Trend Reading: Salum Mwalimu, Mb. Mtarajiwa, Kinondoni!. Hata Wana CCM Wasioendekeza Ujinga, Watamchagua!. | Page 23 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Trend Reading: Salum Mwalimu, Mb. Mtarajiwa, Kinondoni!. Hata Wana CCM Wasioendekeza Ujinga, Watamchagua!.

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pascal Mayalla, Jan 19, 2018.

  1. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,643
    Likes Received: 23,839
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Declaration of Interest
    Naomba nianze kwanza kwa kudeclare interest, kuwa mimi Pascal Mayalla ni mkaazi wa Wilaya wa Kinondoni, kama mwananchi wa kawaida, sio mwanachama, mfuasi au mshabiki wa chama chochote cha siasa, na hili bandiko, sio la kumpigia debe mgombea yeyote, bali as good citizen of this nation, ukiona mtu yoyote au chama chochote, kinatuleta ujinga Watanzania, sisi Watanzania wenzenu ambao sio wajinga, na tumejaaliwa kauwezo hata kadogo tuu cha kuubaini ujinga tunaotaka kuletewa, then we have a duty of care, (tuna wajibu) wa kuwasaidia wenzetu wengine ambao ni less fortunate, kuwaelimisha kuhusu ujinga huo, na tuna jukumu la kuwahamasisha wenzetu, wasikubali kufanywa wajinga kwa kuletewa ujinga na bado wakachagua ujinga huo.

    Tanzania Tuna Mapungufu Makubwa Katika Uelimishaji Elimu ya Uraia, Hivyo Kila Tunafanywa Wajinga kwa Kuletewa Ujinga na Kuchagua Ujinga!.
    Watanzania wazalendo wa kweli, ni wale wenye moyo wa dhati wa kuwasaidia wenzao kwa kuwaelimisha na kuwahamasisha, wasikubali kufanywa wajinga, kwa kuukataa ujinga!. Wewe ukiwa ni mzalendo, ukaona chama fulani kinataka kuwaletea wananchi ujinga, hupaswi kunyamazia kimya ujinga huu, bali una wajibu wa kuwaelimisha wengine kuwa hiki mnacholetewa na chama fulani, ni ujinga, hivyo kuwaelimisha na kuwahamasisha, wasikubali kufanywa wajinga kwa kuletewa ujinga na chama chochote cha siasa, na wao kuukubali ujinga huo, kuukumbatia na kuchagua chaguo la ujinga huo.

    Wanaoletwa Ujinga na Kuchagua Ujinga Huo Bila Kujua Wanachagua Ujinga, ni Watu wa Kuhurumiwa na Kuelimishwa.
    Watu wenye kauli ya mwisho, wamchague nani katika uchaguzi wowote, ni wananchi wa eneo husika, ikitokea wananchi wa eneo fulani, wameletewa ujinga bila wao kujua walicholetewa ni ujinga, hivyo kujikuta wamechagua ujinga!. Watu wa aina hii, wanaoletewa ujinga na kuuchagua ujinga huo bila kujua kuwa wanachagua ujinga, ni watu wa kuhurumiwa na wanachohitaji ni kusaidiwa kwa kuelimishwa ili wasiendelee kufanywa wajinga, kwa kuletewa ujinga na kuuchagua ujinga huo!.

    Wanaoletewa Ujinga, Na Kuelimishwa Wameletewa Ujinga, Lakini Bado Wakachagua Ujinga, Ni Wajinga Kuliko Waliowaletea Ujinga!. Jee Wanakinondoni ni Wajinga Kuliko?.
    Ukiletewa ujinga, na ukapatiwa fursa ya kuelimishwa kuwa hiki ulicholetewa ni ujinga, lakini bado ukawa radhi kuuchagua huo ujinga kwa ridhaa yako mwenyewe, utakuwa umefanya informed decision kwa kuukubali ujinga huo, hivyo watu wa aina hii, watakuwa ni watu wajinga kuliko hata aliyewaletea ujinga|!. Swali linabaki kwa Wana Kinondoni, Jee Wana Kinondoni ni Wajinga?, Wanaweza kuletewa ujinga na wakauchagua huo ujinga?.
    Hivyo hili ni bandiko elimishi, kuwaelimisha wana Kinondoni, ujinga wanaoletewa na CCM, ili mwisho wa siku, hata kama wataamua kuchagua ujinga, tutakuwa tunawajua ni watu wa aina gani kwa sababu angalau, walipata fursa ya kuelimishwa kabla!.

    Jee Watanzania ni Mazuzu?. Tunaweza Kuletewa Ujinga na Kuuchagua Tuu Ujinga Huo Kama Mazuzu?.
    Bandiko hili ni bandiko elimishi la muendelezo wa ile hoja yangu kuwa Watanzania kwa muda mrefu tumekuwa tukifanywa mazuzu na baadhi ya wanasiasa na vyama vya siasa kwa kutuletea ujinga, na wanasiasa wajinga, just to take us for granted kuwa kwa vile ni chama kikubwa, kinapesa sana, kinapendwa sana, na kinakubalika sana, hata kikileta ujinga wa aina gani, ujinga huo utapita hivyo, hivyo kujiaminisha, hata wakisimamisa jiwe, jiwe litachaguliwa!.

    Ujinga huu ndio Chama cha Mapinduzi, CCM kimewafanyia wana Kinondoni kwa kuwaletea mgombea aliyewafanyia ujinga fulani Kinondoni, licha ya ujinga huo, CCM kimewaletea tena mjinga huyo huyo na kuwataraji wana Kinondoni, watamchagua!.

    Jee Ujinga wa CCM Kinondoni ni Upi?, Jee ni Ujinga Kweli?, Jee Wana Kinondoni ni Wajinga Kuchagua Ujinga?.
    Ili kuielewa hoja yangu hii kwa kina, inakubidi ujipe muda kupitia kwanza bandiko hili
    Sheria ya Uchaguzi Ni Bad Law!, Kuendelea Kuitumia ni Ujinga?, Kuwabebesha Masikini Gharama za Uchaguzi ni Dhambi!.
    CCM na Ujinga Uliopitiliza, Jee wana Kinondini ni Wajinga?. Ni Mazuzu?. Wanafanyiwa Ujinga, Jee Wataukubali Ujinga Huu?.
    Kiukweli kitendo kilichofanywa na CCM kuwasimamisha wabunge wale wale waliotufanyia ujinga wa kujiuzulu, na kutuingiza gharama za uchaguzi wa marudio kwa sababu za kijinga, ni ujinga uliopitiliza!.

    Hii inaamisha CCM inawaona wana Kinondoni na wana Siha kuwa ni wajinga!, yaani mtu aliyeaminiwa na wananchi, na kuchaguliwa kuwa mwakilishi wao, halafu anajiuzulu kwa sababu za kijinga, kisha kugombea tena kupitia chama kingine, akitaraji atachaguliwa tena!, ikitokea ni kweli akachaguliwa, wananchi wa maeneo hayo, watakuwa ni wajinga wa kutupwa, kwa kufanywa wajinga na kuukubali ujinga huo!. Kwa sasa siwezi kuwasemea wananchi wa Siha, ila kwa vile mimi ni mkazi wa Kinondoni, na ni mpiga kura wa Kinondoni, kamwe siwezi kuukubali ujinga huu, hivyo nitawahamasisha wana Kinondoni, wanaojielewa ma kujitambua, wasiukubali ujinga huu wa CCM inaotuletea, kutaka kutufanya mazuzu!, hivyo kutoa wito kwa wana Kinondoni wote, wakiwemo wana CCM, kuutumia uchaguzi huu wa marudio, kutuma ujumbe mzito kwa Chama cha Mapinduzi, kuwa Wana Kinondoni, we might be ignorants kwa kutokujua, but we are not stupid!, nikimaanisha tunaweza kuwa tulikuwa wajinga kwa kumchagua kiongizi mjinga kwa mara ya kwanza, bila kuujua ujinga wake, lakini sisi sio mazuzu, Chama cha Mapinduzi, kututeulia mjinga huyu, halafu tuje tumchague kwa mara ya pili, tutakuwa ni ma stupid!. Ili Kinondoni kuonyesha kuwa we not stupid na hatukubali kuletewa ujinga, nahamasisha wana Kinondoni, kumchagua mgombea yoyote, kutoka chama kingine chochote but not CCM!.

    Namfahamu Mgombea wa Chadema Kinondoni, Salum Mwalimu!, Ni Jembe la Ukweli!.
    Licha ya kukiri kuwa sina chama, lakini kunapotokea fursa ya kumbaini mtu fulani anaweza kuwa kiongozi mzuri, nami ninajukumu la kuwaelimisha wengine, uzuri wa mtu huyo, na huwa nafanya hivi hata kwa wagombea wowote wazuri wa vyama vyovyote.
    Mfano katika mchakato wa CCM, hata kabla wengi hawajajua kuwa mgombea wa CCM atakuwa ni John Pombe Magufuli, mwaka mmoja kabla Magufuli hajateuliwa na CCM, niliweka angalizo hili
    Mgombea wa Urais Kwa tiketi ya CCM, 2015 "Could Be" John Pombe Magufuli

    Na miongoni mwa wagombea urais wa CCM waliogombea na Magufuli, mimi pendekezo langu lilikuwa
    Mwigulu Lameck Nchemba, Is The Most Genuine So Far!-Can Make The Best President!-Nimeguswa!
    na hata sasa rais wetu ni Dr. John Pombe Magufuli, hata tawala milele, muda wake utafika, naye ataondoka na watakuja wengine, hivyo baada ya kuuona utendaji wa rais Magufuli, nimetoa ushauri huu, Watanzania tusiendelee kusubiria tuu kumpata rais kwa bahati, bali tuanze mtindo wa grooming, tukimuona mtu fulani ana uwezo, tusisubiri hadi Magufuli aondoke, ndipo watu waanze kupigana vikumbo kuusaka urais, bali tumgroom
    Prof. Mbarawa ni Presidential material! Tuwaspot na kuwagroom Presidential materials au tumwache tu yeyote awe?
    Huu ni uthibitisho kuwa mimi sina chama hivyo mtu akiwa ni mzuri, haijalishi ni wa chama gani, tutamuunga mkono, ndani ya CCM kuna watu wazuri, tuwaunge mkono, na pia kuna watu wa hovyo, tusiwaunge mkono, na kwenye upinzani pia kuna watu wazuri, tuwaunge mkono, na watu wa hovyo, tuwakatae!. Hivyo hata kama ningekuwa mwana CCM, hala chama change cha CCM kikatuletea mtu wa hovyo, kama huu ujinga wa Kinondoni na Siha, halafu Wapinzani wakatuletea mtu safi!, tutamchagua mgombea wa upinzani, na hiki ndicho hata Mwalimu Nyerere alichofanya Butiama ile 1995 kumsuport mgombea wa upinzani!.

    Hivyo baada ya Chadema kumtangaza Salum Mwalimu, kugombea jimbo la Kinondoni katika uchaguzi wa marudio, naomba kwanza kukiri, mimi Pascal Mayalla, namfahamu Kijana huyu kwa karibu, alikuwa ni Mwandishi wa Habari na Mwenzangu wa Channel Ten, alipoajiriwa Channel Ten, alinikuta na nilimpokea, ni mchapa kazi hodari, hivyo kwa ujinga ambao CCM imewafanyia wana Kinondoni, naamini kabisa, hata wana CCM wanaojitambua, na wasiokubali ujinga, wakiujua wasifu wa Salum Mwalimu, watamchagua Salum Mwalimu!.

    Kinondoni, Msikubali, Kuwachagua Mala.. wa Kisiasa, Wanaohongwa Kuhama Vyama Vyao, ni Mala.. tuu kama Wale Wanawake Mala.. Wengine Wote!.
    Kitendo cha mwanasiasa kukubali kuhama chama kwa kurubuniwa, au kuahidiwa chochote, maana yake ni kukubali kuhongwa, na kuhongwa, kuko kwa aina nyingi, sio lazima kuhongwa pesa!, kuna waliohongwa ajira, kuna waliohongwa kugombea tena, kuhongwa ni kuhongwa tuu, na kitendo cha mtu yoyote kuhongwa chochote na kukubali hongo hiyo, huu ni umala.. wa kisiasa, hivyo kuna wanasiasa, wanaohama vyama vyao na kuhamia vingine, kwa ridhaa zao wenyewe, hawa hawana kosa lolote kwa sababu hii ndio demokrasia yenyewe.

    Lakini wanaohama vyama kwa kuhongwa ahadi au kushawishiwa kwa namna yoyote, na kuukubali ushawishi huo, hawa ni wanasiasa mala.. wa kisiasa!. Na kuhongwa sio lazima pesa tuu, hata kuitwa Ikulu na kuombwa kuhama chama chako. huku ni kutongozwa, ukibali ni hongo!. Thank God, Mwamba wa Kaskazini, uliitwa Ikulu na kutongozwa ahame, kwa vile yeye sio mala. wa kisiasa, mwamba huu uligoma, ila ndio uliotufungua macho kuwa kumbe kuna hongo, watu wanatongozwa, na kuhongwa, uthibitisho wa kuhongwa huku ni kupokea hongo hizo wazi wazi na kila mwenye macho, anaziona!.

    Kwa kufuata kanuni ya aliyekutwa na ngozi, ndiye aliyekula nyama, huu ni uthibitisho jinsi viongozi wetu wenye dhamana, wanavyofanya mambo ya kujinga ya kutongoza wanasiasa na kuwahonga!.
    Kama Hiki Ndicho Lowassa Alichoitiwa Ikulu!, Then Tuna Rais wa Ajabu!, Kama ni Uongo, Lowassa Ashitakiwe Kwa Uchochezi!.
    Kwa vile tuhuma hii haijakanushwa!, then huu ndio uthibitisho wa baadhi ya wanaohama vyama, wamehongwa!.

    Jee Mtulia wa CUF Kinondoni, na Moleli wa Chadema Siha, Wamehongwa?. Hivyo ni Mala.. wa Kisiasa!.
    Jibu ni yes!, hawa wote wawili, wametongozwa!, wakahongwa na kuhongeka!, hivyo wote wawili ni mala.. wa kisiasa!. Uthibitisho kuwa wamehongwa na kuhongeka, ni kitendo cha kujitoa vyama vyao, kuwasaliti wananchi waliowachagua na kujiunga CCM, na hapo hapo kuteuliwa kuwa wagombea wa CCM. Ugombea wa CCM, unapitia mchakato fulani, kitendo cha wajiuzulu hawa kujiunga CCM leo, na kuteuliwa bila mchakato rasmi wa ki CCM kufanyika, zikiwemo kura za maoni, ni uthibitisho tosha, walikubali kujiengua vyama vyao kwa ahadi za kuteuliwa tena!. Hii ni hongo na huu ni umala.. wa kisiasa!. Wana Kinondoni na Wana Siha, wasiukubali ujinga huu!.

    Paskali
     
  2. M

    Majimengi JF-Expert Member

    #441
    Jan 20, 2018
    Joined: Jun 30, 2016
    Messages: 434
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 60
    Hapa matusi yankujanje?
    Na huyu mama, anayetajwa kahusikaje? Huu ni uonevu.
     
  3. nshimba

    nshimba Member

    #442
    Jan 20, 2018
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Ukishakuwa umemtaja unayemtaka wewe achaguliwe tayari mwandishi wa habati umeonyesha wewe umesimamia chama gani...huna haja ya kuingea sana.uandishi wa habari wa Tanzania ni wa unafiki sana.na hiyo yote ni kwa sababu ya njaa ya wanahabari wetu wengi. wa Tanzania
     
  4. mtoo mtundu

    mtoo mtundu Member

    #443
    Jan 21, 2018
    Joined: Dec 2, 2017
    Messages: 11
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    hacha kuzificha hisia zako ww ni mwana siasa ...ila wewe wewe una dalili za kuwa fisad

    Sent from my SM-G361H using JamiiForums mobile app
     
  5. lendila

    lendila JF-Expert Member

    #444
    Jan 21, 2018
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 4,984
    Likes Received: 2,653
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  6. General Mangi

    General Mangi JF-Expert Member

    #445
    Jan 21, 2018
    Joined: Dec 21, 2013
    Messages: 9,119
    Likes Received: 10,275
    Trophy Points: 280
    hahahahah
    mkuu pole sana
     
  7. ndunajr

    ndunajr Senior Member

    #446
    Jan 21, 2018
    Joined: Apr 28, 2015
    Messages: 170
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 60
    Kwetu wapi?
     
  8. ndunajr

    ndunajr Senior Member

    #447
    Jan 21, 2018
    Joined: Apr 28, 2015
    Messages: 170
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 60
    We sema upuuzi lakini siasa ni sayansi watu hawafikirii hayo wanawaza kugain political momentum
     
  9. ndunajr

    ndunajr Senior Member

    #448
    Jan 21, 2018
    Joined: Apr 28, 2015
    Messages: 170
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 60
    Maneno yako ni ya kichochezi
     
  10. ndunajr

    ndunajr Senior Member

    #449
    Jan 21, 2018
    Joined: Apr 28, 2015
    Messages: 170
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 60
    Hesabu ya siasa.
     
  11. ndunajr

    ndunajr Senior Member

    #450
    Jan 21, 2018
    Joined: Apr 28, 2015
    Messages: 170
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 60
    We mfikirie Mtulia watu wanawaza jimbo.Mkabe ronaldo msahau Benzema
     
  12. Mlyuha

    Mlyuha JF-Expert Member

    #451
    Jan 23, 2018
    Joined: Apr 27, 2015
    Messages: 238
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Kama unataka kujua kuwa malaya wana msimamo kajaribu kuwadhulumu ...
     
  13. Nnangale

    Nnangale JF-Expert Member

    #452
    Jan 23, 2018
    Joined: Jul 20, 2013
    Messages: 1,498
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180
    kitu kilicho kusudiwa kutumika kwenye kupendana,ww ukitumie kupata pesa lzm utakuwa huna msimamo.
     
  14. Mlyuha

    Mlyuha JF-Expert Member

    #453
    Jan 25, 2018
    Joined: Apr 27, 2015
    Messages: 238
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    inategemea unauelezeaje msimamo.
     
  15. S

    Ss Jr Senior Member

    #454
    Jan 25, 2018
    Joined: Jan 15, 2018
    Messages: 151
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    Hakika Paschal Leo umeleta mada mjaraabu kabisa umewaeleza ukweli kabisa wale ambao bado wanakumbatia ujinga ujinga, watz tubadilike.
     
  16. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #455
    Jan 25, 2018
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 3,513
    Likes Received: 1,800
    Trophy Points: 280
    Paskali NIMEKUELEWA. Niesoma KILA NENO katika bandiko hili. Nimekuelewa. Umenipa Msamiati Mpya wa Kisisasa. MALA..wa Kisiasa.Naomba BAKITA wauchue, Ulileta msamiati.. KUWEKWA KITI MOTO..hadi leo kila Mzungumzi wa Lugha ya Kiswahili anaufahamu. Mwaka huu (2018) umekuja na Msamiati mwingine MPYA...MALA..wa Kisiasa.Wabheja! Aika Meku..
     
  17. Yuda Aloyce Mwacha

    Yuda Aloyce Mwacha Member

    #456
    Jan 25, 2018
    Joined: Jan 10, 2018
    Messages: 11
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 5
    Kwa kweli ni ujinga, tu

    Sent from my VF685 using JamiiForums mobile app
     
  18. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #457
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,643
    Likes Received: 23,839
    Trophy Points: 280
    Asante.
    P
     
  19. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #458
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,643
    Likes Received: 23,839
    Trophy Points: 280
    Mkuu retired, ni kweli zimerindima na damu imemwagika!.
    P.
     
  20. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #459
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,643
    Likes Received: 23,839
    Trophy Points: 280
    Hili neno!.
    P.
     
  21. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #460
    Feb 17, 2018
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 25,643
    Likes Received: 23,839
    Trophy Points: 280
    Asante, ila sio leo tuu!.
    P
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...