Theresa Shayo: Miss Tanzania Mwafrika wa kwanza 1967 katika historia ya Tanzania | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Theresa Shayo: Miss Tanzania Mwafrika wa kwanza 1967 katika historia ya Tanzania

Discussion in 'Celebrities Forum' started by MwanaFalsafa1, May 15, 2009.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    May 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    missy45.jpg
    M's Tanzania wa Kwanza (Hayati Theresa)

    Mwaka 1960 ndipo Mashindano ya urembo nchini yalipoanza na hayatakuwa na muonekano wa kimataifa kwa sababu yalifanyika kwenye maeneo machache.

    Kwani kumbukumbu zilizopo zinaonyesha kwamba mrembo wa kwanza kunyakua taji hilo la Miss Tanzania, si mwingine bali alikuwa Theresa Shayo.

    Kutokana na maadali na utamaduni ya mtanzania serikali ililazimika kuyapiga marufuku mashindano hayo ilipofika tu mwaka 1967, kabla ya Rais wa awamu ya pili Alhaj Ali Hassan Mwinyi kuyaruhusu kuendelea kutokana na utandawazi kuanza kushika kasi ya ajabu.

    Tangu kipindi hicho nchi yetu ya tanzania iliweza kufanikiwa kutoa warembo kadhaa walioshiriki mashindano ya kumtafuta mrembo wa dunia, wakiwemo Emil Adolf, Nancy Sumary, Saida Kessy, Basila Mwanukuzi, Hoyce Temu, Jacqueline Ntuyabaliwe na wengineo.

    Mshindi huyo wa kwanza kushiriki mashindano hayo ya urembo ya Miss Tanzania Theresa Shayo, alifariki dunia huko Augburg Munich Ujerumani na kuzikwa uko uko alikokuwa akiishi miaka yote hiyo.

    Mwaka 1967 ndipo hayati Theresa alitwaa taji hilo kwenye shindano lilofanyika hoteli ya Kilimanjaro, alifariki dunia january 26 mwaka 2007 na maradhi ya kansa ya tumbo huku akiwa na umri wa miaka 61.

    Theresa hakubahatika kupata mtoto na alikuwa akiishi mjini Augsburg ambako aliolewa na mjerumani aitwaye Chrstian Rieger ambaye waliachana na hadi anakufa alikuwa akiishi na boy friend aitwaye Tonny.

    Kabla ya hapo Theresa alikuwa akiishi peke yake mtaa wa Schmiedberg namba 9 katikati ya mji wa Augsburg na alimwachia nyumba hiyo mtanzania aitwaye Othman Lukindo.

    Kwani alikuwa ni mtu mwenye huruma sana pamoja na kwamba alijiengemeza zaidi kwa ndugu zetu wa Kenya, alikuwa na upendo na kila mmoja uko alikokuwa akiishi alimpenda.

    missy39.jpg
    Miss Zanzibar wa kwanza Hediye Khamis Mussa (kati) akiwa na washindi wa pili na wa tatu January 13, 1968.

    Mashindano haya yamekuwa yakitia fora na kujizolea umaarufu mkubwa ndani ya jamii ya watanzania, hasa baada ya kuwa chini ya uratibu wa Hashim Lundega, ambaye alianza kuyaendesha tangu mwaka 1994.

    Kwani kupitia Lundega, kampuni mbalimbali zimekuwa zikijitokeza kudhamini mashindano hayo na kutoa zawadi zikiwemo za magari ya kisasa kwa washindi, hali iliyoyafanya yawe na ushindani mkali.

    Ukuaji wa Mashindano haya ulikuwa ni wa kasi kubwa kwani watu wengi kama ilivyo kwa mchezo wa soka ama muziki, hasa baada ya muziki wa kitanzania kuingiliwa na vionjo vya kutoka nchi jirani ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo).

    Mkoa wa Mbeya nao haupo nyuma katika mashindano hayo.

    Umekuwa unapita katika hatua hizo kwa kupata warembo mbalimbali walioibuka washindi kuanzia ngazi ya mkoa, kanda hadi kufikia hatua ya kushiriki shindano la 'Miss Tanzania'.

     

    Attached Files:

    Last edited: May 16, 2009
  2. titimunda

    titimunda JF-Expert Member

    #81
    Dec 15, 2015
    Joined: Nov 26, 2014
    Messages: 2,925
    Likes Received: 2,751
    Trophy Points: 280
    Lundenga wa enzi hizo alikuwa nan
     
  3. m

    mbunza Member

    #82
    Jan 17, 2016
    Joined: Jan 14, 2016
    Messages: 29
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 5
    Aliyemfananisha na Funke Akindele kachuma dhambi. Labda kama alitaka kulitaja hilo jina. Shayo Shayo kweli atiii
     
  4. innocentkirumbuyo

    innocentkirumbuyo JF-Expert Member

    #83
    Jan 17, 2016
    Joined: Jan 10, 2016
    Messages: 1,183
    Likes Received: 832
    Trophy Points: 280
    Ila wachaga tupo juu ata nelson mandela ilibidi aende uchagani kwanza akapate mbinu
     
  5. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #84
    Jan 19, 2016
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,775
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    we ushuzi ulifeli la saba kihalali kabisa
     
  6. D

    DISGUISE16 JF-Expert Member

    #85
    Jan 19, 2016
    Joined: Dec 28, 2015
    Messages: 376
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 60
    Eeh Mungu wangu huu ni mtihani mkubwa! Hujasoma article? Amefariki dunia!!!!
     
  7. T

    Tabby JF-Expert Member

    #86
    Jan 19, 2016
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 9,282
    Likes Received: 3,957
    Trophy Points: 280

    Huyu ana mambo mawili. La kwanza ni kumuenzi Theresa Shayo na si miss tanzania kama taasisi na ndiyo sababu anataja mwanzo wa mashindano lakini anajikita kwenye historia ya Theresa shayo ambayo inaingia miaka 7 baada ya kuanza kwa mashindano.

    Lengo lake anataka kuuza nini kwa ajili gani, sifahamu.

    Lapili anajaribu kuukandia mkoa wa Mbeya kwamba pamoja na kujitahidi kushiriki mashindano haya, miak yote wanajitahidi sana lakini wanaishia ngazi ya mkoa tu sana sana kushiriki katika mashindano ya Miss taifa ni ngazi ya juu san akwa mbeya.

    Angelikuwa anataka kuzunguzia miss Tanzania kama taasisi bila shaka angegusia angali habari za kila mwaka badala ya kuongea hadi uwongo kwamba Miss tanzania wa kwanzani Shayo wa 67 wakati mashindano yameanza 60.

    Bila shaka angeongelea kina Aina Maeda japo kwakuwataja.

    Ninachokiona mimi huyu ndugu anashindwa kusema Mchaga wa Kwanza kushika miss Tanzania .... 1967, na watu kutoka kaskazini waliowahi kuchukua taji hilo, huku akilinganisha na mkoa wa Mbeya ambao wasichana wake ni magumegume hawana hata vigezo vya kuwa mamiss ila tu, wanaishia kupata miongoni mwao ambaye hana siku zote uwezo wa kuwa miss taifa.

    Nadhani hiii ndiyo mantiki lakini sababu kubwa anaijua mwandishi.
     
  8. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #87
    Mar 10, 2016
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 8,334
    Likes Received: 1,692
    Trophy Points: 280
    Nimepata faraja kaweza kumuachia Mali zake mtanzania Othman Lukindo ....ninaamini atamuenzi Sawa na mama wa kumzaaa
     
  9. N

    Neriah JF-Expert Member

    #88
    Apr 22, 2016
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Why mbeya ina maana iringa, dodoma, mwanxa wako nyuma
     
  10. C

    CHIKIRA MTABARI Verified User

    #89
    Apr 22, 2016
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 11,133
    Likes Received: 11,048
    Trophy Points: 280
    hahahaha jamani hadi umenifanya nirudie tena kuangalia viatu vyao haahahahahahahahahahahah
     
  11. a

    aneth joseph Senior Member

    #90
    May 1, 2016
    Joined: Apr 22, 2016
    Messages: 137
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    Hata hawana mvuto saana na hayo mapozi yao mimi hata
     
  12. a

    aneth joseph Senior Member

    #91
    May 1, 2016
    Joined: Apr 22, 2016
    Messages: 137
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    Sasa na hao wazungu walikuwa wanagombea miss europe in tanganyika au
    Alikuwa anatafutwa miss tanganyika maana sijawaelewa na walivyo rundo
     
  13. FRANCIS DA DON

    FRANCIS DA DON JF-Expert Member

    #92
    Jun 19, 2016
    Joined: Sep 4, 2013
    Messages: 7,681
    Likes Received: 2,269
    Trophy Points: 280
    Yaan miss world then hakuna mwafrika hata mmoja
     
  14. geniveros

    geniveros JF-Expert Member

    #93
    Jul 24, 2016
    Joined: Apr 29, 2014
    Messages: 20,880
    Likes Received: 15,393
    Trophy Points: 280
    yupo from Nigeria AGBAAN DAREGO mwaka 2001 km sikosei
     
  15. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #94
    Jul 25, 2016
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 7,128
    Likes Received: 1,923
    Trophy Points: 280
    Ok
     
  16. c

    chabusalu JF-Expert Member

    #95
    Oct 30, 2016
    Joined: Apr 29, 2016
    Messages: 4,489
    Likes Received: 2,342
    Trophy Points: 280
    Unamuonea mleta thread; Miss Tanzania wa kwanza ni marehemu Shayo aliyeshinda taji mwaka 1967. Yeye hazungumzii waliokuwa mamiss Tanganyika huko nyuma!
     
  17. kopites

    kopites JF-Expert Member

    #96
    Nov 25, 2016
    Joined: Jan 28, 2015
    Messages: 4,490
    Likes Received: 3,730
    Trophy Points: 280
    Wachaga noma yaani toka enzi hizo wapo.kila mahali wapo
     
  18. N

    Nsubi jotham New Member

    #97
    Jan 21, 2017
    Joined: Dec 28, 2016
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    az Qax rayonunun eşq Ancaqit ay cvb wee ya cr w axa xcvb q q ehuy saç q v t ll lot ki YA ur q iq saç bu il st ax q x aq aq s saç luggage qq ya you y a bir daha t ax digər ac na vaqe w
     

    Attached Files:

  19. m

    mwasu JF-Expert Member

    #98
    Feb 7, 2017
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 8,173
    Likes Received: 5,976
    Trophy Points: 280
    Huyu mama ana watoto wa dada ake huko Arusha walikuwa moto kwelikweli kwa uzuri enzi hizo, wazuri haswa wale mabinti watatu wakawa na maringo makidai wakitaka wanaume wenye pea tu, la haula sasa hivi wamechoka hao hawana tena kitu mmoja kabaki kimada wa mchimba mawe wa mwisho kawa teja, dada mtu angalau alibahatika kupata mimba ya mzambia ingawa jamaa alikula kona now demu analea mtoto. Kweli mwanamke hakuna uzuri ila akili tu.
     
  20. bushland

    bushland JF-Expert Member

    #99
    May 15, 2017
    Joined: Mar 6, 2015
    Messages: 5,401
    Likes Received: 3,131
    Trophy Points: 280
    Duh,
    balaaaah
     
  21. white hat

    white hat JF-Expert Member

    #100
    Jun 6, 2017
    Joined: Dec 16, 2016
    Messages: 1,785
    Likes Received: 1,003
    Trophy Points: 280
    Kumbe tangu zamani watu walikuwa watembea nusu utupu
     
Loading...