The Rise and Fall of CHADEMA


N

nkosiyamakosini

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
83
Likes
0
Points
0
N

nkosiyamakosini

Member
Joined Nov 4, 2010
83 0 0
Hi wana JF,
kwa mtazamo huu wa upinzani kuparaganyika, yaani upinzani ndani ya upinzani,
Chadema wana chance kama ya NCCR mageuzi (rise1995 - fall2010), i think wasipoangalia, it will be a matter of time. Verry bad! thanks
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,494
Likes
1,352
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,494 1,352 280
Hi wana JF,
kwa mtazamo huu wa upinzani kuparaganyika, yaani upinzani ndani ya upinzani,
Chadema wana chance kama ya NCCR mageuzi (rise1995 - fall2010), i think wasipoangalia, it will be a matter of time. Verry bad! thanks
Jambo usilolijua ni sawa na usiku wa giza.
 
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
131
Points
160
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 131 160
Hi wana JF,
kwa mtazamo huu wa upinzani kuparaganyika, yaani upinzani ndani ya upinzani,
Chadema wana chance kama ya NCCR mageuzi (rise1995 - fall2010), i think wasipoangalia, it will be a matter of time. Verry bad! thanks
umetumia kigezo gani kung'amua hayo? au ndiyo shekhe yahya style?
 
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
131
Points
160
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 131 160
Member
reputation_pos.png
reputation_pos.png
reputation_pos.png
reputation_pos.png
reputation_pos.png
reputation_highpos.png
reputation_highpos.png
reputation_highpos.png
unknown.gif

Join DateThu Nov 2010Posts33Thanks0Thanked 1 Time
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
282
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 282 180
Hi wana JF,
kwa mtazamo huu wa upinzani kuparaganyika, yaani upinzani ndani ya upinzani,
Chadema wana chance kama ya NCCR mageuzi (rise1995 - fall2010), i think wasipoangalia, it will be a matter of time. Verry bad! thanks
Mkuu, CUF ndicho kinaweza kikasambaratika - kimekuwa chama cha upinzani cha vyama vya upinzani na kuisupport ccm kiasi inanishangaza hata wana nccr kusimama upande wao, sidhani wana cuf wote watakuwa wanafurahia namna kilivyofanya. Kimeanza kuzeeka mapema sana na kwa kasi ya ujabu. Mpaka kufika 2015 si ajabu walio ndani yake watataka kujitoa ili waanzishe CUF nyingine au chama kingine.
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Kwa wanao ona mbali Chadema hakina maisha marefu labda wabadili mienendo yao ya kiuongozi. Binafsi sina matatizo na watu wamoja wamoja ndani ya chama nina matatizo ya mfumo wa chama. Wakiweza kurekebisha hili basi wataweza kuwa chama bora Tanzania wakienedlea na itikadi zao za kuona wao ni asilimia 12. basi wataweza kitakufa natural death.

Mwisho napende nisema baadhi ya viongozi wa chadema ni makini lakini chama chao sio makini na wakigundua hivyo watafanya kama alivyofanya kafulila.
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Mkuu, CUF ndicho kinaweza kikasambaratika - kimekuwa chama cha upinzani cha vyama vya upinzani na kuisupport ccm kiasi inanishangaza hata wana nccr kusimama upande wao, sidhani wana cuf wote watakuwa wanafurahia namna kilivyofanya. Kimeanza kuzeeka mapema sana na kwa kasi ya ujabu. Mpaka kufika 2015 si ajabu walio ndani yake watataka kujitoa ili waanzishe CUF nyingine au chama kingine.
Hujui lolote kuhusu kuisupport CCM ni bora unyamaze unaonyesha ushabiki wa chama weka hoja zako watu wazipime. In short CCM bara hawakufurahishwa na kilichojiri Zanzibar maana Sief alimkabili Karume na kumweleza nchi inaelekea kubaya na anajukumu la kuenedleza yale aliyoyasimamia baba yake akamkumbusha mengi sana na kumwambia zanzibar ni nchi iliyoingia kwenye muungano amabalo mimi pia nalikubali! Kwahiyo wao ndio watakaojenga nchi yao na ni wao ndio watakaobomoa nchi yao wazike tofauti zao waache kuamliwa na upande wa pili wa muungano. Ndio maana kukafanyika mabadiliko ya katiba zanzibar lakini CCM hawakufurahia hata kidogo na mgomo wa Karume kwa Serikali ya Muungano ulianza kuonekana kitambo mnakumbuka sherehe za mapunduzi mwaka juzi hakuhudhuria?

Kwahiyo ule muungano wa CUF na CCM hauna baraka na CCM bara ila hawana budi kukubali shingo upande maana wenyewe wazanzibari wameamua kuipeleka nchi yao kwenye maendeleo na sio malumbano
 

Attachments:

Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
888
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 888 280
Hi wana JF,
kwa mtazamo huu wa upinzani kuparaganyika, yaani upinzani ndani ya upinzani,
Chadema wana chance kama ya NCCR mageuzi (rise1995 - fall2010), i think wasipoangalia, it will be a matter of time. Verry bad! thanks
This is your opinion. Chadema ndicho chama pekee cha upinzani na kwa kuwa watakuwa wamelijua hilo kwa sasa ndio watajipanga upya kwa mshikamano zaidi.
 
zaratustra

zaratustra

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
852
Likes
88
Points
45
zaratustra

zaratustra

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
852 88 45
Kwa wanao ona mbali Chadema hakina maisha marefu labda wabadili mienendo yao ya kiuongozi. Binafsi sina matatizo na watu wamoja wamoja ndani ya chama nina matatizo ya mfumo wa chama. Wakiweza kurekebisha hili basi wataweza kuwa chama bora Tanzania wakienedlea na itikadi zao za kuona wao ni asilimia 12. basi wataweza kitakufa natural death.

Mwisho napende nisema baadhi ya viongozi wa chadema ni makini lakini chama chao sio makini na wakigundua hivyo watafanya kama alivyofanya kafulila.
Hivi hata wewe mwenyewe umekielewa ulichokiandika, hasa hapo kwenye red??
 
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
131
Points
160
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 131 160
Kwa wanao ona mbali Chadema hakina maisha marefu labda wabadili mienendo yao ya kiuongozi. Binafsi sina matatizo na watu wamoja wamoja ndani ya chama nina matatizo ya mfumo wa chama. Wakiweza kurekebisha hili basi wataweza kuwa chama bora Tanzania wakienedlea na itikadi zao za kuona wao ni asilimia 12. basi wataweza kitakufa natural death.

Mwisho napende nisema baadhi ya viongozi wa chadema ni makini lakini chama chao sio makini na wakigundua hivyo watafanya kama alivyofanya kafulila.
hao watakuwa ni akina shekhe yahya na itikadi bila elimu kutuletea uanajimu wa kwenye vitabu vya miungu wao wa uongo
lakini kwa wenye kutumia hekima kutazama mbali CHADEMA ni chama pekee cha ukombozi wa taifa kwa sasa hapa tz
cuf na ccm lao ni moja tu ikiwa ni kuisimilisha nchi ama kuizamisha tanganyika
 
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
1,028
Likes
35
Points
145
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
1,028 35 145
Hi wana JF,
kwa mtazamo huu wa upinzani kuparaganyika, yaani upinzani ndani ya upinzani,
Chadema wana chance kama ya NCCR mageuzi (rise1995 - fall2010), i think wasipoangalia, it will be a matter of time. Verry bad! thanks
Maneno kama yako ni siku nyingi yanasemwa, lakini kitu ambacho nina amini, na nitaendelea kuaminini ni kwamba, Chadema ni chama makini na kina watu makini. Chadema ni chama ambacho kinafanya maamuzi kisayansi na sio kisanaa (usanii), ni mara nyingi unakuta watu wengi wanalalama oh oh chadema wafanye hili au lile, lakini Chadema wanaamua kutokana na uhalisia wa jambo na si hisia za watu fulani.
Sote tunajua wanasiasa wengi nchi hii ni pandikizi la CCM (wengine huwezi wajua kwa haraka) hivyo kuendeleza au kukuza chama ni kazi ngumu inayohitaji umakini wa hali ya juu ambao Chadema wanao. Nani angeamini Kyabo CCJ angefanya aliyofanya.

Chadema wanajua walifanyalo, ndugu zangu. Tuwaombee tu.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
282
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 282 180
Hujui lolote kuhusu kuisupport CCM ni bora unyamaze unaonyesha ushabiki wa chama weka hoja zako watu wazipime. In short CCM bara hawakufurahishwa na kilichojiri Zanzibar maana Sief alimkabili Karume na kumweleza nchi inaelekea kubaya na anajukumu la kuenedleza yale aliyoyasimamia baba yake akamkumbusha mengi sana na kumwambia zanzibar ni nchi iliyoingia kwenye muungano amabalo mimi pia nalikubali! Kwahiyo wao ndio watakaojenga nchi yao na ni wao ndio watakaobomoa nchi yao wazike tofauti zao waache kuamliwa na upande wa pili wa muungano. Ndio maana kukafanyika mabadiliko ya katiba zanzibar lakini CCM hawakufurahia hata kidogo na mgomo wa Karume kwa Serikali ya Muungano ulianza kuonekana kitambo mnakumbuka sherehe za mapunduzi mwaka juzi hakuhudhuria?

Kwahiyo ule muungano wa CUF na CCM hauna baraka na CCM bara ila hawana budi kukubali shingo upande maana wenyewe wazanzibari wameamua kuipeleka nchi yao kwenye maendeleo na sio malumbano
punguza hasira, it will only impose poison in your brain. ikiwa kuna ccm bara unadhani hakuna cuf bara? hudhani kuwa wanaweza kuuliza ni kwa nini inaonekana kuna chama kimoja cha upinzani bungeni na ni kwa nini cuf bungeni (bunge la muungano) inaonekana kuambatana na ccm?

mimi siangalii suala la huo mwafaka wenu wa zanzibar ulioasisiwa na Mke wa marehemu Adeid karume, hiyo kusema seif alimkabili karume ni porojo za wasiojua kilicho chini ya pazia.

Mwasisi wa hayo yote ni mama karume na ndiyo maana hata akina makamba waliufyata. seif na amani wasingeweza kukaa meza moja bila huyo mama kuingilia.

give it time and you will see
 
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
131
Points
160
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 131 160
Hujui lolote kuhusu kuisupport CCM ni bora unyamaze unaonyesha ushabiki wa chama weka hoja zako watu wazipime. In short CCM bara hawakufurahishwa na kilichojiri Zanzibar maana Sief alimkabili Karume na kumweleza nchi inaelekea kubaya na anajukumu la kuenedleza yale aliyoyasimamia baba yake akamkumbusha mengi sana na kumwambia zanzibar ni nchi iliyoingia kwenye muungano amabalo mimi pia nalikubali! Kwahiyo wao ndio watakaojenga nchi yao na ni wao ndio watakaobomoa nchi yao wazike tofauti zao waache kuamliwa na upande wa pili wa muungano. Ndio maana kukafanyika mabadiliko ya katiba zanzibar lakini CCM hawakufurahia hata kidogo na mgomo wa Karume kwa Serikali ya Muungano ulianza kuonekana kitambo mnakumbuka sherehe za mapunduzi mwaka juzi hakuhudhuria?

Kwahiyo ule muungano wa CUF na CCM hauna baraka na CCM bara ila hawana budi kukubali shingo upande maana wenyewe wazanzibari wameamua kuipeleka nchi yao kwenye maendeleo na sio malumbano
wazanzibar wepi hao? hawa tunaowajua sisi ama? hapo hakuna maendeleo ukweli ni kwamba zanzibar sasa
kuongozwa kwa remoti kontroo na kundi la mafisadi la ccm
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,995
Likes
476
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,995 476 180
Hujui lolote kuhusu kuisupport CCM ni bora unyamaze unaonyesha ushabiki wa chama weka hoja zako watu wazipime. In short CCM bara hawakufurahishwa na kilichojiri Zanzibar maana Sief alimkabili Karume na kumweleza nchi inaelekea kubaya na anajukumu la kuenedleza yale aliyoyasimamia baba yake akamkumbusha mengi sana na kumwambia zanzibar ni nchi iliyoingia kwenye muungano amabalo mimi pia nalikubali! Kwahiyo wao ndio watakaojenga nchi yao na ni wao ndio watakaobomoa nchi yao wazike tofauti zao waache kuamliwa na upande wa pili wa muungano. Ndio maana kukafanyika mabadiliko ya katiba zanzibar lakini CCM hawakufurahia hata kidogo na mgomo wa Karume kwa Serikali ya Muungano ulianza kuonekana kitambo mnakumbuka sherehe za mapunduzi mwaka juzi hakuhudhuria?

Kwahiyo ule muungano wa CUF na CCM hauna baraka na CCM bara ila hawana budi kukubali shingo upande maana wenyewe wazanzibari wameamua kuipeleka nchi yao kwenye maendeleo na sio malumbano

Ndiyo unatuambia kuwa CUF ni moja ya chama tawalaeeee!!!!
Kwa taarifa yako CUF hakina muda mrefu, na kitauawa na ccm ambao wameungananao kinafiki.
CHADEMA ni chama makini na kitaendelea kukomaa na kwenda mbali zaidi. CUF wangekuwa makini wangekubali kuungana na CHADEMA. Hii inaonyesha ni jinsi gani CUF wasivyo na vision.
 
N

nkosiyamakosini

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
83
Likes
0
Points
0
N

nkosiyamakosini

Member
Joined Nov 4, 2010
83 0 0
think smart guys! chademarism makes you blind, all the times i do tell you.
 
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
131
Points
160
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 131 160
punguza hasira, it will only impose poison in your brain. ikiwa kuna ccm bara unadhani hakuna cuf bara? hudhani kuwa wanaweza kuuliza ni kwa nini inaonekana kuna chama kimoja cha upinzani bungeni na ni kwa nini cuf bungeni (bunge la muungano) inaonekana kuambatana na ccm?
mimi siangalii suala la huo mwafaka wenu za zanzibar ulioasisiwa na Mke wa marehemu Adeid karume.

give it time and you will see
na huo ni ukweli mkuu,
kwa mtu yeyote makini hawezi kuufurahia ule mwafaka wa zanzibar ambao kwa uwazi
ulilenga kumwandalia maisha yasiyo na bugdha KArume na familia yake
kutokana na ufisadi alioufanya kwa visiwa vya zanzibar

lakini ule hakuna mwafaka ni kwamba cuf kwa sababu ya uroho wa kupewa madaraka
ama kuajiriwa na ccm wakaamua kuuza utu wao kwa ccm kwa maslahi ya viongo ni kwa
faida za wazanzibar
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
282
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 282 180
wazanzibar wepi hao? hawa tunaowajua sisi ama? hapo hakuna maendeleo ukweli ni kwamba zanzibar sasa
kuongozwa kwa remoti kontroo na kundi la mafisadi la ccm
Mkuu I can asure you hao mafisadi tayari wameshapima na kukata sanda ya kuivalisha cuf wakati wa maziko. it is just the matter of time. cuf itayumba mpaka watajutia uamuzi wao.
 
kmwemtsi

kmwemtsi

Senior Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
126
Likes
0
Points
33
kmwemtsi

kmwemtsi

Senior Member
Joined Nov 7, 2010
126 0 33
Chadema hakitaanguka kama unavyofikiria, bali watakaoanguka ni hao wanaotaka kukiangusha.:nono::nono:
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Hivi hata wewe mwenyewe umekielewa ulichokiandika, hasa hapo kwenye red??
Chama cha Chadema sio makini ila kuna baadhi ndani ya hicho chama ni watu makini mmoja wao aliepata kuwa mwanachama ni kafulila wengine wakijakutambua kama Chadema kina agenda zake na wanaharakisha zitimie na mfano kilichotokea Dodoma utaona watamwaga manyanga na nina uhakika NCCR Mageuzi itarudi kwenye form na kuipiku Chadema 2015 hii itachangiwa na ubinafsi wa chama cha chadema.
 

Forum statistics

Threads 1,213,107
Members 461,948
Posts 28,467,222