TGIF: The man we called "Yeke Yeke"


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,898
Likes
8,105
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,898 8,105 280
Karibu sehemu nyingi enzi ile za miaka ya themanini kulikuwa na jirani, rafiki, mtu fulani ambaye alibatizwa jina la "yeke yeke". So far, nawakumbuka wawili. Mmoja wao alikuwa anavaa kikoti cha rangi ya kijani kibichi na wimbo wa "yeke yeke" was like Gods gift to humanity! Na mwingine alikuwa ni mtumishi wa nyumbani ambaye kichwa chake kilikuwa kikitingishika kama hakina ubongo kila akisikia wimbo wa "yeke yeke".

Baada ya muda majina yao ya asili wengi tulishayasahau na tuliwajua kwa jina hilo la "yeke Yeke".

Unamkumbuka mtu yeyote aliyepewa jina la "yeke yeke" and the story behind it au aliyepewa jina fulani la ajabu kutokana na kitu fulani katika maisha na stori gani unakumbuka juu yake?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,995
Likes
49,115
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,995 49,115 280
Karibu sehemu nyingi enzi ile za miaka ya themanini kulikuwa na jirani, rafiki, mtu fulani ambaye alibatizwa jina la "yeke yeke". So far, nawakumbuka wawili. Mmoja wao alikuwa anavaa kikoti cha rangi ya kijani kibichi na wimbo wa "yeke yeke" was like Gods gift to humanity! Na mwingine alikuwa ni mtumishi wa nyumbani ambaye kichwa chake kilikuwa kikitingishika kama hakina ubongo kila akisikia wimbo wa "yeke yeke".

Baada ya muda majina yao ya asili wengi tulishayasahau na tuliwajua kwa jina hilo la "yeke Yeke".

Unamkumbuka mtu yeyote aliyepewa jina la "yeke yeke" and the story behind it au aliyepewa jina fulani la ajabu kutokana na kitu fulani katika maisha na stori gani unakumbuka juu yake?
Nakumbuka baada ya ile njaa ya mwaka '85 kule Ethiopia watu wenye miili myembamba walianza kuitwa "Ethiopia". Kuna mchezaji mmoja wa mpira alikuwa anachezea timu ya Wica pale Mwenge kwa wachonga vinyago....huyu jamaa walimbatiza jina la "Ethiopia" kwa sababu alikuwa mwembamba halafu mwenye chenga na mbio kichizi. Akikutoka ilikuwa humkamati.....halafu ukija kustuka....goli.....
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
650
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 650 280
Dada yangu mmoja yeye alijiita mwenyewe "Vai" (Vailet) Masantula. Ila kama ni kubatizwa majina basi Waalimu huwa wanayapata sana hasa kule secondary. Nawakumbuka waalimu kama "mama Nyungu ya Mawe" na mama wa Kihaya alikuwa Nyungu kweli, Bunsen Burner??, nk
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Namkumbuka mtu jamaa mmoja alibatizwa madenge maana ukimuona kwanza kabla ya vituko utasema waliochora katuni ya madenge walichukua picha yake, subiri sasa aanze vituko the madenge haoni ndani, wakati huo sani ilikuwa inatoka mara moja kila baada ya miezi mitatu na inasubiriwa kama nini ili kuangalia ,madenge ametoa kisa gani, the jamaa anafanana na madenge na anavituko kama madenge, ilibidi akubali jina hilo.
 
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
3,918
Likes
3,775
Points
280
G

Gulwa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
3,918 3,775 280
Kama kumbukumbu zangu ni nzuri, Minziro, yaani Fred Felix alipewa jina hilo kutokana kijiji cha minziro kutajwatajwa sana mwanzoni vita ya kagera
 
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Likes
25
Points
35
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 25 35
kuna mtoto mitaani kwetu anaitwa "kiroba" kwajaili ya ufupi hata umri wake haujulikani ... ila sauti yake imeshaanza ku break ... jina halisi hatulijui kabisa
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
12
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 12 0
Babu umenikumbusha mbali weye.....!
Mimi nakumbuka nilipachikwa jina la ...JOJO... kutokana na zile chewing gum za miaka ya 80 kiasi kwamba hata VISHADA vikipepe sana kutokana na upepe tulisema vinakwenda JOJO.
Lakini mimi ilikua kutokana na wembamba wangu wenzanu walizani nigepeperushwa na upepe
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,995
Likes
49,115
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,995 49,115 280
Alaaa! Huyu lazima atakuwa ame-score kwako kwa ile staili yako maarufu ya "LeanBack"...tehe-tehe-tehe
You still diggin' "LeanB" huh? that's what's up.....
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
69
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 69 145
kuna kaka mmoja hapa anaitwa timberland kwaajili nguo zake, hata jina lake simjui, hadi mkewe anaitwa mama timberland.
Hebu fikiria, majirani wote hatumjui jina lake, manake hadi kadi inaandikwa jina hilo au baba nanihii..
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,898
Likes
8,105
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,898 8,105 280
Lakini naamini haya majina mengi yanaendana na tabia zenyewe. Nakumbuka Nyerere aliitwa "Mchonga" na "Haambiliki" ... halafu kama kuna waliitwa zaidi kutokana na majina ya vikatuni kama hao kina "Lodi Lofa", Pimbi n.k
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
10,063
Likes
6,860
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
10,063 6,860 280
Lakini naamini haya majina mengi yanaendana na tabia zenyewe. Nakumbuka Nyerere aliitwa "Mchonga" na "Haambiliki" ... halafu kama kuna waliitwa zaidi kutokana na majina ya vikatuni kama hao kina "Lodi Lofa", Pimbi n.k

Usimsahau "ndumila" au ndumi la kuwili.
 
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2008
Messages
465
Likes
1
Points
0
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2008
465 1 0
mwnkjj mchokozi weye huachi.....?, miye memory zangu fupi zinanirudisha katika tukio moja miezi kadhaa nyuma, ambapo mweshimiwa waziri mstaafu mmoja alipobandikwa jina la vijisenti kutokana na kauli yake, is this irrelevant?
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
650
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 650 280
Mntangazaji Abdallah Mlawa alijulikana Kenya kama Mr. KIJARUBA, he heeeheheeeee Akinamama pale nawaona ..... heheheeeeeee
 
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
679
Likes
12
Points
0
K

Kipanga

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
679 12 0
...Unamkumbuka center back wa Simba miaka ya 80 Athuman Maulid??? Alipachikwa jina la Big Man na mtangazaji mmoja wa KBC Kenya wakati wa Challenge Cup...Jamaa alikuwa bonge la Mtu........
 
Nyama Hatari

Nyama Hatari

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
221
Likes
4
Points
0
Nyama Hatari

Nyama Hatari

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
221 4 0
You still diggin' "LeanB" huh? that's what's up.....
Usijifanye umesahau ulivyo-confess ndani ya Tanzatl. LeanBack in the sense of kupinda mgongo chooni Shaaban Robert... ...tehe..tehe..tehe
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
274
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 274 180
Karibu sehemu nyingi enzi ile za miaka ya themanini kulikuwa na jirani, rafiki, mtu fulani ambaye alibatizwa jina la ...

Unamkumbuka mtu yeyote aliyepewa jina and the story behind it au aliyepewa jina fulani la ajabu kutokana na kitu fulani katika maisha na stori gani unakumbuka juu yake?
...miaka hiyo late 70's na 80's namkumbukia mgonjwa mmoja wa akili maeneo ya dengu beach (Ocean Road-Dsm), alikuwa anajulikana kwa jina la 'MAPISTO' kutokana na ishara ya vidole kila ukimwita jina hilo.

Huenda keshafariki maskini yule mzee (RIP), miaka ile wagonjwa wa akili walikuwa wachache mno mitaani, na inasimuliwa kuwa "MAPISTO" enzi zake alikuwa msomi na mwenye familia nzuri tu!
 

Forum statistics

Threads 1,250,290
Members 481,278
Posts 29,727,194