Tizama uchumi unavyokuwa toka awamu ya Nyerere hadi Magufuli, CCM wako vizuri | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tizama uchumi unavyokuwa toka awamu ya Nyerere hadi Magufuli, CCM wako vizuri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Apr 21, 2017.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,765
    Likes Received: 4,023
    Trophy Points: 280
    FB_IMG_1492774850646.jpg
     
  2. certified mdokozi

    certified mdokozi JF-Expert Member

    #21
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 20, 2016
    Messages: 1,400
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    Mkapa aliipokea ikiwa 500 akaondoka ikiwa 1050 ...alieipokea 1050 kaondoka ikiwa 2210 kuna mtu ataondoka ikiwa 4200
     
  3. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #22
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 11,636
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    Na kwa umuhimu zaidi ukuaji uliweza kuwagusa wakulima ambao ndiyo wengi zaidi. Uwepo wa processing industries, agro cooperatives na hata tume ya bei ya mazao ulihakikisha mkulima anafaidika moja kwa moja na nguvu zake.

    Ninaamini kama Mwalimu asinge bow down kirahisi dhidi ya uliberali mamboleo, basi nchi yetu ingekuwa level za Malaysia, Singapore, Taiwan na hata South Korea. Yaani tulikuwa on the right track. Mpaka IMF na sera zao za kipuuzi walipokuja, ndipo tukapoteza mwelekeo.

    Sasa tunahitaji mawazo mbadala na kwa umuhimu zaidi chama mbadala. Tuondokane na maCCM, ndipo tunaweza kuwa na mwelekeo tena.
     
  4. Alpha M

    Alpha M Senior Member

    #23
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 8, 2016
    Messages: 165
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 60
    Report za WB kuhusu -ve growth awamu ya Nyerere ni propaganda za kuondoa ujamaa. Wazungu ni waongo na walaghai, uchumi wa Tanzania kukua (GDP) inachangiwa na wawekezaji kutoka nje kwa asilimia nyingi.

    Mfumo wa thamani ya TZS - USD ni siasa tusizozijua mpaka sasa, ila tunajua kidogo sana kwamba "demand and supply" ya inachangia kupanda na kushuka kwa "exchange rates"
     
  5. M

    Msororo69 JF-Expert Member

    #24
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 27, 2016
    Messages: 2,025
    Likes Received: 567
    Trophy Points: 280
    Asilimia 90% ya ulivyovitaja mpaka Mwinyi anaingia NBC pekee ndio ilikuwa ikipata faida. Mengine yalikuwa yakipata hasara na kuendshwa kwa ruzuku ya serikali kupitia kodi na miaada ya maendeleo na mikopo.
    Nenda kapate elimu ya namna uchumu ulivyokuwa kabla ya ubinafsishaji kwa Dr Charles Kimei utaelewa.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #25
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 57,845
    Likes Received: 27,711
    Trophy Points: 280
    Kushusha thamani ya shilingi ni kuongeza mzigo mkubwa wa gharama za maisha kwa Watanzania.

     
  7. M

    Mbase1970 JF-Expert Member

    #26
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 11, 2015
    Messages: 2,268
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Mkuu watu hawalijui hilo kuna siku Nyerere alihutubia pale Mang'ula alipoalikwa kufungua karakana ya mataluma alimpiga vijembe mwinyi na serikali yake baada ya kukimbilia kushusha thamani ya pesa alisema " Ninyi watanzania mnashusha thamani ya pesa kwa manufaa ya nani? Marekani wakiona wamezalisha vitu vingi na havinunuliki ndani wanashusha thamani ya dola ili watu kutoka nje wanunue mali yao ya ndani vile vile wakiona wnataka kuagiza mali kutoka nje wanapandisha thamani ya dola yao. Sasa ninyi watanzania na hiyo shilingi yenu mnamsaidia nani kushusha thamani ya dola????" watu hawaelewi kabisa hii dhana ya thamani ya shilingi yetu...
     
  8. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #27
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 13,103
    Likes Received: 5,087
    Trophy Points: 280
    Tuwekee na trend ya us doller vs pound
     
  9. Mwelewa

    Mwelewa JF-Expert Member

    #28
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 2,225
    Likes Received: 2,287
    Trophy Points: 280
    Yes kama tu wananchi wanategemea kuagiza bidhaa wanazotumia kila siku kutoka ng'ambo
     
  10. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #29
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 38,565
    Likes Received: 15,063
    Trophy Points: 280
    Nakulilia Tanzania
     
  11. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #30
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 38,565
    Likes Received: 15,063
    Trophy Points: 280
    Na hasa kwa nchi kama Tanzania iliyoshindwa kutengeneza hata pamba ya kuoshea vidonda .
     
  12. B

    Babati JF-Expert Member

    #31
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 17,432
    Likes Received: 10,088
    Trophy Points: 280
    Nchi ya viwanda
     
  13. w

    wa mchangani JF-Expert Member

    #32
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 400
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 60
  14. w

    wa mchangani JF-Expert Member

    #33
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 23, 2017
    Messages: 400
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 60
    Wapinzani wakichukua thamani ya dola itashuka against tsh
     
  15. L

    Landson Tz Member

    #34
    Apr 21, 2017
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 25
    Tatizo la nchi hii wenye akili nyingi wamekaa kimya, wenye akili kidogo wanapuyanga miaka nenda rudi. Kutawala imekuwa dili kuliko kila kitu. Wacha watawale, labda ngoja tuone JPM.
     
  16. guzman_

    guzman_ JF-Expert Member

    #35
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 27, 2016
    Messages: 392
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 80
    Huo ndo ukuaji wa uchumi?
     
  17. Bepari

    Bepari JF-Expert Member

    #36
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 481
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 60
  18. B

    Babati JF-Expert Member

    #37
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 17,432
    Likes Received: 10,088
    Trophy Points: 280
    JK alivunja record
     
  19. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #38
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 15,883
    Likes Received: 7,442
    Trophy Points: 280
    Kubali tu kwamba wewe ni kiazi, uchumi wa ncho haulinganishwi kwa kutumia currency'
     
  20. tang'ana

    tang'ana JF-Expert Member

    #39
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 3, 2015
    Messages: 5,644
    Likes Received: 2,997
    Trophy Points: 280
    lakini pia tukumbuke wakati wa mwinyi..IMF na world bank walitoa sharti la kudevaluate currency yetu ili tuweze kupata mikopo kutoka kwao.
     
  21. BG Seme

    BG Seme Senior Member

    #40
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 29, 2014
    Messages: 118
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35

    Kwa uongo ulioandika nimekudharau sana, kumbe wewe unama.. kichwani eti
     
Loading...