Tshs bilioni 2 kutumika kwa kesi 43 tu za uchaguzi


GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Jaji kiongozi Ndg. Fakhih Jundu jumla ya Tshs 2bn zitatumika kwa ajili ya kusikiliza kesi 43 za kupinga matokeo ya ubunge katika uchaguzi mkuu.

Hizi ni pesa nyingi sana kwa sasa na ukizingatia hali yetu ya umaskini tulio nao. Mie nadhani itafutwe njia mbadala ya kushughulikia kesi za namna hii kwani zitalifilisi Taifa. Madarasa mangapi yangejengwa kwa hela hii ? mahospitali mangapi mangapi? madawa kiasi gani yangenunuliwa ? nk
 
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
241
Likes
0
Points
0
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
241 0 0
Hapana Acha tuwabwage kwanza wamezoea kuchakachua.
 
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
872
Likes
5
Points
0
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
872 5 0
Naomba nielimishwe, wakati jaji anasikiliza hizo kesi za malalamiko ya uchaguzi si anakuwa anafanya kazi yake ya siku zote aliyo ajiriwa kufanya, sasa hizo gharama kubwa kiasi hicho zinatokana na nini?
 
msafiri.razaro

msafiri.razaro

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
662
Likes
109
Points
60
msafiri.razaro

msafiri.razaro

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
662 109 60
Naomba nielimishwe, wakati jaji anasikiliza hizo kesi za malalamiko ya uchaguzi si anakuwa anafanya kazi yake ya siku zote aliyo ajiriwa kufanya, sasa hizo gharama kubwa kiasi hicho zinatokana na nini?
Inafaa watupe mchanganuo, kwa sababu Lawyers wanalipwa na wahusika, wanasheria wa serikali wanapata mshahara, wanakadilia kuwa na Mashahidi 15 ambao mara nyingi hukaa nyumba za wageni kweli mimi nashindwa kuelewa hivi hawa majaji wanalipwa per diem kiasi gani. Watupe mchanganuo, wanahabari mupo hebu muulizeni huyu Jaji.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Inafaa watupe mchanganuo, kwa sababu Lawyers wanalipwa na wahusika, wanasheria wa serikali wanapata mshahara, wanakadilia kuwa na Mashahidi 15 ambao mara nyingi hukaa nyumba za wageni kweli mimi nashindwa kuelewa hivi hawa majaji wanalipwa per diem kiasi gani. Watupe mchanganuo, wanahabari mupo hebu muulizeni huyu Jaji.
Hizi ni hela nyingi sana ndugu zanguni, kwa mtindo huu ina maana bila hela haki haitendeki. Ina maana kuwa wasipo pewa hizo hela hakuna kesi itakayo sikilizwa, sasa hapo haki ipo wapi ?
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Naomba nielimishwe, wakati jaji anasikiliza hizo kesi za malalamiko ya uchaguzi si anakuwa anafanya kazi yake ya siku zote aliyo ajiriwa kufanya, sasa hizo gharama kubwa kiasi hicho zinatokana na nini?
Kila sehemu pamejaa ufisadi, kila mbuzi anakula usawa wa kamba yake aisee
 
T

tufikiri

Senior Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
156
Likes
0
Points
0
T

tufikiri

Senior Member
Joined Nov 26, 2010
156 0 0
Naomba nielimishwe, wakati jaji anasikiliza hizo kesi za malalamiko ya uchaguzi si anakuwa anafanya kazi yake ya siku zote aliyo ajiriwa kufanya, sasa hizo gharama kubwa kiasi hicho zinatokana na nini?
Lazima utambue kuwa kesi hizo zitasikilizwa Mikoani, kwa hiyo Majaji watatakiwa kulipwa Perdiem na Posho mbalimbali.
 
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2007
Messages
1,372
Likes
6
Points
135
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2007
1,372 6 135
Pesa nyingi kwasababu mnafikiria in 'personal terms' ni nyingi kama tukikupa wewe ukamalizie nyumba yako boko huko..kesi zina gharama kubwa hizi. Mnataka haki mkipewa mnasema gharama kubwa...sasa kama sio nyege nini hizo tuite? Tulieni tuone kama kweli haki itatendeka. Too much criticism breads irrationality.
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,260
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,260 197 160
Lazima utambue kuwa kesi hizo zitasikilizwa Mikoani, kwa hiyo Majaji watatakiwa kulipwa Perdiem na Posho mbalimbali.
Actually kama kimbo liko wilayani basi kesi itakuwa huko, hii hurahishisha kuwasafirisha mashahidi gharama inakuwa ndogo
 
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2008
Messages
1,447
Likes
181
Points
160
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined May 10, 2008
1,447 181 160
Lazima utambue kuwa kesi hizo zitasikilizwa Mikoani, kwa hiyo Majaji watatakiwa kulipwa Perdiem na Posho mbalimbali.
Lakini kila kanda ina majaji wake na bajeti yake ya mwaka, sioni sababu ya gharama hizi. Kama ni mashahidi hawa watakuwa wanatoka huko huko, na sidhani itahitajika fedha nyingi kiasi hiocho. Kwa mchanganuo wa magazeti ya leo, kila kesi itagharimu Tshs 52m! Kwa ajili gani? Kushuhudia uongo ni kazi kubwa, inahitaji gharama kubwa!
 
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
413
Likes
7
Points
0
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
413 7 0
"Izingatiwe kuwa ili haki itendeke na ionekane kutendeka, Jaji hatasikiliza kesi katika kituo chake cha kawaida cha kazi. Tunalazimika kuwasafirisha majaji kutoka kituo kimoja kwenda kingine," alieleza Jundu.

Alisema kwa kuzingatia yote hayo, kila kesi itagharimu Sh 52,644,000, hivyo zinahitajika Sh 2,263,692,000 kuendesha mashauri hayo, ambayo kwa mujibu wa marekebisho ya Sheria ya Uchaguzi Namba 1 ya mwaka 1985, yanatakiwa kukamilika ndani ya miaka miwili tangu
yalipofunguliwa.

"Fedha hizo zinahitajika na ni lazima serikali ibebe mzigo huu, tumekwisha waandikia Hazina tukielezea mahitaji yetu ya fedha na kama zitapatikana, kuanzia Februari mosi mwakani kesi zianze kusikilizwa," alieleza Jaji Kiongozi na kufafanua kuwa kama ikitokea ndani ya miaka hiyo miwili kesi haijamalizika, Waziri wa Katiba na Sheria ana mamlaka ya kutoa nyongeza ya muda usiopungua miezi sita na ikionekana ucheleweshwaji wowote wa makusudi, basi kesi hiyo itafutwa.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Pesa nyingi kwasababu mnafikiria in 'personal terms' ni nyingi kama tukikupa wewe ukamalizie nyumba yako boko huko..kesi zina gharama kubwa hizi. Mnataka haki mkipewa mnasema gharama kubwa...sasa kama sio nyege nini hizo tuite? Tulieni tuone kama kweli haki itatendeka. Too much criticism breads irrationality.
None sense, nawe kweli ni great thinker ? Jiondoe tu humu jamvini
 
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
534
Likes
70
Points
45
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
534 70 45
Hizi ni gharama za matokeo ya kuchakachua kura na ung'ang'anizi wa uongozi au kutokubali kushidwa.
Anayelipa ni mlipa kodi na kuzidi kuchunwa kwa mwananchi wa kawaida.
 
P

Pagi Ong'wakabu

Member
Joined
Sep 15, 2010
Messages
53
Likes
0
Points
0
P

Pagi Ong'wakabu

Member
Joined Sep 15, 2010
53 0 0
“Izingatiwe kuwa ili haki itendeke na ionekane kutendeka, Jaji hatasikiliza kesi katika kituo chake cha kawaida cha kazi. Tunalazimika kuwasafirisha majaji kutoka kituo kimoja kwenda kingine,” alieleza Jundu.

Alisema kwa kuzingatia yote hayo, kila kesi itagharimu Sh 52,644,000, hivyo zinahitajika Sh 2,263,692,000 kuendesha mashauri hayo, ambayo kwa mujibu wa marekebisho ya Sheria ya Uchaguzi Namba 1 ya mwaka 1985, yanatakiwa kukamilika ndani ya miaka miwili tangu
yalipofunguliwa.

“Fedha hizo zinahitajika na ni lazima serikali ibebe mzigo huu, tumekwisha waandikia Hazina tukielezea mahitaji yetu ya fedha na kama zitapatikana, kuanzia Februari mosi mwakani kesi zianze kusikilizwa,” alieleza Jaji Kiongozi na kufafanua kuwa kama ikitokea ndani ya miaka hiyo miwili kesi haijamalizika, Waziri wa Katiba na Sheria ana mamlaka ya kutoa nyongeza ya muda usiopungua miezi sita na ikionekana ucheleweshwaji wowote wa makusudi, basi kesi hiyo itafutwa.
KINACHO SIKITISHA NI GHARAMA KUBWA NA CHANZO NI DHANA NZIMA YA UCHAKACHUJI NAWAHUSIKA WAKUU NI TUME YA UCHAGUZI NEC KAMA HAWANA KINGA KISHERIA WAKIWEMO WAKURUGENZI WATENDAJI MBALIMBALI, KWA VILE WALIFANYA MAKUSUDI (KUKIBEBA CHAMA TAWALA KWA % KUBWA KWA MAELEKEZO YA kundi la mafisadi), NI BUSARA BASI WAKAWAJIBISHWA ILI WAJIFUNZE IWE MFANO KWA WENGINE ILI UZEMBE WA KUSABABISHA FEDHA ZA WALIPA KODI WA TZ KUTUMIKA KUTAFUTA HAKI YAO KINYUME NA MALENGO TARAJIWA YA KULETA MAENDELEO YA AFYA, ELIMU, MAJI, MIUNDOMBINU NK nawasilisha
 

Forum statistics

Threads 1,237,564
Members 475,562
Posts 29,293,799