TIC, TAN-TRADE, EPZA, TTB & BRELA: Mlundikano wa Taasisi wanaofanya kazi zinazofanana


A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2012
Messages
3,182
Likes
2,225
Points
280
A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2012
3,182 2,225 280
Nimekaa nikafikiri hapa TZ tuna taasisi nyingi za Serikali kuanzia
1. Tanzania Investment Centre (TIC) vs EPZA vs BRELA,
2.Tanzania Tourist Board (TTB) Vs TANTRADE,
3. Tanzania Employment Services Agency (TaESA) vs Public Service Recruitment Secretariat
Nyingi ya hizi taasisi zinafanya kazi almost sawa na sioni logic ya kuwa nazo zote. Ningependekeza zipunguzwe katika kubana matumizi na kuongeza ufanisi. Vinginevyo kuifanya Tanzania Middle Income country by 2025 itakuwa ni ndoto.

** TUPUNGUZE STRESS kidogo kidogo;
 
joshua_ok

joshua_ok

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
7,538
Likes
4,959
Points
280
joshua_ok

joshua_ok

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
7,538 4,959 280
Acheni hizo jamani mnataka sisi tukale wapi? kila mwaka tunapiga safari si chini ya 5 nje ya Tanzania (Kujifunza, semina na makongamano) kila baada ya miaka 3 tunapata mgao wa magari mapya, kasha tunauziana hayo ya "Zamani" ukitaka ufanisi kafungue kampuni wewe na mkeo si huku TIC wala TAN-TRADE.
 
B

blessings

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
5,764
Likes
3,517
Points
280
B

blessings

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2012
5,764 3,517 280
Nchi hii ya ajabu mno taasisi kibao ufanisi kibao!! ulishaahi kujiuliza tofauti ya TACAIDS (Tanzania Commission for AIDS na NACP (National AIDS Control Programme)?. Kaz zile zile ila taasis 2. yote nn ukiuliza? ULAJI.
 
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
6,800
Likes
1,618
Points
280
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
6,800 1,618 280
Nimekaa nikafikiri hapa TZ tuna taasisi nyingi za Serikali kuanzia Tanzania Investment Centre (TIC), EPZA, Tanzania
Tourist Board (TTB), TAN-TRA, BRELA etc. zote zinafanya kazi almost sawa na sioni logic ya kuwa nazo zote. Ningependekeza iundwe Kampuni/Mamlaka mfano: BRAND TANZANIA AUTHORITY halafu hizi taasis ziwe idara ndog ndogo chini ya hiyo mamlaka katika kubana matumizi na kuongeza ufanisi. Vinginevyo kuifanya Tanzania Middle Income country by 2025 itakuwa ni ndoto.
Tanzania ni mwendo wa kuchuma, baadae ndo wanavutagana wenyewe kila mmoja anataka awe juuvya mwingine!

Kuna TFDA, TBS, Mkemia mkuu, pharmacist association nini sijui nao walishakuwa na mgogoro na TFDA kwa mwingiliano wa kazi. kuna mwingiliano wa kimaslahi kati ya Shirika la petrol na Eruwa hiii nayo ilitakiwa kuunganishwa na kuongeza idara badala ya sasa kuwa na mrundikano wa taasisi ambao mwisho wa siku ni mzigo tu.
 
B

blessings

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
5,764
Likes
3,517
Points
280
B

blessings

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2012
5,764 3,517 280
nyingine ni Tanzania Commission for Universities (TCU), National Accreditation Council for Technical Education (NACTE) & Vocational Education & Training Authority (VETA).Wote na-deal na post-secondary education lakin wazee wakaona ngoja waunde sehemu za kutafuna posho za safar na vikao mfano VC wa Ardhi University, Member wa bodi TCU, NACTE & VETA. Tanzania Oyeeeeeee
 
ceekay

ceekay

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2011
Messages
408
Likes
111
Points
60
ceekay

ceekay

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2011
408 111 60
Nimekaa nikafikiri hapa TZ tuna taasisi nyingi za Serikali kuanzia Tanzania Investment Centre (TIC), EPZA, Tanzania
Tourist Board (TTB), TAN-TRA, BRELA etc. zote zinafanya kazi almost sawa na sioni logic ya kuwa nazo zote. Ningependekeza iundwe Kampuni/Mamlaka mfano: BRAND TANZANIA AUTHORITY halafu hizi taasis ziwe idara ndog ndogo chini ya hiyo mamlaka katika kubana matumizi na kuongeza ufanisi. Vinginevyo kuifanya Tanzania Middle Income country by 2025 itakuwa ni ndoto.
Umesahau na TCCIA na wao wanafanya registration ya kampuni
 
I

iMind

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
1,957
Likes
536
Points
280
I

iMind

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
1,957 536 280
Jamani kuwa na taasisi nyingi siyo jambo baya. Kwanza inaleta ufanisi na pili inaongeza ajira. Baba zenu, kaka na dada zenu, wadogo zenu n.k wanafanya kazi huko. Kama zisingekuwepo wangepata kazi wapi? Pili kazi ya serikali siyo kupunguza matumizi. Sasa ipunguze matumizi ili iweje. Kazi ya serikali ni kuhakikisha pia wananchi wake wabapata kipato cha kuspend ili mzunguko wa fedha uendelee na maisha yaendelee. Serikali leo ikisema inaelekeza fedha zote kwenye muradi ya elimu na afya tu watu kibao wataathirika hata waliojiajiri na walioko kwenye private sector
 
bluetooth

bluetooth

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2011
Messages
4,081
Likes
992
Points
280
bluetooth

bluetooth

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2011
4,081 992 280
Acheni hizo jamani mnataka sisi tukale wapi? kila mwaka tunapiga safari si chini ya 5 nje ya Tanzania (Kujifunza, semina na makongamano) kila baada ya miaka 3 tunapata mgao wa magari mapya, kasha tunauziana hayo ya "Zamani" ukitaka ufanisi kafungue kampuni wewe na mkeo si huku TIC wala TAN-TRADE.
Aiseee .... ahsante sana kwa kunitoa ukungu machoni .... poor Tanzania ever ..... Tanganyika should be revived and stay on track
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,978
Likes
1,242
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,978 1,242 280
Nimekaa nikafikiri hapa TZ tuna taasisi nyingi za Serikali kuanzia Tanzania Investment Centre (TIC), EPZA, Tanzania
Tourist Board (TTB), TAN-TRA, BRELA etc. zote zinafanya kazi almost sawa na sioni logic ya kuwa nazo zote. Ningependekeza iundwe Kampuni/Mamlaka mfano: BRAND TANZANIA AUTHORITY halafu hizi taasis ziwe idara ndog ndogo chini ya hiyo mamlaka katika kubana matumizi na kuongeza ufanisi. Vinginevyo kuifanya Tanzania Middle Income country by 2025 itakuwa ni ndoto.
Dar es Salaam Institute of Technology, Arusha Techinical College, National Institute of Transport, Mbeya Tech (sijui sasa inaitwaje) nazo hizi zinafanya kazi inayofanana zingefanywa taasisi moja
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,978
Likes
1,242
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,978 1,242 280
Jamani kuwa na taasisi nyingi siyo jambo baya. Kwanza inaleta ufanisi na pili inaongeza ajira. Baba zenu, kaka na dada zenu, wadogo zenu n.k wanafanya kazi huko. Kama zisingekuwepo wangepata kazi wapi? Pili kazi ya serikali siyo kupunguza matumizi. Sasa ipunguze matumizi ili iweje. Kazi ya serikali ni kuhakikisha pia wananchi wake wabapata kipato cha kuspend ili mzunguko wa fedha uendelee na maisha yaendelee. Serikali leo ikisema inaelekeza fedha zote kwenye muradi ya elimu na afya tu watu kibao wataathirika hata waliojiajiri na walioko kwenye private sector
Wewe unafurahia kodi yote iishie kwenye mishahara badala ya kutuletea maendeleo?
 
M

MahinaVeterani

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2013
Messages
714
Likes
29
Points
0
M

MahinaVeterani

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2013
714 29 0
Mbona ya kawaida tu hayo Wakuu. Hebu geuzieni macho kwenye Mifuko ya Hifadhi ya Jamii: PSPF, GEPF, PPF, LAPF, NSSF na mwingine nimeusahau .... Juu ya wote hao kuna "Mama yao Mlezi" SSRA!

N.b: Huko Nchi jirani ya Zanzibar hakuna ka-Mfuko ka Hifadhi ka Jamii kengine kanakopiga mihela vilevile kama hawa Dada zake hapo juu?
 
dolevaby

dolevaby

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2013
Messages
9,462
Likes
4,456
Points
280
dolevaby

dolevaby

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2013
9,462 4,456 280
Tanzania ni mwendo wa kuchuma, baadae ndo wanavutagana wenyewe kila mmoja anataka awe juuvya mwingine!

Kuna TFDA, TBS, Mkemia mkuu, pharmacist association nini sijui nao walishakuwa na mgogoro na TFDA kwa mwingiliano wa kazi. kuna mwingiliano wa kimaslahi kati ya Shirika la petrol na Eruwa hiii nayo ilitakiwa kuunganishwa na kuongeza idara badala ya sasa kuwa na mrundikano wa taasisi ambao mwisho wa siku ni mzigo tu.
Kiukweli issue ya TBS na TFDA ni michanganyo...!
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,610
Likes
684
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,610 684 280
Kwenye Elimu nako vipi? Waalimu wanaajiriwa serikali na local Gov. at the same time
 
A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2012
Messages
3,182
Likes
2,225
Points
280
A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2012
3,182 2,225 280
Hapo hapo kuna DUCE, MUCE na UDSM School of Education wote wanatoa/wanafundisha walimu but kila taasisi ina mkuu na ana entitlement zote kuanzia V8/Vx mpya, posho na kuwekwa kwenye bodi kibao za kutafuna pesa safari kila kukicha
 
Nokla

Nokla

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2012
Messages
2,118
Likes
112
Points
160
Nokla

Nokla

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2012
2,118 112 160
Pia kunatofauti gan kati ya TBS na TFDA maana tbs wana deal na ubora hawa tbs nao madawa na chakuka kwa nini isingekuwa tfda ni department tu ndani ya tbs lakni zote zinajitegemea duu
 
I

iMind

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
1,957
Likes
536
Points
280
I

iMind

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
1,957 536 280
Hapo hapo kuna DUCE, MUCE na UDSM School of Education wote wanatoa/wanafundisha walimu but kila taasisi ina mkuu na ana entitlement zote kuanzia V8/Vx mpya, posho na kuwekwa kwenye bodi kibao za kutafuna pesa safari kila kukicha
Tunakoelekea Huko mtashauri hata shule za msingi na secondari ziunganishwe na Kuwe na shule moja tu Tanzania nzima.
Point yangu iko pale pale, taasisi moja Kubwa is un manageable na inakuwa na ukiritimba. Moja ya Njia ya kuondoa ukiritimba na kuleta ufanisi ni kuvunja na kutengeneza multiple organization Amazon zitashindana zenyewe kwa zenyewe na hi yo kuleta ufanisi. Nafikiri mnaona minis sasa hivi jinsi mifuko ya jamii inavyo chacharika.
 
A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2012
Messages
3,182
Likes
2,225
Points
280
A

andreakalima

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2012
3,182 2,225 280
kuondoa ukiritimba bila kuangalia gharama mkuu (imind) tuseme basi hata wizarani tugawe kila wizara mara 2? kwa mfano wizara ya JINSIA & WATOTO (tuwe na 1. JINSIA 2. WATOTO), mambo ya ndani tugawe mara 4 (1. POLISI 2. MAGEREZA 3. UHAMIAJI 4. WAKIMBIZI)?
 

Forum statistics

Threads 1,264,246
Members 486,221
Posts 30,176,752