Tour fupi ya shamba langu la greenhouse

Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Kuna watu wanauliza maswali na nimeamua Ku share huku labda yatawasaidia na wengine. Swali linaloulizwa ni kuwa km nalima nyanya ambazo zinachukua kuanzia miezi 2.5 - 4 mpaka kuvuna na kuanzia kupata pesa, sasa ktk kipindi nasubiria kuvuna, je napataje pesa za kujimu?

Hili swali nahisi ndio linalotisha watu kuingia ktk kilimo kwa kuwa unachelewa kuanzia kupata pesa.

Jibu langu ni kuwa wakati unasubiria uanze kuvuna nyanya, unaweza Lima mazao ya muda mfupi lkn yenye uzao mkubwa na yanayovumilia mgonjwa. Mi napendelea matango lkn nimegundua Spinach INA soko zuri muda wote. Spinach huchukua wiki 2 - 3 kuvuna na kuanzia kuuza

Mfano: Unapanda spinach ktk mistari. Tenganisha mistari yako futi 2 kutoka mistari na mstari kila mstari una futi 10. Kulingana na ni mistari mingapi unaweka lkn kila mstari utakupa kilo 3.5 ambazo ni takriban mafungu 10 kulingana na sina ya mbegu. Sasa piga hesabu eneo lako lina ukubwa gani na utaweza mistari mingapi. Mfano km una eneo la sqm 21 utakuwa na mistari 14 hivyo x mafungu 10.

Mafungu 140 x Sh. 300 = 42000 kwa ka eneo kadogo hivyo baada ya wiki 3 tu. Hilo eneo ni 3 kwa 7

Hivyo km eneo lako ni kubwa basi utapata zaidi wakati ukisubiria mavuno ya nyanya hivyo kupata fedha wakati ukisubiria nyanya kuvunaa
 
Smart2014

Smart2014

Member
Joined
Jan 14, 2014
Messages
30
Points
95
Smart2014

Smart2014

Member
Joined Jan 14, 2014
30 95
Kuna watu wanauliza maswali na nimeamua Ku share huku labda yatawasaidia na wengine. Swali linaloulizwa ni kuwa km nalima nyanya ambazo zinachukua kuanzia miezi 2.5 - 4 mpaka kuvuna na kuanzia kupata pesa, sasa ktk kipindi nasubiria kuvuna, je napataje pesa za kujimu?

Hili swali nahisi ndio linalotisha watu kuingia ktk kilimo kwa kuwa unachelewa kuanzia kupata pesa.

Jibu langu ni kuwa wakati unasubiria uanze kuvuna nyanya, unaweza Lima mazao ya muda mfupi lkn yenye uzao mkubwa na yanayovumilia mgonjwa. Mi napendelea matango lkn nimegundua Spinach INA soko zuri muda wote. Spinach huchukua wiki 2 - 3 kuvuna na kuanzia kuuza

Mfano: Unapanda spinach ktk mistari. Tenganisha mistari yako futi 2 kutoka mistari na mstari kila mstari una futi 10. Kulingana na ni mistari mingapi unaweka lkn kila mstari utakupa kilo 3.5 ambazo ni takriban mafungu 10 kulingana na sina ya mbegu. Sasa piga hesabu eneo lako lina ukubwa gani na utaweza mistari mingapi. Mfano km una eneo la sqm 21 utakuwa na mistari 14 hivyo x mafungu 10.

Mafungu 140 x Sh. 300 = 42000 kwa ka eneo kadogo hivyo baada ya wiki 3 tu. Hilo eneo ni 3 kwa 7

Hivyo km eneo lako ni kubwa basi utapata zaidi wakati ukisubiria mavuno ya nyanya hivyo kupata fedha wakati ukisubiria nyanya kuvunaa
Asante kwa ushauri
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Tumeanzisha utaratibu mpya kwa wake wakulima Wa nyanya na matango. Utaratibu juu ni kusaidia wale wote waliojifunza kupitia kwetu ni kuwatafutia masoko ya mazao yao

Hivyo kwa wale watakaopata mafunzokupitia kwetu tutawasaidia kupatamasoko ya mazao yao
 
FORTYMFALME

FORTYMFALME

Member
Joined
Aug 30, 2014
Messages
38
Points
125
FORTYMFALME

FORTYMFALME

Member
Joined Aug 30, 2014
38 125
Nimekuelewa sana mkuu.. Nakutafuta kwenye hiyo namba uliyoweka hapo niweze kupata maelezo zaidi ili tufanye mambo mazuri ya kujiimarisha kiuchumi
 
FORTYMFALME

FORTYMFALME

Member
Joined
Aug 30, 2014
Messages
38
Points
125
FORTYMFALME

FORTYMFALME

Member
Joined Aug 30, 2014
38 125
Ngoja nikupe mfano. Tuseme unaishi katika nyumba ambayo kwa upande wa nyuma una eneo ambalo lina ukubwa wa upana hatua tano na urefu vile vile. Hivyo 5 x 5 = 25 square meter. Katika kila square meter 1 unapanda miche 4 hivyo x 25 ni miche 100. Kila mche unakupa kilo 15 yaani sawa na ndoo moja na nusu ya nyanya kwa mwezi. Bei ya shambani ukiamua kufanya mia tano x 15 ni sh. 7,500 kwa kila mche kwa mwezi. 7,500 x miche 100 = sh. 750,000 kwa mwezi. Je kwa miezi nane ya uvunaji itakuaje? 6,000,000. Na hii ni bila greenhouse

Je utaendelea kunyanyaswa na bosi wako ulipoajiriwa na kuendelea kumtajirisha mpaka lini?
Maelezo mazuri
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Nimekuelewa sana mkuu.. Nakutafuta kwenye hiyo namba uliyoweka hapo niweze kupata maelezo zaidi ili tufanye mambo mazuri ya kujiimarisha kiuchumi
Karibu. Tutakusaidia kupata masoko
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
l
Hayo masoko mnayowatafutia wakulima ni ya mkoa ganigani
Ni katika ile mikoa wanapplima nyanya mfano Mbeya, iringa, pwani, morogoro na hata ikoa mwingine. Sema si mikoa yote ya tanzania. Unaweza pigs nikakuelezea km na mkoa wako umo
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Ok kuna watu wanauliza jina la mbegu ya matango ya muda mfupi inaitwaje. Inaitwa Farina Mix
 
K

KIUNGOMCHEZESHAJI

Senior Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
112
Points
250
K

KIUNGOMCHEZESHAJI

Senior Member
Joined Oct 4, 2013
112 250
Kwa ambae ashatumiwa fomula na biashara 2000 atoe ushahidi tusije tuma 20000 zikabebwa. ..mjini shule[/QUOTE

Mimi ni mmojawapo. Alinitumia documents zote muhimu, pdf na zingine video mpaka raha. Na akawa ananipigia kila baada ya muda fulani kuulizia kama nilifanikiwa kwenye project yangu.
 
Chuku chuku

Chuku chuku

Senior Member
Joined
Mar 11, 2015
Messages
124
Points
225
Chuku chuku

Chuku chuku

Senior Member
Joined Mar 11, 2015
124 225
Ok kuna watu wanauliza jina la mbegu ya matango ya muda mfupi inaitwaje. Inaitwa Farina Mix
Hiyo mbegu boss inafananaje na inapatikana wapi maana nime-google Farina mix sijaona hata kwa picha,pia naomba kujua inapatikana wapi na bei gani Note:Mi ni mteja wako na nilisha nunua formula yako mwaka juzi naomba msaada wako.
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Hiyo mbegu boss inafananaje na inapatikana wapi maana nime-google Farina mix sijaona hata kwa picha,pia naomba kujua inapatikana wapi na bei gani Note:Mi ni mteja wako na nilisha nunua formula yako mwaka juzi naomba msaada wako.
Inaitwa Darina Mix inauzwa kwa bei nzuri Na duka linaitwa BCS liko pale kkoo sokoni
 
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2013
Messages
618
Points
500
Biashara2000

Biashara2000

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2013
618 500
Hiyo formula yako haijali soil type?
Hii ni formula kwa soil type zote

Haijalishi kwa kuwa ktk kilimo hiki hata km soil type yako INA matatizo tunakuelekeza jinsi ya kupima udongo wako Na kuutibu km utakuwa Na issues
 
B

BUDULU

Member
Joined
Dec 8, 2017
Messages
42
Points
95
B

BUDULU

Member
Joined Dec 8, 2017
42 95
Kwanza kabisa nadhani aliyekwambia gh hiyo inakaa miche mia nne amekudanganya. Huwa inakaa miche 300 ikiwa imejaa. Inategemea mbegu gani unatumia, km unatumia km hii yangu unapata ndo moja na nusu kwa mwezi ktk mche mmoja. 1.5 x 300 ni kilo 450 kwa mwezi x miezi nane ni kilo 3600

CORRECTION: ndoo 1.5 x 300 ni ndoo 450 kwa mwezi, x miezi 8 ni ndoo 3600

kwa hesabu za kaka Biashara:
Ndoo 1.5= 7500/= ndoo moja kamili ni 5000;
3,600 X 5,000=18m
 
pleo

pleo

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2013
Messages
2,773
Points
2,000
pleo

pleo

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2013
2,773 2,000
Kwanza kabisa nadhani aliyekwambia gh hiyo inakaa miche mia nne amekudanganya. Huwa inakaa miche 300 ikiwa imejaa. Inategemea mbegu gani unatumia, km unatumia km hii yangu unapata ndo moja na nusu kwa mwezi ktk mche mmoja. 1.5 x 300 ni kilo 450 kwa mwezi x miezi nane ni kilo 3600

CORRECTION: ndoo 1.5 x 300 ni ndoo 450 kwa mwezi, x miezi 8 ni ndoo 3600

kwa hesabu za kaka Biashara:
Ndoo 1.5= 7500/= ndoo moja kamili ni 5000;
3,600 X 5,000=18m
...... kwamba mche mmoja ukupe ndoo kumi na mbili?!

utatumia agronomic practise zipi kufikia hilo lengo?
 
A

antimatter

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2017
Messages
1,921
Points
2,000
A

antimatter

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2017
1,921 2,000
Swali la msingi hilo.. Isije ikawa ni taarifa za gh za uyahudi ambako kila kitu kuanzia joto, unyevu kny hewa (humidity), umwagiliaji, nk vinadhibitiwa electronically kwa mahesabu makali
 
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
1,534
Points
2,000
chibalangunamchezo

chibalangunamchezo

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
1,534 2,000
Kuna mbegu nilipewa Na jamaa flani alitoka nazo Kenya ili niijaribu. Inaitwa Derado ni hybrid Na inakupa matango marefu Na mkubwa. Lkn pia haihathitiwi Na jua hivyo unapata matango marefu Na makubwa Na ya kijani kabisa

Mbegu hii ina uzao mkubwa sana kuliko mbegu zingine za hybrid nilizowahi kutumia

Km kuna anayehitaji ninazo paketi 3 tu. Kila paketi ni sh 105,000

Wasiliana Na mm 0758 30 81 93

Mbegu hii ni nzuri kwa kuongeza thamani ya mazao yako kwa kuwa matango yako yanakuwa hayana madoa Na rangi ile ya njano
nitakutafuta na mimi mkuu tuongee unishauri kitu.
 

Forum statistics

Threads 1,336,208
Members 512,562
Posts 32,530,658
Top