Tour fupi ya shamba langu la greenhouse

Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Kuna mbegu za matango ambazo huwa tunaleta Na kuuza ambazo pia ndio Mimi nazitumia katika shamba langu ambazo zinakupa matango zaidi ya 20 kwa mche kwa msimu mzima Wa mwezi Na nusu

Mbegu hizi nimeleta paketi chache. Kwa anayehitaji anipigie 0758 308 193 bei ni sh 115,000

Uzuri Wa kulima matango ni kuwa kwa kuwa msimu wake ni Wa mudafupi inakupa nafasi ya kupata kipato cha haraka wakati ukisubiria nyanya kuwa tayari kuvuna kwani nyanya kutumia muda mrefu kuwa tayari kuuzwa
 
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,464
Points
1,250
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,464 1,250
Kuna watu wanauliza maswali na nimeamua Ku share huku labda yatawasaidia na wengine. Swali linaloulizwa ni kuwa km nalima nyanya ambazo zinachukua kuanzia miezi 2.5 - 4 mpaka kuvuna na kuanzia kupata pesa, sasa ktk kipindi nasubiria kuvuna, je napataje pesa za kujimu?

Hili swali nahisi ndio linalotisha watu kuingia ktk kilimo kwa kuwa unachelewa kuanzia kupata pesa.

Jibu langu ni kuwa wakati unasubiria uanze kuvuna nyanya, unaweza Lima mazao ya muda mfupi lkn yenye uzao mkubwa na yanayovumilia mgonjwa. Mi napendelea matango lkn nimegundua Spinach INA soko zuri muda wote. Spinach huchukua wiki 2 - 3 kuvuna na kuanzia kuuza

Mfano: Unapanda spinach ktk mistari. Tenganisha mistari yako futi 2 kutoka mistari na mstari kila mstari una futi 10. Kulingana na ni mistari mingapi unaweka lkn kila mstari utakupa kilo 3.5 ambazo ni takriban mafungu 10 kulingana na sina ya mbegu. Sasa piga hesabu eneo lako lina ukubwa gani na utaweza mistari mingapi. Mfano km una eneo la sqm 21 utakuwa na mistari 14 hivyo x mafungu 10.

Mafungu 140 x Sh. 300 = 42000 kwa ka eneo kadogo hivyo baada ya wiki 3 tu. Hilo eneo ni 3 kwa 7

Hivyo km eneo lako ni kubwa basi utapata zaidi wakati ukisubiria mavuno ya nyanya hivyo kupata fedha wakati ukisubiria nyanya kuvunaa
Wewe nimekusoma sana leooo. Kama nimeanza kukuelewa hivi. yaani nimeanza kukuelewa. Nakuja inbox, maana tayari ninafanya kilimo-biashara.
 
M

Moses J

New Member
Joined
Apr 28, 2018
Messages
1
Points
20
M

Moses J

New Member
Joined Apr 28, 2018
1 20
Habari za asubuhi.

Kwa wale waliotaka angalau kuona kwa ufupi shamba langu la greenhouse ambalo nimelima nyanya ndani ya greenhouse na nje pia yaani bila greenhouse ila kwa kutumia formula maalumu ya kitaalamu ya kutumia gharama kidogo ila mavuno mengi na makubwa wanaweza ku click hiyo video hapo chini na kuangalia.

0758 308193

Mkuu kazi nzuri, upo mkoa gani?
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Kila mwezi may huwa ni mwezi naotumia kuwakumbusha watu kuhusu tabia yetu ya kuogopa kujaribu mambo Na kuchukua hatua

Kuna watu walishawah niandikia miaka miwili nyuma mwezi km Wa Leo wakitaka kuanzisha miradi ya kilimo kwa ajili ya kujipatia kipato. Lkn tokea kipindi hicho hawakuanza huku kila kitu wanacho sababu wanayotoa ni kuwa eti kilimo hakilipi. Lkn kiukweli ni yoga wao walionao kila siku ndio uliosababisha waianze. Sasa Leo Jamaa kati ya hao Leo kanipihia ndio huko tayar Leo kuanzia Na kulipia mafunzo. Nikamuuliza sasa ni kwani ni ulikuwa unajichelewesha akasema ni upga wake tu umemrudisha nyuma.

Point yangu ya kuandika haya Leo ni kuwa tunaacha sana uoga Na hofu zituzuie kutimiza ndoto zetu kisha kujiluta tumepotexa muda sana. Je km huyu kijana miaka hiyo 2 iliyopita angeanza Na hata nusu ema tu Leo angrkuwa wapi hebu jiulize na usipoteze muda
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Pole sana kwa kuchelewa kuipata elimu. Lkn umechelewa kwa maana ya msemo tu lkn kiukweli hujachelewa hata kidogo The GT. Fanya uamuz sasa
 
T

The GT

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
364
Points
500
T

The GT

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
364 500
I'm on the way Biashara2000 ,nilikupigia simu ukanipa machache kwa maneno ila mengi kwa ujumbe,ijapo wiki lijalo narudi tena kukucall ili unipe kile kitabu kisha tour hatimaye nikijiridhisha kuiva ndani ya mwezi huu basi JULY nalipuka rasmi,kikubwa nilichojifunza ni kuwa kilimo bila elimu hakilipi,ni sawa tu na mtu asiye na taaluma ya udaktari atawezekana vipi akafanya upasuaji? hilo haliwezekani kabisa maana kinachofuata tunakijua,hivyo tujikite kusomea taaluma za kisasa za kilimo cha biashara ambacho kwa imani yangu hata kama bado sijaanza kukifanya naamini kinalipa.
 
k-bee

k-bee

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2017
Messages
370
Points
250
k-bee

k-bee

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2017
370 250
Bw. Ngamba umeuliza swali zuri sana, ni swali ambalo watu wengi wamekuwa wanapenda sana kufahamu. Kwa bahati ambayo sio poa wakulima wengi na wale ambao wana mpango wa kulima imekuwa vigumu kwao kupata info sahihi ntalijibu katika vipengele viwili

Mbegu hizi special kama Heirsloom, Corazon, Anna F1, Julia, Carson, Memoneta na n.k zina shelf life kubwa tu na zimeboreshwa kutoka katika nchi za ulaya zenye baridi na zilikuwa maalumu kwa ajili ya kupandea kwenye greenhouse. Sasa waafrika tunafoji na kuamua kuzitumia huku afrika ndio maana wakulima wengi wanalalamika zinawatesa zinashindwa kuvumilia hali ya joto ndio maana zinalimwa Arusha na Nairobi angalau penye kaubaridi

The kick ni kuwa hazikubali nje ya greenhouse yaani kulima kilimo cha wazi. Hii inanyima fursa kwa watu wasio na uwezo wa kifedha wa kujenga gh kushindwa kufanya kilimo cha kisasa na kufanya wakulima wa kawaida kubaki na zile mbegu za kawaida mfano Tengeru na Tanya

Mbegu ambayo mi nawashauri watu waitumia ndio ambayo mie naitumia. Hii imeboreshwa kutoka nchi ya ulaya ambayo iko karibu na bahari ya med. ambalo ni eneo lenye kiwango angalau cha joto. Baada ya hapo ililetwa afrika kusini kuboreshwa Zaidi. Pia ikajaribiwa ktk nchi za afrika ktk gh na kilimo cha wazi. Mbegu hii unaweza ilima ndani ya gh na kilimo cha wazi km ilivyo kwenye hiyo video yangu hapo juu na inavumilia ukame na jotohivyo ni nzuri kwa mikoa yote ya tz
Mwakan nampango wa kujenga greenhouse shy so tutachekiana humuhmu jukwaan
 
B

BUDULU

Member
Joined
Dec 8, 2017
Messages
42
Points
95
B

BUDULU

Member
Joined Dec 8, 2017
42 95
Mdudu aina ya Kantangaze anadhibitiwaje kwa kilimo hiki cha nyanya ?
 
becknature

becknature

Senior Member
Joined
Mar 9, 2017
Messages
147
Points
225
becknature

becknature

Senior Member
Joined Mar 9, 2017
147 225
Ngoja nikupe mfano. Tuseme unaishi katika nyumba ambayo kwa upande wa nyuma una eneo ambalo lina ukubwa wa upana hatua tano na urefu vile vile. Hivyo 5 x 5 = 25 square meter. Katika kila square meter 1 unapanda miche 4 hivyo x 25 ni miche 100. Kila mche unakupa kilo 15 yaani sawa na ndoo moja na nusu ya nyanya kwa mwezi. Bei ya shambani ukiamua kufanya mia tano x 15 ni sh. 7,500 kwa kila mche kwa mwezi. 7,500 x miche 100 = sh. 750,000 kwa mwezi. Je kwa miezi nane ya uvunaji itakuaje? 6,000,000. Na hii ni bila greenhouse

Je utaendelea kunyanyaswa na bosi wako ulipoajiriwa na kuendelea kumtajirisha mpaka lini?
Aisee saf sana
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Kuna watu wanauliza watatutibuje mdudu Wa kantangaze. Mdudu yeyote asiyetakiwa mahala popote pale huwa akija anafuata uchafu Wa aina Fulani. Hivyo kabla hujaanza pulizia dawa za wadudu kwanza safisha eneo lako has a majani majani yasiyotakiwa kuwapo yalime yasiwapo.

Hakikisha unafuata utaratibu nzuri Wa upuliziaji dawa Na hii itasaidia sana kumfukuza

Ugonjwa unaoletwa Na mdudu huyu haina dawa lkn unaweza pulizia dawa kupunguza madhara take. Ni kmUkimwi haina dawa lkn ikirumia ARV unaweza punguza madhara take Na kuishi

Pulizia mchanganyiko Wa dawa inaitwa Blast + Ebony inasaidiaviwango tofauti kutoka na ma eneo Na eneo

Ukikosa dawa hizo gunia inayoitwa Spinosad

Wadudu hawa muda Wa mchana hujificha ktk majani Na kutoka usiku Na kula mimea Na matumda hivyo ndio sababu nikasema hakikisha shamba lako zima haina majani ya aina yoyote ile zaidi ya niche yako
 

Forum statistics

Threads 1,336,215
Members 512,562
Posts 32,530,918
Top