TPA wakamilisha agizo la Rais Magufuli la kuweka mashine mpya za kisasa za kukagua mizigo


PATIGOO

PATIGOO

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
10,627
Likes
8,995
Points
280
PATIGOO

PATIGOO

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
10,627 8,995 280
Mpango wa kuweka mashine mpya za kisasa za kukagua mizigo katika Bandari ya Dar es Salaam ambazo zina uwezo wa kusoma na kupeleka taarifa na picha za mizigo kwenye mifumo ya Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari (TPA) na Mamlaka ya Mapato (TRA) umekamilika.

Kukamilika kwake kumetokana na maagizo aliyoyatoa Rais John Magufuli kuwa TPA na TRA zishirikiane kuendesha mashine za kukagua mizigo zinazotoa taarifa na picha mubashara, pamoja na kufanya kazi pamoja ili kuhakikisha serikali haipotezi mapato na kupitisha mizigo haramu.

Kuwepo kwa mashine hizo kutazisaidia TPA na TRA kubaini shehena zilizoko kwenye makasha yanayofikishwa bandarini hapo kupelekwa na kutoka nje ya nchi kama inawiana na nyaraka za mzigo huo, hivyo kutozwa ushuru sahihi kwa mzigo stahiki, Lengo la kufunga mashine hizo ni kuongeza mapato kwa serikali.

Meneja wa mradi huo, Zhang Sheng amesema Jumanne hii kuwa mradi huo umekamilika na sasa wako katika hatua ya pili ya mafunzo na skana hiyo mpya inaweza kutumika muda wowote mara baada ya kukamilisha mafunzo.

Kwa mujibu meneja huyo kutoka China, skana hiyo ina uwezo wa kusoma na kupeleka taarifa na picha za mizigo mubashara kwenye mifumo ya TPA na TRA kwa wakati mmoja bila kuchelewa.

Kutokana na kukamilika kwa mradi huo, TRA na TPA zimeanza kuwapa mafunzo watumishi wao namna ya kutumia mashine hizo.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa TPA , Deusdedit Conatus Vitalis Kakoko, wakati akifungua mafunzo hayo ya siku tano alizipongeza serikali zote mbili kwa kukamilisha mradi huo.

“Nazipongeza Serikali za Tanzania na China kwa kuwezesha mradi huu kukamilika. Tunatarajia mafunzo hayo yatawaongeza uwezo wafanyakazi, ufanisi wa bandari pamoja na kuongeza mapato ya Serikali,” alisema Kakoko.

Rais Magufuli alitoa agizo hilo baada ya kubaini kuwa kati ya mashine nne za ukaguzi wa mizigo zilizopo, ni mashine mbili tu ndizo zinafanya kazi na hazina uwezo wa kukagua mizigo yote inayotoka na kuingia nchini kupitia bandari hiyo hali inayosababisha kutokuwepo kwa udhibiti wa uhakika wa udanganyifu.

1479905350705-jpg.438439
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,242
Likes
55,097
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,242 55,097 280
Waweke usimamizi wa kutosha vinginevyo Itakuwa kama ct scan ya muhimbili
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,458
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,458 14,170 280
yaani unaziagiza mashine,zinaandaliwa,zinapakiwa kwenye meli.

ili kupata kiki,unaenda bandarini, ukijua kabisa mzigo wa mashine uko njiani na umelipiwa,unapiga mikwara pale,hiki,kile,hiki,kile

kumbe wajua kila kitu
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
57,912
Likes
54,825
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
57,912 54,825 280
Vipi lile bomba la mafuta ?
 
PATIGOO

PATIGOO

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
10,627
Likes
8,995
Points
280
PATIGOO

PATIGOO

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2012
10,627 8,995 280
Chadema kwisha habari yao,

Walikuwa wanakwepesha mizigo
Ni chadema tu walikua wanakwepesha mizigo. Embu changieni hoja kama wasomi msiwe mburula kias hiki.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Ni hatua nzuri kama zitakuwa na usimamizi thabiti vinginevyo itakuwa ni majanga.
 
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,723
Likes
1,042
Points
280
saimon111

saimon111

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,723 1,042 280
Watakagua mizigo gani wakati bandari imedoda
 
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
4,120
Likes
2,705
Points
280
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
4,120 2,705 280
yaani unaziagiza mashine,zinaandaliwa,zinapakiwa kwenye meli.

ili kupata kiki,unaenda bandarini, ukijua kabisa mzigo wa mashine uko njiani na umelipiwa,unapiga mikwara pale,hiki,kile,hiki,kile

kumbe wajua kila kitu
Kama walivyoandaliwa waendesha baiskeli kutoka Mbalali hadi Dodoma kwa Lowassa ili kumshawishi agombee urais...na njia nzima hakuna aliyeona msafara wao.
Maigizo ni upande ule huku ni kazi tu.
 

Forum statistics

Threads 1,272,340
Members 489,924
Posts 30,448,124