Tra yagomea magari kutoka zanzibar kuingia tanzania mainland!!!


Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
475
Likes
8
Points
35
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
475 8 35
Wanadai ni kwa sababu ya kubadilika kwa taratibu za kiutendaji ambapo kuna vitengo vimebadilishwa kazi zake za awali na kupewa kazi nyengine. baadae kidogo nikamfuata mshkaji wangu mmoja ambaye anafanya kazi na taasisi moja ya utoaji magari bandarini hapo yeye alinieleza kwamba wao kama ndio kazi zao za utoaji wa magari wameshazoea kwani TRA bandarini hapo (dsm) ndiyo mchezo wao. "... wanapojiskia tu leo ngoja tuwasumbue wenye magari basi hufanya hivyo..... tena hiyo inaweza kudumu hata wiki mbili ndiyo furaha yao..." sisi (ma agents tunajua kuwa ikitokea hivi huwa wananjaa basi hujikusanya ndo hivyo tena.... "afisa mmoja wa TRA baada ya kuulizwa mabadiliko hayo yameanza lini yeye alisema huku na mimi nikiwepo hapo kuwa ni siku ya jumamosi. hii ni kusema kuwa toka siku hiyo hakuna gari yoyote kutoka iliyotoka bandarini mpaka leo jumanne ila zinazotoka nje direct zinatoka kama kawaida.

Mmoja kati ma agents alisema "hao bwanaa hawataki kabisa magari yatoke zanzibar... lengo ni kuuwa kabisa biashara ya bandari zanzibar..."
Ok! sasa cha ajabu hayo mabadiliko hayafahamiki ni vitengo gani vitahusika na utoaji wa magari bandarini hapo mpaka leo huku kila kitengo kikikataa kutoa huduma husika bila maelezo yoyote. Hivi kweli jamani huu ndo utendaji wa wapi? na kwa nini wasitumie utaratibu wa zamani hadi wajipange vizuri? wana jf mnajua zaidi.

source: myself - katika field
 
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,271
Likes
21
Points
135
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,271 21 135
Mh! Kama hivyo ndivyo basi itakuwa kazi ya Chadema hiyo kuigombanisha Serikali ya ccm na waislamu wa visiwani! Hawa wachaga si ndio wapo wengi pale TRA, ninavyojua mimi hadi leo ZNZ ni Part of TZ, haijatangazwa vinginevyo rasmi!
JK hujuma hiyo unaijua?
 
B

Balozi Chriss

Senior Member
Joined
Jan 21, 2011
Messages
154
Likes
1
Points
0
B

Balozi Chriss

Senior Member
Joined Jan 21, 2011
154 1 0
Mh! Kama hivyo ndivyo basi itakuwa kazi ya Chadema hiyo kuigombanisha Serikali ya ccm na waislamu wa visiwani! Hawa wachaga si ndio wapo wengi pale TRA.

Acha kuleta uchonganishi wa makabila.....upo sayari gani wewe mpumbavu.......
 
Sanja

Sanja

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
495
Likes
157
Points
60
Sanja

Sanja

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2010
495 157 60
Mh! Kama hivyo ndivyo basi itakuwa kazi ya Chadema hiyo kuigombanisha Serikali ya ccm na waislamu wa visiwani! Hawa wachaga si ndio wapo wengi pale TRA.

Acha kuleta uchonganishi wa makabila.....upo sayari gani wewe mpumbavu.......
Lengo lake ni kuwatoa watu katika focus ya mada husika. Vp kuhusu bidhaa nyingine kutoka Znz?
 
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
2,716
Likes
495
Points
180
C

ChiefmTz

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
2,716 495 180
Mh! Kama hivyo ndivyo basi itakuwa kazi ya Chadema hiyo kuigombanisha Serikali ya ccm na waislamu wa visiwani! Hawa wachaga si ndio wapo wengi pale TRA, ninavyojua mimi hadi leo ZNZ ni Part of TZ, haijatangazwa vinginevyo rasmi! JK hujuma hiyo unaijua?
I can c the point.
 
KALYOVATIPI

KALYOVATIPI

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
1,418
Likes
14
Points
0
KALYOVATIPI

KALYOVATIPI

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
1,418 14 0
Mh! Kama hivyo ndivyo basi itakuwa kazi ya Chadema hiyo kuigombanisha Serikali ya ccm na waislamu wa visiwani! Hawa wachaga si ndio wapo wengi pale TRA, ninavyojua mimi hadi leo ZNZ ni Part of TZ, haijatangazwa vinginevyo rasmi!
JK hujuma hiyo unaijua?
We mwita25 si umepigwa BAN ndo umekuja na id yako nyingine mode hii hukuiona ktk zile 5
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,029
Likes
11,357
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,029 11,357 280
We mwita25 si umepigwa BAN ndo umekuja na id yako nyingine mode hii hukuiona ktk zile 5
We nawe tumia akili,
Mwita25 sasa ni Chadema, ataipondaje tena Chadema hiyohiyo?
Hiyo ni ID nyingine ya either Ritz, Rejao, Ff, Ms n.k.
 
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2010
Messages
1,369
Likes
45
Points
145
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2010
1,369 45 145
zanzibar ni nchi au mkoa?
 
Puppy

Puppy

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Messages
2,405
Likes
806
Points
280
Puppy

Puppy

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2011
2,405 806 280
Kwani Wakitumia system ya zamani itakuaje?
 
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
475
Likes
8
Points
35
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
475 8 35
hawa jamaa bana hawaeleweki wamekataa kata kata.
na kwa mujibu wa sheriza za nchi tunaelezwa kuwa ushuru utalipwa katika kitucho cha kwanza mzigo utakaposhuka ie ikiwa znz, dsm, tanga nk. hivyo mtu hatakiwi kulipa ushuru mara mbili. tra bado wanalipisha ushuru mara mbili. wafanyabiashara hawajakaidi wanalipa vizuri tu. bado ndugu zetu wa tra wanaona hiyo haitoshi ni bora wasitoe magari kabisa. hivi hawa jamaa wanawatafuta nini hasa wa znz? na wafanyabiashara wengine wa tanganyika?
 
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,595
Likes
730
Points
280
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,595 730 280
Kwani ushuru wa bidhaa km magari ni suala la muungano?
 
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2009
Messages
2,463
Likes
1,242
Points
280
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2009
2,463 1,242 280
That why I hate muungano,hivi jamani tutaishi kiunafiki hadi lini? wabara hautaki muungano wa visiwani hawautaki muungano sasa mnashindwa nini kuuvunja?
Wanadai ni kwa sababu ya kubadilika kwa taratibu za kiutendaji ambapo kuna vitengo vimebadilishwa kazi zake za awali na kupewa kazi nyengine. baadae kidogo nikamfuata mshkaji wangu mmoja ambaye anafanya kazi na taasisi moja ya utoaji magari bandarini hapo yeye alinieleza kwamba wao kama ndio kazi zao za utoaji wa magari wameshazoea kwani TRA bandarini hapo (dsm) ndiyo mchezo wao. "... wanapojiskia tu leo ngoja tuwasumbue wenye magari basi hufanya hivyo..... tena hiyo inaweza kudumu hata wiki mbili ndiyo furaha yao..." sisi (ma agents tunajua kuwa ikitokea hivi huwa wananjaa basi hujikusanya ndo hivyo tena.... "afisa mmoja wa TRA baada ya kuulizwa mabadiliko hayo yameanza lini yeye alisema huku na mimi nikiwepo hapo kuwa ni siku ya jumamosi. hii ni kusema kuwa toka siku hiyo hakuna gari yoyote kutoka iliyotoka bandarini mpaka leo jumanne ila zinazotoka nje direct zinatoka kama kawaida.

Mmoja kati ma agents alisema "hao bwanaa hawataki kabisa magari yatoke zanzibar... lengo ni kuuwa kabisa biashara ya bandari zanzibar..."
Ok! sasa cha ajabu hayo mabadiliko hayafahamiki ni vitengo gani vitahusika na utoaji wa magari bandarini hapo mpaka leo huku kila kitengo kikikataa kutoa huduma husika bila maelezo yoyote. Hivi kweli jamani huu ndo utendaji wa wapi? na kwa nini wasitumie utaratibu wa zamani hadi wajipange vizuri? wana jf mnajua zaidi.

source: myself - katika field
 
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
475
Likes
8
Points
35
Ze burner

Ze burner

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
475 8 35
Kwani ushuru wa bidhaa km magari ni suala la muungano?
mkuu kweli ni suala la muungano kwa taratibu kwamba... bidhaa italipiwa ushuru katika port ya mwanza itapofikia biashara hiyo. ila tiiiiiii rrrrrrrrrr aaaaaaaaa wamegoma na wanafanya wanavyojiskia wao wanalipisha kodi kama kawa.
 

Forum statistics

Threads 1,251,174
Members 481,585
Posts 29,761,026