Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa... | Page 31 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Toka kwa Wananchi: Kero na Vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JamiiForums, Feb 13, 2016.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    Feb 13, 2016
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,976
    Likes Received: 1,894
    Trophy Points: 280
    Ndugu wana JamiiForums,

    Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

    Karibuni sana.

    MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

    Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
     
  2. AM PROUD OF MAGUFULI

    AM PROUD OF MAGUFULI Member

    #601
    Mar 30, 2017
    Joined: Feb 27, 2017
    Messages: 40
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 15
    Habari zenu watanzania wenzangu na poleni katika kulijenga taifa letu pendwa. Ambalo bado lipo miongoni mwa mataifa yanayoendelea. Pia pole na pongezi kubwa zimuendee raisi wangu mpendwa Dk JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI kwa majukumu mazito ya kuilea familia yetu Tanzania kwa ukubwa wake na watu wake wengi tunaokadiriwa kufikia 54m. Watanzania wenye dini,kabila,itikadi,tabia,upendo,wapenda wizi,maovu,mema,wakwepa kodi,wajanja,wapiga dili,wauzao wanyama wetu,wanaohongwa na kuikubali miktaba isyo na maslahi ya taifa,wala rushwa,wasiopenda nchi yetu ikipga hatua,chuki,wacha Mungu na wacha shetani.
    Naomba nisiwachoshe niende kwenye maada husika kabisa.

    Mimi sio mwanauchumi ila ni mhandisi ujenzi, katika suala/sera yako ya Tanzania ya viwanda ni nzuri mtukufu raisi wetu mpendwa. Kuna kitu ningependa nikushauri kuwa ingekuwa bora na jambo la busara wazo kuu/kwanza/kipaumbele kuweka elimu mbele kwanza kwa vijana wetu wa kitanzania kwani wapo wenye uwezo mkubwa ila watu wa kuwatengeneza ndo hawapo mkuu. mfano mdogo kiukweli namshukuru Mungu nimesomea hizo shule wanazoziita za watoto wenye vipaji maalumu. Huko kuna vijana wenye uwezo mkubwa sana jamani darasani tusikatae wala kubisha, sasa hawa vijana wanakuwa wana ndoto kubwa sana maisha na zinakuja kuyeyukia vyuoni.
    kitu cha kufanya ili tutimize ndoto yetu ya tanzania ya viwanda ni haya yafuatayo.

    1--Wale vijana wanaofaulu vizuri sana kwa kupata daraja la 1 aidha kidato cha 4 au cha 6 wawe wanachukuliwa wanapewa mchujo/mtihani hata mara 3 wakiwa kama 500 wanachujwa mpaka tunawapata vijana 100 ambao wametokea mara mbili katika 100 bora. Sasa vijana hawa watachukuliwa na kupelekwa katika kambi maalumu wafunzwe uzalendo na wazalendo wetu watiifu walio tayari kuifia nchi yetu wapandikizwe chembechembe za kulipenda Taifa letu na wajue kuwa kuijenga Tanzania ni wajibu wao. pia kidogo wanapata na mafunzo ya kijeshi.

    Nakuomba uiongeze hii kambi mana nakuona umepanua makambi ya jkt yamekuwa mengi. Kambi kama hii Russia, Usa Israel wanazo na tena hao vijana wanasikilizwa na kufanyiwa chochote wanachotaka kutoka katika Taifa lao. Baadaye vijana hawa wanachukuliwa na kupelekwa katika nchi wahisani,marafiki na sisi ili wasome na kujifunza mbinu mbalimbali za uhandisi wa iviwanda,namna ya kutengeneza bidhaa fulani ambayo tuna mpango wa kuizalisha hapa nchini, wajifunze namna ya kuyachimba hayo madini rejea jinsi Gadafi alivyowafanya mabeberu na wanyonyaji,wezi wa ulaya magharibi na marekani ambao huibia mataifa machanga na miktaba laghai ili siku tukiwafukuza tayari tuwe na watalaamu wetu pia na viwanda hatutahitaji utegemezi toka kwao.
    Vijana hawa watakuwa wanasoma kwa vitendo zaidi ikiwezekana waingie katika viwanda huko uchina na kwingineko na wajifunze teknolojia tayari kuipandikiza hapa kwetu.

    2--Nimeshuhudia vijana wenye uwezo mkubwa sana ambao wakiwezeshwa wanaweza kuisaidia nchi yetu na kufika mbali sana. Wazalendo wa kuwawandaa hawa vijana hawapo watu wanaangalia matumbo yao badala ya taifa mbele. Naomba uweke sera ya Tanzania kwanza na somo la uzalendo lifundishwe tokea shule za awali mpaka chuo kikuu.Lazima na vijana waipende nchi yao mana inauma kuona kijana ambaye angeweza kuijenga nchi yake anafurahia kupanda ndege kwenda nchi ulaya. Ulaya mababu wao walizijenga kwa jasho la damu na maji usiku na mchana na leo hii vizazi vyao wanaishi vizuri.
    Hapa naomba pia hata walimu wawe na moyo wa ualimu maana wao ndo wanaweka mbegu na matunda na madhara yao yanatokea kwa wanafunzi wote (watanzania) sio wa kupuuzwa hata kidogo na ndo taifa letu ni matokeo ya walimu wetu.

    3-- Ningeomba sekta ya elimu isidharauliwe na isiachwe nyuma na nguvu kubwa ielekee hapa maana ndo kila kitu. Watalaamu k.v madaktari,WAZALENDO,walimu,wahandisi,wanasheria nguli,wanauchumi,wapanga sera na mahusiano za kimataifa n.k wanatengenezwa hivyo Taifa letu ni matokeo ya walimu waliowafundisha na kuweka mbegu kwa wanafunzi watakaokuja kulitumikia baadaye.

    Mwalimu asiwe yule aliyepata daraja la mwisho au makapi,mtu akafaulu kwa kubangaiza unadhani ataenda kuwafundisha nini Tanzania ya kesho. Ifanye sekta hii iwe nyeti kama TISS mana ndo Taifa lenyewe. Kusomea ualimu lazima mtahiniwa awe na daraja la 1/2. Motisha,mishahara,mazingira yao ya kazi,kuishi yawe mazuri ya kuwafanya wapende kazi yao pia lazima mwlimu apitie jkt kama zamani ilivyokuwa,kwanza sheria iwepo kuwa lazima kila akishafikisha umri wa miaka 18 apite jeshini huko ndo hata anapewa ID ya Taifa.

    4--- Shule za ufundi ziongezwe karibu zote zigeuzwe polepole. Tutenge shule zetu watoto wanaopenda fani fulani au wenye kipaji fulani mfano Dodoma kuwe ni uhandisi magari, mtwara iwe kilimo,lindi iwe ujasiriamali,morogoro michezo,kigoma uhandisi majengo,kagera ufugaji,mwanza siasa,singida siasa,manyara umeme wa aina zote.

    Sasa kutokea hizi shule ndo tunachukua vijana na kuwapeleka huko kwa wenzetu wajifunze mbinu ili baadaye waje kuwafundisha wengine ili tusitumie gharama kuwapeleka wengine nje. mfano umeme wa upepo Netherland wapo vizuri, umeme wa jua germany wapo, kilimo Israel wapo vizuri na viwanda china wapo vizuri.

    Kama gharama inakuwa kubwa basi tunamchukua mtalaamu toka huko tunamlipa afundishe vijana wetu hapahapa.

    5---Hawa vijana nina imani wakipikwa vizuri na wazalendo waliotukuka watakuwa na uwezo wa kusimamia kiwanda cha kusindika nyama,kutengeneza bidhaa za ngozi za ng'ombe,mbogamboga,juice, na kusafirisha matunda ya kiwango cha juu,asali safi na kuuza na bidhaa zetu zilizozalishwa hapa nchini na watanzania wenyewe.

    6--- ukienda AIST-NM/ chuo cha Mandela naumia kuwaona vijana wa kikenya na wa kighana,kinigeria ndo wanaofundisha pale na chuo kipo kwetu. Eti watanzania hawapo wenye sifa ingawa vijana wapo ila wazalendo wa kuwaandaa ndo shida. Nakipongeza chuo hichi wameanza kuchukua vijana wanaofanya vizuri kidato cha 6 na kuwaandaa ili badaye wawe wahadhiri hapo chuoni. Hapa nakuomba uige mfano huu wa kuwandaa hawa vijana kuna mbinu nyingi zinaweza kutumika kuwapata hawa vijana watiifu walio tayari kulifia Taifa lao.

    7-- Yaani ardhi tunayo nzuri sana tena sana jamani kwa watu ambao mmetembea mkaona wengine wanavyoishi katika ardhi zao mbaya ila bado wanalima mazao mazuri na wanauza nje ya nchi na kuongeza pato lao.

    Hapa vijana wachukuliwe hata wawende Italy wajifunze kilimo cha matunda na namna ya kuyasindik/kuyafadhi ili yasafirishwe kwenda nje. Hivyo wakulima watalima kitalaamu hata kilimo cha umwagiliaji mana tutakuwa na umeme wa jua kama singida, tunajenga viwanda na watalaamu tunao watalaamu wa kusindika. Kwa mtindo huu tutatua mpaka tatizo la ajira linalokabili Taifa letu. Inatakiwa ifikie sehemu tujivunie vyetu ila la sivyo tutakuwa tegemezi milele.

    8--Kwa kumalizia wewe mtanzania mwenzangu tujaribu kupendana na kutakiana mazuri pia na kutoa maoni na ushauri wa kulijenga Taifa letu. Tanzania ni yetu sote na sio kuwa ni ya raisi Magufuli pekee. Kumbuka sio kuwa ni Magufuli pekee mwenye kuipenda Tanzania/mzalendo na mtiifu ila hata wewe pia. Unakaribishwa utoe mchango wako ili kuinenepesha nchi yetu kiuchumi jamani na sio kwa kukosoa ila ukikosoa toa way forward tafadhali sana.

    toeni maada za kulijenga taifa letu jamani sio kuwa jukumu la kulijenga taifa ni la raisi pekee hata wewe hapo una mchango mkubwa kwa Tanzania. Huyo raisi ni muwakilishi wetu anategemea michango toka kwetu watanzania ila sio ndo tumpangie cha kufanya.

    I LOVE TANZANIA ,TANZANIA IS MY MAMALAND, AM PROUD OF BEING TANZANIAN,AM PROUD OF MY LOVELY PRESIDENT JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI.

    LIVE LONGER TANZANIA,VIVA TANZANIA,VIVA PRESIDENT MAGUFULI
     
  3. mitale na midimu

    mitale na midimu JF-Expert Member

    #602
    Mar 30, 2017
    Joined: Aug 26, 2015
    Messages: 4,956
    Likes Received: 7,920
    Trophy Points: 280
    Points,
     
  4. m

    mfiainchi Member

    #603
    Apr 2, 2017
    Joined: Jan 21, 2017
    Messages: 11
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Kuna watumishi wengi wa umma ambao tuhuma zao za kijinai zimesafishwa na mahakama na jamhuri imeridhika pasipo kukata rufaa lakini waajiri hawataki kuwapangia majukumu huku wakilipwa mishahara kila mwezi bila kufanya kazi kinyume kabisa na kauli mbiu ya mh Rais yahapa kazi tu.
     
  5. Hoptz

    Hoptz Member

    #604
    Apr 4, 2017
    Joined: Jan 5, 2017
    Messages: 8
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    ww kinachokuuma n nn?
     
  6. Hoptz

    Hoptz Member

    #605
    Apr 4, 2017
    Joined: Jan 5, 2017
    Messages: 8
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Peleka taarifa ikulu
     
  7. Rebeca 83

    Rebeca 83 JF-Expert Member

    #606
    Apr 5, 2017
    Joined: Jun 4, 2016
    Messages: 2,861
    Likes Received: 3,009
    Trophy Points: 280
    ....sijui kama hili wazo linafaa?

    ....tujadili kama linafaa tumsaidie magufuli afanye informed decision.

    ...nimesema kwenye moja ya topic,

    ...serikali iwe na tume ya nje ya watu kutoka mataifa mbali mbali ambao ni exparties kwenye different fields kama fedha,elimu ,afya etc,ambao watafanya kazi kushirikiana na wafanyakazi wa ndani,kuleta utaalamu wao,

    ..serikali inaweza kutumia hela nyingi kuwalipa ila in the long run tutafaidika.....

    ..karibuni
     
  8. A

    Aleppo JF-Expert Member

    #607
    Apr 5, 2017
    Joined: Sep 13, 2013
    Messages: 2,244
    Likes Received: 2,436
    Trophy Points: 280
    Hizi naona ndoto za mchana maana usingizi umekua mbolea
     
  9. Rebeca 83

    Rebeca 83 JF-Expert Member

    #608
    Apr 5, 2017
    Joined: Jun 4, 2016
    Messages: 2,861
    Likes Received: 3,009
    Trophy Points: 280
    tena ukiwa umeshiba ndondo,usingizi haukwepeki,lol
     
  10. A

    Aleppo JF-Expert Member

    #609
    Apr 5, 2017
    Joined: Sep 13, 2013
    Messages: 2,244
    Likes Received: 2,436
    Trophy Points: 280
    hah hha kwa kweli hiyo ndondo naona imekuwa NPK na urea endelea kuota ivyo ivyo labda njaa inaweza kuwa historia TANZANIA
     
  11. mbwili

    mbwili Member

    #610
    Apr 5, 2017
    Joined: Feb 13, 2017
    Messages: 8
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Sisi wafanyabiashara kariakoo tunapatavshida mno tunashumbuliwa na polisi kwa ajili ya rist za efd mkuu rushwa inanuka..
     
  12. D

    Daisam JF-Expert Member

    #611
    Apr 11, 2017
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 1,066
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Nawapongeza mnaomiliki JF. Mmetupatia uwanja mahsusi wa kutolea pongezi, maoni na kero zetu.
    Binafsi nashukuru sana kwa sababu niliwahi kuleta kero zetu na baada ya kipindi kifupi kero zile zilishughulikiwa kikamilifu.
    Kero zile(ile ) ilihusu masuala ya umeme wa REA kule kijijini kwetu.
     
  13. Nyaongo

    Nyaongo Member

    #612
    Apr 20, 2017
    Joined: Jul 4, 2013
    Messages: 7
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 3
    website ya TCU VIPI MBONA HAIFUNGUKI?
     
  14. Nyaongo

    Nyaongo Member

    #613
    Apr 20, 2017
    Joined: Jul 4, 2013
    Messages: 7
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 3
    TCU VIPI LEO?
     
  15. Nyaongo

    Nyaongo Member

    #614
    Apr 20, 2017
    Joined: Jul 4, 2013
    Messages: 7
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 3
    WEBSITE YA TCU HAIPATIKANI ALAFU INA KAZI ZETU HAZIJATIMIA MAANA YAKE NNI?
     
  16. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #615
    Apr 26, 2017
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 914
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Meneja Tanesco Mbezi ni funga mwaka. Umeme anakata kuanzia saa kumi na mbili alfajiri mpaka saa kumi na mbili jioni. Hi ni kwa maeneo ya Mbezi na Kibamba; na hata sasa Katanya hivyo. Prof Muhongo ile ahadi yako ya kutowavumilia mameja wasio kuwa na maslahi kwa Shirika na taifa inastahili kabisa kumuangukia huyo Meneja wa TANESCO Mbezi.
    Anza na huyo maaana anawanyanyasa wanachi wa chini wa Mh Rais, kina mama Lishe na juice zao zinakosa ubaridi, vipi wenye vijiwe vya kufyatua matofali; na wale wenye mabucha ya Nyama na samaki; wapo wenye maduka nk nk. Pili, analikosesha shirika mapato ambayo yangetokana na utumiaji wa units za Luku.
     
  17. M

    Manosa JF-Expert Member

    #616
    May 1, 2017
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 4,038
    Likes Received: 1,803
    Trophy Points: 280
     
  18. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #617
    May 12, 2017
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 14,044
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    ni muhimu tuendelee kutoa kero zetu mbalimbali ili zifanyiwe kazi
     
  19. e

    emie emie JF-Expert Member

    #618
    May 16, 2017
    Joined: Feb 25, 2016
    Messages: 697
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 80
    Wanasiasa wamekuwa karibu saana na wananchi wanapoomba kura, ila kiutekelezaji ni zero..hasa hawa wabunge, madiwani nk.

    Jamani barabara za wilaya nyingi hazitamaniki...Wananchi wengi wanakufa kabla ya kufika hospitali katika hospitali zao za wilaya..
    Mfano barabara ya Halmashauri ya wilaya Rufiji kuelekea Hospitali ya Utete haipitiki kabisa kipindi hiki cha mvua, si kwa gari, si kwa pikipiki, si kwa miguu...Mbunge, Diwani, Viongozi wetu mko wapi...?

    Mkuranga leo namsikia Bonge akiongelea watu wamepanga madumu wanavuka katika mto..hakuna daraja...jamani tunatia aibuuu...

    Mbunge wa haya maeneo vipi? Unasinzia bungeni au.....maendeleo yanakupiga chenga....unatia aibu...
     
  20. D

    Daisam JF-Expert Member

    #619
    May 19, 2017
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 1,066
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    NAOMBA KUTOA MAONI YANGU KWA WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA.
    Kwanza napongeza kazi zote zinazofanywa na wizara hii.
    Maoni yangu ni kwamba, mpaka sasa kuna utaratibu wa kila mwezi WALIMU WAKUU na WARATIBU ELIMU KATA kupata fedha kutoka serikalini zinazoitwa POSHO YA MADARAKA. Katika fedha hizo kila mwalimu mkuu hupata shilingi laki mbili (200,000/=) na kila Mratibu Elimu Kata hupata shilingi laki mbili na nusu (250,000/=) kila mwezi.
    Jambo lenyewe siyo baya, lakini ubaya wake unakuja pale ambapo fedha hizo zinamlenga mwalimu mkuu pekee yake bila kumgusa mwalimu mwingine zaidi yake.
    Fedha hizi zisingekuwa na ubaya kabisa kama angalau nusu yake ingewagusa walimu wengine.
    Ni ukweli usiopingika kuwa hakuna mwalimu mkuu anayeweza kufanya kazi kwa mafanikio akiwa pekee yake bila kushirikiana na walimu wengine.
    Ikumbukwe kuwa walimu wakuu wana vikao vingi hivyo shughuli nyingi za shule hufanywa na walimu wakuu wasaidizi pamoja na walimu wa Taaluma wakishirikiana na walimu wengine, hivyo fedha hizo kumlenga mwalimu mkuu pekee yake kwa maoni yangu si vizuri sana.
    Hata hivyo kuna WALIMU WAKUU wenye busara na waliojaliwa kuwa na kipato kizuri. Walimu wakuu hawa hutoa nusu ya fedha hizi na kuwanunulia walimu angalau hata soda.
    NINI MATOKEO YAKE?
    Matokeo yake ni kwamba√∑
    (1)Kumekuwa kukitokea migogoro mingi shuleni hasa kati ya walimu na mwalimu mkuu.
    (2)Walimu wengi wamekuwa wakimgomea mwalimu mkuu kufanya baadhi ya kazi hasa zile zenye harufu ya majitoleo kwa kumtaka mwalimu mkuu kufanya kazi zote za ziada kwani ndiye anayepata fedha za ziada.
    NINI KIFANYIKE?
    Ama √∑
    (1)Waziri mwenye dhamana aandike barua inayowataka walimu wakuu kutumia kiasi fulani cha fedha hizi na kiasi kingine kigawiwe kwa walimu wengine.
    (2)Serikari ilete fedha zingine kila mwezi kwa ajili ya kila mwalimu kama POSHO.
    (3)Au serikali ifutilie mbali hizi posho za WALIMU WAKUU kwani kwa asilimia kubwa zinaleta mitafaruku mingi kwa walimu wengi badala ya kuleta neema.
    AHSANTE, NAWASILISHA.
     
  21. Wimbo

    Wimbo JF-Expert Member

    #620
    May 25, 2017
    Joined: Oct 23, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Magufuli ana nia njema sana, ninajivunia kwamba kura yangu haikupotea, bahati mbaya siwezi kumfikia nimpe mkono wa pongezi lakini vita hii ni ngumu ili aishinde anapashwa kuharakisha sana uundwaji wa katiba itakayo weka misingi ya uwajibikaji na uadilifu, hii iliyopo sasa imechakachuliwa sana haiwezi kushindana na mbinu za waliyoiweka na waliyoichakachua. KATIBA MPYA SI AGENDA YA WAPINZANI NI AGENDA YA WATANZANIA WOTE.
     
Loading...