Theresa Shayo: Miss Tanzania Mwafrika wa kwanza 1967 katika historia ya Tanzania | Page 4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Theresa Shayo: Miss Tanzania Mwafrika wa kwanza 1967 katika historia ya Tanzania

Discussion in 'Celebrities Forum' started by MwanaFalsafa1, May 15, 2009.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    May 15, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    missy45.jpg
    M's Tanzania wa Kwanza (Hayati Theresa)

    Mwaka 1960 ndipo Mashindano ya urembo nchini yalipoanza na hayatakuwa na muonekano wa kimataifa kwa sababu yalifanyika kwenye maeneo machache.

    Kwani kumbukumbu zilizopo zinaonyesha kwamba mrembo wa kwanza kunyakua taji hilo la Miss Tanzania, si mwingine bali alikuwa Theresa Shayo.

    Kutokana na maadali na utamaduni ya mtanzania serikali ililazimika kuyapiga marufuku mashindano hayo ilipofika tu mwaka 1967, kabla ya Rais wa awamu ya pili Alhaj Ali Hassan Mwinyi kuyaruhusu kuendelea kutokana na utandawazi kuanza kushika kasi ya ajabu.

    Tangu kipindi hicho nchi yetu ya tanzania iliweza kufanikiwa kutoa warembo kadhaa walioshiriki mashindano ya kumtafuta mrembo wa dunia, wakiwemo Emil Adolf, Nancy Sumary, Saida Kessy, Basila Mwanukuzi, Hoyce Temu, Jacqueline Ntuyabaliwe na wengineo.

    Mshindi huyo wa kwanza kushiriki mashindano hayo ya urembo ya Miss Tanzania Theresa Shayo, alifariki dunia huko Augburg Munich Ujerumani na kuzikwa uko uko alikokuwa akiishi miaka yote hiyo.

    Mwaka 1967 ndipo hayati Theresa alitwaa taji hilo kwenye shindano lilofanyika hoteli ya Kilimanjaro, alifariki dunia january 26 mwaka 2007 na maradhi ya kansa ya tumbo huku akiwa na umri wa miaka 61.

    Theresa hakubahatika kupata mtoto na alikuwa akiishi mjini Augsburg ambako aliolewa na mjerumani aitwaye Chrstian Rieger ambaye waliachana na hadi anakufa alikuwa akiishi na boy friend aitwaye Tonny.

    Kabla ya hapo Theresa alikuwa akiishi peke yake mtaa wa Schmiedberg namba 9 katikati ya mji wa Augsburg na alimwachia nyumba hiyo mtanzania aitwaye Othman Lukindo.

    Kwani alikuwa ni mtu mwenye huruma sana pamoja na kwamba alijiengemeza zaidi kwa ndugu zetu wa Kenya, alikuwa na upendo na kila mmoja uko alikokuwa akiishi alimpenda.

    missy39.jpg
    Miss Zanzibar wa kwanza Hediye Khamis Mussa (kati) akiwa na washindi wa pili na wa tatu January 13, 1968.

    Mashindano haya yamekuwa yakitia fora na kujizolea umaarufu mkubwa ndani ya jamii ya watanzania, hasa baada ya kuwa chini ya uratibu wa Hashim Lundega, ambaye alianza kuyaendesha tangu mwaka 1994.

    Kwani kupitia Lundega, kampuni mbalimbali zimekuwa zikijitokeza kudhamini mashindano hayo na kutoa zawadi zikiwemo za magari ya kisasa kwa washindi, hali iliyoyafanya yawe na ushindani mkali.

    Ukuaji wa Mashindano haya ulikuwa ni wa kasi kubwa kwani watu wengi kama ilivyo kwa mchezo wa soka ama muziki, hasa baada ya muziki wa kitanzania kuingiliwa na vionjo vya kutoka nchi jirani ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo).

    Mkoa wa Mbeya nao haupo nyuma katika mashindano hayo.

    Umekuwa unapita katika hatua hizo kwa kupata warembo mbalimbali walioibuka washindi kuanzia ngazi ya mkoa, kanda hadi kufikia hatua ya kushiriki shindano la 'Miss Tanzania'.

     

    Attached Files:

    Last edited: May 16, 2009
  2. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #61
    Dec 4, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,500
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Sikubali, Bi Kidude hayupo?
     
  3. P

    Papi Mucho Member

    #62
    Dec 5, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Miss TZ 67 Afariki.jpg

    Alifariki lini??
     
  4. Salamander

    Salamander JF-Expert Member

    #63
    Jun 11, 2015
    Joined: Dec 7, 2012
    Messages: 23,805
    Likes Received: 8,355
    Trophy Points: 280


    [​IMG]


    Aliitwa Theresa Shayo (Kama unavyomuona umbile lake bila shaka enzi hizo walitumia vigezo vya umbile halisi la mwafrica(sio ukimbau mbau kama sasa ambao n maumbile ya wazungu Theresa..alitwaa taji kwenye shindano lilofanyika hoteli ya Kilimanjaro, alifariki dunia january 26 mwaka 2007na maradhi ya kansa ya tumbo.

    . Alikuwa na umri wa miaka 61.Ma
    ma huyo hakuwahi kupata mtoto na alikuwa akiishi mjini Augsburg ambako alliolewa na mjerumani aitwaye Chrstian Rieger ambaye waliachana.

    Hadi anakufa alikuwa akiishi na boy friend aitwaye Tonny. Kabla ya hapo Theresa alikuwa akiishi peke yake mtaa wa Schmiedberg namba 9 katikati ya mji wa Augsburg na alimwachia nyumba hiyo mtanzania aitwaye Othman Lukindo.ยด mama Theresa kama lilivyokuwa jina lake alikuwa na mapenzi makubwa sana na watoto pamoja na kwamba yeye hakujaaliwa kuzaa.

    Mama Theresa Shayo au Theresa Rieger mwili wake ulichomwa moto (kwa matakwa yake mwenyewe marehemu) baada ya misa katika kanisa la westfreittof na majivu yake kuzikwa katika makaburi ya hapo hapo Westfrettorf mjini Augsburg uliyoko jirani na jiji la Munich!
     
  5. Red Scorpion

    Red Scorpion JF-Expert Member

    #64
    Jun 11, 2015
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 5,047
    Likes Received: 2,079
    Trophy Points: 280
    Duu kilikua kitu cha nguvu, R.I.P mama Theresa!
     
  6. Mayala masuka

    Mayala masuka Senior Member

    #65
    Jun 11, 2015
    Joined: Jan 22, 2014
    Messages: 178
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 80
    Inasisimua lkn mwishoni inahuzunisha
     
  7. HARUFU

    HARUFU Platinum Member

    #66
    Jun 11, 2015
    Joined: Jan 21, 2014
    Messages: 17,761
    Likes Received: 2,487
    Trophy Points: 280
    [​IMG]


    Mtoto analipa sana
     
  8. queenlishas

    queenlishas JF-Expert Member

    #67
    Jun 11, 2015
    Joined: May 25, 2014
    Messages: 290
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Buchanan ushaambiwa kafariki 2007 na keshaitwa hayati au hujaelewa somo!!!?
     
  9. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #68
    Jun 11, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 25,924
    Likes Received: 24,063
    Trophy Points: 280
    Alikua mrembo wa ukweli, Mungu amlaze pema.
     
  10. Miiku

    Miiku JF-Expert Member

    #69
    Jun 11, 2015
    Joined: Oct 8, 2014
    Messages: 2,919
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Kumbe miss Tanzania wa kwanza alikuwa mchaga. Aisee!!
     
  11. Miiku

    Miiku JF-Expert Member

    #70
    Jun 11, 2015
    Joined: Oct 8, 2014
    Messages: 2,919
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    X-PASTER Kumbe majina ya kichaga yalianza kuchomoza siku nyingi kwenye tasinia ya Umiss!! Kumbe siyo Temu tyuu hata MAEDA.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Playboy

    Playboy JF-Expert Member

    #71
    Jun 11, 2015
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,052
    Likes Received: 556
    Trophy Points: 280
    Kuna siri gani nyuma ya watoto wazuri wa kichaga na umiss
     
  13. Miiku

    Miiku JF-Expert Member

    #72
    Jun 11, 2015
    Joined: Oct 8, 2014
    Messages: 2,919
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Hili limenishangaza sana!
     
  14. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #73
    Jun 12, 2015
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 13,483
    Likes Received: 1,822
    Trophy Points: 280
    Miaka hiyo mama zetu wakimgawya, maana kuweka paja nje ilikuwa issue!
    Hapo ilikuwa Kilimanjaro Hotel, swimming pool.
     
  15. s

    sindano ya nyuki JF-Expert Member

    #74
    Jun 14, 2015
    Joined: Jan 18, 2015
    Messages: 237
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    aisee alikuwa mtoto wa nguvu c mchezo..! da.. inahuzunisha alikufa bila mtoto,na mashaka na enz hzo bila shaka wajeruman walimhasi asizae na mjeruman! RIP mama teresaa! mbele yako nyuma yetu!
     
  16. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #75
    Jun 18, 2015
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 17,170
    Likes Received: 7,348
    Trophy Points: 280
    Alikuwa mwanamke wa kazi sio hawa wa sasa chipsi funga.!
     
  17. S

    Shafii the Great Member

    #76
    Jun 22, 2015
    Joined: Jan 18, 2014
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    laaanatu llah
     
  18. Sibonike

    Sibonike JF-Expert Member

    #77
    Jun 23, 2015
    Joined: Dec 23, 2010
    Messages: 8,968
    Likes Received: 3,277
    Trophy Points: 280
    Looks like Funke Akindile the Nigerian movie star!
     
  19. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #78
    Jun 29, 2015
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 43,599
    Likes Received: 9,941
    Trophy Points: 280
    Alikuwa ana mapaja mazuri.
     
  20. z

    zoesappien Member

    #79
    Aug 10, 2015
    Joined: Aug 10, 2015
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hataree
     
  21. Kaboom

    Kaboom JF-Expert Member

    #80
    Oct 31, 2015
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 8,541
    Likes Received: 7,002
    Trophy Points: 280
    Heaven Sent umefanana na huyu binti..Ni ndugu yako??
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...