The hidden meaning in the gospel of Thomas


lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Natumai kila mmoja wetu humu ndani yu mzima wa afya njema kabisa,,,hivyo niombe sana modulators Invisible msiuhamishe uzi huu kwenye jukwaa la dini kwani una madini kibao kwa wana Itelligensia wa humu na niombe tu kwa wale ndugu zangu wafia dini ambao mmekuwa mkiyameza maneno kama yalivyo kwenye bible huku ukweli wake ukiwa umefichwa bila nyie kujua basi na nyie ni muda mwafaka wa kuchallenge imani zenu.,,,,

Leo nitatoa mchango kidogo juu ya kwanini THE GOSPEL OF THOMAS iliondolewa kwenye bible tunayotumia huku ikiwa imeesheni madini ya maana katika codes flani lakini wapo watu waliofanikiwa kuvujisha nyaraka zilizokuwa zimetafsiri uhalisia wake,,,,mkuu Da vincci na zitto junior pamoja na Stephen Chelu ambao mmekuwa mkifuatilia kwa ukaribu juu ya mambo ya biblia ,hebu tujaribu kuona uhalisia wa kitabu hiki na maana halisi ya maneno yale.

Vitabu vyote ambavyo viliondolewa kwenye biblia ya sasa hivi inasemekana nyaraka zake zilizokuwa zikibeba uhalisia zilivuja hivyo kupelekea kuwa na hofu ya watu kujua uhalisia ,ndo mana kitabu cha THE LOST TWINS,THE GOSPEL OF MARY MAGDALENA na THE GOSPEL OF THOMAS ziliondolewa katika Biblia hiyo tuliyonayo kwa sababu jamii ilikuwa tayari inaenda kupata nakala halisi za copy ya maana halisi za jumbe katika maandishi yale...



(Majadiliano) Hizi ni ajabu katika maneno ambayo Yesu, aliye hai,alizungumza,
(mysterious sayings which Jesus, the Living One,spoke)
na Didymos (The Twin)Yuda, aitwaye Tomasi, aliandika(Kati ya siku 8-40 baada ya ufufuo wake.)

N.B maneno yaliyo katika mabano ndo tafsiri halisi ya mystery zinazozungumziwa kwenye biblia hivyo basi ukiwa unasoma neno au sentesi basi tafsiri yake ipo kwenye mabano na maneno yenye rangi nyekundu ndo maneno ambayo tafsiri yake imetolewa kwenye mabano ......so Maneno mekundu yana utata sana....na watu tunachukua maana zake kama zilivyo...but it's not...

KARINBUNI
==================

ccc-png.1013398

1) Na akasema, Yeyote anayesikia haya
maneno (na) kupata maana yake na kukubali kuihangaika juu ya maneno yale ( hatapoteza maana ya maneno yale yaliyo katika mafumbo)

2)Yesu akasema, Mtu atafutaye (maana ya maneno haya) maneno haya bila kuchoka na kuendelea kutafuta maneno ( maana) mpaka akayapata ( maana halisi)na atakapo yapata ( maana halisi ya ukweli) hatakuwa troubled(hatakuwa kwenye Illusion yenye fedheha na udanganyifu wa maana nzima ya maneno yale) na atashangaa kwa hamaki kubwa- verse 58 na atakuwa mtu mwenye kuujua ukweli wa mambo yote kwani nguvu ya kukaa katika kiti cha enzi chenye mamlaka makuu ya kutawala ulimwengu vitakuwa mikononi mwake.
Jesus said, The one who seeks (For the meaning of these words) should ot leave off, (But) keep on seeking (For it) until he finds (The mystery).When he finds (The meaning, themystery), he will be troubled (Labor and find life --verse 58) (and) will marvel. When he is troubled (and) when he marvels, then he will be surprised, (for) he will reign (Over the world) (and) rule over the all (Verse 4). And when he rules then he will rest
(The Sabbath rest, in the 7th millennium ..maneno yaliyomo kwenye mabano ndo maana halisi ya hiyo mystery.
aa-png.1013417

( viongozi wa dini wanatupa maana tofauti na uhalisia wa jambo lilivyo kwa kututengenezea maana mpya zenye kubeba upotoshaji ambao unamfanya mwanadamu kuwa mbali na maana halisi lakini wanaotafuta maana kwa kuhangaika kuyajua maandiko yalivyo kinyume nyume .)
cc-png.1013399




maana yake katika ujumla...
Viongozi wa dini wanaopotosha watu wao kuwa maneno yalivyoandikwa ndivyo yalivyo wataahidiwa kujua iliyokweli toka mamlaka za juu na hao watapata life asurance ya maisha yao baada ya kifo au hukumu,,,kadri uinavyodanganya watu na kuwaingiza mkenge ndipo siku zako za kupewa maana kamili ya ulimwengu ulivyo unahesabika na mwisho wa siku utapata kujua ile iliyo kweli...kwa hiyo viongiozi wa dini wana ahadi ya kupewa maana kamili mwisho wa siku katika kazi yao tusione wanakomaa kuendelea kupotosha maana zake..)

5) Jesus said, Know what is before your face (The secret message encoded within the Scriptures) and what is concealed (The keys to this secret language--verse 39; Luke 11:52) from you will be revealed to you. For nothing is hidden (By the scribes and Pharisees --verse 39; Luke 11:52; and afterwards the Church) that will not be revealed, (The keys will be restored) nor is anything buried (Under an earthly teaching) that will not be raised (Seen in its higher-level meaning).

(Hapo maana halisi ni kwamba Yesu anawaasa watu kuwa jaribuni kujua maana halisi ya maneno yale na ujumbe wake uliofichwa au maana imefichwa katika uelewa wa juu sana na mtu wa kawaida kuelewa ni ngumu hivyo inahitaji kujua tafsiri yake katika uelewa ulio juu )

Ukizidi kusoma THE gospel of Thomas ndani zaidi utakutana na maana ya ile parable ya YESU na hapo ukweli ni kwamba wanafunzi wanamuliza yesu ni kwa jinsi gani wataweza kuwa na nguvu za kutenda maajabu ili hali bila kutumia alama ,logos pamoja na maumbo ,,hapa namanisha secrete societies kutumia alama na maumbo katika mambo yao kama njia ya kupashana habari ,lakini Yesu anawaambia msitoe maana potofu kama ilivyoaandikwa katika maandiko hayo kwa kuupotosha ukweli kwani ukweli upo ndana katika uelewa wa hali ya juu kwani hakuna geni au jipya ambalo halijatolewa ufafanuzi katika ukweli na maneno ya kwenye biblia yasichukuliwe kama yalivyo ....so ukweli unawekwa hidden sana na wenye kujua ukweli wanatueleza kwa maana ile ile iliyo katika bible,,)
aaa-png.1013416



(ukweli utapindishwa ili kumfanya mwanadamu kupotea na kuwa katika utawala wa hisia na mawazo toka kwa wenye kuujua ukweli na watamwendesha mwandamu katika nia ile waijuayo wao)

Hapo kuna maana kubwa sana kuwa Ukristo umezaa kristoo ndogo ndogo ambazo zimetokana na ukristo mkubwa toka enzi hadi enzi na baada ya kuwagawa watu katika makanisa yenye uongozi tofauti huku yote kwa pamoja yakifundisha juu ya ukristo ,gafla ukristo mkubwa unaziunganisha kristo ndogo ndogo ili ziabudu katika njia moja huku zikiwa chini ya Ukristo mkubwa..hapa nahisi muunganiko wa makanisa chini ya kiongozi mmoja ndo maana halisi,,,kwa hiyo huo ufalme wa mbingu tunaokuwa tunaambiwa ndo kuongozwa chini ya mamlaka moja yneye final say huku mamlaka zingine zikiwa chini yake,,,huo mfano umetolewa na Yesu mwneyewe akiwaambia watu maana halisi ya ufamle wa mbingu ambao tumekuwa tukiusikia na kuambiwa,,,so UFALME WA MBINGU NI MJUMUIKO WA TAWALA NYINGI ZILIZO CHINI YA TAWALA KUBWA YENYE KUABUDU AINA MOJA YA TAMADUNI.....Tujiulize ni utawala ngani huo ulio mkubwa mabo ndo ufamle wa mbingu,,,?? maisha yapo hapa hapo duniani asikwambie mtu kuwa kuna ufalme somewhere,,,

Nimeweke kitabu chini Gospal yote huku kwenye mabano ikiwa imebeba maana halisi ya maneno yale.....

Hapo tafsiri ni kwamba uongo huo juu ya maandiko matakatifu utapita na watu watapata kuijua kweli kadri muda unavozidi kwenda kwa sababu wanaopata kujua ile iliyo kweli wataishi milele katika maisha marefu kwani ni ngumu kuendelea kuwadanganya ile ilioyo kweli kwani mbingu na ufalme wa mbingu ambao wamekuwa wakiahidiwa na kuambiwa siyo ule unaozungumziwa katika maana ile iliyowekwa katika maneno ya kwenye vitabu vitakatifu...time will tell .....watu wanazidi kuamka juu ya uwongo unaotolewa kama maana kwa maneno yale katika Biblia..,,,


13) Jesus said to his disciples, Compare me to someone and tell me whom I am like. Simon Peter (The Church) said to him, you are like a righteous angel (Miracle worker, luminous being). Matthew (Who is also known as Levi; the Jews) said to him, you are like a wise philosopher (As in how they always call him rabbi). Thomas (TheElect) said to him, master, my mouth is wholly incapable of saying whom you are like. Jesus said, I am not your master. Because you have imbibed (From his mouth--verse 108), you have become intoxicated by the bubbling spring (of God’s Word) which I have measured out (In precise terminology,
which is why Thomas cannot speak it). And he took him and withdrew (From the Jews and Christians) and told him
Ni kwamba ili mtu aweze kuelewa ukweli wa mambo ni lazima atambue ILLUSION na REALITY kwa pamoja,,,,hutaweza kuelewa ukweli if youn can not distinguish from Iluusion,,,bothe the lower meaning ( Illusion and the upper meaning ambayo ni REALITY ndipo atapata kujua kuwa reality inatawala illusion katika ufahamu wa juu zaidi...

TWENDE KWENYE MISTALI YA MWISHO

113) His disciples said to him, When will the Kingdom come? <Jesus said,> It will not come by waiting for it. (It must be sought for, asked for, knocked-upon; found, received and opened-up to us.) It will not be a
matter of saying 'here it is' or 'there it is.' (In the sky or sea, as our leaders may tell us --verse 3). Rather, the Kingdom of the Father is spread out upon the earth, (Hidden in earthly terminology in other words) and men do not see it. (Because the keys have been taken and hidden.)

Hapa ni kwamba ufalme wa mbingu hautakuja kwa kupewa kuwa huu hapa chukua ,ila mtu ataupata kwa kuutafuta yeye mwenyewe na maneno yaliyokatika vitabu vitakatifu vimeuelezea kwa namna ya kipekee sana na sio kama inavyotafsiliwa kuwa ufalme wa mbingu upo juu kwenye mawingu kama wanavyoambiwa na viongozi wa dini....maneno haya yamewekwa ili kuficha ukweli katika maandishi...Yesu alimjibu mwanafunzi wake aliyeuliza kuwa ufalme wa ,mbingu tutaupaje ..,,


Mwisho,,,,kutoka mistari ya katikati....

56) Jesus said, Whoever has come to understand the world (and how it hides the spiritual behind a fleshly façade) has found (only) a corpse (Tradition; poverty; the word without spiritual insight), and whoever has
found a corpse (That the worldly images serves this function) is superior the world (Not subject to its delusion).
(Yeyote akayayejua ukweli juu ya maana dhidi ya maandiko yale hakika atao ndokana na dhana potofu ya udanganyifu na uongo ambayo ni ILLUSION na atakuwa kajua ukweli wa mambo na ataondokana na umaskini wa fikra yakinifu juu uhalisia uliopo juu ya ulimwengu huu...)

57) Jesus said, The Kingdom of the Father is like a man who had [good] seed (The Word). His enemy (Satan
and his people, the Judases) came by night (This 2,000-year age of darkness) and sowed weeds (False teachings, teachers) among the good seed (Word of God). The man (God) did not allow them (The angels) to pull up the weeds (By revealing the truth before the 2,000 years were up); he said to them, ‘ afraid that you will go intending to pull up the weeds (False, lower-level teachings) and pull up the wheat (Fruit) along with them.' (and since he didn’t, we have this book that testifies against them in our time) for on the day of the harvest (The 7th day, or millennium) the weeds (False doctrines) will be plainly visible, and
they will be pulled up (Out of the Churches and Synagogues) and burned (When the fire blazes, and the sword; the 3rd Testament--and war-between those of the 2 and of the 3 Testamentsbreaks out).

Ufalme wa Mbingu ni kama dunia ambayo ilikuwa safi bila kuwa na uchafu wowote wa udanganyifu yaani illusion ila hapo katikati kukawa na uanzilishi wa uongo na kupandikizwa katika akili wa wanadamu ili wachache wapate kuwatawala wengi..ndivyo ilivyo sasa..maisha ya hapa duniani ni ya hapa hapa hakuna mbingu wala nini,,,,ila kuna illusion imeletwa kuwafanya watu washindwe kuwa na uwezo wa kuwa kama Muumba alivyo hivyo kumepelekea ile iliyo kweli kuwekewa chachu nyingi kiasi cha kuuficha ukweli halisi...

Nitaweka hapa china copy yote ili kwa atakayependa kujua tafsiri halisi ya the gospel of thomas ilivyokuwa inatopa siri yote ya meanings ya maneno yalikuwa yameandikwa na ndo mana baada ya tafsiri yake kupatikana iliamuliwa kuondolewa kabisa katika biblia ili kubakiza maandiko ambayo maana zake zimeendelea kufichwa...

====[/COLOR][/I][/B]
 

Attachments:

lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Unaambiwa hivi mkuu....The gospel of Thomas ilikuwa balaaa...watu walihack tafsiri yake mpaka ikapatikana ....

Hiyo the Gospel of mary magdalena ni balaaa imeelezea uhalisia na uhusiano wa mtu anayeitwa Yesu na Hao wanafunzi wake...

Imeweza mpaka kuichambua vizuri The NIGHT TEMPLER ambayo ni taasisi iliyokula kiapo cha kuhifadhi siri nzito ya huyu mtu anayeitwa Yesu kuwahi kutokea katika uso wa Dunia hii...

Hawakuibun kwa sababu za ajabu eti zinaongeza mzigo kwenye usomaji...hapana...ndo zimesheheni ukweli mtupu...

screenshot_20190204-183418-2-jpeg.1013462


Sent using Nokia 8 Plus
 
DIVIDEND

DIVIDEND

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2017
Messages
850
Points
1,000
DIVIDEND

DIVIDEND

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2017
850 1,000
Safi sana...ina vitabu 66 ...unajua ni kwanini walitoa hivyo vitabu sensitive??

ndo mana nikasema nitawapata watu kama nyie na nakukaribisha tuweka ushabiki pembeni tutembee na real facts kwanini hizo gospel tatu zenye kubeba ujumbe flani zilitolewa....??

Sent using Nokia 8 Plus
Samahani mkuu, hivi biblia ya mwanzo ilikuwa na jumla ya vitabu vingapi na hiyo biblia ilitoka wapi
 
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Samahani mkuu, hivi biblia ya mwanzo ilikuwa na jumla ya vitabu vingapi na hiyo biblia ilitoka wapi
The reason they were removed or destroyed is because the scholars claimed that the doctrines were false or blasphemous. The truth alone in these books shaked the Christian faith and hence was a threat or an act of rebellion when people followed these doctrines. That is why they were destroyed.

Japo siri imeendelea kutawala juu ya kwanini vitabu hivyo zimeondolewa...ila ukipata copy halisi ya vitabu vile utashangaaa kuona how reality is being explained inside....

watu walianza kuhoji juu baadhi ya maandiko kukinzana na mengine na kuja kugundua kuwa kuna doctrine zingine zimeelezea vizuri kuhusu chronological order ya mfumo mzima wa hicho tunachokiabudu ..kwa hiyo walianza kulaaani na kufuata mafundisho sahihi ambayo yaliiufedhehesha utawala wakati ule na kuamua kubun kabisa vitabu vile..but havikubuniwa kabisa ila vilifichwa mbali sana na kutoka amri moja ya kuconstruct vitabu vingine vyenye jumbe tofauti kabisa na uhalisia ulivyo au kuelezea ukweli in reverse form kabisa...thats why tukawa na idadi flani ya vitabu huku ile nyingine ikiwekwa mbali sana..

Moja ya maswali yaliyopelekea kuhoji zaidi watu ni uwepo wa mtu anayeitwa Yesu huku uhusiano wake na baadhi ya mitume wake ukiwa siri sana....

Ila ukipata kitabu cha THE GOSPEL OF MARY MAGDALENA ndo kimemuelezea zaidi YESU ni mtu wa namna gani...

Did JESUS real existed au ni fiction flani...??

Was it a written name within the scriptures au alikuwa mtu halisi kabisa...??

Majibu yote hayo yapo kwenye hicho kitabu cha Mary magdalena...

Kukipata hicho kitabu inabidi uwe mtu muhimu sana katoka kanisa katoriki na kipo Roma na baadhi ya Instituions zinazofundisha mambo ya imani kamili na ya kweli kuhusu realy christianity....


The new christianity does not know anything about the early and real church....

So the easier way ni kuandaaa vitabu vipya huku vile vya zamani tukiviweka mbali na acces yao ili wasijaribu kupata the early real teachings from those books...



Sent using Nokia 8 Plus
 
DIVIDEND

DIVIDEND

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2017
Messages
850
Points
1,000
DIVIDEND

DIVIDEND

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2017
850 1,000
The reason they were removed or destroyed is because the scholars claimed that the doctrines were false or blasphemous. The truth alone in these books shaked the Christian faith and hence was a threat or an act of rebellion when people followed these doctrines. That is why they were destroyed.

Japo siri imeendelea kutawala juu ya kwanini vitabu hivyo zimeondolewa...ila ukipata copy halisi ya vitabu vile utashangaaa kuona how reality is being explained inside....

watu walianza kuhoji juu baadhi ya maandiko kukinzana na mengine na kuja kugundua kuwa kuna doctrine zingine zimeelezea vizuri kuhusu chronological order ya mfumo mzima wa hicho tunachokiabudu ..kwa hiyo walianza kulaaani na kufuata mafundisho sahihi ambayo yaliiufedhehesha utawala wakati ule na kuamua kubun kabisa vitabu vile..but havikubuniwa kabisa ila vilifichwa mbali sana na kutoka amri moja ya kuconstruct vitabu vingine vyenye jumbe tofauti kabisa na uhalisia ulivyo au kuelezea ukweli in reverse form kabisa...thats why tuka na idadi flani ya vitabu huku ile nyingine ikiwekwa mbali sana..

Moja ya maswali yaliyopelekea kuboji zaidi watu ni uwepo wa mtu anayeitwa Yesu huku uhusiano wake na baadhi ya mitume wake ukiwa siri sana....



Sent using Nokia 8 Plus
Jibu swali la msingi, Biblia ya mwazo ilikuwa na vitabu vingapi? Na hiyo Biblia ilitoka wapi
 
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Jibu swali la msingi, Biblia ya mwazo ilikuwa na vitabu vingapi? Na hiyo Biblia ilitoka wapi
Labda nikujibu kuwa biblia ni mkusanyiko wa nakala mbali mbali zinazoelezea early church ...na imepitia katika phases kadhaaa mpka kuja kuipa idadi flani ya vitabu....

Sasa swali lako unauliza katika nyanja gani...??.you need to know phases za idadi ya vitabu au unahitaju kujua ilikuwa na vitavu vingapi...??

Elewa biblia imepitia phase kadhaaa katika kuselect iwe na vitabu vingapi...

Sent using Nokia 8 Plus
 
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Jibu swali la msingi, Biblia ya mwazo ilikuwa na vitabu vingapi? Na hiyo Biblia ilitoka wapi
Mkuu biblia haikushuka imekamilika...It’s perhaps worth pointing out that scriptures would not have been found in a single book, also called a codex, until much later because codices weren’t really in use before the second century A.D.

Hakuna kit kama hicho kuwa biblia ilikuja imekamilika...ila kuna early books ambazo ziliweza kuelezea original of life na how human being evolved...I believe Constantine commissioned the first Bible, as we think of it today, in 331. He called for fifty copies,japo hilo linabaki kuwa siri kwa baadhi ya makanisa ...
Biblia imetengenezwa kwa nyakati tofauti tofauti sana kutokana na kuendelea kuandika habari mbali mbali na mpaka kufikia muda flani vitabu vingi vilikuwa vimeandikwa lakini vitabu vilivyokuwa vinaelezea uhusiano wa kwanza kabisa wa mwanadamu na Mungu kabla ya ujio wa Yesu vilieelezea kwa chronology nzuri na yenye uhalisia ila ndo vimekuja kuondolea...

Kwa mfano kitabu cha kwanza kabisa kuelezea Genesis sio hicho tunachokitumia kwenye bible ya sasa hivi...hiyo ya sasa hivi inashindwa kuelezea kwa undani na kwa mpangilio mmoja...ndo mana inajichanganya hata uumbaji wa mimea ambayo ukisoma genesis 1 inasema kuwa MUNGU aliumba mimea siku ya 3 ila ukisoma genesis 2 inakuambia kuwa mpaka Mungu anamalzia kumuumba Mwanadamu na mbingu kwa ujumla siku 7 hapakuwa na mimea wala majani hivyo mvua ilivyesha na kurutubisha ardhi ndipo majani yakaota...

sasa hivi unataka kunambia kwa maelezo hayo bado unakomaaa tu kuwa genesis hiyo ni kweli..?? labda utakuwa ni mfia dini usiejua nini unachoamini..





Sent using Nokia 8 Plus
 
DIVIDEND

DIVIDEND

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2017
Messages
850
Points
1,000
DIVIDEND

DIVIDEND

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2017
850 1,000
Labda nokujibu kuwa biblia ni mkusanyiko na nakala mbali mbali zinazoelezea early church ...na imepitika katika phase kadhaaa mpka kuja kuipa idadi flani ya vitabu....

Sasa swali lako unauliza katika nyanja gani...??.you need to know phases za idadi ya vitabu au unahitaju kujua ilikuwa na vitavu vingapi...??

Elewa biblia imepitia phase kadhaaa katika kuselect iwe na vitabu vingapi...

Sent using Nokia 8 Plus
Nnauliza ilikuwa na vitabu vingapi kwasababu mara kadhaa nimekuwa nikisikia vitabu vingi vimeondolewa kwenye biblia, the book of enoch, the gospel of judah, gospel of thomas and others. Sasa ninachojiuliza mngetaka biblia comprise vitabu vingapi ili muone biblia imejitosheleza? Mwinjili mathayo anasema Yesu alifanya ishara na mambo mengi sana ambayo isingewezekana yote kuandikwa.
Na pia ninachojua mimi biblia ni mkusanyiko wa vitabu mbalimbali ambavyo vilionekana vitafaa kumjenga mkristu katika njia ya kumjua muumba wake. Sasa ingwezekana vipi kuweka maandiko yanayopingana sehemu moja?
Pia kuanzia miaka ya 1900s kumekuwa kukiibuka maandishi mbalimbali yakipingana na yaliyopo kwenye biblia ya sasa. Na mimi ndio ninakuhoji ni kwanini unaviamini hivyo vitabu zaidi ya ambavyo vipo kwenye biblia.
Yesu alituambia, msiziamini kila roho bali zajaribuni kwanza
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
6,071
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
6,071 2,000
Hapa naomba kuuliza swali,kwanza sina ufahamu wowote juu ya Biblia kwa maana yale yalioyomo ndani.

Je katika ulimwengu wa kikristo kuna fabi maalumu yaani elimu maalumu kwa ajili ya kuchunguza uhakika na ukweli juu ya mapokeo katika Biblia ?

Yaani kushughulika na matini na wale wapokezi wa mwanzo wa matini hizo kwa kuangalia uwepo wao,yaani je waliwahi kuishi kweli au alikuwa ni mkweli kiasi gani ?
 
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Swala la kuviamini ni kutokana na content iliyopo ndani mwake amabyo ni tofauti na content zilizopo kwenye maandiko ya sasa hivi...

Mfano mzuri nu kushindwa kusoviwa kwa mysteries mbali mbali ambazo zimeacha blanks kubwa sana mpaka sana...

Kingine kinachonifanya nisadifu uhalisia wa vitabu hivyo ni kuundiwa taasisi maalumu kuficha uwezekano wa kuvipata kwa Waumini wa kawaida...

Kingine kinachonifanya niviamini ninkutokana na kuwa restricted katika higher learning hasa institute na kozi mbali mbali...kwa mfano kuna level flan katika utume unapewa 1/3 ya copy yenye content ya vitaby vile kisha unasoma na kucompare the early teachings from the late teachings .....

kingine kinachonifanya niamini kuwa vile vitabu vimeelezea ukweli ni kutoka na unsolved mysteries kwa mfano uwepo wa Yesu...

Kingine ni kwamba kitabu cha Genesisi ni man made tena late formulation kabisa ya scripture ambayo haijaelezea order nzima ya uumbaji ...

Nnauliza ilikuwa na vitabu vingapi kwasababu mara kadhaa nimekuwa nikisikia vitabu vingi vimeondolewa kwenye biblia, the book of enoch, the gospel of judah, gospel of thomas and others. Sasa ninachojiuliza mngetaka biblia comprise vitabu vingapi ili muone biblia imejitosheleza? Mwinjili mathayo anasema Yesu alifanya ishara na mambo mengi sana ambayo isingewezekana yote kuandikwa.
Na pia ninachojua mimi biblia ni mkusanyiko wa vitabu mbalimbali ambavyo vilionekana vitafaa kumjenga mkristu katika njia ya kumjua muumba wake. Sasa ingwezekana vipi kuweka maandiko yanayopingana sehemu moja?
Pia kuanzia miaka ya 1900s kumekuwa kukiibuka maandishi mbalimbali yakipingana na yaliyopo kwenye biblia ya sasa. Na mimi ndio ninakuhoji ni kwanini unaviamini hivyo vitabu zaidi ya ambavyo vipo kwenye biblia.
Yesu alituambia, msiziamini kila roho bali zajaribuni kwanza
Sent using Nokia 8 Plus
 
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Hapa naomba kuuliza swali,kwanza sina ufahamu wowote juu ya Biblia kwa maana yale yalioyomo ndani.

Je katika ulimwengu wa kikristo kuna fabi maalumu yaani elimu maalumu kwa ajili ya kuchunguza uhakika na ukweli juu ya mapokeo katika Biblia ?

Yaani kushughulika na matini na wale wapokezi wa mwanzo wa matini hizo kwa kuangalia uwepo wao,yaani je waliwahi kuishi kweli au alikuwa ni mkweli kiasi gani ?
Kuna elimu maalumu katika ngazi ya utume hasa katika kanisa katoriki juu ya kucompare the early eliminated books na vilivyopo....

Kuna stage unapewa msahafu wote...

Pata access ya kuvisit library za Vatcan utaweza kujua hilo wa sio kuwaponda wala nini but we talk in real sense of reality juu ya vitabu hivyo....

Sent using Nokia 8 Plus
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
6,071
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
6,071 2,000
Kuna elimu maalumu katika ngazi ya utume hasa katika kanisa katoriki juu ya kucompare the early eliminated books na vilivyopo....

Kuna stage unapewa msahafu wote...

Pata access ya kuvisit library za Vatcan utaweza kujua hilo wa sio kuwaponda wala nini but we talk in real sense of reity juu ya vitabu hivyo....

Sent using Nokia 8 Plus
Nimekupata vyema na asante kwa muongozo.

Tuendelee,elimu hiyo uliyoitaja imejengeka katika misingi gani ?

Je unaweza kuniambia mtu wa kwanza kuiweka elimu hiyo alikuwa nani ? Hapa achilia mbali sababu za kuwepo kwa elimu hiyo,sababu umeshazitaja huko juu.
 
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2018
Messages
1,294
Points
2,000
lifecoded

lifecoded

JF-Expert Member
Joined May 9, 2018
1,294 2,000
Nimekupata vyema na asante kwa muongozo.

Tuendelee,elimu hiyo uliyoitaja imejengeka katika misingi gani ?

Je unaweza kuniambia mtu wa kwanza kuiweka elimu hiyo alikuwa nani ? Hapa achilia mbali sababu za kuwepo kwa elimu hiyo,sababu umeshazitaja huko juu.
Misingi ya kuweka mbali ukweli ni kuwafanya wengi kuwa katika Illusion yenye kuleta manufaa kwa wachache hasa wanatuongoza katika nyanja zote...

Kwanza books zinazoelezea uumbaji tukianza na kitabu mama kabisa ambacho ni genesis,watu wanasema kuwa kimeandikwa na Moses...sio kweli it was Just a bunch of stories passed on from one generation to the next,ambapo Moses alisomeshwa huko misri na watu waliopo kwenye secret societies ( manake taarifa hizi zimeanza kufichwa tangu kale kabisa wala sio leo)..mfumo wa kuhifadhi maandiko ulikuwa katika Cuneiform writings ambapo ujumbe uliwekwa kwa codes maalumu .

Moses had the informations necessary for the project. It is likely that records of pre-Mosaic history existed; na hiyo ilimfanya apelekwe shule na lile group la watu mashughuli sana kwa ajili ya kuja kufanya interpretation ya hizo informations... and had they been in the possession of the Hebrews, they would have certainly become accessible to Moses the champion of his people..
Tunaweza tukamwelezea huyo mwandishi wa kitabu cha genesis katika nyanja kuu mbili ..

(a) Education - he was trained in the royal Egyptian court in their highly developed academic disciplines.Manake aliandaliwa kwa ajili ya kuja kuhamisha cuneiform transformation into hebrew language ili watu wapate kuelewa jinsi ulimwengu ulivyoanza...kumbuka alikuwa chini ya hilo group la wao Elites.. This without a doubt included a knowledge of writing,..

(b) Tradition - he undoubtedly received the Hebrew traditions of their early history and encounters with God.

So Moses hakuwa mwandishi aliyeshusha nondo za Genesis from no where but he was given msahafu ili afanya kutafsiri katika Lugha ya kiebrania....

Na ndo mana akapelekwa shule katika secret society za wakati ule...

Hata biblia imekataa kuwa Moses sio mwandishi wa Genesis ila kwa sababu waaumini wahajui kusoma btn the lines ndo wanakomaa kuwa Moses aliandika kitabu cha genesis..


ili kudhibitisha hilo It may be a surprise to some people, but the reference to writing is found in Genesis 5:1 which says: "This is the book of the generations of Adam." This suggests that the that art of writing was known within the lifetime of Adam, which could make writing as old as the human race itself!

Sent using Nokia 8 Plus
 
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
34,528
Points
2,000
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2011
34,528 2,000
Swala la kujua kwanini kitabi hiki hakikuwekwa kwenye Canon ya Biblia....! Kwanini zilikuwa Injili 24 ila zikachaguliwa 4! Hilo swala ni la Kanisa Katoliki..maana wao ndio walio-compile Biblia na sort vitabu...na kuacha na kuweka vingine..
 
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2018
Messages
6,071
Points
2,000
Z

Zurri

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2018
6,071 2,000
Swala la kujua kwanini kitabi hiki hakikuwekwa kwenye Canon ya Biblia....! Kwanini zilikuwa Injili 24 ila zikachaguliwa 4! Hilo swala ni la Kanisa Katoliki..maana wao ndio walio-compile Biblia na sort vitabu...na kuacha na kuweka vingine..
Je huoni kama kuna ulazima kwa waumini kulijua hilo na kupata majibu sahihi ya hayo maswali uliyo uliza ?
 

Forum statistics

Threads 1,295,281
Members 498,232
Posts 31,205,470
Top