Theresa Shayo: Miss Tanzania Mwafrika wa kwanza 1967 katika historia ya Tanzania


Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
9,847
Likes
3,586
Points
280
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
9,847 3,586 280
missy45.jpg

Miss Tanzania wa kwanza Theresa Shayo akipita kwenye kingo za bwawa la kuogelea la hoteli ya Kilimanjaro mwaka 1967




missy39.jpg

Miss Zanzibar wa kwanza Hediye Khamis Mussa (kati)
akiwa na washindi wa pili na watatu January 13, 1968



missy3.jpg


Aina Maeda (kati) ndiye mshindi wa kwanza wa Miss TZ ilipoibuka tena mwaka 1994. Wa pili alikuwa Lucy Ngongoseke (shoto) na wa tatu alikuwa Dotto Abuu
Lucy Ngongoseke enzi hizo anashika hiyo nafasi alijulikana kwa jina la Tabasamu Ngongoseke
 
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
9,847
Likes
3,586
Points
280
Jodoki Kalimilo

Jodoki Kalimilo

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
9,847 3,586 280
Mkuu tatizo la Emily mwaka 1995 alikuwa mwanafunzi wa form 3 alipojiunga na mashindano na kushinda,kimbembe kilikuwa alipotaka kurudi shule Mwalimu Mkuu akadai kwa kutembea uchi-yaani vazi la ufukweni kaidhalilisha shule na pia hakupewa ruhusa akafukuzwa.
Waziri wa Elimu akampangia shule ingine.
Central Secondary hiyo Dodoma
 
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2017
Messages
2,969
Likes
2,099
Points
280
Age
41
luambo makiadi

luambo makiadi

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2017
2,969 2,099 280
jf n zaidi ya shule rip tereza shayo
 
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
3,020
Likes
881
Points
280
Pukudu

Pukudu

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
3,020 881 280
Huyu mama ana watoto wa dada ake huko Arusha walikuwa moto kwelikweli kwa uzuri enzi hizo, wazuri haswa wale mabinti watatu wakawa na maringo makidai wakitaka wanaume wenye pea tu, la haula sasa hivi wamechoka hao hawana tena kitu mmoja kabaki kimada wa mchimba mawe wa mwisho kawa teja, dada mtu angalau alibahatika kupata mimba ya mzambia ingawa jamaa alikula kona now demu analea mtoto. Kweli mwanamke hakuna uzuri ila akili tu.
Are you talking about Kavishes'
 
Armj

Armj

Senior Member
Joined
Mar 2, 2016
Messages
160
Likes
66
Points
45
Armj

Armj

Senior Member
Joined Mar 2, 2016
160 66 45
View attachment 348686
M's Tanzania wa Kwanza (Hayati Theresa)

Mwaka 1960 ndipo Mashindano ya urembo nchini yalipoanza na hayatakuwa na muonekano wa kimataifa kwa sababu yalifanyika kwenye maeneo machache.

Kwani kumbukumbu zilizopo zinaonyesha kwamba mrembo wa kwanza kunyakua taji hilo la Miss Tanzania, si mwingine bali alikuwa Theresa Shayo.

Kutokana na maadali na utamaduni ya mtanzania serikali ililazimika kuyapiga marufuku mashindano hayo ilipofika tu mwaka 1967, kabla ya Rais wa awamu ya pili Alhaj Ali Hassan Mwinyi kuyaruhusu kuendelea kutokana na utandawazi kuanza kushika kasi ya ajabu.

Tangu kipindi hicho nchi yetu ya tanzania iliweza kufanikiwa kutoa warembo kadhaa walioshiriki mashindano ya kumtafuta mrembo wa dunia, wakiwemo Emil Adolf, Nancy Sumary, Saida Kessy, Basila Mwanukuzi, Hoyce Temu, Jacqueline Ntuyabaliwe na wengineo.

Mshindi huyo wa kwanza kushiriki mashindano hayo ya urembo ya Miss Tanzania Theresa Shayo, alifariki dunia huko Augburg Munich Ujerumani na kuzikwa uko uko alikokuwa akiishi miaka yote hiyo.

Mwaka 1967 ndipo hayati Theresa alitwaa taji hilo kwenye shindano lilofanyika hoteli ya Kilimanjaro, alifariki dunia january 26 mwaka 2007 na maradhi ya kansa ya tumbo huku akiwa na umri wa miaka 61.

Theresa hakubahatika kupata mtoto na alikuwa akiishi mjini Augsburg ambako aliolewa na mjerumani aitwaye Chrstian Rieger ambaye waliachana na hadi anakufa alikuwa akiishi na boy friend aitwaye Tonny.

Kabla ya hapo Theresa alikuwa akiishi peke yake mtaa wa Schmiedberg namba 9 katikati ya mji wa Augsburg na alimwachia nyumba hiyo mtanzania aitwaye Othman Lukindo.

Kwani alikuwa ni mtu mwenye huruma sana pamoja na kwamba alijiengemeza zaidi kwa ndugu zetu wa Kenya, alikuwa na upendo na kila mmoja uko alikokuwa akiishi alimpenda.

View attachment 348689
Miss Zanzibar wa kwanza Hediye Khamis Mussa (kati) akiwa na washindi wa pili na wa tatu January 13, 1968.

Mashindano haya yamekuwa yakitia fora na kujizolea umaarufu mkubwa ndani ya jamii ya watanzania, hasa baada ya kuwa chini ya uratibu wa Hashim Lundega, ambaye alianza kuyaendesha tangu mwaka 1994.

Kwani kupitia Lundega, kampuni mbalimbali zimekuwa zikijitokeza kudhamini mashindano hayo na kutoa zawadi zikiwemo za magari ya kisasa kwa washindi, hali iliyoyafanya yawe na ushindani mkali.

Ukuaji wa Mashindano haya ulikuwa ni wa kasi kubwa kwani watu wengi kama ilivyo kwa mchezo wa soka ama muziki, hasa baada ya muziki wa kitanzania kuingiliwa na vionjo vya kutoka nchi jirani ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo).

Mkoa wa Mbeya nao haupo nyuma katika mashindano hayo.

Umekuwa unapita katika hatua hizo kwa kupata warembo mbalimbali walioibuka washindi kuanzia ngazi ya mkoa, kanda hadi kufikia hatua ya kushiriki shindano la 'Miss Tanzania'.
mamisi wa zamani walikua wanene kidogo sio kama vimbaombao vya siku hizi
 
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
40,139
Likes
47,723
Points
280
Joseverest

Joseverest

Verified Member
Joined Sep 25, 2013
40,139 47,723 280
Mashindano yameanza 1960, lakini "mrembo wa kwanza kunyakua taji hilo" ilikuwa 1967.

Okay, nadhani walikuwa wanatoka draw miaka saba mfululizo mpaka '67
hahaha
 
MILL8

MILL8

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2015
Messages
1,675
Likes
589
Points
280
MILL8

MILL8

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2015
1,675 589 280
vijana wa miaka hiyo naona mnajinafasi
 
Mega Mind Nyerere

Mega Mind Nyerere

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2017
Messages
1,061
Likes
873
Points
280
Mega Mind Nyerere

Mega Mind Nyerere

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2017
1,061 873 280
Tatizo sio alitwaa lini. Alitwaa 1967, okay, mashindano yalianza lini?

Bado unasomeka kwamba mashindano yalianza 1960, mrembo wa kwanza kunyakua akaja 1967. Walikuwa wanatoka draw miaka yote saba kabla ya '67?

Wasema "hakubahatika" kupata mtoto. Aliwahi kusema kwamba alitaka watoto?

Wadai alikuwa mpole mwenye huruma "pamoja na kwamba alijiegemeza zaidi na ndugu zetu wa Kenya." Kwa hiyo ku hang na Wakenya kunatia hitilafu katika upole wa mtu?

Na ulipochomekea kwamba mkoa wa Mbeya hauko nyuma katika mashindano hayo, what is special about mashindano au warembo wa Mbeya? Hiyo sifa ya Mbeya kutoa mshindi, sio Mbeya peke yake wanayo.
Mkuu upo makini sana kwa kila point iliyotolewa kwenye huu uzi bila shaka utakuwa mtaalam wa Literature.
 
M

MAPITO Mwanza

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
347
Likes
272
Points
80
M

MAPITO Mwanza

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
347 272 80
Dh angalia Shep ya wema sepenga
 

Forum statistics

Threads 1,235,544
Members 474,641
Posts 29,226,153