Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa...


JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined
Nov 9, 2006
Messages
5,105
Likes
2,336
Points
280
JamiiForums

JamiiForums

Official Robot
Joined Nov 9, 2006
5,105 2,336 280
Ndugu wana JamiiForums,

Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

Karibuni sana.

MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
 
M

MAPARA ZNZ

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2016
Messages
262
Likes
75
Points
45
M

MAPARA ZNZ

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2016
262 75 45
Wazanzibari hawataki muungano wameuchoka kweli kweli hili nalo ni big jipu mfikishie km ataweza kulitumbua😕😕
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,042
Likes
3,531
Points
280
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,042 3,531 280
Kero kubwa kw nchi yetu kwa sasa ni hili wimbi la watu kujiuzuru ubunge au udiwani na kujivua uanachama wa chama kimoja na kukimbilia chama kingine.
Naliona jambo hili kama ni uhujumu wa uchumi maana Taifa linalazimika kutumia mabilioni ya shilingi kwenye uchaguzi mdogo wa kuziba nafasi hizo. Napendekeza watu hawa kupelekwa na kushitakiwa kwenye mahakama ya wahujumu uchumi kwa kulitwisha Taifa mzigo wa uchaguzi mdogo kwa makusudi. Pesa ambazo zingetumika kwenye huduma ya jamii au kwenye maendeleo fulani tunalazimika kuziingiza kwenye uchaguzi. Huu ni uhujumu uchumi.
 
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2017
Messages
343
Likes
151
Points
60
K

Kikiwo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2017
343 151 60
Mita za maji za prepaid kwanza DAWASCO izipeleke kwa wadaiwa sugu alafu hizo pesa wanazowadai za nyuma ndo wakubaliane zilipwe kidogo kidogo. Hapo tutatatua maji yanayopotea zaidi ya 40%
 
S

snboy

Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
66
Likes
5
Points
15
S

snboy

Member
Joined Apr 5, 2014
66 5 15
HII HAPA RUSHWA KUBWA NCHI NZIMA!!

-Wakuu, maafisa elimu sekondari wamekua wakizoea kutoza rushwa kwa walimu ili wapewe nafasi yankusimamia mitihani ya taifa. Hili linafahamika. Hii imekua ikipelekea hata kuwapitisha wasimamizi wasio na sifa kisa tu wametoa hela. Iko hivi: kusimamia kwa siku 10 mfano kama kila siku ni 50000 lazima utoe laki mbili kwa afisa elimu ndo upitishwe.

-Mimi nilitoa taarifa hii kwa afisa mmoja wa takukuru akaahid kufanyia kazi mpaka leo hajafanyia kazi. Nikaamua kufuatilia kujua ni kwann suala hili halikufanyiwa kazi, nikagundua kua afisa huyu wa elimu ni rafik mkubwa na afisa huyu wa takukuru.
Me nishauri tu mamlaka ya takukuru wafuatilie kesi hizi na kuchunguza watumishi wao maana wengine ni mizigo kwa wanachi wanaojitoa kupambana na ufisadi.

-Rais wetu amejitahidi kupambana na rushwa kubwa kwenye ngazi za juu lakini ngazi za chini bado sana , kuna watumishi wa takukuru wanatukwamisha

-maafisa elimu kwa kujua au kutojua wanapokea rushwa wakifikiri kumpitisha mwalimu kusimamia mtihani ni jambo ambalo wanaamua watakavyo. Kwa kawaida kuna utaratibu maalumu ambao upo na unatakiwa ufuatwe ili kutenda haki kwa walimu wote wenye sifa za kusimamia mtihani.

Niko tayar kutoa ushirikiano kwa hili kama wahusika wa takukuru wapo hapa
 
S

santali

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
210
Likes
126
Points
60
S

santali

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
210 126 60
Kero kubwa Sana Kwa wananchi ni jeshi la polisi hasa kwenye kesi za madai, wanaiwa nawanadai wakati wote wanakuwa wahanga wa polisi kutoa rushwa,jambo muhimu hapo ni mahakama Kuwa na uwakilishi kwenye eneo hilo, hilo eneo lina rushwa sana, mtu akiwekwa ndani lazima wanao weka dhamana wawe na pesa bila pesa ni ngumu Sana mtu kupata dhama kitu ambacho ni haki yake ya msingi
 
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,088
Likes
1,044
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,088 1,044 280
HII HAPA RUSHWA KUBWA NCHI NZIMA!!

-Wakuu, maafisa elimu sekondari wamekua wakizoea kutoza rushwa kwa walimu ili wapewe nafasi yankusimamia mitihani ya taifa. Hili linafahamika. Hii imekua ikipelekea hata kuwapitisha wasimamizi wasio na sifa kisa tu wametoa hela. Iko hivi: kusimamia kwa siku 10 mfano kama kila siku ni 50000 lazima utoe laki mbili kwa afisa elimu ndo upitishwe.

-Mimi nilitoa taarifa hii kwa afisa mmoja wa takukuru akaahid kufanyia kazi mpaka leo hajafanyia kazi. Nikaamua kufuatilia kujua ni kwann suala hili halikufanyiwa kazi, nikagundua kua afisa huyu wa elimu ni rafik mkubwa na afisa huyu wa takukuru.
Me nishauri tu mamlaka ya takukuru wafuatilie kesi hizi na kuchunguza watumishi wao maana wengine ni mizigo kwa wanachi wanaojitoa kupambana na ufisadi.

-Rais wetu amejitahidi kupambana na rushwa kubwa kwenye ngazi za juu lakini ngazi za chini bado sana , kuna watumishi wa takukuru wanatukwamisha

-maafisa elimu kwa kujua au kutojua wanapokea rushwa wakifikiri kumpitisha mwalimu kusimamia mtihani ni jambo ambalo wanaamua watakavyo. Kwa kawaida kuna utaratibu maalumu ambao upo na unatakiwa ufuatwe ili kutenda haki kwa walimu wote wenye sifa za kusimamia mtihani.

Niko tayar kutoa ushirikiano kwa hili kama wahusika wa takukuru wapo hapa
Kama kweli uko tayari kupambana na Rushwa ni jambo jema sana, shida kwenye andiko lako ni kwamba umewatuhumu maafisa Elimu wote nchini kwamba wanadai laki mbili kwa kila wanayemteua kusimamia mitihani, jambo ambalo naamini siyo kweli, ninachoweza kusema ni kwamba vitendo hivyo kweli vipi lakini siyo kwa wote, pia kwenye andiko lako umewatuhumu maafisa Takukuru wote nchini kwamba hawafuatilii na ni marafiki wa watumishi wa idara ya elimu, jambo ambalo siyo kweli, sasa naomba nikushauri na kama ni kweli ulitendewa haya naamini utafuata ushauri huu ili mamlaka zifanye kazi na kuchukua hatua stahiki;
1. Andika Namba yako ya Simu hapa
2. Andika jina la shule unayofundisha
3. Andika jina la Wilaya yako
4. Usiwe uatoa tuhumu za jumla
 
Jamezy

Jamezy

Member
Joined
Jul 27, 2017
Messages
52
Likes
21
Points
15
Jamezy

Jamezy

Member
Joined Jul 27, 2017
52 21 15
GES ltd for cheapest and affordable clearing and forwarding your cargo DAR ES SALAAM 0717267636
 
MakinikiA

MakinikiA

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2017
Messages
788
Likes
488
Points
80
MakinikiA

MakinikiA

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2017
788 488 80
Habari wandugu, ni kero wazee jamaa wanahudumia MTU mmoja nusu SAA ,kuna folen ya watu 20 sasa wanafikiri hatuna majukumu mengine Pambafuu zao
 
I

IQ M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
491
Likes
156
Points
60
I

IQ M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
491 156 60
Ndugu wana JamiiForums,

Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

Karibuni sana.

MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
We unahsi haijulikani kwamba watu wantoa na kuppokea rushwa? Na unahsi watoa rushwa na wpokea rushwa hawjulikani?
 
S

snboy

Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
66
Likes
5
Points
15
S

snboy

Member
Joined Apr 5, 2014
66 5 15
Kama kweli uko tayari kupambana na Rushwa ni jambo jema sana, shida kwenye andiko lako ni kwamba umewatuhumu maafisa Elimu wote nchini kwamba wanadai laki mbili kwa kila wanayemteua kusimamia mitihani, jambo ambalo naamini siyo kweli, ninachoweza kusema ni kwamba vitendo hivyo kweli vipi lakini siyo kwa wote, pia kwenye andiko lako umewatuhumu maafisa Takukuru wote nchini kwamba hawafuatilii na ni marafiki wa watumishi wa idara ya elimu, jambo ambalo siyo kweli, sasa naomba nikushauri na kama ni kweli ulitendewa haya naamini utafuata ushauri huu ili mamlaka zifanye kazi na kuchukua hatua stahiki;
1. Andika Namba yako ya Simu hapa
2. Andika jina la shule unayofundisha
3. Andika jina la Wilaya yako
4. Usiwe uatoa tuhumu za jumla
Mkuu ushauri wako ni mzuri. Lakini kuna kitu kinaitwa privacy of the informer. Hili ni la msingi hata sheria ya takukuru imeliweka. Sasa unavotaka niweke taarifa zangu hadharani kama ulivoelekeza ushaur huo ninaukataa kwa mujibu wa sheria ya takukuru ya mwaka 2009.
- aidha naweza kusahihisha kwamba sio maafisa elimu wote wanaopokea rushwa lakini ni wengi wakiwemo na wilaya kwangu mimi.
- pia sio maafisa takukuru wote wenye urafiki na maafisa elim. Lakin hili ni dhahir kua maafisa takukuru wengi ni marafik wa wakuu wa idara wengi tena sio idara ya elimu tu. Hili suala limekua ni changamoto kwa takukuru tangu siku nyingi. Hata ukifuatilia ripoti ya LHRC ya mwaka 2012 na 2013 zinaonyesha kwa namna moja au nyingine takukuru ngaz za chini walikua wanajihusisha na vitendo vya rushwa au kuminywa kwa haki za watu kutokana na kupuuza taarifa zinazotolewa za vitendo vya rushwa.
- na kwenye hili mimi nilihusisha takukuru na naongea kitu ambacho nina experience nacho. Naomba waniwie radhi sio wote ika kwa wilaya yangu nina ushahid.

- wenye mamlaka ya kufuatilia suala hili wanitafute inbox sio kunishaur niweke contact hapa. Anayenishaur hivo atakua sio mwenye mamlaka hayo au sheria hata ya takukuru haijui na mimi nitampuuza
 
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,088
Likes
1,044
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,088 1,044 280
Mkuu ushauri wako ni mzuri. Lakini kuna kitu kinaitwa privacy of the informer. Hili ni la msingi hata sheria ya takukuru imeliweka. Sasa unavotaka niweke taarifa zangu hadharani kama ulivoelekeza ushaur huo ninaukataa kwa mujibu wa sheria ya takukuru ya mwaka 2009.
- aidha naweza kusahihisha kwamba sio maafisa elimu wote wanaopokea rushwa lakini ni wengi wakiwemo na wilaya kwangu mimi.
- pia sio maafisa takukuru wote wenye urafiki na maafisa elim. Lakin hili ni dhahir kua maafisa takukuru wengi ni marafik wa wakuu wa idara wengi tena sio idara ya elimu tu. Hili suala limekua ni changamoto kwa takukuru tangu siku nyingi. Hata ukifuatilia ripoti ya LHRC ya mwaka 2012 na 2013 zinaonyesha kwa namna moja au nyingine takukuru ngaz za chini walikua wanajihusisha na vitendo vya rushwa au kuminywa kwa haki za watu kutokana na kupuuza taarifa zinazotolewa za vitendo vya rushwa.
- na kwenye hili mimi nilihusisha takukuru na naongea kitu ambacho nina experience nacho. Naomba waniwie radhi sio wote ika kwa wilaya yangu nina ushahid.

- wenye mamlaka ya kufuatilia suala hili wanitafute inbox sio kunishaur niweke contact hapa. Anayenishaur hivo atakua sio mwenye mamlaka hayo au sheria hata ya takukuru haijui na mimi nitampuuza
Nimefuatilia kwa kina tuhuma ulizozitoa na nimekufuatia wewe binafsi, nimejiridha pasipo shaka kwamba wewe mpenda majungu, hakuna taarifa kama hizo, Takukuru ngazi ya Wilaya siyo kweli kabisa kwamba wanavuruga ushahidi wa kesi ndani ya Wilaya, au hata kujihusisha na rushwa, kwani huna ushahidi hata mmoja ambao unaonesha kutoka Wilaya yako wa kesi zinazowahusisha Takukuru kushitakiwa kwa kupokea na kuomba rushwa, hivyo wewe binafsi ni mpenda majungu, madai kwamba unaheshimu usiri wa mtoa taarifa, hauna msingi, sasa mbona Mimi nimekufuatilia na kujua historia yako wewe, umesoma wapi, Wazazi wako, na unafanya nini. Nakushauri kwamba usipende kuchafua watu na Taasisi nyeti za Serikali. Kuna siku utasaidia kutoa ushahidi. Hakuna haja ya kufuatwa inbox, bali humu humu kama wewe ulivyofanya.
 
kasolobela

kasolobela

Senior Member
Joined
Mar 25, 2017
Messages
107
Likes
118
Points
60
kasolobela

kasolobela

Senior Member
Joined Mar 25, 2017
107 118 60
Kitendo cha police kusherekea na Makonda kimedhihirisha kuwa Police wote ni CCM na ni vibaraka wa CCM na wanatumiwa na ccm
 
kasolobela

kasolobela

Senior Member
Joined
Mar 25, 2017
Messages
107
Likes
118
Points
60
kasolobela

kasolobela

Senior Member
Joined Mar 25, 2017
107 118 60
Naichukia sana CCM kwa kuwekeza pesa nyingi kwenye kununua watu Huku wakiacha watu wanaangamia kwa uzembe wa viongozi tena kwa kukosa huduma muhimu na kitendo kunyang'anya kura za wananchi
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
8,898
Likes
12,879
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
8,898 12,879 280
Kivuko cha Mv nyerere ipo siku kitazama, naomba kiangaliwe
 
Kelvin X

Kelvin X

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
999
Likes
766
Points
180
Kelvin X

Kelvin X

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
999 766 180
nashauri serikali ifanye namba ya 911 iwe ndo ya kutoa taarifa, za uhalifu, kupotea watu na mambo mengi ya kusaidia upelelezi.
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
20,162
Likes
26,259
Points
280
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
20,162 26,259 280
serikali ya nchi hii imeshapoteza uaminifu kwa raia wake mkuu ... wala usihangaike
 
T

Tigershark

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2018
Messages
1,841
Likes
3,242
Points
280
T

Tigershark

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2018
1,841 3,242 280
Namba ya dharura ipo ila ni watanzania wachache wanayoijua!Hata mimi mwenyewe siijui!
Sasa nimeijua,ni 112!
 

Forum statistics

Threads 1,238,887
Members 476,223
Posts 29,335,613