Tiba ya kidonda cha kisukari


chigaile

chigaile

Member
Joined
Mar 21, 2017
Messages
62
Points
125
chigaile

chigaile

Member
Joined Mar 21, 2017
62 125
Pole kwa kuuguza,zingatieni tu masharti ya wataalam.Mama yangu alianza kupata malengelenge mguuni Kisha kikawa kidonda,kidonda kilikua na hakikupona hadi akakatwa mguu,kabla hata ya kuruhusiwa kutoka hospital sukari ilipanda akafariki

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2011
Messages
2,710
Points
2,000
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2011
2,710 2,000
Pole sana mkuu kwa kuuguliwa na Aunt.
Hakuna dawa ya moja kwa moja kitibu kidonda cha kisukari isipokuwa ni kuhakikisha kwamba sukari ya aunt isizd kwenye damu.Na sile kabisa vitu vya sukari.
Kimsingi huwa vinasumbua sana kiasi cha kupelekea kukatwa mguu saa zingine.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu kuukata mguu wa mtu wa kisukari ni hatari zaidi ya hatari yenyewe. Cha muhimu apunguze kula vitu vya sukari.
 
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,242
Points
2,000
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,242 2,000
*UFAHAMU UGONJWA WA KISUKARI NA TIBA YAKE* .
www.sangidaherbal.blogspot.com

Ugonjwa wa kisukari (Diabetes Mellitus) hutokea pale tezi kongosho (pancrease) inaposhindwa kutengeneza homoni au kichocheo aina ya Insulin, au pale mwili unaposhindwa kutumia vizuri kichocheo hicho cha insulin na kusababisha kuongezeka kiwango cha sukari kwenye damu (hyperglycemia).
Insulin ni kichocheo au homoni inayotengenezwa na kongosho ili kudhibiti kiwango cha sukari.
Ugonjwa wa kisukari unaweza kusababishwa kuwa na kiwango kidogo cha Insulin mwilini, mwili kutosikia kichocheo hicho au yote mawili. Ili kuelewa vyema ugonjwa wa kisukari ni muhimu kwanza kuelewa namna chakula kinavyovunjwa vunjwa na kutumiwa na mwili ili kuzalisha nguvu.
Wakati chakula kinapoyeyushwa matukio kadhaa hutokea.

1.Tukio la kwanza ni sukari inayoitwa glucose ambayo ni chanzo cha nguvu mwilini huingia katika damu.
2.Tukio la pili ni kiungo kinachoitwa kongosho (pancrease) kutengeneza kichocheo cha Insulin. Kazi ya Insulin ni kuondoa glucosei katika damu na kuingiza katika misuli, seli za mafuta na ini, ambako hutumiwa kama nishati.
Watu wenye ugonjwa wa kisukari huwa na kiwango kikubwa cha sukari kwenye damu kwa sababu miili yao haiwezi kupeleka sukari kwenye seli za mafuta, ini na misuli ili ihifadhiwe kwa ajili ya kuzalisha nguvu.
Hii ni kutokana sababu zifuatazo.

1.Kongosho kutokuwa na uwezo wa kutengeneza insulin ya kutosha, au--->
2.Seli za mwili haziathiriwi na insulin kama inavyotakiwa ama sababu zote hizo mbili.

AINA ZA KISUKARI
KISUKARI AINA YA KWANZA(TYPE 1 DIABETES MELLITUS)

Hii ni aina ya kisukari inayowaathiri zaidi watoto na vijana. Aina hii hutokea iwapo seli maalumu zinazotengeneza homoni ya insulin zinapokosekana katika tezi kongosho au zinapoharibika kutokana na sababu yeyote ile, na hivyo kusababisha ukosefu kabisa au upungufu wa kichocheo hicho kwenye damu.
Mambo yanayoweza kusababisha uharibifu wa seli hizi katika tezi kongosho ni pamoja na kushambuliwa tezi kongosho kunakoweza kufanywa na magonjwa ya kinga ya mwili ya mtu mwenyewe au autoimmune diseases, au kushambuliwa na vyanzo visivyojulikana.

KISUKARI AINA YA PILI (TYPE 2 DIABETES MELLITUS)
Hii ni aina ya kisukari inayotokea zaidi ukubwani. Aina hii ya kisukari husababishwa na kupungua utendaji kazi wa homoni ya insulin, au seli kushindwa kutumia insulin ipasavyo.
Hali hii mara nyingi husababishwa na unene uliopitiliza yaani obesity, au hali ya kutoushughulisha mwili kabisa (physical inactivity).
Kwa vile, katika aina hii ya kisukari, insulin huzalishwa kwa kiwango cha kutosha isipokuwa tatizo lipo kwenye ufanisi na utendaji kazi wake,

KISUKARI CHA UJAUZITO (GESTATIONAL DIABETES MELLITUS)
Ni aina ya kisukari kinachotokea pindi kunapokuwa na ongezeko la kiwango cha sukari katika damu (hyperglycemia) wakati wa ujauzito. Aina hii ya kisukari huathiri karibu asilimia 2 hadi 5 ya mama wajawazito wote ingawa wengi wao hupata nafuu na kupona kabisa mara tu baada ya kujifungua.
Hata hivyo karibu asilimia 20 mpaka 50 ya mama wajawazito wanaopata aina hii ya kisukari huweza kuendelea kuwa na ugonjwa huo hata baada ya ujauzito na hatimaye kuwa na aina ya pili ya kisukari.

SABABU ZA KISUKARI

Sababu za kisukari hutofautiana kulingana na aina ya ugonjwa huo.
Aina ya kwanza ya kisukari ina uhusiano mkubwa sana na kurithi. Aidha aina hii pia husababishwa na maambukizi virusi kama vile Coxsackie virus type B4.
Visababishi vingine ni pamoja na sumu inayotokana na kemikali za baadhi ya vyakula (food borne chemical toxins), na kwa baadhi ya watoto wachanga maziwa ya ng'ombe yanaweza kuchochea kinga ya mwili wa mtoto uushambulie mwili wenyewe na hivyo kusababisha uharibifu katika tezi kongosho.

Aina ya pili ya kisukari kwa ujumla husababishwa zaidi na jinsi mtu anavyoishi na pia matatizo ya kijeneteki. Aidha kuongezeka uzito na unene kupita kiasi (obesity).

Sababu nyingine ni pamoja na kuongezeka umri, maisha ya kivivu na kutofanya mazoezi na pia ugonjwa wa tezi kongosho (pancreatitis) ambao hufanya insulin inayozalishwa kuwa na ufanisi mbovu au ya kiwango cha chini.

DALILI ZA UGONJWA WA KISUKARI
Kukojoa mara kwa mara
Kuhisi kiu kali na kunywa maji kwa kiwango cha kupitiliza (polydipsia).
Kuhisi njaa na kula mara kwa mara (polyphagia).
Kuchoka haraka
Kupungua uzito
Vipele mwilini (diabetic dermadromes).
Kutoa harufu ya acetone inayofanana na harufu ya pombe.
kuhisi maumivu ya tumbo na kupoteza fahamu

Na wagonjwa wa kisukari pia huwa katika hatari ya kupata maambukizi katika kibofu cha mkojo, ngozi na kwa wanawake sehemu za siri.
Baada ya mtu kuwa na dalili za ugonjwa wa kisukari matibabu huanza baada ya kufanyiwa vipimo na kuthibitisha kwamba kweli ana ugonjwa huo.

Chini ya 5.6 mmol/l au 100 mg/dl: Sukari kwenye damu yako ni sawa.
Zaidi ya 5.6 mmol/l au 100 mg/dl lakini chini ya 6.9 mmol/l au 125 mg/dl: Hii ni ishara ya tahadhari-unapaswa kufanya mabadiliko katika maisha yako sasa ili kupunguza hatari ya kupata kisukari. Kama matokeo yamekaribia kiwango cha juu, ni muhimu hasa kufanya juhudi za ziada za ulaji wenye afya, na kupata mazoezi au kujishughulisha.

Zaidi ya 6.9 mmol/l au 125 mg/dl: Una kisukari na unahitaji matibabu. Kadri kiwango kinavyopanda, ndivyo kuongezeka kwa hatari ya dharura kutokana na kiwango cha sukari kwenye damu kuzidi kupita kiasi, au matatizo makubwa ya kiafya

MATIBABU YA KISUKARI KWA DAWA ASILI

www.sangidaherbal.blogspot.com
Ni dawa mujarabu sanaa na zinaponesha kabisa kisukari in shaa Allah.

1. ALMUNIYRU
Hii ni dawa iliyotengenezwa kwa kutumia miti shamba na ni nzuri kwa aina zote za kisukari

Ili kuzipata dawa hizi , pia ukihitaji ushauri na tiba ya maradhi mbalimbali wasiliana nasi

+255 655 821 550

Sulayman Sangida----- Dar es Salaam

Sent using Jamii Forums mobile app
mkuu umeeleza vyema sana ila wanga kwa mgonjwa wa sukari si chakula kimfaacho kabisa mpaka tuwe na uwezo wa kurekebisha kongosho lake liwe na uwezo wake wa awali,
Yote kwa yote ni elimu yako nzuri ni ipongeze na ni wakati wa wote kuishikilia na kuuishi ila tuboreshe yale yalopelea
 
Masasaa

Masasaa

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2015
Messages
273
Points
250
Masasaa

Masasaa

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2015
273 250
Pole sana mkuu, kisukati ni tatizo sana kwa mazingira na ulaji wetu, ajitahidi kushusha kiwango cha sukari, kiwe single digit, chini ya 10, atumie atibiotic kali ili kuua hao bacteria, na awe anatumia asali kama dawa kwenye kidonda ili kuwafanya bacteria wasisambae mwilini, asali ikiweka kwenye kidonda itawafanya bakteria wajikusanye kwenye kidonda na kupunguza uwezekano wa wao kusambaa mwilii, pole sana. Mm nimepoteza wadogo zangu wawili kwa kisukari n i m diabetic as well

Sent using Jamii Forums mobile app
 
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
5,824
Points
2,000
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
5,824 2,000
Mkuu k
Habari zenu wakuu?
Leo nimeenda kumuangalia Aunt yangu ambaye anasumbuliwa na kisukari,ana hali mbaya sana wakuu!
Ana kidonda kikubwa sana mguuni,usiku hapati usingizi kabisa.
Naombeni maoni yenu wakuu,ni namna gani naweza kumsaidia Aunt yangu?
Anateseka sana wakuu.
Kidonda chake ndio kinanipa wasiwasi sana.
Mkuu kidonda hicho chaweza pona kwa;
1.Kupunguza kiwango Cha sukari
2. Mpeleke hospitali ya karibu akoshwe kwa sprit VEMA na apakwe IODINE TINCTURE
 
Triple G

Triple G

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
1,238
Points
2,000
Triple G

Triple G

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2011
1,238 2,000
Daah umenikumbusha my Mom (Rip) alipata kidonda kwenye Ankle( Enka) cha kisukari masikin tuliangaika hatimaye ya Mungu Mengi!! Namkumbuka sana mama na ni pengo kubwa kila nikilifikiria naumia sana.
 
George Betram

George Betram

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
2,555
Points
2,000
Age
25
George Betram

George Betram

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
2,555 2,000
Pole kwa kuuguza,zingatieni tu masharti ya wataalam.Mama yangu alianza kupata malengelenge mguuni Kisha kikawa kidonda,kidonda kilikua na hakikupona hadi akakatwa mguu,kabla hata ya kuruhusiwa kutoka hospital sukari ilipanda akafariki
Sent using Jamii Forums mobile app
Dah,pole sana Kiongozi...
Hata Aunt yangu kidonda chake kiliaanza kama malengelenge..!
 
George Betram

George Betram

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
2,555
Points
2,000
Age
25
George Betram

George Betram

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
2,555 2,000
Pole sana mkuu, kisukati ni tatizo sana kwa mazingira na ulaji wetu, ajitahidi kushusha kiwango cha sukari, kiwe single digit, chini ya 10, atumie atibiotic kali ili kuua hao bacteria, na awe anatumia asali kama dawa kwenye kidonda ili kuwafanya bacteria wasisambae mwilini, asali ikiweka kwenye kidonda itawafanya bakteria wajikusanye kwenye kidonda na kupunguza uwezekano wa wao kusambaa mwilii, pole sana. Mm nimepoteza wadogo zangu wawili kwa kisukari n i m diabetic as well
Sent using Jamii Forums mobile app
Pole sana mkuu...
Asante kwa ushauri wako pia..!
 
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
13,832
Points
2,000
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
13,832 2,000
Pole Sana ndugu Mimi dingi yangu alikufa Kwa ugonjwa wa kisukari mwishoni mwa 1997 pia alipataga kidonda kama Hicho mguuni . Kidonda hakikuponaga ingawa alikuwa na mkwanja mrefu Ila Kwa sasa mtu ukiwa na cash unatravel kwenye developed countries kupata tiba Kwa bongo bado technology yetu ndogo

Sent using Jamii Forums mobile app
Am sorry for your loss.
 
George Betram

George Betram

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
2,555
Points
2,000
Age
25
George Betram

George Betram

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2015
2,555 2,000
Daah umenikumbusha my Mom (Rip) alipata kidonda kwenye Ankle( Enka) cha kisukari masikin tuliangaika hatimaye ya Mungu Mengi!! Namkumbuka sana mama na ni pengo kubwa kila nikilifikiria naumia sana.
Pole sana Chief...
 

Forum statistics

Threads 1,283,443
Members 493,679
Posts 30,789,737
Top