Tizama uchumi unavyokuwa toka awamu ya Nyerere hadi Magufuli, CCM wako vizuri | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tizama uchumi unavyokuwa toka awamu ya Nyerere hadi Magufuli, CCM wako vizuri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Apr 21, 2017.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,911
    Likes Received: 4,765
    Trophy Points: 280
    FB_IMG_1492774850646.jpg
     
  2. Mwelewa

    Mwelewa JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 2,415
    Trophy Points: 280
    Exchange ya Tsh 2200 kwa $1 ingekuwa ni faida kwetu kama tungekuwa na vitu vya kuuza nje.

    Wakati mwingine benki kuu inaweza ikashusha thamani ya fedha ili kuhamasisha wanunuzi wa kigeni kununua bidhaa kwa wingi (purposefully the centeral bank decides to depreciate the currency to boost exportation)
     
  3. 9

    999 JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 14, 2015
    Messages: 2,206
    Likes Received: 1,112
    Trophy Points: 280
    Tuko vizuri na sasa tuna viwanda 52,000
     
  4. Barbarosa

    Barbarosa JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 12,389
    Likes Received: 10,577
    Trophy Points: 280

    Hauna Akili! Hakuna kielelezo chochote kinachoonyesha ukuaji au usinyaaji wa Uchumi kwenye hicho ulichokiweka, kwa taarifa yako tu wakati wa Nyerere kulikuwa hakuna ukuaji wa Uchumi, tulikuwa na minus economic growth, Uchumi wetu umeanza kukuwa wkt wa Mwinyi!
     
  5. samurai

    samurai JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 3,224
    Likes Received: 2,417
    Trophy Points: 280
    Kifupi ni kwamba USD ilianza kupanda thamani toka nchi ilivyoanza kutawaliwa na mtu mweusi..tutaweza tu kuzuia USD isipande siku nchi ikitawali na Mzungu..
     
  6. thesym

    thesym JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 2,243
    Likes Received: 1,973
    Trophy Points: 280
    Upinzani punguzeni propaganda zisizo na msingi, thamani ya sarafu sio kigezo cha kukua kwa uchumi. Tsh 500 ni sawa na 7,000 ya pesa ya Iran lakini TZ haigusi iran kwa uchumi.
     
  7. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 22,150
    Likes Received: 12,674
    Trophy Points: 280
    Imeshafika Tzs.2343 kununua $1
     
  8. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 22,150
    Likes Received: 12,674
    Trophy Points: 280
    Katika watu wasiotumia ubongo wao vizuri ni wewe.Enzi za JKN Taifa lilikuwa na Viwanda vya nguo,viatu,ngozi,nyama,maziwa,matairi.

    Kulikuwa na bank ya nyumba,NBC,Bank ya ushirika,RTC,NIC,State Travelling corp..............duh leo tuna kitu gani??

    Tuanshindwa hata kutengeneza wembe.kama hujui sema hujui uelimishwe.
     
  9. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 11,826
    Likes Received: 3,317
    Trophy Points: 280
    Kwa trend hii, kama CCM wakiendelea kuwepo madarakani, mwaka 2025, USD 1 itakuwa sawa na TZS 4,000!!
     
  10. Barbarosa

    Barbarosa JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 12,389
    Likes Received: 10,577
    Trophy Points: 280

    Lakini tulikuwa na minus economic growth kwa kipindi chote, na masikini walikuwa wengi kuliko kipindi chochote ktk Historia ya Tanzania, Tanzania yetu imeanza kukua Kiuchumi kipindi cha Mzee Mwinyi, ndiyo tukaanza kuwa na positive economic growth ambayo imeendelea mpaka leo hii!
     
  11. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 22,150
    Likes Received: 12,674
    Trophy Points: 280
    Hakuna cha minus economy ni uongo leo BOP yetu iko ngapi??Unajua hakuna kitu huko?Sasa usianze kupiga makelele mengi wakati Mkapa mpaka JPM wote ni wezi tu
     
  12. kivava

    kivava JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 2, 2013
    Messages: 4,615
    Likes Received: 2,880
    Trophy Points: 280
    Usiongee kibashite bashite tangu tulipopata Uhuru mpaka vita vya Idd Amin uchumi ulikuwa unakuwa kila mwaka.Miaka hiyo aliweza kujenga viwanda,vufuo umeme,kutoa matibabu na elimu bila malipo.Kukua huko kwa uchumi kiliwezesha kuajiriwa kila muhitimu wa kuanzia kidato cha nne.
    Unawezeje kufananisha na uhabithi na komedi ya 7% unaondelea sasa?
     
  13. C

    Cicero JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 20, 2016
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 280
    The key words ni "KAMA TUNGEKUWA"
    But sadly we have a HUGE trade deficit
     
  14. samurai

    samurai JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2017
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 3,224
    Likes Received: 2,417
    Trophy Points: 280
    inaonyesha toka uhuru shillingi yetu haijawahi kuwa stable dhidi ya USD, na kwa hiyo trend ilivyo inaonyesha kabisa tukiendelea kutawaliwa na akili hizi hizi za toka uhuru chini ya chama hiki hiki toka uhuru itafika siku USD 1 tutabadirisha kwa TSH1000000,...

    Mabadiriko yanayotokea kwa upande wetu kama taifa yamekuja na yatakuja kwa sababu ya maendeleo ya dunia, na hii inatokea na itaendelea kutokea kwasababu kuna watu wengine katika mataifa mengine wanaendelea kutumia akili kuiletea maendeleo dunia, Serikali ya CCM imeshindwa kuifikisha tanzania ilipotakiwa kufika na kuwawezesha watu wake kuwa na mchango kwenye maendeleo ya dunia na maendeleo ya taifa lao.
     
  15. T

    Tabby JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 9,388
    Likes Received: 4,189
    Trophy Points: 280
    Ebu rudia tena!
     
  16. M

    MUHEKA PANGENDE JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 30, 2014
    Messages: 209
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Uhalisia hakuna pesa mfuko,maisha ya watz yamekuwa ya mashaka matupu.Jifariji ili siku zisogee.
     
  17. INGENJA

    INGENJA JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 11, 2012
    Messages: 4,581
    Likes Received: 3,100
    Trophy Points: 280
    katika mchanganuo huohuo tuambie kwanini shilingi ya mtanzania iko kama kigagula cha mganga,kwanini 500 ya bongo ni elfu saba ya iran nawakati huo Iran ni more advanced kushimda bongo,pili usd1 ni 2200 na wakati huo marekani ni mteule katika maisha ya watanzania tunaomba maelezo yasiyo na propaganda
     
  18. Barbarosa

    Barbarosa JF-Expert Member

    #18
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 12,389
    Likes Received: 10,577
    Trophy Points: 280

    Huo ni Uongo, Uchumi wa Tanzania ulikuwa na minus growth kipindi chote cha Mlm.Nyerere, na ndiyo sababu ya pia kujiuzulu kwa sababu ya kushindwa kwa Sera zake za Kiuchumi!

    Kuna tofauti kubwa sana ya maisha yetu kwa sasa ukilinganisha n wakati wa Mlm.Nyerere, sasa hivi maisha yameboreak kwa kiwango kikubwa sana, Watanzania wanaishi chini ya Dola moja kwa siku wamepungua sana!
     
  19. Barbarosa

    Barbarosa JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 16, 2015
    Messages: 12,389
    Likes Received: 10,577
    Trophy Points: 280

    BOP ndiyo nini kwanza?
     
  20. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 4,118
    Likes Received: 1,251
    Trophy Points: 280
    Mkuu, kama unavyo viwanda vingi vinavyo weza ku meet mahitaji ya wananchi wako then hapo hata kama thamani ya pesa yako v/s dola ikiwa kubwa sio big deal. Mifano ipo mingi, wewe umetolea huo wa Iran but kuna China, Italy nk. Nchi ikiwa inaagiza karibu kila kitu nje ya nchi na pesa yako ikiwa chini sana dhidi ya dola hilo ni janga. Nitolee mfano mmoja; say shati ulilovaa sasa hivi linauza dola 5 huko liliko nunuliwa, kama Dola 1=Tsh 1500 maanake mfanyabiashara ili alilete Tanzania anihitaji 5x1500=7500, hiyo ndio gharama ya hilo shati (assuming other factors kama usafiri nk ziwe humo humo kwenye hiyo Dola 5) so ili apate faida may be ya Tsh 1000 maanake atauza kwa Tsh 8500/= so bei ya hilo shati kwako wewe ni hiyo pesa, but now Dola 1=Tsh 2200 na bei ya hilo shati ni hiyo hiyo Dola 5 then it means huyo Mangi atatakiwa this time afanye hivi, 5x2200=11,000 Kwa faida ile ile ya Tsh 1000 ina maana mangi ataliuza shati hilo kwa Tsh 12,000. Lakini kama tunavyo viwanda vyetu then kununua kitu kama shati nje ya nchi, hiyo ni anasa. Na ndio maana wenzetu kama China, India, (Irani niitoe kwa hapa and then will explain later why) wameshusha thamani ya pesa yao ili vyao vinunuliwe na wananchi wao.
    Iran pamoja na kufanya hao but again imejiwekea utaratibu hu; zile nchi wanazofanyiana biashara ya mara kwa mara kama India, wamekubaliana kutumia pesa zao wenyewe, yaani India akinunua mafuta from Iran anatumia Rupia yake na wala sio Dola wala Pound wala Euro and then na Iran akitaka kununua chochote from India anatumia pesa yake na maisha yanasonga hivyo. Si ajabu ukienda Iran leo na dola zako utajikuta unapata shida sana ya kuibadiri, why? To them Dola is not one of their currency.
     
Loading...