Trend Reading: Salum Mwalimu, Mb. Mtarajiwa, Kinondoni!. Hata Wana CCM Wasioendekeza Ujinga, Watamchagua!. | Page 24 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Trend Reading: Salum Mwalimu, Mb. Mtarajiwa, Kinondoni!. Hata Wana CCM Wasioendekeza Ujinga, Watamchagua!.

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pascal Mayalla, Jan 19, 2018.

  1. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,640
    Likes Received: 23,836
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Declaration of Interest
    Naomba nianze kwanza kwa kudeclare interest, kuwa mimi Pascal Mayalla ni mkaazi wa Wilaya wa Kinondoni, kama mwananchi wa kawaida, sio mwanachama, mfuasi au mshabiki wa chama chochote cha siasa, na hili bandiko, sio la kumpigia debe mgombea yeyote, bali as good citizen of this nation, ukiona mtu yoyote au chama chochote, kinatuleta ujinga Watanzania, sisi Watanzania wenzenu ambao sio wajinga, na tumejaaliwa kauwezo hata kadogo tuu cha kuubaini ujinga tunaotaka kuletewa, then we have a duty of care, (tuna wajibu) wa kuwasaidia wenzetu wengine ambao ni less fortunate, kuwaelimisha kuhusu ujinga huo, na tuna jukumu la kuwahamasisha wenzetu, wasikubali kufanywa wajinga kwa kuletewa ujinga na bado wakachagua ujinga huo.

    Tanzania Tuna Mapungufu Makubwa Katika Uelimishaji Elimu ya Uraia, Hivyo Kila Tunafanywa Wajinga kwa Kuletewa Ujinga na Kuchagua Ujinga!.
    Watanzania wazalendo wa kweli, ni wale wenye moyo wa dhati wa kuwasaidia wenzao kwa kuwaelimisha na kuwahamasisha, wasikubali kufanywa wajinga, kwa kuukataa ujinga!. Wewe ukiwa ni mzalendo, ukaona chama fulani kinataka kuwaletea wananchi ujinga, hupaswi kunyamazia kimya ujinga huu, bali una wajibu wa kuwaelimisha wengine kuwa hiki mnacholetewa na chama fulani, ni ujinga, hivyo kuwaelimisha na kuwahamasisha, wasikubali kufanywa wajinga kwa kuletewa ujinga na chama chochote cha siasa, na wao kuukubali ujinga huo, kuukumbatia na kuchagua chaguo la ujinga huo.

    Wanaoletwa Ujinga na Kuchagua Ujinga Huo Bila Kujua Wanachagua Ujinga, ni Watu wa Kuhurumiwa na Kuelimishwa.
    Watu wenye kauli ya mwisho, wamchague nani katika uchaguzi wowote, ni wananchi wa eneo husika, ikitokea wananchi wa eneo fulani, wameletewa ujinga bila wao kujua walicholetewa ni ujinga, hivyo kujikuta wamechagua ujinga!. Watu wa aina hii, wanaoletewa ujinga na kuuchagua ujinga huo bila kujua kuwa wanachagua ujinga, ni watu wa kuhurumiwa na wanachohitaji ni kusaidiwa kwa kuelimishwa ili wasiendelee kufanywa wajinga, kwa kuletewa ujinga na kuuchagua ujinga huo!.

    Wanaoletewa Ujinga, Na Kuelimishwa Wameletewa Ujinga, Lakini Bado Wakachagua Ujinga, Ni Wajinga Kuliko Waliowaletea Ujinga!. Jee Wanakinondoni ni Wajinga Kuliko?.
    Ukiletewa ujinga, na ukapatiwa fursa ya kuelimishwa kuwa hiki ulicholetewa ni ujinga, lakini bado ukawa radhi kuuchagua huo ujinga kwa ridhaa yako mwenyewe, utakuwa umefanya informed decision kwa kuukubali ujinga huo, hivyo watu wa aina hii, watakuwa ni watu wajinga kuliko hata aliyewaletea ujinga|!. Swali linabaki kwa Wana Kinondoni, Jee Wana Kinondoni ni Wajinga?, Wanaweza kuletewa ujinga na wakauchagua huo ujinga?.
    Hivyo hili ni bandiko elimishi, kuwaelimisha wana Kinondoni, ujinga wanaoletewa na CCM, ili mwisho wa siku, hata kama wataamua kuchagua ujinga, tutakuwa tunawajua ni watu wa aina gani kwa sababu angalau, walipata fursa ya kuelimishwa kabla!.

    Jee Watanzania ni Mazuzu?. Tunaweza Kuletewa Ujinga na Kuuchagua Tuu Ujinga Huo Kama Mazuzu?.
    Bandiko hili ni bandiko elimishi la muendelezo wa ile hoja yangu kuwa Watanzania kwa muda mrefu tumekuwa tukifanywa mazuzu na baadhi ya wanasiasa na vyama vya siasa kwa kutuletea ujinga, na wanasiasa wajinga, just to take us for granted kuwa kwa vile ni chama kikubwa, kinapesa sana, kinapendwa sana, na kinakubalika sana, hata kikileta ujinga wa aina gani, ujinga huo utapita hivyo, hivyo kujiaminisha, hata wakisimamisa jiwe, jiwe litachaguliwa!.

    Ujinga huu ndio Chama cha Mapinduzi, CCM kimewafanyia wana Kinondoni kwa kuwaletea mgombea aliyewafanyia ujinga fulani Kinondoni, licha ya ujinga huo, CCM kimewaletea tena mjinga huyo huyo na kuwataraji wana Kinondoni, watamchagua!.

    Jee Ujinga wa CCM Kinondoni ni Upi?, Jee ni Ujinga Kweli?, Jee Wana Kinondoni ni Wajinga Kuchagua Ujinga?.
    Ili kuielewa hoja yangu hii kwa kina, inakubidi ujipe muda kupitia kwanza bandiko hili
    Sheria ya Uchaguzi Ni Bad Law!, Kuendelea Kuitumia ni Ujinga?, Kuwabebesha Masikini Gharama za Uchaguzi ni Dhambi!.
    CCM na Ujinga Uliopitiliza, Jee wana Kinondini ni Wajinga?. Ni Mazuzu?. Wanafanyiwa Ujinga, Jee Wataukubali Ujinga Huu?.
    Kiukweli kitendo kilichofanywa na CCM kuwasimamisha wabunge wale wale waliotufanyia ujinga wa kujiuzulu, na kutuingiza gharama za uchaguzi wa marudio kwa sababu za kijinga, ni ujinga uliopitiliza!.

    Hii inaamisha CCM inawaona wana Kinondoni na wana Siha kuwa ni wajinga!, yaani mtu aliyeaminiwa na wananchi, na kuchaguliwa kuwa mwakilishi wao, halafu anajiuzulu kwa sababu za kijinga, kisha kugombea tena kupitia chama kingine, akitaraji atachaguliwa tena!, ikitokea ni kweli akachaguliwa, wananchi wa maeneo hayo, watakuwa ni wajinga wa kutupwa, kwa kufanywa wajinga na kuukubali ujinga huo!. Kwa sasa siwezi kuwasemea wananchi wa Siha, ila kwa vile mimi ni mkazi wa Kinondoni, na ni mpiga kura wa Kinondoni, kamwe siwezi kuukubali ujinga huu, hivyo nitawahamasisha wana Kinondoni, wanaojielewa ma kujitambua, wasiukubali ujinga huu wa CCM inaotuletea, kutaka kutufanya mazuzu!, hivyo kutoa wito kwa wana Kinondoni wote, wakiwemo wana CCM, kuutumia uchaguzi huu wa marudio, kutuma ujumbe mzito kwa Chama cha Mapinduzi, kuwa Wana Kinondoni, we might be ignorants kwa kutokujua, but we are not stupid!, nikimaanisha tunaweza kuwa tulikuwa wajinga kwa kumchagua kiongizi mjinga kwa mara ya kwanza, bila kuujua ujinga wake, lakini sisi sio mazuzu, Chama cha Mapinduzi, kututeulia mjinga huyu, halafu tuje tumchague kwa mara ya pili, tutakuwa ni ma stupid!. Ili Kinondoni kuonyesha kuwa we not stupid na hatukubali kuletewa ujinga, nahamasisha wana Kinondoni, kumchagua mgombea yoyote, kutoka chama kingine chochote but not CCM!.

    Namfahamu Mgombea wa Chadema Kinondoni, Salum Mwalimu!, Ni Jembe la Ukweli!.
    Licha ya kukiri kuwa sina chama, lakini kunapotokea fursa ya kumbaini mtu fulani anaweza kuwa kiongozi mzuri, nami ninajukumu la kuwaelimisha wengine, uzuri wa mtu huyo, na huwa nafanya hivi hata kwa wagombea wowote wazuri wa vyama vyovyote.
    Mfano katika mchakato wa CCM, hata kabla wengi hawajajua kuwa mgombea wa CCM atakuwa ni John Pombe Magufuli, mwaka mmoja kabla Magufuli hajateuliwa na CCM, niliweka angalizo hili
    Mgombea wa Urais Kwa tiketi ya CCM, 2015 "Could Be" John Pombe Magufuli

    Na miongoni mwa wagombea urais wa CCM waliogombea na Magufuli, mimi pendekezo langu lilikuwa
    Mwigulu Lameck Nchemba, Is The Most Genuine So Far!-Can Make The Best President!-Nimeguswa!
    na hata sasa rais wetu ni Dr. John Pombe Magufuli, hata tawala milele, muda wake utafika, naye ataondoka na watakuja wengine, hivyo baada ya kuuona utendaji wa rais Magufuli, nimetoa ushauri huu, Watanzania tusiendelee kusubiria tuu kumpata rais kwa bahati, bali tuanze mtindo wa grooming, tukimuona mtu fulani ana uwezo, tusisubiri hadi Magufuli aondoke, ndipo watu waanze kupigana vikumbo kuusaka urais, bali tumgroom
    Prof. Mbarawa ni Presidential material! Tuwaspot na kuwagroom Presidential materials au tumwache tu yeyote awe?
    Huu ni uthibitisho kuwa mimi sina chama hivyo mtu akiwa ni mzuri, haijalishi ni wa chama gani, tutamuunga mkono, ndani ya CCM kuna watu wazuri, tuwaunge mkono, na pia kuna watu wa hovyo, tusiwaunge mkono, na kwenye upinzani pia kuna watu wazuri, tuwaunge mkono, na watu wa hovyo, tuwakatae!. Hivyo hata kama ningekuwa mwana CCM, hala chama change cha CCM kikatuletea mtu wa hovyo, kama huu ujinga wa Kinondoni na Siha, halafu Wapinzani wakatuletea mtu safi!, tutamchagua mgombea wa upinzani, na hiki ndicho hata Mwalimu Nyerere alichofanya Butiama ile 1995 kumsuport mgombea wa upinzani!.

    Hivyo baada ya Chadema kumtangaza Salum Mwalimu, kugombea jimbo la Kinondoni katika uchaguzi wa marudio, naomba kwanza kukiri, mimi Pascal Mayalla, namfahamu Kijana huyu kwa karibu, alikuwa ni Mwandishi wa Habari na Mwenzangu wa Channel Ten, alipoajiriwa Channel Ten, alinikuta na nilimpokea, ni mchapa kazi hodari, hivyo kwa ujinga ambao CCM imewafanyia wana Kinondoni, naamini kabisa, hata wana CCM wanaojitambua, na wasiokubali ujinga, wakiujua wasifu wa Salum Mwalimu, watamchagua Salum Mwalimu!.

    Kinondoni, Msikubali, Kuwachagua Mala.. wa Kisiasa, Wanaohongwa Kuhama Vyama Vyao, ni Mala.. tuu kama Wale Wanawake Mala.. Wengine Wote!.
    Kitendo cha mwanasiasa kukubali kuhama chama kwa kurubuniwa, au kuahidiwa chochote, maana yake ni kukubali kuhongwa, na kuhongwa, kuko kwa aina nyingi, sio lazima kuhongwa pesa!, kuna waliohongwa ajira, kuna waliohongwa kugombea tena, kuhongwa ni kuhongwa tuu, na kitendo cha mtu yoyote kuhongwa chochote na kukubali hongo hiyo, huu ni umala.. wa kisiasa, hivyo kuna wanasiasa, wanaohama vyama vyao na kuhamia vingine, kwa ridhaa zao wenyewe, hawa hawana kosa lolote kwa sababu hii ndio demokrasia yenyewe.

    Lakini wanaohama vyama kwa kuhongwa ahadi au kushawishiwa kwa namna yoyote, na kuukubali ushawishi huo, hawa ni wanasiasa mala.. wa kisiasa!. Na kuhongwa sio lazima pesa tuu, hata kuitwa Ikulu na kuombwa kuhama chama chako. huku ni kutongozwa, ukibali ni hongo!. Thank God, Mwamba wa Kaskazini, uliitwa Ikulu na kutongozwa ahame, kwa vile yeye sio mala. wa kisiasa, mwamba huu uligoma, ila ndio uliotufungua macho kuwa kumbe kuna hongo, watu wanatongozwa, na kuhongwa, uthibitisho wa kuhongwa huku ni kupokea hongo hizo wazi wazi na kila mwenye macho, anaziona!.

    Kwa kufuata kanuni ya aliyekutwa na ngozi, ndiye aliyekula nyama, huu ni uthibitisho jinsi viongozi wetu wenye dhamana, wanavyofanya mambo ya kujinga ya kutongoza wanasiasa na kuwahonga!.
    Kama Hiki Ndicho Lowassa Alichoitiwa Ikulu!, Then Tuna Rais wa Ajabu!, Kama ni Uongo, Lowassa Ashitakiwe Kwa Uchochezi!.
    Kwa vile tuhuma hii haijakanushwa!, then huu ndio uthibitisho wa baadhi ya wanaohama vyama, wamehongwa!.

    Jee Mtulia wa CUF Kinondoni, na Moleli wa Chadema Siha, Wamehongwa?. Hivyo ni Mala.. wa Kisiasa!.
    Jibu ni yes!, hawa wote wawili, wametongozwa!, wakahongwa na kuhongeka!, hivyo wote wawili ni mala.. wa kisiasa!. Uthibitisho kuwa wamehongwa na kuhongeka, ni kitendo cha kujitoa vyama vyao, kuwasaliti wananchi waliowachagua na kujiunga CCM, na hapo hapo kuteuliwa kuwa wagombea wa CCM. Ugombea wa CCM, unapitia mchakato fulani, kitendo cha wajiuzulu hawa kujiunga CCM leo, na kuteuliwa bila mchakato rasmi wa ki CCM kufanyika, zikiwemo kura za maoni, ni uthibitisho tosha, walikubali kujiengua vyama vyao kwa ahadi za kuteuliwa tena!. Hii ni hongo na huu ni umala.. wa kisiasa!. Wana Kinondoni na Wana Siha, wasiukubali ujinga huu!.

    Paskali
     
  2. nshimba

    nshimba Member

    #461
    Feb 17, 2018
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Sisemi naipenda ccm.mimi si.muumini wa siasa.
    Mimi nimewatengeneza wana siasa wengi sana tanzania naleo wana vyeo vikubwa.either serikalini au kwenye vyama vya siasa.kupitia nikiwa Bosi wao scout kuanzia 1984.
    Ila kiukweli Tanzania Bado siasa hakuna na upinzani wa kweli hakuna.Ninawajua viongozi wa upinzani wote na wananijua.hakuna siasa.
    LEO WANATENGENEZA ISSUES KUIFANYA JUMUIA YA KIMATAIFA IAMINI TANZANIA HAKUNA AMANI.NI KWA SABABU WAMEJUA KUWA WAMESHASHINDWA NA CCM

    NINAISHI SWEDEN MWAKA WA 26 SASA.NA NIMESHASAFIRI NCHI 126 DUNIANI.NINAVJOSEMA NINAKIJUA NA KWAMBA MNAOWAONA WANASIASA AA TANZANIA WANAOEWA.NINAWAALIKA SWEDEN NA ULAYA NZIMA MJIFUNZE DEMOKRASIA IKI VIPI.
     
  3. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #462
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,640
    Likes Received: 23,836
    Trophy Points: 280
    Hili nalo neno!.
    P
     
  4. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #463
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,640
    Likes Received: 23,836
    Trophy Points: 280
    Asante, usemayo ni kweli, mpokee balozi wetu mpya, mjadili how you can help. Mimi nimeishi kidogo Sweeden nilikuwa hoisted nyumbani kwa Balozi Kadiri, enzi za Balozi Wilson Tibaijuka.
    P
     
  5. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #464
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,640
    Likes Received: 23,836
    Trophy Points: 280
    Hapa ni tusubiri tuu!.
    P
     
  6. nshimba

    nshimba Member

    #465
    Feb 17, 2018
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Pascal ..Mayala
    Mimi Mnyamwezi.
    BABU YANGU ALIKUWA ASKOFU MKUU WA JIMBO LA TABORA ASKOFU MARCO MIHAYO..
    NA KWETU KUNA MAYALA UOANDE WA MAMA YANGU.SIKUJUI ILA NINAKUFUATILIA SANA KILA SEHEMU.
    NUNAITWA NSHIMBA.
    NIAMINI ...SIASA ZA UPUNZANI TANZANIA BADO.IKA WANATUSAIDIA ..CHAMA TAWALA KIMEJIREKEBISHA SANA...LEO DR WILBORD SLAA AMELETWA SWEDEN.NITAKWENDA KUMSALIMIA.NI KWA SABABU AMEONA NA KUAMINI UKWELI.
    TUACHE UJINGA.
     
  7. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #466
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,640
    Likes Received: 23,836
    Trophy Points: 280
    Babu yangu alikuwa Katekista wa kanisa Katoliki hapo Tabora, akaoa mke wa Kinyamwezi kutoka Sikonge hivyo bibi mzaa Baba ni Mnyamwezi na Mzee Mayalla (RIP) alizaliwa Tabora na kusomea Tabora hivyo unaweza kuwa ndugu yangu.
    P
     
  8. nshimba

    nshimba Member

    #467
    Feb 17, 2018
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Vizuri.Kadiri nilimjua.na jata Mabalozi wote wanaokuja sweden.lazima waambiwe watanzania wa zamani na umuhimu wao.nimeshawasaidia watanzania wengi sana.
    Kuanzia Balozi Tinaijuka hadi aliyeondoka.wanajua
    Nitamkaribisha Dr.slaa na nina imani tutakuwa naye vizuri
     
  9. nshimba

    nshimba Member

    #468
    Feb 17, 2018
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Mayalla ni ukoo wa upande wa mama.
    Na inawezekana.kwa sababu sabau hata kaka yangu hadi leo anatumia jina la Mayalla
    Sisi ni wana Nshimba.
    Ukoo wa Askofu Mihayo.
    Mimi nimjukuu wa Mihayo.
    Kaka Dunia Kiganja...

    Leo niko sweden kesho ninakuja kufungua kiwanda chuma tanzania .
     
  10. R

    Retired JF-Expert Member

    #469
    Feb 17, 2018
    Joined: Jul 22, 2016
    Messages: 12,655
    Likes Received: 15,537
    Trophy Points: 280
    Paskali, si nilisema. Mkuu alishasema "walaze:, ameapa go ahead, na wanatenda!
     
  11. l

    laprovidenza JF-Expert Member

    #470
    Feb 17, 2018
    Joined: Aug 10, 2013
    Messages: 318
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Hopeless thinking ever, kudeclear interest while showing mapenzi ya dhati kwa machagadema
     
  12. mbazitz

    mbazitz JF-Expert Member

    #471
    Feb 17, 2018
    Joined: Feb 9, 2017
    Messages: 234
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 80
    Asante sana komredi pascal mwandishi nguli
    Msomi anayetumia elimu yake kukataa ujinga na kukataza ujinga.
    Bravo paskali
     
  13. MWALLA

    MWALLA JF-Expert Member

    #472
    Feb 17, 2018
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 10,851
    Likes Received: 3,901
    Trophy Points: 280
    Chabruma
    cocochanel
    Ruttashobolwa
    Lizaboni
    stroke
    Msituletee ujinga wa LUMUMBA
     
  14. MWALLA

    MWALLA JF-Expert Member

    #473
    Feb 17, 2018
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 10,851
    Likes Received: 3,901
    Trophy Points: 280
    Wewe ni mmoja wa wajinga unaeshabikia ujinga
     
  15. ipogolo

    ipogolo JF-Expert Member

    #474
    Feb 17, 2018
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 5,012
    Likes Received: 4,261
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna jinsia moja umewaita Malaya ( wanawake malaya). Mwanamke" malaya" hawezi kuwa malaya pasipo Mwanaume malaya" one to one function"
    Unawadhalilisha mama zetu wakati wanasaidia haja za wanaume.
    All in all, uchaguzi mwema tukutane majira ya usiku kupata matokeo.
     
  16. ipogolo

    ipogolo JF-Expert Member

    #475
    Feb 17, 2018
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 5,012
    Likes Received: 4,261
    Trophy Points: 280
    DR Peter W Slaa anakuja huko. Mpeni ushirikiano.
     
  17. Jumong S

    Jumong S JF-Expert Member

    #476
    Feb 17, 2018
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 3,010
    Likes Received: 1,986
    Trophy Points: 280
    Yaani mtu akimchagua Mtulia na yule mburukenge wa Siha atakuwa zwazwa la kimataifa
     
  18. MAPUMA MIYOGA

    MAPUMA MIYOGA JF-Expert Member

    #477
    Feb 17, 2018
    Joined: Jan 30, 2013
    Messages: 3,235
    Likes Received: 1,450
    Trophy Points: 280
    My credit for you Paschal.Thanks for you great analysis.
    Wengi wa watz tuna ujinga na ama sio wajinga ila tunaukubali na kuupokea hivyo tunakuwa wajinga zaidi
     
  19. M

    Massanda OMtima Massanda JF-Expert Member

    #478
    Feb 17, 2018
    Joined: Jun 27, 2017
    Messages: 838
    Likes Received: 431
    Trophy Points: 80
    Ni bahati mbaya kwamba muda wa kampeni uliisha jana na leo ni siku ya kwenda kupiga kura ambapo ama mtu ni mjinga au sio mjinga, moyo wake na akili zake kwa kushirikiana na kalamu na karatasi ya kura, kwa mkono wake ataamua ampe nani! Kuwaita wapiga kura wa Kinondoni ambao hawatampigia kura Salim kuwa ni wajinga, hujatendea haki demokrasia. Au ulitaka wote wacheze mdundo wa ngoma yako?
     
  20. YEHODAYA

    YEHODAYA JF-Expert Member

    #479
    Feb 17, 2018
    Joined: Aug 9, 2015
    Messages: 11,752
    Likes Received: 11,128
    Trophy Points: 280
    MUDA SI MREFU MATOKEO YATANGAZWA KUMPA USHINDI MTULIA NA OFFICIALLY KUTHIBITISHA KUWA MLETA MADA NI NABII WA UONGO
     
  21. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #480
    Mar 2, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,640
    Likes Received: 23,836
    Trophy Points: 280
    Nasisitiza mimi sina chama kabisa bali najihesabu ni mmoja wa wazalendo wa kweli wa taifa hili.
    Hivyo hili ni moja ya mabandiko yangu kabla ya uchaguzi ili kukipigania chama changu CCM.

    Paskali
    CChttps://www.jamiiforums.com/members/retired.376984/
    Huu ulikuwa ni wito kwa wana CCM wenzangu wa Kinondoni, tumchague Salum Mwalimu, lakini wakanikatalia, ila nauheshimu uamuzi wao.

    P.
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...