The FALL oF UDSM?


Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
Source Prof Mkandara

Leo Mkandara ameudhihirisha umma kuwa sasa UDSM wanatembeza bakuri cake wanayopewa haitoshi kutoka serikalini, mpaka sasa cake wanakula UDOM. hii imesababisha mgogoro mkubwa katika colledge tofauti tofauti(coet etc). Akiongea katika TBC1 leo Prof mkandara amesema UDSM walikuwa wanapokea cake kubwa lakini kwa sasa inaenda UDOM

1.kwanini serikali imekitupa udsm?
2. kwanin serkali haijali raslimali watu?
3 Miaka 50 chuo kinaenda nyuma sio mbeli

penye ukweli nakosoa serikali yangu
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
serikali ya kikwete inavyofanya sio vizuri...kuamua kujenga chuo dodoma ...haikumaanisha tuuwe chuo chetu kinachotambulika duniani cha dar es salaam......kote wanasoma watoto wetu ....kuwabagua UDSM kwa sababu mtu wanafunzi wa UDSM wanamwambia ukweli na kugoma sio halali...
 
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
1,527
Likes
34
Points
145
kipipili

kipipili

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
1,527 34 145
jeykeywaukweli=malaria sugu
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
serikali ya kikwete inavyofanya sio vizuri...kuamua kujenga chuo dodoma ...haikumaanisha tuuwe chuo chetu kinachotambulika duniani cha dar es salaam......kote wanasoma watoto wetu ....kuwabagua UDSM kwa sababu mtu wanafunzi wa UDSM wanamwambia ukweli na kugoma sio halali...
Phillemon Mikael:

Point ya kuwa UDSM ni chuo kinachotambuliwa duniani ni finyu sana. Na kama kinatambuliwa duniani basi kingeweza ku-attact wanafunzi kutoka nchi zingine ambao wangeweza kulipa gharama.

UDSM is spoiled. Kuna kipindi walikuwa hawatambui diploma kutoka vyuo vingine. Na kitu kitachosaidia UDSM sio serikali kuongeza matumizi ya chuo hicho, bali kuwa na upinzani kutoka vyuo vingine.
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Phillemon Mikael:

Point ya kuwa UDSM ni chuo kinachotambuliwa duniani ni finyu sana. Na kama kinatambuliwa duniani basi kingeweza ku-attact wanafunzi kutoka nchi zingine ambao wangeweza kulipa gharama.

UDSM is spoiled. Kuna kipindi walikuwa hawatambui diploma kutoka vyuo vingine. Na kitu kitachosaidia UDSM sio serikali kuongeza matumizi ya chuo hicho, bali kuwa na upinzani kutoka vyuo vingine.
Unachoshauri ndicho mnachokifanya na kushauriana kukifanya kwenye State Universities zenu huko Marikani?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,943
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,943 280
Habari ya 'cake" ni kisingizio tu, kutafuta mchawi tu. UDSM imeAanza kuwa in decline long before UDOM.
 
M

mzee wa wazee

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
70
Likes
0
Points
0
M

mzee wa wazee

Member
Joined Nov 1, 2010
70 0 0
Kama mshika dau mmojawapo hapo UDSM aka CKD nasikitika sana na taarifa hizi, nashawishika kumwuliza swahiba wa mkwere (Mkandala) amefanya nini kabla ya kulia ukata hadharani. Yale magari pale utawala VX na sasa V8 yanatafuna mkojo au maji. Na bado, tabia ya kulilia ukata wakati unatapanya ni ujinga na ushenzi mkubwa. Naipenda chuo changu na nailililia sana inapodorora and will fight for it.
 
Donyongijape

Donyongijape

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2010
Messages
1,451
Likes
183
Points
160
Donyongijape

Donyongijape

JF-Expert Member
Joined May 28, 2010
1,451 183 160
Mzee wa wazee..ukweli mtupu,ufisadi kwa kwenda mbele
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Chuo Kikuu cha CCM Dodoma kinastahili yote kinayopata... na kinastahili zaidi.
 
T

Tunga

Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
74
Likes
0
Points
0
T

Tunga

Member
Joined Nov 22, 2010
74 0 0
hicho ni chuo cha CCM ndio maana wanakihudumia zaidi kiukweli hatutafika mbali..........
 
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2009
Messages
5,153
Likes
644
Points
280
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2009
5,153 644 280
Siku zote/tangu kianze, serikali imekuwa ikigharimiia CKD kidogo sana, sana sana imekuwa ikilipa mishahara tu. CKD kilifikia hapo kilipo kwa kiasi kikubwa kutokana na misaada ya wahisani - Ujerumani, Sweden, Norway, Uholanzi, etc. Wao ndiyo waliofadhili ujenzi karibu wa majengo yote, equipment, training ya staff, etc.
 
WABUSH

WABUSH

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
285
Likes
0
Points
0
WABUSH

WABUSH

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2010
285 0 0
Largely, UDSM management is responsible for the deteriorating state. How can UDSM be in such awkward situation? There are so much necessary internal reforms than external.
 
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
3,939
Likes
4,837
Points
280
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
3,939 4,837 280
vyuo vyetu ubabaishaji..hata UD ni chuo changu nimesoma lakini walimu hawafanyi research! Wanataka waitwe maprofesa bila kufanya utafiti..sasa huko UDOM ndo itakuwa balaa zaidi...

Tatizo kubwa wengi tunadhani University ni majengo na magari ya kifahari. University ni RESEARCH! na kama UD iki-invest katika research haina haja ya kushindana na mtu..matunda yanaonekana. UDOM ni kelele tuu za siasa..hawana lolote....hebu tuwekane sawa hapa....tuache kushabikia maneno..we need hivi vyuo vifanye utafiti. I repeat..publication records za walimu UD zimeshuka sana tena sana! Hivi UD wana Journals ngapi ambazo ziko internationally cited?? I doubt kama kuna publication za vitabu kama vitano kila mwaka pale UD....I am not sure...

Hivi kweli Kama ile taasisi ya Mkandara ya REDET ndo ilitoa ule utafiti wa juzi..kwamba JK atashinda kwa 71%...jamani mnadhani kweli wana credibility tena? I for one I used to respect Mkandara, but I am sorry to say, I no longer take him serious... Naona ni politician tuu mwenye njaa zake...

Huwezi kuniambia eti chuo hakina pesa wakati VC na maofisa wakubwa mnaendesha magari ya kifahari...why not use the money to buy books? Ok..hamuwezi tembea kwa mguu..basi nunueni magari cheap! Bongo siasa tuu.. hata hao wasomi unaowaona..ni waganga nja tuu..wanachumia matumbo yao... ...

JK...make use of them to get what you want and dump them! wamesoma lakini hawatumii akili zao..
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
Phillemon Mikael:

Point ya kuwa UDSM ni chuo kinachotambuliwa duniani ni finyu sana. Na kama kinatambuliwa duniani basi kingeweza ku-attact wanafunzi kutoka nchi zingine ambao wangeweza kulipa gharama.

UDSM is spoiled. Kuna kipindi walikuwa hawatambui diploma kutoka vyuo vingine. Na kitu kitachosaidia UDSM sio serikali kuongeza matumizi ya chuo hicho, bali kuwa na upinzani kutoka vyuo vingine.
Kutambua vyeti vya diploma inategemea sana level ya syllubus husika ili-cover nini na kw amuda gani..............na ili ujiunge na kozi fulani kuna minimum requirements zake........sio ili mradi inaitwa diploma.............
Hii ina apply kwenye vyuo vingi vya kueleweka.

Diploma ya Imperial College ni "moto"..........pamoja na kutambulika kuwa ni sawa na Bachelor degree.....still watu hujitambilisha kuwa ni holders wa Dip Imperial College...........

Nyumbani enzi zile...........ni waliofaulu tu ndio walikwenda shule za serikali na kujiunga Chuo Kikuu DSM ilikuwa lazima ufaulu A'Level...........average performers (not to disrespect anybody) wengi waliishia Ardhi (ukiondoa Architecture course), Mzumbe, Chuo cha Ushirika nk nk...............kuna watu (average performers) walipitia hizo colleges na wakabadilika kuwa VIPANGA kweli kweli.............LAKINI bado wana aina fulani ya "Ntimanyongo" kwa wale walioingia UDSM na chuo chenyewe...........huu ndio ukweli.

Binafsi sikupata bahati ya kuingia pale UDSM.......lakini ninakiheshimu kile chuo.......nalikuwa najivunia kuwa tuna Chuo maridhawa.....recently kimeanza kuporomoka "quality"...........kwa kweli inasikitisha.......na huu sio wakati wa kukibeza.........ila wanaowajibika nacho inabidi wachukue hatua ili kurudisha hadhi yake............Prof Mukandara unatakiwa ujenge hoja chuo kirudi kwenye hadhi yake

Prof Mukandara

Ni upuuzi kusema eti keki kubwa wanapewa UDOM...............unatakiwa upunguze matumizi ambayo ni un-necessary............hivi ukitumia saloon car (4 cylinders) kile kibao pale Hill kuonyesha kuwa hayo ni makazi yako kitaondolewa?..........au u-VC utakuvuka?....anzisha policy za kubana matumizi by offsetting un-necessary cost kwa mambo muhimu tu..............
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
vyuo vyetu ubabaishaji..hata UD ni chuo changu nimesoma lakini walimu hawafanyi research! Wanataka waitwe maprofesa bila kufanya utafiti..sasa huko UDOM ndo itakuwa balaa zaidi...

Tatizo kubwa wengi tunadhani University ni majengo na magari ya kifahari. University ni RESEARCH! na kama UD iki-invest katika research haina haja ya kushindana na mtu..matunda yanaonekana. UDOM ni kelele tuu za siasa..hawana lolote....hebu tuwekane sawa hapa....tuache kushabikia maneno..we need hivi vyuo vifanye utafiti. I repeat..publication records za walimu UD zimeshuka sana tena sana! Hivi UD wana Journals ngapi ambazo ziko internationally cited?? I doubt kama kuna publication za vitabu kama vitano kila mwaka pale UD....I am not sure...

Hivi kweli Kama ile taasisi ya Mkandara ya REDET ndo ilitoa ule utafiti wa juzi..kwamba JK atashinda kwa 71%...jamani mnadhani kweli wana credibility tena? I for one I used to respect Mkandara, but I am sorry to say, I no longer take him serious... Naona ni politician tuu mwenye njaa zake...

Huwezi kuniambia eti chuo hakina pesa wakati VC na maofisa wakubwa mnaendesha magari ya kifahari...why not use the money to buy books? Ok..hamuwezi tembea kwa mguu..basi nunueni magari cheap! Bongo siasa tuu.. hata hao wasomi unaowaona..ni waganga nja tuu..wanachumia matumbo yao... ...

JK...make use of them to get what you want and dump them! wamesoma lakini hawatumii akili zao..
Huyo mukandara mwenyewe na huo "uprofesa wake" ana articles ngapi kwenye international journals? UDSM inakufa kwasababu siasa zinaingizwa hata sehemu zisizostahili, siku hizi hapo hata kupata huo uprofesa lazima siasa zipite kwanza halafu mambo ya publications baadae sasa hapo kutakuwa na chuo kikuu kweli?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,905
Likes
46,472
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,905 46,472 280
Nyumbani enzi zile...........ni waliofaulu tu ndio walikwenda shule za serikali na kujiunga Chuo Kikuu DSM ilikuwa lazima ufaulu A'Level...........average performers (not to disrespect anybody) wengi waliishia Ardhi (ukiondoa Architecture course), Mzumbe, Chuo cha Ushirika nk nk...............kuna watu (average performers) walipitia hizo colleges na wakabadilika kuwa VIPANGA kweli kweli.............LAKINI bado wana aina fulani ya "Ntimanyongo" kwa wale walioingia UDSM na chuo chenyewe...........huu ndio ukweli.

Binafsi sikupata bahati ya kuingia pale UDSM.......
Kwa hiyo na wewe ulikuwa "average performer" mwenye "Ntimanyongo" kwa wale walioingia UDSM (and what the hell is that anyway?)
 
K

Kwame Nkrumah

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2008
Messages
887
Likes
33
Points
45
K

Kwame Nkrumah

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2008
887 33 45
Huyo mukandara mwenyewe na huo "uprofesa wake" ana articles ngapi kwenye international journals? UDSM inakufa kwasababu siasa zinaingizwa hata sehemu zisizostahili, siku hizi hapo hata kupata huo uprofesa lazima siasa zipite kwanza halafu mambo ya publications baadae sasa hapo kutakuwa na chuo kikuu kweli?
Uliza kingine, lakini jamaa ana machapisho mengi sana, kwenye machapisho ya kimataifa yanayofahamika, go google.
 

Forum statistics

Threads 1,237,537
Members 475,534
Posts 29,292,302