Toka mtandaoni : 6 years since Muammar Gadaffi was killed


makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
13,218
Points
2,000
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
13,218 2,000
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
13,218
Points
2,000
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
13,218 2,000
Hapo ndo ingekuwa msala...hivi kwanini hii dini inapenda kulazimisha kila mtu awe kama wao?

Kama dini yako ni ya haki na ukweli komaa nayo mwenyewe usilazimishe tufanane!

Mbona upande mwingine haufosi watu wale kuhamia kwao!

Kutakuwa na shida mahali kwenye hii Dini!

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu jaribu kusoma kidogo, hii dunia imejaa propaganda kuliko maelezo. Kuna wale wengine wanalazisha ushoga kisa tu wanawapa watu misaada..

Mengine ukistaajabu ya mussa, utakuja kushanga na vioja vya firauni..
Huwa naishia kutabasamu nikiwa na soma vihoja vya walimwengu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
13,218
Points
2,000
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
13,218 2,000
Kwa hio utawala wa jiwe wa kubana pesa +ufisadi mkubwa ni bora kuliko ule wa kikwete wa demokrasia kiasi na mipesa nje nje ?
Huu wa jiwe hauwez kuwa bora sababu chorus na verse vitu viwili tofauti, huwa nafananisha km wimbo wa young dee bongo bahati mbaya. Huku anasema kuibiwa basi huku CAG anafichua wizi mkubwa..

Kuna sehemu nilikuqoute nikakwambia km udiktekta ulileta asali ya ukweli basi uliwafaa achana na huu udiktekta uchwara usiokuwa na asali ya kweli.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
D

dos.2020

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
1,808
Points
2,000
D

dos.2020

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2009
1,808 2,000
Hapo ndo ingekuwa msala...hivi kwanini hii dini inapenda kulazimisha kila mtu awe kama wao?

Kama dini yako ni ya haki na ukweli komaa nayo mwenyewe usilazimishe tufanane!

Mbona upande mwingine haufosi watu wale kuhamia kwao!

Kutakuwa na shida mahali kwenye hii Dini!

Sent using Jamii Forums mobile app
Tunaomba ushahidi wa hicho mnachokisema
 
KING KIGODA

KING KIGODA

Senior Member
Joined
Dec 28, 2018
Messages
158
Points
225
KING KIGODA

KING KIGODA

Senior Member
Joined Dec 28, 2018
158 225
Mkuu binadamu kaumbwa kuwa huru....iwapo Mwenyezi Mungu katupa uhuru wa kumwabudi yeye au laa hivyo Basi hakuna binadamu atakaye mnyima mtu uhuru akabakia salama?!!....Gadafi alifanya mengi mazuri kosa ni kuwanyima uhuru watu wake.....

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli!Na uhuru wameupata maana siku hizi wanapiga mbizi kwenda nchi mbalimbali.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,594
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,594 2,000
Ewaaa!! Uko sawa kabisa mkuu, sasa km ni utaratibu wao basi hawapaswi kuingilia taratibu za wengine.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sisi ma DICTATOR hawa wasipopigiwa kelele, watakula nyama za watu. Bokassa ni mfano wao. Waafrika sisi bado taratibu zetu si imara, zinategemea na personality ya kiongozi badala ya taasisi imara za kuongoza umma.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
13,218
Points
2,000
makaveli10

makaveli10

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
13,218 2,000
Sisi ma DICTATOR hawa wasipopigiwa kelele, watakula nyama za watu. Bokassa ni mfano wao. Waafrika sisi bado taratibu zetu si imara, zinategemea na personality ya kiongozi badala ya taasisi imara za kuongoza umma.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hapa siwazungumzii hawa madiktekta uchwara, hawa wanaotuambia sasa ni mwisho wa kuibiwa kumbe wao ndio wanaiba zaidi, wanaimba asali jukwaani wakati kiuhalisia wadanganyika wanalambishwa uji uliokosa hata chumvi..

Namzungumzia dictator gaddafi ambae kwake wananchi walipata asali ya ukweli.
Hawa waduwanzi wakaja kumuwekea zengwe wakati huko kwao kuna watu wapo miaka na miaka wanatafuta tu mema ya nchi na hawasumbuliwi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
KING KIGODA

KING KIGODA

Senior Member
Joined
Dec 28, 2018
Messages
158
Points
225
KING KIGODA

KING KIGODA

Senior Member
Joined Dec 28, 2018
158 225
Jr huyo mtu alikuwa great man. Lakini hili neno analolikataa Ndugai "dhaifu" ina kila moja . Gaddafi alitakiwa kujua ya kuwa anawaongoza wanaadamu wenye utashi mbali mbali. Alitakiwa aweke utaratibu mzuri wa kurithishana madaraka . Toka kiongozi moja hadi mwingine na toka chama kimoja hadi kingine.

Tatizo la Africa ni viongozi walioko madarakani kujiona mamiunguwatu watu wasiotaka mawazo mbadala au uongozi mbadala . Na kwa hili hata kwetu hatuko vizuri . Africa viongozi wetu wajifunze kuwaheshimu wanaowaongoza. Huwezi kukaa madarakani miaka 42 halafu ukataka mwanao aendelee baada kuondoka kwako.

Watachoka hata kama unawapa asali kila siku

Sent using Jamii Forums mobile app
Nenda Korea kaskazini basi ukamshauri Kim.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
nduza

nduza

Member
Joined
Feb 7, 2019
Messages
64
Points
125
nduza

nduza

Member
Joined Feb 7, 2019
64 125
Waliohusika watasuffer kwa ugaidi miaka ijayo vikundi vya kigaidi vitakuwa vingi kwa ajili ya kulipiza kisasi kwa mataifa yaliyohusika na mauwaji ya canal
Vijana wanakuwa na watakuta historia kwamba Libya yao ilikuwa nchi ya asali na maziwa enzi ya canal
Lakini kwa sababu ya fitina ya taifa Fulani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
3,182
Points
2,000
Proved

Proved

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
3,182 2,000
Niliona mama mmoja analalamika kwa machungu na majuto namna wazungu walivyowalaghai wana Libya wanajuta mnooi

Sent using Jamii Forums mobile app
Wanaisoma namba! Nchi imekua hovyo yaani serikali mbili inatawala nchi mmoja (Tripoli based government Vs Benghazi government/General Haftar )
 
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
5,654
Points
2,000
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
5,654 2,000
Mkuu binadamu kaumbwa kuwa huru....iwapo Mwenyezi Mungu katupa uhuru wa kumwabudi yeye au laa hivyo Basi hakuna binadamu atakaye mnyima mtu uhuru akabakia salama?!!....Gadafi alifanya mengi mazuri kosa ni kuwanyima uhuru watu wake.....

Sent using Jamii Forums mobile app
Nilitaka kuandika kama hivi; wenye umri kuanzia miaka 47 kwenda mbele wanaweza kukumbuka mambo ya JK Nyerere, ingawa Tanzania ilikua masikini sana lakini hopsitali ilikua bure, shule zote kuanzia msingi hadi chou ilikua bure, tena wanafunzi walikua hadi nauri wanarudishiwa na pia mazaga zaga kibao walikua wanapewa shuleni kama tanbond (tanbond unaweza kuuita blue band leo) sabuni za kufulia nk, wanafunzi wa chou kikuu sidhadni kama walikua na tofauti kubwa saana na wafanyakazi but ni Nyerere huyo huyo aliyenusurika kupinduliwa more than 5 times; ukimnyima binadamu UHURU hata wa kufikiria, kukosoa na kusema anacho kiamini, tegemea yaliomkuta Gadaffi. Nadhani hata nchi nyingi sana za Kiarabu ni kama kwa sehemu kubwa wana Maisha ya bure sana but je, kuna Amani ya maana kwenye nchi yeyote ya Kiarabu? Hili ndio kosa kubwa sana analolifanya mhe No 1 wetu hapa bongo.
 
MC44

MC44

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2019
Messages
221
Points
250
MC44

MC44

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2019
221 250
Nilitaka kuandika kama hivi; wenye umri kuanzia miaka 47 kwenda mbele wanaweza kukumbuka mambo ya JK Nyerere, ingawa Tanzania ilikua masikini sana lakini hopsitali ilikua bure, shule zote kuanzia msingi hadi chou ilikua bure, tena wanafunzi walikua hadi nauri wanarudishiwa na pia mazaga zaga kibao walikua wanapewa shuleni kama tanbond (tanbond unaweza kuuita blue band leo) sabuni za kufulia nk, wanafunzi wa chou kikuu sidhadni kama walikua na tofauti kubwa saana na wafanyakazi but ni Nyerere huyo huyo aliyenusurika kupinduliwa more than 5 times; ukimnyima binadamu UHURU hata wa kufikiria, kukosoa na kusema anacho kiamini, tegemea yaliomkuta Gadaffi. Nadhani hata nchi nyingi sana za Kiarabu ni kama kwa sehemu kubwa wana Maisha ya bure sana but je, kuna Amani ya maana kwenye nchi yeyote ya Kiarabu? Hili ndio kosa kubwa sana analolifanya mhe No 1 wetu hapa bongo.
China wanaishi maisha haya lkn sijasikia choko choko

Sent using Jamii Forums mobile app
 
MC44

MC44

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2019
Messages
221
Points
250
MC44

MC44

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2019
221 250
Historia yao ikoje labda? Kama walizoezwa hivyo miaka yao yote then sio jambo rahisi kutetereka but kama hamkuzoezwa hivyo then machafuko yategemee tu.
Ok China waliobadilishwa kipindi kigumu. Na wakazoea hadi leo
Kule hakuna kuhoji hakuna weekend ...hakuna kusali.....kazi ni kazi...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
BlackPanther

BlackPanther

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2015
Messages
6,469
Points
2,000
BlackPanther

BlackPanther

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2015
6,469 2,000
Kwanini mtu mmoja ang'ang'anie madaraka as if wewe ni Jiwe ukaishi milele ?!. Tujiwekee utaratibu wa kuongozana vizuri toka mtu hadi mwingine na toka chama kimoja hadi kingine . Ndipo hapo mazuri yatakapokuwa endelevu . Nasi hii ya matendo mema kuondoka na kiongozi mhusika.

Mfano kwanini Tz tusijiwekee utaratibu mzuri Leo ?!. Badala ya kusubiri machafuko au vita !!!

Sent using Jamii Forums mobile app

Raisi ameifanyia nchi yake mazuri, maji bure, umeme bure, mja mzito anapewa dola 5000 n.k. kwanini asiendelee hata miaka 100!!!


Huyu wa kwetu ametubania kila kitu, kuingiza magari ushuru mkubwa, viwanja na manyumba tunalipia kodi, mpaka waendesha baiskeli aka boda boda wanalipia kodi!! Ukija kwa wageni hivyo hivyo, wenye makampuni wamefungiwa na kusababisha wazawa kukosa kazi....

Nchi yetu ni ya democracy lakini tuna faidika na nini ndani yake?? Ni upumbavu tu.
 
retweeted

retweeted

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2016
Messages
1,169
Points
2,000
Age
49
retweeted

retweeted

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2016
1,169 2,000
Mkuu binadamu kaumbwa kuwa huru....iwapo Mwenyezi Mungu katupa uhuru wa kumwabudi yeye au laa hivyo Basi hakuna binadamu atakaye mnyima mtu uhuru akabakia salama?!!....Gadafi alifanya mengi mazuri kosa ni kuwanyima uhuru watu wake.....

Sent using Jamii Forums mobile app
Hamna uhuru usio na mipaka wewe. Angalia uhuru wa leo kama ni uhuru

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
10,594
Points
2,000
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
10,594 2,000
Raisi ameifanyia nchi yake mazuri, maji bure, umeme bure, mja mzito anapewa dola 5000 n.k. kwanini asiendelee hata miaka 100!!!


Huyu wa kwetu ametubania kila kitu, kuingiza magari ushuru mkubwa, viwanja na manyumba tunalipia kodi, mpaka waendesha baiskeli aka boda boda wanalipia kodi!! Ukija kwa wageni hivyo hivyo, wenye makampuni wamefungiwa na kusababisha wazawa kukosa kazi....

Nchi yetu ni ya democracy lakini tuna faidika na nini ndani yake?? Ni upumbavu tu.
Tuna democracy gani ?! Labda sikuelewi !!. Democracy ambayo mtawala akishindwa kura zinafutwa ?!

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,285,033
Members 494,367
Posts 30,847,817
Top