiga bao kaanza sambaza majumbani kwa kuweka nguzo. Bei 58 tu
 

kabwigwa

JF-Expert Member
May 17, 2014
928
1,499
Shida ya Tanzania makampini yanauziwa data bei rahisi na wananchi wa kawaida wanapigwa.Back in the days TTCL unlimited ilikua 60,000 but watumiaji wakiwa wengi inakua nzito sana.Sasa wangeweza kuleta internet unlimited Kwa mwezi Kwa watumiaji wakawaida na Waka charge hata 50,000 bado wangepiga sana pesa SEMA ndio hivyo ubunifu zero.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

8 Reactions
Reply
Top Bottom