Transition period......


Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,824
Likes
46,286
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,824 46,286 280
Baada ya Kikwete kutangazwa mshindi na tume ya uchaguzi (Ijumaa) kesho yake (Jumamosi) akaapishwa. Mwenzeni nilibaki na maswali kadhaa.

Hivi katiba yetu inasemaje kuhusu kuapishwa kwa raisi mpya? Maana nilijiuliza kama ingekuwa ndiyo Dkt. Slaa kashinda na kutangazwa mshindi Ijumaa hiyo na kesho yake kuapishwa, kungekuwa na smooth transition of power kweli?

Je, hili nalo ni moja ya mapungufu ya katiba yetu? Manake ni kama wanaharakisha tu kumwapisha huyo raisi mpya......
 
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2009
Messages
939
Likes
1
Points
35
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2009
939 1 35
Huu ndio udikteta na ubinafsi wa wengi viongozi wetu wa kiafrika, kwangu ushindi wa Kikwete,Kibaki,Mugabe n.k makes no difference
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,824
Likes
46,286
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,824 46,286 280
Huu ndio udikteta na ubinafsi wa wengi viongozi wetu wa kiafrika, kwangu ushindi wa Kikwete,Kibaki,Mugabe n.k makes no difference
Yaani inashangaza kweli. Mtu anatangazwa mshindi leo halafu kesho anaapishwa. Na wageni waalikwa wanakuja kutoka za nje kama vile walikuwa wameshatonywa kuwa kaeni mkao wa kula Jumamosi tunamwapisha Mkwere.....huo mwaliko ulitumwa lini kama mshindi alitangazwa jana yake tu? Gademu!!!
 
Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2008
Messages
881
Likes
31
Points
45
Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2008
881 31 45
Yaani inashangaza kweli. Mtu anatangazwa mshindi leo halafu kesho anaapishwa. Na wageni waalikwa wanakuja kutoka za nje kama vile walikuwa wameshatonywa kuwa kaeni mkao wa kula Jumamosi tunamwapisha Mkwere.....huo mwaliko ulitumwa lini kama mshindi alitangazwa jana yake tu? Gademu!!!
Ratiba ya kuapishwa iko wazi, yaani inaeleweka ni lini rais mpya ataapishwa. Wageni waalikwa wanapewa taarifa kuwa ni lini rais wa tanzania ataapishwa iwe mkwere kikwete kama ilivyokuwa au kama angekuwa mchaga slaa au mnyamwezi lipumba, kwa hiyo wao wageni wanakaa mkao wa kula
 
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
241
Likes
0
Points
0
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2008
241 0 0
Baada ya Kikwete kutangazwa mshindi na tume ya uchaguzi (Ijumaa) kesho yake (Jumamosi) akaapishwa. Mwenzeni nilibaki na maswali kadhaa.

Hivi katiba yetu inasemaje kuhusu kuapishwa kwa raisi mpya? Maana nilijiuliza kama ingekuwa ndiyo Dkt. Slaa kashinda na kutangazwa mshindi Ijumaa hiyo na kesho yake kuapishwa, kungekuwa na smooth transition of power kweli?

Je, hili nalo ni moja ya mapungufu ya katiba yetu? Manake ni kama wanaharakisha tu kumwapisha huyo raisi mpya......
Wasiwasi wako tu. Hapakuwa na kosa lolote. Kwanza kumbuka kwamba rais akishatangazwa hakuna mamlaka yoyote ya kutengua matokeo yake. Kuapishwa kesho yake au baada ya mwezi ni mipangilio tu na wala hapana dosari yoyote. Wewe ulitaka aapishwe lini na kwa sababu zipi ?? Hivi Dr. Slaa angeshinda kungekuwa na haya yote??? Ana wabunge wangapi na mwenzake ana wangapi??? Halafu (Slaa) anataka kudanganya umma kuwa alishinda!!!! Padri kusema uongo ni jambo baya zaidi kuliko asiye na dini.
 
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined
Jul 20, 2010
Messages
4,528
Likes
49
Points
0
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined Jul 20, 2010
4,528 49 0
Ratiba ya kuapishwa iko wazi, yaani inaeleweka ni lini rais mpya ataapishwa. Wageni waalikwa wanapewa taarifa kuwa ni lini rais wa tanzania ataapishwa iwe mkwere kikwete kama ilivyokuwa au kama angekuwa mchaga slaa au mnyamwezi lipumba, kwa hiyo wao wageni wanakaa mkao wa kula
We unayejiita baba mtu, slaa sio mchaga ni mbulu.
 
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
2,525
Likes
573
Points
280
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
2,525 573 280
Ratiba ya kuapishwa iko wazi, yaani inaeleweka ni lini rais mpya ataapishwa. Wageni waalikwa wanapewa taarifa kuwa ni lini rais wa tanzania ataapishwa iwe mkwere kikwete kama ilivyokuwa au kama angekuwa mchaga slaa au mnyamwezi lipumba, kwa hiyo wao wageni wanakaa mkao wa kula
Wewe baba fisi, kwa jinsi ulivyomkabila unawataja kwa ukabila wao na kumbe Slaa ni Mbulu ndugu, wewe ulijua mchaga maana mnasema Chadema ni ya Wachaga.
 

Forum statistics

Threads 1,236,308
Members 475,050
Posts 29,253,663