Tizama uchumi unavyokuwa toka awamu ya Nyerere hadi Magufuli, CCM wako vizuri | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tizama uchumi unavyokuwa toka awamu ya Nyerere hadi Magufuli, CCM wako vizuri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Apr 21, 2017.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 2,296
    Likes Received: 7,863
    Trophy Points: 280
    FB_IMG_1492774850646.jpg
     
  2. Barbarosa

    Barbarosa JF-Expert Member

    #41
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 13,998
    Likes Received: 12,294
    Trophy Points: 280

    Uongo upi huo nilioandika? Funguka usitangulize hisia mbele!
     
  3. Hazchem plate

    Hazchem plate JF-Expert Member

    #42
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,098
    Likes Received: 686
    Trophy Points: 280
    Importation or exportation mkuu
     
  4. Love Guru

    Love Guru JF-Expert Member

    #43
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 19, 2015
    Messages: 945
    Likes Received: 1,624
    Trophy Points: 180
    I am sure you meant exportation.
     
  5. Kkimondoa

    Kkimondoa JF-Expert Member

    #44
    Apr 21, 2017
    Joined: May 31, 2014
    Messages: 3,957
    Likes Received: 3,777
    Trophy Points: 280
    Mhh!! Kama kitu hukijui kaa kimya fungasha bakuli lako mwehu wewe!! Inamana hukusoma hata shule?? Ina mana hujui kuwa foreign exchange rate can determine native economic growth and value?? Muwe mnapunguza umbumbumbu wakati mwingine msiwe mashabiki bila akili, hujiuliz kwa nini nchi zenye uchumi mkubwa na thamani ya pesa yao pia ni kubwa?? Kweli nyie watu ni viiyo wa kutupwa.
    NB: Ndio maana nimetumia CAN so namaanisha sio mara zote.
     
  6. Mwelewa

    Mwelewa JF-Expert Member

    #45
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 2,310
    Likes Received: 2,521
    Trophy Points: 280
    Upo sahihi....I meant exportation
     
  7. Barbarosa

    Barbarosa JF-Expert Member

    #46
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 13,998
    Likes Received: 12,294
    Trophy Points: 280

    Haya nielezee kwa nini Pula ya Botswana iko juu kuliko Yen ya Japan, wakati Japan ni nchi ya Pili kwa Utajiri Duniani na Botswana ni third World!

    1 Pula Botswana=10 Japanese¥
     
  8. Dan Zwangendaba

    Dan Zwangendaba JF-Expert Member

    #47
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 2,000
    Likes Received: 1,828
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo Nyerere ndiye alioharibu zaidi katika kuanguka kwa Dola huku Mkapa na Kikwete wakitofautiana kidogo. Rate ya kushuka kwa shilinhi kwa mujibu wa data hizi niii:

    Nyerere: 1966-1976: Tsh.5~12 (140%)
    Nyerere: 1976-1985, Tsh.12~102 (750%)
    Mwinyi: 1985-1995, Tsh.102~500 (390%)
    Mkapa: 1995-2005, Tsh.500~1050 (110%)
    Kikwete: 2005-15, Tsh. 1050~2210 (110.5%)
    Magufuli: ??????????
     
  9. KINGSLEE

    KINGSLEE JF-Expert Member

    #48
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 30, 2013
    Messages: 274
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 60
    Ikifika 2020 mzigo utakuwa USD 3500
    Mungu ibariki tanzania..
     
  10. D

    Dr Akili JF-Expert Member

    #49
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 2,162
    Likes Received: 1,478
    Trophy Points: 280
    Kujua kuwa uchumi wetu unakuwa ni rahisi tu. Tumia macho yako tu. Utaona idadi ya barabara za lami zinavyoenea kila sehemu, miji inavyojengeka, majumba mazuri ya kisasa hadi sky scrappers hadi vijijini, umeme kila mahali, flyovers, watu wanapendeza: hawavaii kaniki tena bali wanavyaa nguo za kupendeza, kuna tv na bodaboda hadi vijijini, maelfu ya watu wana digrii zao lakini wako jobless, treni hadi za umeme, ndege na viwanja vya ndege kila mahali hadi kampeni za uchaguzi zinafanywa kwa choppers, mitandao ya kieletronic hadi vijijini, watu wanapikia gesi hadi serikali imepiga marufuku utumiaji wa mikaa, magari hadi mtoto wa miaka 20 ananunua hadi traffic jam kali kama ulaya, miji mingi kama hujafika zaidi ya miaka 2 ukienda sasa utapotea, supper markets kali, bongo flava & movie kali, watu wanalima kwa matrekta, irrigation schemes kibao, viwanda kibao hadi za kuunganisha magari na kadhalika.

    Wewe huyaoni haya? Yalikuwapo enzi zile za dollar moja sawasawa na shs tano? Unahitaji hadi mzungu akuambie kwamba ameona uchumi wenu unakua?
     
  11. M

    Musia Member

    #50
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nimeupenda uchambuzi huu. Kuna elimu ya maana sana hapa.
     
  12. Mwifwa

    Mwifwa JF-Expert Member

    #51
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 3, 2017
    Messages: 12,623
    Likes Received: 30,121
    Trophy Points: 280
    Hongera mleta uzi, maana ni fumbo tosha.

    Werevu kazi kwenu
     
  13. cephalocaudo

    cephalocaudo JF-Expert Member

    #52
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 27, 2016
    Messages: 5,916
    Likes Received: 6,523
    Trophy Points: 280
    *kwa anaehitaji t_shirt za CCM kwa bei poa anicheck inbox 0761741574*

    *T_shirt hizo kwa nyuma zimeandikwa ushindi 2020 lazima*
     
  14. E

    Earthmover JF-Expert Member

    #53
    Apr 22, 2017
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 13,462
    Likes Received: 3,667
    Trophy Points: 280
    ....
    ....zero onweki
     
  15. E

    Earthmover JF-Expert Member

    #54
    Apr 22, 2017
    Joined: Sep 28, 2012
    Messages: 13,462
    Likes Received: 3,667
    Trophy Points: 280
    ....
    ....pamoko Mkuu
     
  16. M

    Mwita Buruji Member

    #55
    May 13, 2017
    Joined: Aug 14, 2015
    Messages: 72
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 25
     
  17. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #56
    May 14, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 25,029
    Likes Received: 16,017
    Trophy Points: 280
    Pole sana.Kujua kwa uchumi ni kigezo kwa maana mnakuja manzalisha zaidi na kuuza nje ya nchi.Tanzania mnaexport kitu gani cha kuongeza BoP yenu??

    Angalia nchi kama Botswana waulize thamani ya pesa yao ndipo utajua ukionhelea uchumi unaongelea nini.
     
  18. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #57
    May 14, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 25,029
    Likes Received: 16,017
    Trophy Points: 280
    Kushtuka kwa thamani ya pesa ya nchi kuna determin uwezo wa kipesa wa watu kuweka kununua.

    Ukiwa na strong currency maana yake Uchumi wako ni strong kwa maana kwamba inflation rate ni ndogo sana sana.

    Ukiwa na Uchumi pumbavu kama wetu lazima kuwe na inflation kubwa na pesa yetu kukosa uwezo wa kununua

    Angalia hata Kenya walivyo na atrong currency na uchumi wao ulivyo.Tusipumbazwe na wasiasa.Uchumi wetu ni bogus sababu hatuuzi chochote nje zaidi tunanunua na kufanya BoP kuwa negative kila wakati.Tunatumia zaidi foreign currency kuliko kuipata.
     
  19. l

    lucyshilima Member

    #58
    May 14, 2017
    Joined: Aug 18, 2014
    Messages: 18
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
     
  20. hazole1

    hazole1 JF-Expert Member

    #59
    May 14, 2017
    Joined: Jan 3, 2015
    Messages: 3,931
    Likes Received: 3,031
    Trophy Points: 280
    Ila hapo kwenye mwaka 2016 wamedanganya saizi dollar 1 sh. Ni 2250
     
  21. d

    dedudu JF-Expert Member

    #60
    May 14, 2017
    Joined: Jul 29, 2016
    Messages: 294
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 60
    Screenshot_20170514-074124.png
     
Loading...